Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Cái này chưa nghe nói bao h. Nhưng có thể là do chưa crack hoặc cái crack kiểu nào đấy :-??

2. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Plugy 10 + XL LOD 1.13 > Văng =))

Về maphack thì LOD nào theo cái đó, chơi 1.13 xài map 1.11 sao mà ăn b-(

VIRUS =))

3. MrStressful

MrStressful Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi: trong mấy bài hướng dẫn, thấy build 1 set đồ gồm món này món kia, món nào cũng VIP hết. nhưng đồ đó là tool chế ra hay train mà có được. nếu train mà có chắc không biết tới đời nào mới lựom đc hey.

4. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Nếu chơi offline thì có thể dùng tools như udietoo, hero editor ... để tạo item đó hoặc download plugy về và kiếm thùng đồ full mà xài
    Chơi online trên Bnet thì chỉ có tự cày thôi :D

5. MrStressful

MrStressful Youtube Master Race

Cho mình hỏi thêm, trong room Diablo, mình thấy 2 bài hướng dẫn Median đc stick lên đầu, mà mình ko biết down cái đó ở đâu hết. ko thấy cho link gì cả. bạn nào thấy chỉ mình với nhé. mìnhddang cần down nè

6. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

7. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Cho mình hỏi cái option Deadly Strike với Chance to Open Wound là thế nào ?

Có phải DS là xác suất gõ 1 phát chết luôn ko ?

Mình đang chơi mod Fury Within 1.09, có cách nào dupe đồ ko ? Đang định dupe mấy cái charm tăng tốc độ chạy cho nhanh ?

Chỉnh sửa cuối: 6/10/11
  8. Kai1411

Kai1411 T.E.T.Я.I.S

1. Deathly Strike hoặc Critical Strike là 1 opt, có tác dụng x2 dmg physics (melee, ranger none magic, non element) :D không phải là gõ cái chết luôn đâu, thế thì vô đối quá
    2. Chance to open Wound chỉ đơn giản là 1 loại dmg gần như dmg độc, nhưng không thể resist, khi 1 mob bị dính cái tỉ lệ này bạn sẽ thấy máu chảy đầy ra bên ngoài & máu nó giảm dần theo thời gian, có thể là không có tác dụng với quái Undead

3. Có vài cách, bạn xài plugy chia sẻ hòm đồ nhé
    Cách 1:save char có item, rồi tạo 1 char mới, rồi vào Diablo\save(từ thư mục nhà bạn), có 1 file .d2x hoặc .key của char, 1 trong 2 file đó là file hòm đồ :| bạn chọn file nào to hơn (Kai quên rồi) coppy ra chỗ khác rồi đổi tên nó thành tên char mới, rồi coppy nó lại vào thư mục cũ, vào game, chọn char mới, mở hòm đồ ra, lấy đồ
    Cách 2: chọn item cần dupe, cho vào hòm đồ chia sẻ, save lại, vào thư mục Diablo\save, có thấy 1 file shared stash, coppy nó ra chỗ khác. Vào game, lấy đồ ra, save lại, coppy lại file kia vào thư mục, vào game, thấy hòm đồ chia sẻ vẫn có đồ, lại lấy ra :D
    Còn 1 vài phần mềm tạo đồ khác nữa, bạn thử nghiên cứu các topic khác xem :D

9. linhdang1990

linhdang1990 Youtube Master Race

Help!!!!
    Mấy bạn coi mình cái file save này thử sao mà mình đánh hoài con countess mà nó rớt cái đồ j đâu ko rớt ra key để làm nv uber nào cả. Cái bản mình xài nó hiện rõ là v1.11b mà sao đánh hok rớt

Với lại khi mình dùng key lậu do mấy U kia cho thì cũng chẳng ra được cái cổng nào cả. Kì quái quá

Cái bản này là mình hack thử để làm uber quest cho nhanh mà cuối cùng là làm ko được. Tức

10. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Mình k thực sự hiểu rõ vấn đề bạn muốn nói :|
    Đầu tiên là việc key game. Hiện nay trong box này ai chơi D2 cũng chơi key lậu cả, và chắc chắn 1 điều nó k ảnh hưởng gì tới D2
    Những cái cổng mà bạn nói là gì? Có phải là những way point xuất hiện ở các map? Nếu vậy thì phải đi đến map đó, tìm way point rồi nhấp vào để kích hoạt nó mới đc.
    Bản v1.11b có thể là LOD hoặc MOD. Muốn hack thì dùng các tools hack có thể dùng cho bản 1.11 mới có hiệu nghiệm.
    Và hiển nhiên Quest thì k có lỗi gì, có thể do bạn làm k đúng thôi :-??

11. medassin

Đó là hai bài viết về hướng dẫn chơi và build char :D bạn muốn down link thì xem post 1 mục Hướng dẫn chơi MXL OMEGA ở dưới :D

12. Kai1411

Kai1411 T.E.T.Я.I.S

nhiệm vụ uber:
    1 là bạn cài plugy để chơi offline
    2 là bạn chơi online mới có
    3 là tỉ lệ rớt key chỉ là 10% nên việc không rớt key cũng không có j ngạc nhiên hết
    4 là phải giết Baal trên Hell thì bạn mới làm được nv uber (quái tìm key cũng chỉ có ở hell thôi nhe) >:D<

Vấn đề key lậu: Kai không hiểu gì hết :"> không thể chỉ được, bạn thử diễn đạt 1 cách từ tốn có đầu có đuôi coi :D

Vấn đề hack để chạy uber Q: bạn phải có 1 char clear Hell thì mới unlock uber Q được, nếu hack mà chơi ở Normal hay Nightmare thì cũng không được đâu

Chỉnh sửa cuối: 6/10/11
  13. Cute9x

Mình vứt cái cube ở đâu ko nhớ bây giờ mở hòm đồ ra ko thấy nó nữa rồi ~~

Có cách nào " gọi " nó về ko, thiếu cái chỗ chứa rác quá ...

14. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Quay lại hall of the dead lv3 lấy cái khác .

15. medassin

Lod thì mò xuống cái Hall of Dead lv 3 (Dry Hill - Act 2) nhặt lại. Mod thì cho biết tên mod :>

16. Cute9x

^ : Mình đang chơi Fury Within, cái Hall of Dead lv 3 đi từ hang nào vậy ? vì bản này nó chỉnh loạn hết cả đừong đi lên, tớ chưa vào cái Hall đó bao h nên ko biết @@

---------- Post added at 18:05 ---------- Previous post was at 17:45 ----------

Lol, solved, bảo thằng bạn host mạng lan rồi nó ném cái cube ra là xong, cảm ơn các bạn ~~

17. Cute9x

Tốc độ chạy cao nhất trong diablo 2 là bao nhiêu ???

Tính theo % ấy ạ ?

18. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Theo mình thì là không có, hơn nữa FRW không hề có breakpoint vì còn chịu ảnh hưởng từ base R/W speed và penalty từ items (như heavy armor,...)

19. Keisan

Keisan Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi mình vừa download diablo xong , đã lên 1.13c , giờ bản mod nào hay nhất nên chơi và làm phiền cho mình link đến nó , cám ơn :)

20. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Hay hoặc dở tùy vào mỗi người nhưng theo nhiều người nhận xét thì median xl là mod 1.13c hay nhất đến thời điểm hiện tại
    LInk http://www.mediafire.com/?sharekey=7e32c7704789f472ab1eab3e9fa335ca2ee892b7c6ca7e12 download cái patch 1f9 của mxl trong đó về rồi giải nén, sau đó cóp toàn bộ file trong đó vào thư mục chứa diablo (nó hỏi có overwrite ko thì cứ OK nhé)