Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy XIII-2 [13-2]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 3/6/11.

1. manly_boy_9x

manly_boy_9x The Warrior of Light

Hôm qua tự nhiên thấy ngứa tay lôi lại FFXIII-2 ra chơi, thấy có thêm Gilgamesh với Snow nên múc luôn. Thử vào đánh chơi thấy 2 chú này cứng quá, bạn nào đánh qua cho mình chút kinh nghiệm với :))

2. dennisnghe

dennisnghe Youtube Master Race

Đánh Snow thì set Goblin Chieftain là main SEN với Noel làm secondary SEN, thỉnh thoảng đổi SEN để Snow ko Sovereign Fist (đừng để 2 SEN cùng 1 Paradigm), vừa đổi SEN vừa debuff là tốt nhất, build Stagger từ từ, tới lúc Staggered thì Noel launch rồi Omega đánh là Snow dính cứng trên không, cứ từ từ vậy tới thắng.
    Gilgamesh thì team Chichu, Cloudburst với Goblin Chieftain, cố gắng Stagger càng nhanh càng tốt rồi debuff xong Feral Link Goblin Chieftain với Cloudburst, rồi switch wa 3 COMs đánh, nếu bạn khéo thì 2 Stagger là xong, khi máu Gilgamesh xuống chừng 30% mà hết stagger sẽ khó thắng lắm vì nó đánh Zantetsuken (insta-death), với damage lên cực cao.

manly_boy_9x thích bài này.
  3. manly_boy_9x

Thanks bạn nhiều. Cho mình hỏi con Cloudburst của bạn có build Resilience +40% vào ko vậy?

4. dennisnghe

Ko nên bỏ cái đó vào Cloudburst đâu, chủ yếu Cloudburst là cái Feral Link với build Chain/Quick Stagger. Cái Resilience +40% mình để chủ yếu trên SENs thôi

5. manly_boy_9x

Tình hình là mình vẫn chưa qua đc Gilgamesh. Bạn nói chỉ cần 2 stagger là xong mà sao mỗi stag mình đánh nó đc có tầm 1/5 HP thì làm sao qua nổi đây @@!

6. hungktuong

hungktuong Fire in the hole! GameOver

:1cool_byebye: Cho em hỏi khúc đầu nên nâng cái ji cho serah và noel , em nâng con serah theo Rev + Sen và thằng Noel là Com + Sen ...... kết quả là sau khi đánh con Atlas ( :8cool_rap: chết 1 lần ) , sau đó gặp con quái sói phun Poison chết 3 4 lần . Mong mấy bác giúp em , để build char hiệu quả hơn :6cool_smile:

7. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Serẩh theo Sen không ổn đâu, vì hp thấp và def không nhiều. Tốt nhất là để Rav và Com
    Noel là Com + Sen cũng ổn, cầ thiết tăng thêm RaV để chain break

8. dennisnghe

2 staggers thì chỉ đc nếu bạn chịu tốn Elixir hồi máu với max STR cho Noel, max MAG cho Serah, Chichu max STR build chuẩn. Nếu ko đc thì bạn phải đánh cầm chừng = paradigm Tortoise bạn timing Paradigm Shift để Chichu đánh liên tục trong lúc Gilgamesh staggered để nó ko ra đòn đc. Bạn lưu ý mỗi khi nó hết Staggered thì nó sẽ hồi phục 1 lượng máu kha khá đấy.

9. manly_boy_9x

Có cách nào chống đc chiêu j mình quên tên của con gilgamesh, cấm att với rav của mình. Lúc nó stag mình đánh đang ngon chớn dính chiêu này tịt luôn -_-

10. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

gắn ribbon vô!
    Thêm Chocobo hồi máu nữa là tà tà mà đập

11. manly_boy_9x

Mình đang cần tận dụng dam cao nhất có thể nên lắp ribbon ko khả thi lắm :p

12. hungktuong

hungktuong Fire in the hole! GameOver

:4cool_oh: Em đi tới khúc thằng Snow chocobo rùi cho em hỏi tý : sao thằng snow vẫn còn cái hình xăm , thằng Noel là người đến từ tương lai vài trăm năm trước ah :3cool_nosebleed: Em nghe loáng thoáng con Serah nói là " quá khứ của anh là tương lai của em " điều này đúng hem mấy bác .

