Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. GVN[Melody]

GVN[Melody] T.E.T.Я.I.S

Có những skill mà bắt buộc phải học mới đến được những skill tiếp theo. Cái này gọi là Skill dẫn đường.
    Nếu build char bạn nên tìm hiểu kĩ về bảng skill, các skill dẫn đường và skill cộng hưởng thì char mới mạnh được. Cũng nên chú ý là có những skill phải cần đến 2 skill dẫn đường mới nâng được. Bạn nhìn vào biểu tượng của skill, bên trên các biểu tượng ấy có các mũi tên dẫn đến các skill bạn cần học trước khi có thể cộng vào skill đấy (tất nhiên là phải đủ lv). Nếu skill ào không có mũi tên chỉ dẫn thì skill đó bạn chỉ cần đủ lv là học được (như mấy cái aura resist của Paladin)
    Cỏn nữa, các point cho vào skill dẫn đường bắt buộc phải là HARD POINT (tức là point cộng bằng tay thông qua điểm new skill), các item có dòng +x to skill cụ thể (A) có thể giúp bạn có skill (A) đấy, nhưng nếu bạn không cho point vào nó thì bạn không thể học được skill (B) cần skill (A) làm đường dẫn.

2. dinhnghiadn

dinhnghiadn Donkey Kong

Không hẳn là vậy . Mob trong D2 xuất hiện khi char tới , nên nếu đang đánh ở 1 map , gõ p8 thì đi sâu vào trong 1 chút nữa , đánh mob chưa gặp thì mob đó ở p8 . Còn thoát char ( không phải thoát game ) hình như vẫn còn p8 , thoát hẳn game mới hết hoàn toàn thì phải.

3. talky_machine

talky_machine Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cho mình hỏi có tool hack chỉnh sửa item nào cho LOD 1.13c ko các bạn, cho mình xin link down nếu có thx !

4. LGD

LGD Dragon Quest

vào box giới thiệu tool ở trên stick rùi đó bạn nổi tiếng là UdieToo và Hero Editor nhá

5. talky_machine

talky_machine Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

2 tool đó có hỗ trợ 1.13c ko bạn, mình thấy mấy tool giới thiệu trong topic đó cũ quá rồi sợ ko support

6. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Cứ down về rùi edit thử xem, nếu k hợp cũng đâu ảnh hưởng gì

7. letridn

letridn Youtube Master Race

Cám ơn bạn nhìu nhé!!! mình sẽ thử:)
    cám ơn bạn nhìu nhé!!!!

8. pekute2011

pekute2011 Mr & Ms Pac-Man

Giúp em về bản Median XL 1F9b với đc. kô ạk ==" , em mới tải về và chơi thì cũng có nhìu skill và đồ đạc lạ ... em làm hết quest 1 ( Act 1 ) rồi đến quest 2 ( Act 1 ) ... đến quest 2 ( Act 1 ) khi giết con boss làm nhiệm vụ xong thì có 2 hang :
    + Hang 1 tên là : DANGER - Uberquest Area ( cái này mới lạ với em vì em mới chơi Median XL ==" )
    + Hang 2 tên là : CAUTION - Heroic Area ( cái này mới lạ nhưng em có vào và kill hết quái rùi chẳng xảy ra hiện tượng gì ... )
    Em vào hang DANGER - Uberquest Area thì mới vào 1 cái , 1 lũ quái như kỉu xác ướp , 1 đống chạy ra đông ơi là đông ... đã thế lại còn kô giêt đc. thế là kết quả => Die liên tục . Nhưng ở trong đó em cố chạy đi thì thấy 1 cái cột đá nó phóng ra cái quả chùy xung quanh nó nhưng đánh đc, em đánh bao nhiu cột rùi nhưng đi hoài kô hết map thì lại kô có bản đồ ==" => lạc .
    Ai bít đi hang này thì hướng dẫn cho em với =.=" . Đây là 2 hang mà em gặp .
    Đây là Kết quả khi em vào hang DANGER - Uberquest Area =="

9. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Ngoài lề chút ;)) Nếu có bình chọn SS med bầu cho pic trên 1 phiếu mục funny :))

Bạn đã max lv( mana >20k, jitan gate skill)
    Bạn vào hatred phải không ?

