Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Trọn bộ NEZ :D .

2. sinam1983

sinam1983 Youtube Master Race

Các bạn chơi edian Xl chỉ giúp mình với.Mình dang chơi bản median xl 1.13 nhân vật sorceress đến lv 93 nhưng không hiểu cộng kill 90 thế nào cả.nhân vật mình chơi có bảng kill lv 90 là Time field,Mystic Blood,Baneblade,Symbol of Esu và Arcane Fury khi lên lv 90 thì nó chỉ cho cộng vào 1 kill trong 3 kill đầu còn 2 kill Symbol of Esu va Arcane Fury không cộng được.nếu cộng 1 trong 3 kill đầu thì 2 kill còn lại không cộng được nữa.Vd: công Time field 1 điểm thì cả 4 kill còn lại không cộng được nữa .khi mình lên lv 93 thì được công 3 điểm vào kill đã cộng ở lv 90 còn 4 kill kia vẫn không được cộng.mình thấy nó chỉ có yêu cầu lv 90 thôi chư không biết còn yêu cầu gì nưa không.mong các bạn chỉ giúp

---------- Post added at 20:01 ---------- Previous post was at 19:53 ----------

Các bạn chơi edian Xl chỉ giúp mình với.Mình dang chơi bản median xl 1.13 nhân vật sorceress đến lv 93 nhưng không hiểu cộng kill 90 thế nào cả.nhân vật mình chơi có bảng kill lv 90 là Time field,Mystic Blood,Baneblade,Symbol of Esu và Arcane Fury khi lên lv 90 thì nó chỉ cho cộng vào 1 kill trong 3 kill đầu còn 2 kill Symbol of Esu va Arcane Fury không cộng được.nếu cộng 1 trong 3 kill đầu thì 2 kill còn lại không cộng được nữa.Vd: công Time field 1 điểm thì cả 4 kill còn lại không cộng được nữa .khi mình lên lv 93 thì được công 3 điểm vào kill đã cộng ở lv 90 còn 4 kill kia vẫn không được cộng.mình thấy nó chỉ có yêu cầu lv 90 thôi chư không biết còn yêu cầu gì nưa không.mong các bạn chỉ giúp

3. LGD

LGD Dragon Quest

hôm nay lên youtube xem uber median xl tình cờ thấy 2 clip sử dụng soft cho Diablo 2 là Xdupe và Xstack nhưng tui ko hiểu ai có thể cho tui biết tác dụng của 2 soft này là gì với D2 ko

4. 063852711

063852711 Youtube Master Race

mình đang mún chơi D2 nhưng seach trên mạng nhiều link wa mà toàn die. mod có thể cho mình link full D2 mới nhất được không,mediafire nhé.

5. urani_om

urani_om Mayor of SimCity

6. LGD

LGD Dragon Quest

số là mình vừa tập tành chơi mod Median XL mà ngớ ngớ ngẫn ngẫn ko biết cách upgrade các gem mình thử cho 3 viên cùng lv vào nhưng ko đươc ai giúp mình với.Chơi LoD thấy ngán nên đổi gió nhưng chưa hiểu hết được về XL lắm.

7. nickgibaygio

nickgibaygio Samus Aran the Bounty Hunter

2 gem là được rồi bạn à :), và bạn qua bài hướng dẫn chơi Mxl để chỉ cho tiện nhé :P.

8. ty_shock

ty_shock Mr & Ms Pac-Man

Mình đang chơi bản fury within. Cho mình hỏi xí về cái runeword. Mình có ép 3 viên runeword Jah + ITh+ Ber vào cái áo unique breaft plate nhưng tại sao nó không thành cái enigma vậy. Ai pro chỉ thêm cho mình về phần ép đồ runeword này được không :L:L. ai rảnh thì cho mình xin cái yahoo :D để dễ hỏi được không. không thì pm yahoo cho mình : dunggiananhnhe162002.

