Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

lv 53 thì đi farm Quest cho lên max lv 60 đi, xong ra AH mua cây vũ khí vào là DPS lên tầm 10K, lúc đó tạt quái vèo vèo 20K 1 phát bay cả lũ, lv60 có cái skill tăng 40% res nữa, lúc đấy wiz trâu bò khỏi phải nói . Clear Hell cái vèo

2. tuandatle

tuandatle Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Hiện giờ mình đang tính xài 1hand + orb cho đánh nhanh. Weap lv 60 1hand thì dps cỡ bao nhiêu là được? mới mua được cây dagger 1 hand DPS cỡ 400.
    Skill thì có Frost nova (rune tăng dmg) Blizz (Rune tăng aoe) Ernergy shield (Rune tăng Arcane) Blast (skil giảm cast time còn 0s) Lightning (rune bắn cục lightning blast) với arcane orb (rune giảm arcane cost).
    Passive hiện đang xài Glass cannon - Astral presence - Cold Blood (xài frost nova với blizz nhiều )
    Farm quest thì nên farm quest gì? Hiện giờ mình đang kẹt ở act 2 hell tại vì máu giấy quá chết lẹ.

Chỉnh sửa cuối: 22/5/12
  3. LostWind

LostWind Mario & Luigi

2 tờ page of crafting với page of jewel phải up max 2 thằng BM với gem mới dùng được?_?

nếu không thì dùng thế nào? -_-

4. Fantasy Love

Fantasy Love Moderator Moderator

2 tờ đó để up lvl của BS và Jewel, tầm lvl 3 hay 4 trở lên mỗi lần muốn Up là 10 tờ đó và tiền :-"
    Mặt khác mấy cái tờ đó còn để Craft đồ và up Gem, ví dụ có 3 viên gem nhỏ muốn up thành 1 viên to hơn thì ngoài 3 viên nhỏ và tiền thì cần 1 tờ Jewel.

5. DarkBoy®

DarkBoy® Spank me, bang me, oh my naughty boy Lão Làng GVN

Nó báo như vậy là sao hả mấy bác
    Mạng cùi chơi sv us ping toàn 400 còn sea thì 150-200 :(,à add friends ntn hả bác,mình add rồi mà ko thấy 0 friends online trong khi đó bật bảng friends lên thì thấy sáng đèn xanh cũng nhiều mà :|

6. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Cho tới hỏi skill Impale - Chemical Burn của DH nếu bắn 2-3 phát liên tục thì cái bleed dam nó có stack ko hay là chỉ reset duration?

7. Inferboy

Inferboy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Mọi người cho mình hỏi cái font chữ DIABLO ở giữa là font gì nhỉ? nhìn đẹp wá

Với cái font 2 bên mình có biết 1 lần nhưng quên rồi, cái gì light áh :( hic

8. thuannp

thuannp Mario & Luigi

Mình mới chơi D3 nên nhiều cái chưa biết, vui lòng cho mình hỏi các vấn đề sau:
    1. Các skill trong D3 hầu hết đc tính theo % weapon damage (WD), vậy nếu mình mặc đồ có +intelligence hay +critical hit change làm tăng chỉ số damage per second (DPS) chính ở bảng Attributes của nhân vật thì các skill có đc tăng theo không?
    2. Khi mình đấu giá đồ trên AH, mình bid ở một mức tiền nhất định thì phải chờ thằng chủ đồ vào đồng ý sell thì mình mới mua đc, hay chờ sau bao lâu ko có ng bid mức cao hơn thì mình mua đc luôn?

9. luumanhvn

luumanhvn Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi tại sao mình cũng chơi demon hunter lvl 35 mà damg có mỗi 700 tối đa không biết cách nào để lên nữa trong khi đấy buid đồ theo kiểu dex + viality.. máu cũng tầm tầm 8k. Nhưng có người cũng lv ấy mà damg 2-3k lận là như thế nào? mọi người giúp đỡ mình với :(

10. tuanna

tuanna Donkey Kong

nhanh nhất là mua đồ úp vào dex với bow nào trâu tý là được. ví dụ 500 dex + vũ khí mà DPS 50 thì đã là 2.5k dam rồi.

Có bác nào học blacksmith cho mình hỏi chút với. cây hallow này http://us.battle.net/d3/en/artisan/blacksmith/recipe/hallowed-divide chỉ cần lên blacksmith lv5 là có thể craft được hay phải nhặt plan ở đâu nữa. Đang đinh đầu tư vào blacksmith tý nhưng mà sợ xôi hỏng bỏng không thì phá sản :1cool_byebye:

---------- Post added at 15:05 ---------- Previous post was at 14:51 ----------

ah thôi, mình tìm được rồi, phải mua plan nữa. Tối về AH thẳng tiến xem thế nào

11. Konumi

Konumi Dragon Quest

mọi người cho mình hỏi đã ai thử xài cái lọ nhuộm màu quần áo chưa ? dye j j đó :D đọc description thấy là đổi màu quần áo k biết có đổi từ màu xanh sang vào vàng hay nâu dc k ta ;))

12. tuanna

tuanna Donkey Kong

đổi thoải mái, chán thì đổi về mầu gốc được mà, hoặc cho ko hiện lên luôn cũng được

13. c0m3

c0m3 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi mấy bác chơi sever us hay asia vậy, mình mới vô :(

14. re][ic

re][ic The Warrior of Light

US bạn ạ, ASIAN toàn mấy con trâu TQ anh em đều ghét bỏ :x

15. c0m3

c0m3 Mr & Ms Pac-Man

có bác nào bị lỗi "the game connection has been lost, diablo 3...." ko vây
    nó cứ dis hoài chán quá, region asia thì chơi bt, qua region us thì dis suốt @@

16. MewSoSick

MewSoSick Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bác có xài net chung trên đường dây điện thoại ko. Ban ngày mình cũng hay bị vậy đêm đêm tầm hơn 10h toàn tháo cái cổng chia ra lắp trực tiếp vào modem thì chả dis bao giờ vì cái ông sửa mạng ông bảo chia dây điện thoại với adsl thì tín hiệu nc ngoài yếu lắm.

17. AsaShiva

AsaShiva Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cái số con j vừa on lên thì server đóng cửa tới 9h sáng bên nó:cuteonion43: ủa mà có ai nhớ 9h sáng bên nó là mấy giờ bên mình k? hình như là 4h sáng hả?:cuteonion44:

18. c0m3

c0m3 Mr & Ms Pac-Man

sài chung đường dây với đt nhưng ko có sài đt. chỉ có gắn trực tiếp vô modem. cứ dis cái way lại check point éo làm đc j chán thế ghê.

19. re][ic

re][ic The Warrior of Light

các bác cho hỏi vụ chụp screen shot trong d3, em bị lỗi gì đếch chụp được

20. .::BlackCat::.

.::BlackCat::. Mr & Ms Pac-Man

Bật PrintScreen xong file ảnh nó lưu ở My Documents/Diablo III/ Screenshots