Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. ForgetSoul

ForgetSoul Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cái này chắc có nhiều người hỏi rồi, nhưng không xem đc gần 400 trang nên cho mình hỏi lại. Win 7 chơi diablo được không vậy?

2. willdiesoon

willdiesoon Mario & Luigi

Chơi ngon lành..
    .

3. *Notorious*

*Notorious* Donkey Kong

cám ơn bạn mình muốn hỏi thêm về cách cài plugin vì thấy nói plugin có thể tẩy được điểm skill và stat để cộng lại . Sau khi mình down cái survival kit 10.0 giải nén ra có 1 thư mục folder plugin và mấy file khác ở ngoài mình cóp hết vào như hướng dẫn rồi chạy file gfx thì nó bảo là bad version . Bản của mình đang chơi down trên mạng giải rồi cài luôn là ra bản median xl luôn ( v1.13 ) . Bạn có thể giúp mình cài plugin đc ko :D .
    - Cái áo giáp của mình lỡ ghép viên ngọc vào socket thì mình đọc trên mạng cần kiếm nguyên liệu " oil of dejunction " . Nguyên liệu đấy kiểm ở chỗ nào vây ( mình đang ở act II )

Chỉnh sửa cuối: 16/9/11
  4. minhn915

minhn915 Youtube Master Race

Ai cho mình hỏi về các kiểu build Fire Druid, Wind Druid, Bow Zone, Blade Trap Sin với War Cry Barb đc ko?

5. cage_tomko

cage_tomko Donkey Kong

hỏi gì hỏi đi cậu
    ...................................................................

6. *Notorious*

*Notorious* Donkey Kong

Có bạn nào giúp mình cách cài plugin để tẩy điểm và stat lại được ko :( . Mấy bạn cho hỏi sao con barbarian của mình level 36 rồi mà đánh yếu vậy stormblast level 7 mà nhìn vào dam nó ghi là 80 -126 . Và có một số skill lúc mình thừa skill point nhưng vẫn ko tăng được nó hiện màu đỏ ở skill mặc dù level required của con mình đạt yêu cầu , ko biết có phải do phải tăng đồng đều tất cả skill nó mới hiện ra ko vậy

7. devil565

devil565 Youtube Master Race

8. *Notorious*

*Notorious* Donkey Kong

Ở chỗ con araka nÓ cho tẩy điểm vs skill đúng 1 lần sau khi lam Q bạn ạ . Bạn cho mình hỏi nếu dùng barbarian thì đi theo đường nào là tốt nhất . Mình theo đường dùng storm blast lên level 3x rồi mà nhìn skill dam co 80-12x . Nhìn đứa bạn chơi assasin theo đường poison nó skill từ 2k-4k...

9. shapshifterdruid

shapshifterdruid Sonic the Hedgehog

Theo mình để cho dễ chơi bar thì lúc đầu bạn nên đi melee(đánh bằng skill earth quake là chính và snake stance),còn không thì đi bar sum cũng rất là nhàn.Còn về skill thì bạn nói rõ ra là skill nào nhé,trong median xl mỗi char có 2 skill phải hoàn thành challenger yêu cầu mới học skill đó đc,bạn vào topic hướng dẫn median xl xem thêm phần challenger nhé:D.

10. *Notorious*

*Notorious* Donkey Kong

Cám Ơn bạn . Bạn cho mình hỏi cách cài plugin để tẩy skill và stat bản của kình down trên mạng về cài là chạy luôn median xl chứ ko phải là từ bản LOD rồi cài thêm mod vào nên dùng cái hướng dẫn plugy nó báo failed to check memory . Chạy cái gfxdll thì nó báo ko tìm thấy file diablo :| .

11. devil565

devil565 Youtube Master Race

Lên web này để tẩy skill và stat cho bản XL(vừa test xong): http://grig.vlexofree.com/mxl/respec.html

Bước 1: tạo 1 file backup(copy thư mục save game ra chỗ khác) để tránh trường hợp hư file.
    Bước 2: chọn file save nào mà bạn muốn reset stat/skill mà có .d2s ở đuôi.
    Bước 3: tick 2 ô 1 và 2 để reset stat/skill.
    Bước 4: nhấn send rồi nó tự động đưa file save cho bạn download xuống
    Bước 5: copy vào thư mục save của bạn.