+ Hang 1 tên là : DANGER - Uberquest Area ( cái này mới lạ với em vì em mới chơi Median XL ==" )

Đây là khu vực ubber dungeon có tên là KINGDOM OF SHADOW.

Tất cả lũ zombie có tên là citizen đều không thể tấn công.(Máu đâu mà đánh :)) )
    Còn lại Ice king, city guard và punisher tower đều có thể giết. Tuy nhiên giết cũng như không :-w

Bạn chạy hết bản đồ để kiếm con boss ở góc cùng. Kill nó ở DES để lấy charm
    Tip: Trang bị townportal, máu, %hit recovery,% block,%speed.

+ Hang 2 tên là : CAUTION - Heroic Area ( cái này mới lạ nhưng em có vào và kill hết quái rùi chẳng xảy ra hiện tượng gì ... )

Đây là khu vực heroic lv. Quái ở đây được gọi là heroic monster mạnh hơn elite mons yếu hơn ubber mons.
    Vô đây để kiếm con boss Astrogha ( xuất hiện random, Cực mạnh >:) ) Và chỉ có ở DESTRUCTION( cấp cuối của D2)
    Kill được nó sẽ lụm được 1 cái charm thưởng(chỉ rớt khi kill ở độ khó trên)

Xem tất cả thông tin XL ở đây. Cấm post trong này
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=16110142

10. pekute2011

pekute2011 Mr & Ms Pac-Man

Tks bạn đã giúp lần sau mình sẽ vào mục kia để coi :)

11. Thế Giới Ảo

Thế Giới Ảo Persian Prince

dạo này không có thời gian cày game nữa

12. Higurashi Kensai

Higurashi Kensai The Warrior of Light

Đang tính làm 1 đĩa tổng hợp các bản D2, xin nhờ anh em cho danh sách tất cả các bản D2 từ trước tới giờ nhé;;)

13. GVN[Melody]

GVN[Melody] T.E.T.Я.I.S

cần biết làm mấy cái 2pic kiểu tổng hợp rồi mà, ông chịu khó vào 2pic hắn kiếm đi :|. Với lại chơi nhiều mod thì cũng hơi mệt cho người chơi vì cái mod là nó modify mấy file patch_D2.mpq hay sao ấy, với lại để chơi riêng nhiều mod trên cùng 1 máy thì phải có nhiều thư mục d2 giống nhau ---> nặng. Dù sao vẫn khuyến khích ông làm :D

14. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

ý của bạn ấy là làm cái đĩa ghi lại tất cả các bản mod để tiện cho việc tìm & cài mod khi chơi đấy mà
    Mình khuyên bạn nên tạo 1 folder để chứa game trên máy thì hơn là ghi ra đĩa vì mod nhiều vô số, h cứ tìm rùi để đấy cũng chưa hản sẽ tìm đc hết các mod đâu ;))
    Cần thì vào lưu trữ có 1 số mod đây http://forum.gamevn.com/forumdisplay.php?211-Luu-tru-bai-viet-hay

15. Higurashi Kensai

Higurashi Kensai The Warrior of Light

Bác nào có link bản D2 full (3CDs + 1 CD LOD) cho em luôn nhé, sẽ làm theo cách bro trên

16. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

17. colithuyet

colithuyet Mario & Luigi

cho mình hỏi chơi cái D2LODv1.10 đang chơi thì bị văn ra rồi mất save luôn sao khắc phục

18. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Lúc văng ra có báo lỗi gì k? Phải biết rõ là lỗi gì mới biết cách khắc phục. Đơn giản là cài lại xem khi chả biết chính xác lỗi ~,~

19. colithuyet

colithuyet Mario & Luigi

Halt
    Localtion:D2CMP\SRC\Codec.cpp,line#1639
    Expression:Error decompressing sprite-Possible corruption in data file:DZS2medRN2ht
    hình luôn nè

20. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Cài lại game thôi bạn, nếu dùng mod thì cứ clean mod mà bạn chơi LOD nên chỉ còn cách cài lại ;))