Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy XIV (online)

Thảo luận trong 'Final Fantasy XIV' bắt đầu bởi ILSATS, 3/6/09.

1. Ritter

Ritter Legend of Zelda

Tin của tôi lúc đó còn mới,tin của bác cũ mèm rồi :">

2. japinto

japinto Mr & Ms Pac-Man

Đợt nó mới ra cũng ham hố nghe ngóng tin tức, đến lúc xem cái cấu hình thì lại tủi thân cho PC nhà mình :(

3. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

có làm cách nào chơi free ko nhỉ? trên PC đó nhà nghèo thấy online mà Pay là nhỏ giải mà chẳng làm được gì

4. CloUd_n0.1

CloUd_n0.1 C O N T R A

chẳng có cách nào đâu ... 1 là đợi nó miễn phí(cái này hơi khó xảy ra) 2 là tìm game khác chơi cho qua ngày :3

5. Ritter

Ritter Legend of Zelda

Lên mấy FF XIV forums xin tụi nó cái buddy pass là chơi phim được.....ít nhất là hiện giờ cho tới lúc nó bắt đầu thu phí.....hoặc shutdown servers.

6. material_boy2001

material_boy2001 Legend of Zelda

Dào này vã game quá...tính mua FF XIV chơi mà nghe thông tin game chán, bug nhiều.....ai đang chơi cho e ý kiến với, có nên chơi ko?. Con PC của e chạy ổn với nó rồii.

7. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Chơi trò khác đi, cái này thấy nó dở lắm.

8. Phuongng

Phuongng Donkey Kong

9. son4cang

son4cang Youtube Master Race

Theo tớ nghĩ ko nhất thiết ta phải đặt nặng vấn đề doanh thu, đồ họa hay lối chơi....^^ tớ là fan của dòng FF từ năm lớp 7,8 rồi..Tớ chơi FF XIV cũng chỉ vì đam mê dòng FF....mún hòa mình vào thế giới Fantasy bất tận....Thưởng thức khung cảnh tuyệt đẹp hay những bến cảng to lớn hùng vỹ trong FF XIV...Đã là tác phẩm của Squax thì tớ tin bên cạnh các khuyết điểm lun tồn tại song song các ưu điểm...dù là khuyết điểm đó lớn thế nào...chúng ta cũng ko nên nhìn chăm chăm vào mặt khuyết...có những bạn ko thix thì có quyền chê bai này nọ...Ừ thì cứ việc chê bai...Tự do ngôn luận mà... Riêng tôi 1 fan FF cho dù sản phẩm XIV này bị mọi ng đánh giá thất bại đi chăng nữa thì tôi vẫn cứ tiếp tục cuộc hành trình của mình trong cái thế giới fantasy bất tận ấy...cũng chỉ vì 2 từ đơn giản : Đam mê
    Thân

FFVIIIFan11 thích bài này.
  10. king_dragontb

king_dragontb ✯Final Fantasy Collector✯ Moderator Lão Làng GVN

Ra ngoài người ta bảo bạn là fanboy cuồng đấy :)). BTW mình cũng là fanboy :">

Chưa động vào FF14 vì ko có key 8-}

11. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

Mình cũng là fanboy của FF ;;) nhưng chả hiểu chơi cái FF online này thế nào..biết + cộng có điều kiện chắc cũng zô luôn :D

12. Phuongng

Phuongng Donkey Kong

Chốt lại một vài chi tiết sau khi chơi game này từ lúc nó open beta tới tận bây giờ:
    Số điểm mà gamespot cho FF 14 (4:0) là vô cùng chính xác tính cả tới tại thời điểm này của game, mặc dù phải nói là nỗ lực của SE trong việc fixbug, update, improve z.z... FF 14 là rất lớn (nếu cho điểm thì mình xin cho điểm 9, đạt giải nỗ lực =)))
    Game không dở tuy nhiên bất cứ mọi việc làm trong game đều cho bạn một cảm giác rằng: công sức của mình chưa được bù đắp một tí nào cả :-??

Nhưng mà mình bảo đảm là nếu bạn thích game của SE thì FF 14 sẽ làm bạn bận rộn ít nhất 3-4 tháng :)) khuyến mãi thêm vô số kỷ niệm vui + buồn nhưng mà chắc chắn là sẽ rất "khó quên". Và nếu cho mình chọn lại thì mình sẽ vẫn chơi game này :">

13. son4cang

son4cang Youtube Master Race

^^ bất cứ người mẹ nào cũng mún cứu đứa con của mình...dù phải bỏ bao nhiu công sức nỗ lực thế nào đi nữa....vậy tại sao chúng ta lại ko cho họ cơ hội nhĩ..^^ trong cuộc sống đâu có gì là hoàn hảo...quan trọng là biết nỗ lực thay đổi hay ko ^^..

14. thanhbcnvhn

thanhbcnvhn Donkey Kong

Cách chơi game này online là như thế nào vậy nhỉ. ?

15. king_dragontb

king_dragontb ✯Final Fantasy Collector✯ Moderator Lão Làng GVN

Bạn có dư cái key nào vào đc game thì share mình với :)

16. Tripplex

Tripplex Mr & Ms Pac-Man

nghe đồn FF14 ko hay , nhưng là fan của FF thì có cơ hội chơi được chắc chắn ko bỏ qua, nhưng mà cơ hội là rất nhỏ :-s

17. Phuongng

Phuongng Donkey Kong

Sry mấy bạn là hiện giờ mình đã cho hết key =P~ Nếu bạn thật sự muốn chơi thì tại forum ffxivcore có rất nhiều người share buddy pass hoặc acc cũ nên bạn có thể vào đấy xin ;))

18. Ritter

Ritter Legend of Zelda

Uh game không dở đâu, chỉ quá mức tồi tệ thôi.

Các bác chỉ vì cái tên FF mà bỏ 50$ ra mua một mà giờ này có cho người ta cũng xin lỗi không thèm lày, chơi một game mà không thấy niềm vui hay sự giải trí đâu chỉ thấy nỗi chán chường và cảm giác ai đó đang thụi vào bi của mình.

Tôi nói thật: những gì các bác đang làm là khuyến khích SE tiếp tục cho ra những sản phẩm kém chất lượng và coi lũ fan của mình là một lũ sheep ngu đần sẽ ăn một đống phân chỉ vì đống phần đó được khắc chữ FF và SE.

Các muốn thật sự giúp SE thì hãy tấy chay game này, vừa tốt cho SE(chọ họ học một bài học nhớ đời để sau này cho ra sản phẩm chất lượng thật sự) vừa tốt cho các bác( tiết kiệm được 50$ để đó mua những game đáng chơi như BF3, RIFT, GW2, TERA hay FF XI), nói thật với tốc độ và chất lượng cập nhật hiện giờ thì tương lai của game này là 1 con số không bự tổ chẳng, phải đến ít nhất là cuối năm 2012 thì chất lượng của game này mơi có thể gọi là "tạm chấp nhận được", tới lúc đó thì game này đã bị quên lãng bởi hàng loạt AAA MMORPG khác, nếu các bác vẫn muốn mua thì tớ xin chúc các bác chơi vui vẻ ở trong server chùa bà đanh nhá.

19. son2cang

son2cang Youtube Master Race

anh em nèo còn acc dư share với ^^.....hay có buddy key share mình với...Thanks

20. yunavarikku

yunavarikku Donkey Kong

giá chát + dở nên cũng hơi mất niềm tin =,=