12. hunterxjnh

hunterxjnh Youtube Master Race

Lod 1.13c repair đồ eth thế nào các bác nhỉ . chả thấy ct nào repair đồ eth cả . thấy mấy bác toàn dùng đồ eth làm rw . chẳng nhẽ dùng hết rồi vất đi à :(

13. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Không thể repair đồ eth trừ khi dùng viên "zod" (hoặc RW có zod) add vào để có dòng indestructible
    Những RW làm trên đồ eth mà không bao gồm zod thì chủ yếu là cho merc xài vì không bị drop durability khi xài, hơn nữa hiệu quả của đò eth luôn cao hơn đồ thường. Ngoại lệ của trường hợp này là RW exile làm trên shield pal eth vì RW này có dòng Repairs 1 durability in x second (với mod này thì ngay cả đồ eth cũng repair đc)

14. *Notorious*

*Notorious* Donkey Kong

Mình thấy trên bản này mấy viên ngọc ruby topaz với diamon với đầu lâu vô dụng quá , cái đầu lâu ép đc lên perfect + 15 % mà require level cao , trong khi vào shop mua MO 900 đc 1 viên + 15 % rồi :| . Ko hiểu mấy cái đấy tác dụng gì hay nữa . Tiện thể cho mình hỏi luôn lúc mình party với người bạn đang xài con druid hóa thành treewarden . Lúc bạn mình lên level là cứ hiện lên 1 con treewarden y hệt nó đánh 2 phát là chết luôn -.-'' . Con đấy nó có tác dụng gì vậy và làm cách nào giết nó T_T

Chỉnh sửa cuối: 19/9/11
  15. shapshifterdruid

Nếu hỏi về median xl thì qua kia nhé bạn,bên kia nhiều người pro lắm.Theo mình thì mấy món item của bạn có dòng chance to cast summon treewarden nên nó mới thế:)).

16. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Đa phần ngọc dùng để chế thuốc, chỉ số ít được sử dụng :D

Tại vì bạn hoặc bạn bạn đang đeo Ring có 100% Call Treewander on lv up. Con này dùng để charm vì nó cực mạnh. Giết nó ko dc đấu. Ngoài ra con có Necrobot và Blood Golem y hệt ;;)

17. *Notorious*

*Notorious* Donkey Kong

Bạn có thể nói rõ cho mình để charm là làm gì đc ko . Hôm wa mình đánh xong diablo ở act 4 giờ đang đi tìm cái kurast 3k ma chưa b ở đâu . Cái MO chỉ ép tối da 15 viên phải k bạn mình ép vũ khí amor lên đc gần 300% la max =.=

18. shapshifterdruid

Charm là 1 skill của druid khi cast thì những con quái vật trong bán kính nhất định sẽ là của mình và nó sẽ chiến đấu cho mình,sau 1 khoảng thời gian thì hiệu ứng charm biến mất,nói nôm na là thu phục ấy.Còn cái Kurast 3k3 bạn tìm ở Spider forest ấy,cái đó là uber nên vào phải cẩn thận nhé.

19. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

xin hỏi có ai biết về đường truyền từ eu về sea cần như thế nào để kô lag kô? (d3 sắp ra rồi mà muốn chơi với người việt :"> ) hình như nó kô phụ thuộc vào tốc độ đường truyền phải kô? mà đường truyền từ eu về máy chủ sea còn đi qua us nữa nên sợ mua sea lại bị lag tung đít, nếu chỉ phụ thuộc vào đường truyền thì tốc độ bao nhiêu là đủ vậy? (mình đang dùng gói rẻ nhất :"> 50/5)

20. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Hôm bữa mình có hỏi anh kia, hình như có 1 cái phần mềm fake gì đó dùng để chơi bên sea, mỗi tháng trả 10 đồng hoặc 3 tháng trả 10 đống, k nhớ rõ lắm :-? Mình cũng chả rõ có phụ thuộc vào đường truyền k nhưng theo mình đoán là có :-?