---------- Post added at 11:53 ---------- Previous post was at 11:35 ----------

hic, thì ra đồ unique ép runeword không được. mấy bác biết kiếm đồ trắng ở đâu không vậy. Mình kiếm hoài mà chẳng được món đồ trắng nào để ép rune word. HUHU

9. nickgibaygio

nickgibaygio Samus Aran the Bounty Hunter

Đồ rundword chỉ làm được với đồ trắng có lỗ thôi bạn à =.=.

10. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

cho hỏi là bản mod nào hay nhất vậy,cho mình xin link down luôn nhé :)
    bản nào skill đẹp đẹp và mạnh ấy :D

11. LGD

LGD Dragon Quest

12. cage_tomko

cage_tomko Donkey Kong

chơi reig of shadow đi cậu
    ngoài kia có topic giới thiệu cộng link down đấy
    chơi trên sv d2maniac nhá. ko bao h down.

13. Rie Kumiko

Rie Kumiko Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái +% Attack Rating có + dam phép k ?

14. ty_shock

ty_shock Mr & Ms Pac-Man

ai chỉ mình cho kiếm đồ trắng bản fury within với :L:L. Đồ trắng còn khó kiếm hơn cả unique với set :L:L. tiện thể cho hỏi cái cuộn giấy hoadric scroll lụm được khi làm quest 1 ở act 2 để làm gì thế. Có ng nói khi kill baal xong về act 2 lụm cái gì ghép với cuộn giấy nó mở ra đất mới vào kill con phù thủy vàng gì đấy được charm +10 all skill :Z vcl

---------- Post added at 20:59 ---------- Previous post was at 20:10 ----------

tiện thể cho hỏi. Any Normal Item + r05 + r10 + r15 + r20 + r25 + 6 fgem -> Same Item 6 sockets. cái công thức này có phải để đục lỗ dồ trắng không vậy. sao mình sài không được :L

15. GVN[Melody]

GVN[Melody] T.E.T.Я.I.S

Tang Attack Rating = tang kha nang danh trung (neu xai dmg physic) chu ko tang dmg cho spell.

16. nhocmegameonline

nhocmegameonline Dragon Quest

Cho mình hỏi cách đổi tên của các món đồ trong game, như Spear thì đổi thành Thương/Giáo thì đổi kiểu gì ? hoặc là add thêm 1 dòng nữa như đồ vàng thì đổi dòng chữ đó như thế nào ?

17. kulcoofi

kulcoofi Mr & Ms Pac-Man

hiz hiz ai giúp mình với ... Mình down cái bản LOD1.10 full ở http://forum.gamevn.com/showpost.php...32&postcount=1 về rồi bao gồm 9 phần và mình giải nén nó ra đc 1 file .bin mình dùng UltraISO để tạo ổ ảo cài như mấy game khác sao ko đc vậy ... cứ bấm vào ổ ảo là nó hiện ra thông báo Disk is not formatted rồi ghi là "Windowns cannot read from this disk. The disk might be corupted, ỏ it could be uíng a format that is not compatible with windown." Ai biết xử lí vấn đề này thì giúp mình cái nha

---------- Post added at 15:51 ---------- Previous post was at 15:38 ----------

Làm sao để cho D2 về dạng cửa sổ nhỉ, trước có cái trick vào properties rồi thêm gì đó vào cái target thì phải mà giờ quên mất tiêu rồi!

18. Kai1411

Kai1411 T.E.T.Я.I.S

^ thêm " -w" vào cái dòng target đấy , còn cái câu trên thì không biết đâu

19. urani_om

urani_om Mayor of SimCity

cái đó đâu phải file cài game mà dùng ổ ảo .
    sau khi được file .bin thì đổi tên Legion.zip.bin => Legion.zipDiablo II.zip.bin => Diablo II.zip , sau đó bỏ 2 file này vào cùng 1 folder rồi giải nén là chơi được luôn

20. Rie Kumiko

Rie Kumiko Mr & Ms Pac-Man

Mình cài LOD 1.12 nhưg khi chuyển về 1.10 thì bị lỗi này
    Mình k nhớ là down cái Clean Mod ở đâu