Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. H[u]nt

H[u]nt Youtube Master Race

Mình chơi D2 từ khi máy bàn còn dùng chip Celeron 1.2 và ram có 128! Vậy nguyên nhân ko phải do card on hay rời. Lúc ẩn lúc hiện thì do máy có lẽ là do ram hay vga lỗi chăng - thằng em mình chơi pes6 máy acer mà tên cầu thủ - sơ đồ - chỉ số cứ mờ rồi lại hiện - phải chăng là cùng nguyên nhân.

2. love_Chikaru

love_Chikaru Mr & Ms Pac-Man

Máy nhà tớ có GTA IV nữa, có tính là test được ko 8-> Nếu có thì nó vẫn ngon lành ko trash gì cả, hơi giật tí thôi vì phần memory card có mỗi 512mb :( Card này là card rời và tớ nghĩ nó cũng khá tốt mà, nói trong viện bảo tàng nghe đau lòng quá =((
    Nghe có bạn nói cũng download từ đó là tớ biết tại máy rồi, chỉ muốn biết làm thế nào để hết thôi, tại cái gì tớ ko quan tâm :((

3. ryanskotw

ryanskotw The Warrior of Light

Vậy đơn giản nhất là ông down lại hoặc down link khác đi, câu trả lời thường gặp khi download game, dù sao D2 dung lượng cũng nhẹ hều ra.....

4. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Nếu máy cũ mà bị zậy thì cái game cách đây 2,3 năm vào chắc đi luôn chứ đừng nói chạy thử, cầu game 2000-2002 thì còn cơ may test thử ;)). Kiếm cái Card VGA gắn vào đi cho lành bạn ạ. :-j, đấy là cách đơn giản nhất ;;)

5. [GVN] Chick

[GVN] Chick Mario & Luigi

Mình khẳng định mình down game từ nguồn đó và chơi không bị lỗi. Máy mình dùng để chơi D2 là hàng cổ, card on và chỉ 32MB. Cậu thử cài lại card màn hình xem sao ^^

Thế "xem không kĩ" và "không để ý" khác nhau ý nghĩa ghê ha, bắt bẻ câu chữ, đàn bà! Trên ta còn 2 người "xem không kỹ" đó, "dạy" người ta luôn đi. Người ta đã thừa nhận mình sai sót thì thôi, còn nói nhiều làm gì!

6. shuichjkai

shuichjkai Persian Prince

Cái đó đâu có do game đâu mà cài lại, anh kiểm tra coi có update cái VGA mới nhất chưa vậy? Thử xem! :)

7. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

VGA cũ cũng chơi đc chứ k cần phải VGA mới nhất đâu, game này từ thời nào rùi mà

@chick: ừh thì ta đàn bà, thế ra mi đàn ông cãi nhau w 1 kẻ đc gọi đàn bà đấy cho bằng đc à? có tí xíu cũng làm um sùm lên cho đc, mi tự cãi nữa đi, ta ngừng k nói nữa

8. [GVN] Chick

[GVN] Chick Mario & Luigi

Chốt lại nhá, là love_Chikaru thử cài card màn hình lại hoặc update card màn hình mới nhất xem sao.
    Cuối cùng xin ignore 1 tên đàn bà rỗi hơi cho đỡ ngứa mắt.

9. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

mới xem cái hình, ver 1.07, thấy cả cái ip (LAN ?)
    tớ chơi qua battle.net thường lúc lag lag thì cũng hay bị mất tường, hay map nó load k được.
    vả lại ở đây toàn up lên 1.10 trở lên hết, bản 1.07 cũ quá rồi, nhỡ đâu nó k tương thích với máy mới thì sao ?
    đề nghị bạn up lên bản mới nhất 1.13 (nếu cái GTA IV mà chơi được thì k cần up cái VGA đâu). chạy video test và chọn 3d

còn về link thì hầu như anh em trong này đều down từ đó, có thấy ai kêu ca gì đâu, tớ mỗi lần down lại diablo đều vô đó chọn 1 link khác nhau để down (test mà) và thấy bình thường chả sao cả. còn nếu bạn nghi ngờ thì có thể kiếm nguồn khác để down, cũng k nặng đâu tầm 4gb nếu full còn rip thì chắc cũng hơn 1gb thôi

Chỉnh sửa cuối: 4/11/10
  10. love_Chikaru

Mình đã update, nhưng kết quả không khả quan hơn. Có lẽ mình chọn 2D (sau video test) để chơi vậy, dù sao cũng cám ơn bạn và mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ mình :D
    Tại có thể có nhiều khả năng khác nhau nên mình đem lên hỏi luôn, có 1 người đã nói là down từ nguồn đó là mình tin lỗi do máy rồi mà, không có ý nghi ngờ gì đâu T.T

Tiện cho mình hỏi, khi đã tạo char rồi thì có cách nào đổi tên của char mình đã tạo không?

Chỉnh sửa cuối: 4/11/10
  11. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

k đổi được đâu bạn, trừ khi hack :))

12. urani_om

urani_om Mayor of SimCity

dùng HE thì với mấy cái click chuột là đổi được tên char, đổi tên chắc không gọi là hack :))

13. H[u]nt

H[u]nt Youtube Master Race

Thế gọi là hack rồi ý! :) HE mà! :D

14. love_Chikaru

HE là hex editor hả :( cái đó rắc rối quá, chịu rồi :"> thôi chấp nhận tên cũ vậy :(
    Cho mình hỏi, tool plugy không xài được trong multiplayer hả, khi mình kết nối xong thì đồ không thể nào nhét vào những ô mở rộng nữa =((

15. stone_gate

stone_gate Legend of Zelda

Plugy chỉ sài chế độ chơi đơn(Single) thôi. Multi thì ko sài đc :D

16. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Chưa chắc. Nếu chơi hamchi cùng mod+plugy vẫn xài thùng share dược [-X

17. (-_-)

(-_-) T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

vậy cho mình hỏi, battle net ngoài cái hack nhìn bản đồ thì không còn gì nữa à ?

18. hoalong009

hoalong009 Mario & Luigi

ai share đồ full của từng nhân vật của medianxl ko thank

19. sinam1983

sinam1983 Youtube Master Race

Cac ban giup minh ty voi :Minh vua moi tap choi Diablo 2, hien dang choi ban Median XL 2010 ma khong lam duoc nhiem vu 2 cua Act2.minh doc huong dan va lam theo den doan vao khu ham mo Halls of The Dead nhung sao chi thay co 2 tang khong co tang 3.chi thay co 1 cho di vao co ten la UBERQUEST ARA, minh lv 36 ma cu vao la chet khong biet do co phai la cho lam nv nay khong.ban nao biet chi giup minh voi nhe

20. EdwardFullmetal

EdwardFullmetal Mr & Ms Pac-Man

mình thấy nên thử cách này có file save của char ấy đổi tên chắc được
    VD ở cái file save có các thông các file liên quan đến char đổi tên là ok