Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy X-2

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi yugioh123, 3/6/10.

1. yehyeh

yehyeh Mr & Ms Pac-Man

chú tidus kêu em ấy thay đổi mạnh mẽ nên chỉ sau 2 năm em ấy thay đổi 1 cách đáng sợ. từ vẻ đẹp thuần kiết hiền dịu mang đậm nét châu á biến thành ăn mặc gây sốc tạo ấn tượng giống như của các bé ham đú đởn :8cool_cry: cái sự thay đổi hình tượng của bé Yuna là nguyên nhân chính mềnh ko thích cái bản X-2 này lắm :8cool_cry:

2. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

giờ ra ffx/ffx-2 remaster HD mới chơi x-2. Cảm giác như chơi thủy thủ mặt trăng, chả có tí cảm xúc nào >,<

3. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

Erhhh...
    Mọi người thông cảm. Thấy mọi người bàn nhiều về FFX-2 quá nên ngứa tay.

Mình muốn chơi FFX-2 trên giả lập PCSX2 của laptop thay vì chơi trên PS2. Mọi người có cách config nào cải thiện speed tốt không, giới thiệu mình với. Google ra các cách config, tốt lắm chỉ dừng lại ở mức Max Speed khi đi overworld, còn Battle thì giật tung mông.

Máy mình Core i5 2557M.

-----------------

Edit: làm được rồi nên để lại "lời giải", lỡ sao này có bạn nào cùng cảnh ngộ: Bật EE gamefix lên là hết! :)

Chỉnh sửa cuối: 27/6/14
  4. nguyentuananh_9x

nguyentuananh_9x Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi sao mình dùng bộ mascot sphere cho cả 3 nv mà chỉ có con Paine học đc chiêu ribbon vậy

5. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

http://finalfantasy.wikia.com/wiki/Mascot

Điều kiện để học Ribbon trên bộ Mascot là phải học xong Ability SOS-Protect của bộ Warrior nhé

6. nguyentuananh_9x

Tks bạn cho mình hỏi làm thế nào để kiếm đc cái hero drink vậy

7. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Cái này không xài được trong lần chơi đầu tiên vì chỉ có thể steal từ trùm cuối Shuyin.

8. nguyentuananh_9x

Ko co cách nào kiếm nhanh hơn hả bạn

9. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

chỉ có 2 cách 1 là từ steal từ Shuyin 2 là rớt từ mấy con mắt khi đánh cái chân của Venagun mà tỉ lệ rớt siêu thấp nên coi như ko có :)

10. Afk1994

Afk1994 Mr & Ms Pac-Man

mọi người cho mình hỏi cái link ffx-2 international + last mission trong box download đã patch english chưa nếu chưa thì có ai cho mình xin link + patch chuẩn nhất với được không zz

11. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

Ai giải thích hướng dẫn dùm cách đi hang động mà cứu cid khi vào lần 2 có mấy cái code ko hiểu làm như nào ( thunder plains ) many thank

12. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

Up up ai giúp mình với pleaseeee 30 char 30 char

13. huuvupro

huuvupro T.E.T.Я.I.S

Trong game này thật ra ending nào mới là ending "hoàn hảo" vậy mọi người, cảnh Yuna và Tidus về Besaid hay cảnh của 2 người ở Zanarkand Ruin?

14. like_me

like_me Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi giả lập trên PCSX2 FPS siêu thấp, cutscene lỗi tùm lum trong khi mình chơi FFX không vấn đề gì.
    Có bạn nào chơi được giả lập thì post lên với.

15. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest

Dùng mấy bản giả lập mới giờ đi tầm 0.98 trở lên ấy, nếu máy bạn chơi X ko vấn đề gì thì X-2 cũng có gì đâu.
    X-2 cái khó là CGI hay bị tụt FPS, có phím f9 để chuyển qua chuyển lại 2 chế độ đấy

16. nguyentuananh_9x

Mình đang tìm 1 bản hướng dẫn hoàn chỉnh cho ffx và ffx-2 remaster trên ps3 bác nào có link cho mình xin cái nhé

17. Ashe&Vaan

Ashe&Vaan Dragon Quest

Cái này muốn lấy bộ mạnh nhất là Mascot thì phải bỏ Itiem đánh 4 số 9 hả mấy bác... @@

18. Ashe&Vaan

Ashe&Vaan Dragon Quest

Mấy Pro cho hỏi cái. Mình mới chơi xong FFX-2 và làm theo HD trong Box. Nhưng ko đc 100% mặc dù làm theo khá chi tiết ( Có mascot, amazing chobo, Garment The End, đủ HP và Damage Limit 3 nhân vật, theo Youth Leage ... ) Ending đc có 97 thôi :D :D ko hiểu thiếu chỗ nào T_T

Giờ đánh lại New Game Plus thì thấy nó giữ nguyên 97% ngay từ đầu chứ ko phải 0%. Mới đánh đc một nửa Ch 1 thì lên 98.
    Vậy từ giờ đến hết game có phải lặp lại từng bước nhiệm vụ như trong HD nữa để đc 100 ko hay bỏ qua một số Mission như ở Moonflow để lấy itiem của thằng Tobil... Chả lẽ lần 2 vẫn phải lặp lại xong lần 3 mới lấy đủ Accserories đc T_T..Mới đã 97 thì cứ làm vớ vẩn đến cuối chắc cũng thừa 100 nhỉ, hay chỉ làm đúng nhiệm vụ liên quan đến 3% thiếu thui @@

Lần này mình định theo bên New Yevon thì có ảnh hưởng gì đến Perfect Ending ko, lần này tò mò muốn biết nhiệm vụ bên này như nào :)

Có 2 Mini game em chưa hiểu lắm. Sphere Coin ở chap 5 cho chơi lại, vậy phần thưởng cao nhất là gì?? Cả trò bắn súng ở Bésaid nữa. Ở trong đền chứ ko phải ở bờ biển của Beclan đâu, có phần thưởng gì ko.. Và max rank đào đồ ở Bikan có đc j ko @@
    Trò Blit thì như quản lý nhỉ. Nhưng thỉnh thoảng thấy có giải thưởng đại loại liên quan đến đội Auroch thì phải, liệu có thể thuê các cầu thủ Au như Wakka ko/

Chỉnh sửa cuối: 24/10/15
  19. yenchi1227

yenchi1227 Mr & Ms Pac-Man

Mình đang đánh quái trong arena. Ai hỏi nhờ tí để đánh cái giải grand cup hard thì cần tối thiểu lv và đồ như thế nào . Mình đánh mãi ko được con dragon king. Đội hình mình là yuna và chocobo lv 41 và brother lv 35 . Tất cả bộ darknight

20. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Một số giải phải qua chap 4-5 mới có monters để mà tham gia!