Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy X-2

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi yugioh123, 3/6/10.

1. hunglv

hunglv Mario & Luigi

vậy mình sẽ quyết tâm hoàn thành nó, mình còn thiếu mỗi bộ này, bây giờ tiếng anh cảu mình vẫn chưa đọc được hết story của game, làm ơn giúp mình nơi poss cốt truyện game giùm mình đi

2. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Chính xác là muốn có Mascot Sphere thì...

[spoil] Nếu từ đầu Chapter 1 – 4 , bạn làm đầy đủ tất cả các Mission và hoàn thành tốt các Mission như bảo vệ đủ 4 thùng đồ tại Moonflow Chapter 1 , bán đủ 10 vé tại MoonflowChapter 2 , cứu 15 người tại CamlandChapter 3 và xem đầy đủ không thiếu lần nào các sự kiện ở Chapter 4 thì bạn sẽ thấy Hotspot tại 15 vùng đất luôn . Nếu thấy như vậy thì Mascot DressSphere nằm chắc trong tay bạn rùi .

Khi bạn hòan thành một vùng đất tạI Chapter 5 mà thấy dòng chữ Episode Complete thì bạn đã thật sự hòan thành rùi , còn nếu là Episode Continued thì bạn đã làm thiếu các Mission ở những Chapter trước !

[/spoil]

+ Chapter 1 và 2 khi tới Mt Ganazet nói chuyện với Kimahri phải chọn

để có Trainer DressSphere

Còn story về FFX-2 mà tiếng Việt thì hiện GVN không có... Xem ở http://finalfantasy.wikia.com/wiki/Final_Fantasy_X-2 để biết thêm story.

3. hunglv

hunglv Mario & Luigi

á , tiêu rùi, chapter 3 mà PR mision chỉ có 54 điểm thui , còn hình như Marỉa mission không liên quan đến Mascot hả, maria mision của mình chỉ mới có 28 à
    kiểu này coi như tạm biệt Mascot rùi:((

4. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Lần đầu chơi ko xem hướng dẫn thì đa số bị miss Mascot hết (thường bị miss PR Mission, vận chuyển đồ không đủ, cứu không đủ người...) Nhưng mà lần đi Newgame+ thì thoải mái hơn vì giữ toàn bộ item + accessory + job, tuy nhiên LV còn 1 và phải làm lại tất cả mission từ đầu... Hơi oải...

Dù sao nên làm sidequest 100 tầng ở Believe ở chapter 5 :)) để đánh superboss ;)).

5. kingofgame981

kingofgame981 idle talk

Leon đã chơi qua bản Inter rồi thì mình cần hỏi là cái mini game bắt kẻ trộm ở Chap 5 tại Mi'hen có ảnh hưởng đến % ko? Vì ở bản Eng đã ko chơi dc nó, qua đây mà ko dc thì cắn lưỡi.

Cái Aeon Cup có phải bắt hết thì nó mới hiện ra không? Vì đang có 3 con trong danh sách nhưng mãi ko thấy.

6. leon0205

leon0205 Mr & Ms Pac-Man

Kẻ trộm có tính % đấy, nếu Rikku là kẻ trộm hoạt cảnh sẽ khác, Rin là kẻ trộm hoạt cảnh cũng sẽ khác. Nhưng phần thưởng đáng giá là cái nhẫn No MP Cost khi Rikku là thủ phạm; còn nếu Rin là thủ phạm thì sẽ nhận Gippal Sphere.

Còn vụ Aeon Cup thì 6 năm rồi nên mình ko nhớ nhiều lắm, cái này chỉ copy từ guide mình viết từ 6 năm trước:

7. kingofgame981

kingofgame981 idle talk

Vậy còn mấy cái hang động mà send Chocobo đến thì sao? Cũng tính luôn?

8. leon0205

leon0205 Mr & Ms Pac-Man

9. hunglv

hunglv Mario & Luigi

oải rùi đó, chơi cho đã miss Mascot, đã thế gần đi học rùi, phải bỏ một năm T_T

10. leon_kenshin

leon_kenshin Donkey Kong

Em Mascot cũng chả có gì gọi là thánh thần quá, chẳng qua là em này có một vài unique skills healing và support khá mạnh thôi, nhưng mà nói chung là FFX-2 không quan trọng quá nhiều vào tactics, đa số chỉ Dark Knight + Gunner (Capnit + Trigger Happy) là ổn.

11. hunglv

hunglv Mario & Luigi

thật ra mình chơi chủ yếu là lấy những cái quan trọng, ai dè đã bỏ lỡ, còn 2 ngày nữa đi học rùi

12. hunglv

hunglv Mario & Luigi

ủa sao kì thế, xem chip thằng kia lv 39 hp 7400 trong khi mình lv 50 hp 3200 là sao

13. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

bác hunglv đang chơi song song mấy FF thế :-w

14. leon_kenshin

leon_kenshin Donkey Kong

Clip nào?

1 là bạn ý đeo cái HP +40% và HP+60%
    2 là bạn ý đang đi Newgame+, có Acc Iron Duke +100% HP.

15. hunglv

hunglv Mario & Luigi

sướng thế, hèn gì máu nó cao gấp 2 lần mình, mình đang làm cái nhiệm vụ cm thủ phạm ở mihen trong chapter 4, mình làm theo hướng dẫn là xem theo 1-3-2-5-4-5-2-1-4-2-1 mà vẫn không được, khi nói chuyện với rin xong mình đang ở camera 1 sao mà xem 1 được, nên đành phải bỏ qua xem cái thứ 3, mà mình xem có phải đợi bao nhiu giây không, mình đợi gần 1 phút mà ở 5 chỉ thấy 1 cọng lông của chocobo rơi xuống, con chocobo eater chạy đến cây cột màu xanh ở 2, đám người nói chuyện ở 4 và 1 cái machina chạy ra từ 3

16. leon_kenshin

leon_kenshin Donkey Kong

Thường thì Rikku sẽ là thủ phạm.

Còn Rin thì nên để lần chơi sau.

Lâu quá rồi nên cũng ko nhớ thế nào...

17. hunglv

hunglv Mario & Luigi

+trời ơi chẳng lẽ đứng luôn ngay tại khúc này
    + @hoangleonhart : mình chơi nhiều bản FF lắm, thấy buồn là lôi 1 bản ra chơi

18. hunglv

hunglv Mario & Luigi

chapter 5 nv ở djose làm sao thế, diệt xong em thứ nhất, mình đào đồ ở bikanel được 60 mấy lần rùi, xong về đền thờ djose mà vẫn không thấy nó lên lv5 gì hết là sao? Có ai hướng dẫn từng bước cụ thể không

19. leon0205

leon0205 Mr & Ms Pac-Man

Đào đồ 50 lần trong guide chỉ là tương đối thôi, phải có những món cần thiết như nó bảo thì mới lên LV5 được (chả nhớ rõ phải vậy không :-??).

20. hunglv

hunglv Mario & Luigi

Ặc, đào mãi mà còn thíu def z, đào nó ở đâu vậy, còn vụ tìm 5 phần để sửa chữa nó là sao, mới tìm được 3 phần ở djose àk, 2 phần còn lại tìm ở đâu