13. dennisnghe

Mình build thêm resist Pain 66% cho Chichu (mình bỏ Pack Mentality), Noel cũng equip 1 món Resist Pain, Serah thì mình nghĩ là ko cần equip Resist Fog đâu, khi mình đánh thì để Serah lead để potion/status cure/elixir này nọ,
    nhớ mang vũ khí Grasitha cho Noel và Indrajit cho Serah nhé, đánh Gilgamesh cực kì wan trọng timing Paradigm Shift, khó hơn đánh Valfodr lv70/lv99 nữa.

14. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Tóm lại cho dễ hiểu:
    Coon sau khi sụp đổ, người dân chuyển xuống mặt đất sinh sống, từ ngày đó là tính lịch mới, năm 00. Cùng lúc đó là sự gãy vỡ thời gian, các nhân vật và thời gian bị cuốn đi theo nhiều chiều khác nhau. Lightning là người đầu tiên bị cuốn đi, Serah đau buồn, Snow hứa với cô là hoãn đám cưới lại, anh ta lên đường đi tìm Lightning và cuồn vào 1 trục thời gian khác.
    - Noel là người của thế giới 700 năm sau. Là con người cuối cùng trên thế giới. cô đọc và tuyệt vọng, Noel cầu xin nữ thần ban pước cho mình. Lighning summon Noel và giao nhiệm vụ cho Noel phụ tá Serah đi tìm lối thoát khỏi dòng thời gian dẫn đến cảnh "tận thế"

15. L u k E •

L u k E • Mr & Ms Pac-Man

Có nhiều phiên bản FF quá không biết chơi bản nào. Mình chưa bao giờ chơi FF cả,ai chỉ cho mình nên chơi bản nào đầu tiên với ~_~ (nếu được link down nữa thì càng tốt :d)

16. manly_boy_9x

Nếu cảm thấy không ngại đồ họa xấu mà muốn bắt đầu chơi dòng Fan thì nên chơi từ bản VII. Đây là bản có thể nói là đỉnh cao. Bắt đầu từ bản IX đồ họa có chau chuốt hơn. Cá nhân mà nói, mình biết đến FF từ bản VIII. Từ đó đến nay bản ám ảnh tâm hồn mình nhất vẫn là VIII, cả tuổi thơ và tình cảm đều ở bản này mà ra :)

17. azure_flame_kite

azure_flame_kite Mayor of SimCity

:-j Nếu cảm thấy không ngại đồ họa thì bắt đầu từ FF I nhé :-j bạn ấy cần hiều FF là cái gì đã :-j còn đỉnh nhất thì với bạn thôi nhá , nếu bạn chơi từ bản 1 thì chắc bạn ko nghĩ nó đỉnh đâu :-j chơi FF7 trước sẽ gây đến việc bạn sẽ trở thành Fanboy mà ko biết FF thưc sự là gì , còn nếu ko thì khởi động với FF9 và FF6 :-" 2 cái đó mới mang cảm giác từ thời cũ của FF :-"

:-j do bạn ám ảnh nên bạn không phân biệt được bản nào gọi là đỉnh và cái nào thật sự ko đáng . FF7 is overrated game

18. Coin

Coin Mario & Luigi

Bạn muốn chơi FF ah, chơi theo thứ tự này nè:
    - FF IV: The Complete Collection, FFVI, FF VII, FFVIII, FFIX, FFX, FFXII, FFXIII, FFXIII-2

19. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Đỉnh cao là FFVI và FFIX, khi chơi xong 2 bản này thì FFVII, VIII là đồ bỏ =-=.

VI, IX, IV, V, VII, X, XII, VIII, II, III, I, X-2, XIII, XIII-2.

20. manly_boy_9x

Vậy theo bạn FF thật sự là gì? Cũng không nhất thiết phải chơi từ bản I mới hiểu FF là gì đâu. Tất nhiên ý kiến của mình chỉ mang tính cá nhân và cũng tất nhiên ý kiến của bạn thì cũng chỉ mang tính cá nhân :)