Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy XIII [13]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Yuffie, 11/3/10.

1. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Sao ko có ai giúp hết vậy :(( .

2. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

light theo com thì xaì lion con` theo rav thì haỹ xaì axis nhe'

3. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Tại sao vậy bạn ??? Lion vẫn xài cho Rav đc mà cả Axix cũng vậy

Chỉnh sửa cuối: 4/8/11
  4. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Mấy bạn cho mình học nhưng chiêu như Highwind hay Army of Two hay Cold Blood thì chỉ có nhân vậy mình điều khiển mới sử dụng đc còn nhưng nhân vật do máy điều khiển nó ko tự dùng đc àh chẳng bao h thấy nó dùng cả ?? Còn Armt of One nó tính damge theo streng hay magic mà damge yếu quá vậy :((

Chỉnh sửa cuối: 5/8/11
  5. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

Muốn nâng cây Lionheart lên cấp 2 thì làm sao

6. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Mình nghe nói mỗi Theme thưởng của game có nhạc riêng vậy làm sao để nghe đc ??? như Hope Theme chẳng hạn

7. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Tại sao topic hỏi đáp nhưng hỏi ko ai trả lời trong khi những bác kia cứ chăm chăm những topic dưới kia bàn đủ thứ chuyện về FF rồi lại bảo topic vắng,tìm cách hâm nóng bày ra đủ thứ chuyện trong khi newbie thắc mắc trong này lại ko có ai thèm quan tâm giúp đỡ??? Ai trả lời giùm câu này đc ko ???

8. T&L

T&L Fire in the hole!

Bạn nên thông cảm vì bản này ít người chơi, không được phổ biến cho lắm, nếu câu hỏi của bạn không có ai trả lời chắc là họ không biết câu trả lời nên không trả lời thôi

9. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Sao lại ko biết chứ các bác trong các topic kia toàn lão làng ai cũng clear game cả rồi chỉ là có bao giờ vào đây đọc giùm newbie đâu:|
    Nếu bạn có thể giúp mình xin hỏi
    1/Mình thấy 1 số clip trên youtube nhân vật có 4 slot Accessory nhưng sao mình đã max 6 role vẫn ko thấy slot thứ 4???
    2/ Chỉ có 3 role chính của mỗi nhân vật là max đạt lv 4 còn 3 role phụ max chỉ đạt lv 2 đúng hay sai??? Hay là do mình chơi thiếu gì ???
    3/Các Elidon có cách nào luyện cho mạnh hơn ko ???
    4/Có cách nào để nhận vật máy điều khiển sử dụng Highwind hay Cold Blood ko
    5/Army Of One của Lightning ngoài tác dụng kéo chain có cách nào làm damge nó cao ko và damge của nó tính theo công thức nào vậy mình thấy damge của skill này còn yếu hơn khi đánh bình thường nhưng gặp quái immnue Physical thì đánh vẫn ra damge như thường ???

Chỉnh sửa cuối: 7/8/11
  10. T&L

T&L Fire in the hole!

Game này mình nghỉ cũng khá lâu rồi sau khi lấy xong plat không đụng vào nữa nên cũng không nhớ hết chỉ biết có 2 câu mà bạn hỏi thôi, còn lại bạn thử vào gamefaq tìm kiếm thử xem

2/ Tất cả các role đều đạt được lv5 hết, bạn cần giết xong boss cuối trước đã
    4/ Nếu mình nhớ không nhầm thì 2 chiêu bạn nói chính là mấy chiêu cuối của nhân vật đòi phải sử dụng hết thanh atb cho mỗi lần sử dụng đúng không? Nếu thế thì máy sẽ không sử dụng được đâu

11. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Àh mình hiểu rồi cảm ơn bạn .

12. Devil Never Cry

Devil Never Cry Kịp rồi, may vl! ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

^ http://forum.gamevn.com/showthread.php?666438-HDHC-Final-Fantasy-XIII-JPN-ENG-version-/page1

:) hầu như trong đó hết rồi

Thần thú thì tôi chỉ thực sự cần chúng khi gần hết HP char và muốn mau chóng hồi HP cả nhóm mới dùng chứ mấy con này muốn damage to thì cứ stagger quái , muốn tăng stagger thì trong đội có 2 char xài vũ khí cuối có quick stagger và stagger lock và chiêu army of one là để chance thanh stagger lên nhanh còn không thì xài cold blood , kết thúc thì xài high wind.

Cơ mà bản FFXIII này cũng dễ lắm chứ không khó , chủ yếu câu giờ cái khoản CP với Gil còn ngoài ra không khó nhằng hơn mấy bản trước , good luck to you :)

13. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Mình thấy trong hướng dẫn đánh Orphan 5 sao thưởng Lightning Theme nhưng sao mình đánh final boss 5 sao đã đc cái trophy superstar rồi vậy cái gold trophy lấy ở đâu ?

14. codoc1doi

codoc1doi T.E.T.Я.I.S

k lý naò max 6 role lv5 mà chưa có acc 4:-w có khi nó nằm ở nhanh' mà ban k đẻ ý chăng

15. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Àh do mình chưa giết final boss nên vẫn chưa có Accessory thứ 4 giờ giết xong mới thấy

16. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

^lại gặp nhau rồi :)) Cái đó thì cứ đập final boss nó mới mở stage 10 , mà cậu cày kéo như vậy lúc đánh boss chán lắm , cảm giác nó yếu yếu :)) cứ đi thẳng 1 mạch từ đầu game gặp final boss thì đánh luôn lúc mình còn đang yếu mới thấy hay :))

17. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Ai biết cái Misson 63 cần điều kiện gì ko ??? Đang tính lấy Genji Glove nhưng nó vẫn chưa cho nhận???

Chỉnh sửa cuối: 8/8/11
  18. tiensinh24

tiensinh24 Donkey Kong

Làm titan trials dc 1 cái xong ra nhận 63 làm dc thêm cái nữa

19. leon_kenshin

leon_kenshin Donkey Kong

Lão thì lão nhưng có người chuyên sâu về một vài FF nào đó thôi bạn à. Như mình thì chuyên về X-2 vì hồi xưa đã viết guide cho nó nên dù qua lâu nhưng vẫn nhớ hơi rõ. Còn FFXIII này mình chỉ chơi cưỡi ngựa xem hoa (cá nhơn chán quá) nên bạn hỏi đành chịu.

20. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Uhm mình sorry do ức chế quá nên nhất thời bốc đồng các bác thông cảm :D