Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy XIII [13]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Yuffie, 11/3/10.

1. tiensinh24

tiensinh24 Donkey Kong

Nếu bạn có ý muốn đánh mà ko dùng death thì có thể tham khảo mấy đoạn video này rất hay.
    Leader Hope:
    [video]2D86PxDUZ0k[/video]
    Leader Light:
    [video]JLnPJ9SreTA&feature=watch_response_rev[/video]

2. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

đừng đem tiêu chuẩn của mình ra để áp đặt cho người khác, cậu không làm đc không có nghĩa là người khác không làm đc

3. QuaiThu2007

QuaiThu2007 Mr & Ms Pac-Man

Đánh ko dùng Death thì khoảng 2 lần là LG tèo với tui (leader fang với chiêu highwind rút máu là đã nhất :D)
    Đánh LG trong 1 lần ko xài Death thì dựa vào trực giác với may mắn y chang như bạn trên nói đó ;;)

4. yenchi1227

yenchi1227 Mr & Ms Pac-Man

các pro cíe nào là ngon nhát vậyhỉ giáo hộ tí các nhân vật nên dùng vũ khí tier 3 update từ đồ tier 1 nào là ngon nhất vậy

5. HeroJAV

HeroJAV Cán Bộ Nguồn Lão Làng GVN

Cho hỏi easy mode với normal mode khác nhau ở đâu X_X
    Mình đang phân vân không biết nên cho Van hay cho Hope vào team >< Mình thấy Van thì Cure tốt nhưng Hope thì buff tốt >< Ai tư vấn dùm với ><

Chỉnh sửa cuối: 4/10/11
  6. AriesK

AriesK Mr & Ms Pac-Man

có bạn nào biết cửa hàng nào uy tín còn đĩa gốc bản tiếng anh final fantasy 13 ko chỉ mình với mình đang cần mua hàng phải còn nguyên seal thanks trc

---------- Post added at 12:25 ---------- Previous post was at 10:49 ----------

mình ở Hà Nội nhé mong các bạn tìm giúp

7. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

^ HN 1 là ra xgame, 2 là ra hotgame hỏi xem nó còn hàng không, nếu không còn thì muốn đĩa nguyên seal tốt nhất là lên google search xem có ai nhận ship hàng từ các trang mạng không liên lạc với bọn đó, còn nếu không quan tâm thì nói thật là đĩa 2nd nhan nhản rao 1 phát là có người bán đủ mọi loại phiên bản thiếu dek gì

8. HeroJAV

Nói thật đừng bao h ra chỗ Xgame =)) toàn lừa đảo thôi bạn ah =)) thằng em mình nó trước mua cái Đĩa PS3 bảo nó cho Pes2010 thì nó đưa Winning hôm sau mình ra đổi thì nó bảo "dek phải hàng của bọn em" :-o Hôm trước ra mua cái đĩa CoD bản Xbox thì lỗi dek chơi dc :-< phí bao nhiêu tiền :(

9. traneupcqk

traneupcqk The Warrior of Light

Ở đây có bạn nào hảo tâm giúp mình, mình chơi bản FF13 undub đến chap 12 bị lỗi, bạn nào có thể giúp mình chơi qua đoạn này thì mình sẽ gửi file save cho, cảm ơn nhiều.

10. HeroJAV

bản gửi cho mình cái USB 8GB thì mình giúp dc bạn ngay :)

11. HeroJAV

Mọi người đâu hết rồi :-s cho hỏi cầm Survivalist Catalog thì có hỏi TP nhanh không ?

12. DuyPNQ

DuyPNQ Mr & Ms Pac-Man

Mãi đến hôm nay mình mới chơi FFXIII và cũng đến chap12 là bị lỗi giống bạn. Mình đã tìm ra nguyên nhân, đó là do thiếu file z019_us.ps3.wmp dung lượng 5.48GB (những nơi chép game thường backup game trong external HDD có định dạng FAT32 - chỉ do phép lưu 1 file tối đa là 4GB, nên ngay từ đầu trong đấy đã thiếu file này nên lúc chép vào PS3 sẽ bị thiếu file này).

