Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. ChiChi#1857

ChiChi#1857 T.E.T.Я.I.S

Em đang để auto 30 con bots đây, trừ con main để chơi. Mỗi máy 15 con, mỗi ngày cũng kiếm được tầm 500-800 nghìn tùy ngày. :3

2. puss in boots

puss in boots T.E.T.Я.I.S

mp là monster power, mỗi một mp là một độ khó tăng dần lên, dame quái cao hơn, máu cao hơn, quái khôn hơn. MP10 là chỉ số mp cuối cùng có nghĩa là quái mạnh nhất rồi :)

3. Rif

Rif C O N T R A

- Nếu bạn muốn chơi D3 lâu dài mình khuyên ko nên bot biếc linh tinh hay xài third software nào đó. Mấy ông kia là boter, có mấy chục acc, 1 acc nào đó bị ban thì bỏ luôn ko tiếc. Còn bạn chỉ có 1 acc, bị ban xong sợ lại ngồi khóc lóc than thở :4onion30:

4. puss in boots

cái third software gì đó như là hack rồi còn gì nữa, làm gì có game nào mà chơi chế độ auto tự đánh quái đâu. Mấy bác đốt tiền hay nghesi chắc cũng bị ban cả trăm acc rồi :4onion67:

5. Hyunbo

Hyunbo Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Khi lên tới level 60 rồi mới chơi vụ mp dc hả pác :9cool_pudency:

6. ChiChi#1857

ChiChi#1857 T.E.T.Я.I.S

Không, ngay từ đầu. Mình chơi HC toàn MP10, 1 tuần rồi đi xa nhất là lên được LV48, khá khó. Mạng mình hay ping đỏ nên dễ chết thảm. Hơ hơ... :7cool_extreme_sexy_

7. X_3winofall

X_3winofall MAN OF MAYHEM ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Tình hình là thg bạn em nó cho em cái acc D3. Gửi ticket lên Blizzard yêu cầu đổi tên trong account Battle và đổi country về Vietnam. Nó trả lời là: acc battle ko thể cho hay mượn, acc muốn đổi tên thì phải thuộc 1 trong 3 trường hợp: đổi tên theo luật pháp, di chúc, người sở hữu cũ đã chết.

H làm sao đây các bác @@
    Chắc em phải fake cái giấy báo tử quá T_T

8. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Em vừa cài xong D3, giờ đang chờ thằng em send cái acc của nó qua share với em. Cho em hỏi khi login acc đó vào máy em thì hình như game nó đòi authenticate gì gì phải ko ạh
    Với lại 3 region thì em nên chọn cái nào? Asia hay America hay Europe ?
    Tks các bác :D

9. Hyunbo

Khi login vô thì 1 là hỏi câu hỏi bí mật 2 là điền code nếu mình đăng ký (cái này đăng ký mới hiện ra)
    Dân chúng chơi ở America ping cỡ 2xx ko thôi nhưng bên Asia dc cái ping lúc nào cũng dưới 100

nazh35 thích bài này.
  10. nazh35

Các bác vui lòng giải thích dùm em về hệ thống quest ở D3 đc ko ah? mỗi lần em vào chọn nhân vật thì thấy đc chọn quest rồi đc change quest nữa :|

11. Hyunbo

À, khi bạn hoàn thành quest đấy rồi bạn có thể chọn lại quest đó chơi lại, vẫn dc exp như thường :6cool_boss:

12. puss in boots

thì cũng như bình thường thôi bạn, bạn cứ đánh từ từ lên đến inferno thôi. Còn nếu bạn muốn đi public thì bạn cứ bấm vào quest nào bạn cần đi, nếu chưa có ai đi chung với bạn thì bạn cứ tự đi chừng một mình khoảng 30' là có người vô liền à. Còn change quest có nghĩa là bạn dc quyền đi lại quest đó nhưng với điều kiện là bạn phải hoàn thành quest đó rồi thì bạn mới dc đi, chưa hoàn thành là nó tối lại có nghĩa là bạn chưa dc đi. Cái phần change quest giống như là đi đánh lại để farm đồ đó mà

nazh35 thích bài này.
  13. ducanh6988

ducanh6988 (Bị) Đút Đít trong im lặng Lão Làng GVN

Cái chỗ chọn Quest, nôm na là bạn chọn chơi ở giai đoạn Game tùy ý đó mà.

Bình thường thì cứ chơi theo mạch truyện của Game. Nhưng khi đi Farm, muốn chọn chơi 1 đoạn nào đấy thì mình chọn dựa vào Quest, xong rồi cứ đi như thường, thích "cày" đoạn đó bao nhiêu lần cũng đc.

nazh35 thích bài này.
  14. Miyamoto

Miyamoto Youtube Master Race

mọi người có thể cho mình hỏi là con trùm ở act 3 giết nó để lấy item chế inferno machine có đổi vị trí đứng ko ah? mình nhớ hồi trước vẫn kill nó trên tòa thành sao giờ đi qua đi lại nát map luôn mà ko thấy nó đâu cả

15. nazh35

Em mới chơi, chọn server Asia, nhà em xài wifi, mà đánh thường xuyên bị delay, lúc chạy thì bình thường nhưng khi thao tác như nói chuyện, vào cửa, đánh quái + dùng skill bị delay từ 1-2s, lúc đầu cứ tưởng đánh hụt vì đánh 2 3 phát quái mới dính đòn, sau mới biết là bị delay, cleave xong 1-2 s sau mới có vết chém hình cung. :(
    Có bác nào có kinh nghiệm chuyện này ko ạh :(

16. Eclypse

Eclypse Donkey Kong

Lag là do mạng nhưng bạn đổi sang server US đi, Asia toàn mấy thằng Tàu với Hàn Xẻng. Gamevn và VN nói chung chủ yếu chơi server US

17. Hyunbo

Pác xem ping bao nhiêu mà delay dữ vậy, Asia mà còn cỡ đó qua US chắc ngáp ruồi

18. nazh35

Xem ping ở đâu vậy nhỉ ......
    Mà tham khảo tí, các bác dùng mạng lưu lượng bnhieu thì chơi đc mượt thế :|

- - - Updated - - -

Tại sợ lag nên mới chơi asia đấy chứ, chứ em cũng thích chơi vs bọn nào nói tiếng Anh hơn

19. Miyamoto

Miyamoto Youtube Master Race

ở góc phải dưới màn hình có cái cột màu đỏ vàng hoặc xanh lá đó bạn, dưới 300 là tốt nhất, còn nếu thấy khoảng 1000 - 2000 thì không nên chơi

20. nazh35

Tối qua em chơi thì bị delay, còn sáng nay vào thì mạng tốt lắm k bị delay nữa, chém phát nào dính phát đó :D
    Chắc mốt phải lựa lúc mà chơi quá :-s

- - - Updated - - -

Cho em hỏi cái làm sao để tạo battletag thế ạh :| với cái đó thì để làm gì nhỉ