Có 2 cách khắc phục, một là bạn mượn disk FFXIII về, sau đó vào file manager copy file này vào thư mục PS3_GAME\USRDIR\white_data\movie trong thư mục chứa FFXIII của bạn.

Nếu bạn ko thể mượn đĩa hoặc nhờ chép hộ, bạn có thể tải file này về từ địa chỉ sau:
    Sau khi tải về, bạn giải nén ra 2 file, bạn sửa đuôi 2 file đó lại thành .001.002 sau đó nối 2 file này lại thành 1 với tên là z019_us.ps3.wmp. Mở PS3 lên, vào Multiman, xem IP của máy bạn là bao nhiêu rồi dùng các chuơng trình FTP Transfer như Cute FTP để send file đó vào thư mục PS3_GAME\USRDIR\white_data\movie trong thư mục chứa FFXIII.

Mình vừa làm xong và đã thành công :-*

13. yin yang

yin yang Donkey Kong

mấy bác cho hỏi là khi đã tới đoạn Teajin’s Tower rồi thì có thể quay lại về Archlyte luyện level được ko? Vì đi tới đây thấy quái dánh đuối quá, thậm chí có đám phải bỏ chạy ko dám khiêu chiến :">

14. azure_flame_kite

azure_flame_kite Mayor of SimCity

Quay về địa điểm cũ của FF 13 là chuyện ko thể trừ khi bạn chơi lại từ đầu

15. yin yang

yin yang Donkey Kong

rồi thôi xong :(, thanks bác nha, vậy là đành phải cắn răng mà cày trong chốn khổ ải này rồi :((

16. nhoxbone

nhoxbone Mr & Ms Pac-Man

ghe thiet !!!!! nhung van thik final sword cua pac Duong De

17. rocket2

rocket2 Donkey Kong

cho mình hỏi , mình finish xong charp 11 rồi , bây giờ làm các NV, mà teleport làm sao có được vậy, mìh chưa có, hay làm Q mới có

---------- Post added at 07:53 ---------- Previous post was at 07:45 ----------

bạn đang o chap 11 phải hong ? giống mìh nè
    vẫn quay về đc, chịu khó chạy ngược về là đc, bạn chạy về Mah'habara mà luyện , chổ đó là quái yếu nhất chap 11 đó, sau đó đi lên Teajin's tower train tiếp.
    mình thì xong chap 11 rồi, giờ quay lại Archylte Steppe bắt đầu làm các NV

18. yin yang

yin yang Donkey Kong

mình đã vào cái tejin tower rồi, nhưng mà giờ quay lại điểm save trước khi vào ma'habara rồi, luyện cho khỏe thêm tí đã, đang luyện để oánh con Behemoth King :">, có ai biết bãi nào train ở vùng map rộng lớn này ko?

19. romik

romik Youtube Master Race

có 2 chỗ để cày - 1 là chỗ back attack con behemoth king, nằm cạnh chỗ base camp ( quân yếu cũng phang đc, cứ sazh, fang vanille ) + launch nó lên + haste, buff + debuff rồi thịt - chỗ này mình chơi từ low level, kô cẩn thận là lại phải đánh lại

2 là chỗ con sói với con behemoth đánh nhau, thịt con behemoth trước rồi thịt con sói sau

20. rocket2

rocket2 Donkey Kong

trên youtube có hướng dẫn 1 chổ, đánh 6 quả cầu. 1 trận khoảng 1 -2 phút đc 7000 cp. sau đó chạy đi chạy lại 15s nó hiện tiếp.
    Bạn đi ngược về từ Teajin's tower đến ma'habara sẻ vào đc.
    theo mình chổ đó trai là khỏe nhất , lev yếu train cũng dc.
    manh hơn tý làm Q55 lấy x2CP, vậy là 14.000 CP trong 1 phút, 15s tái lại. tính ra 1h dc 999999 cp ấy. ngon nhứt vùng Gran plus òi