Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. urani_om

urani_om Mayor of SimCity

Các bác cho em hỏi, em mới tập chơi D2 bản LOD 1.13, có cái tool giúp tăng kích thước của Inventory và Cube trong bài viết này http://forum.gamevn.com/threads/gioi-thieu-tools.241303/#post-2898710 nhưng làm sao để bỏ cái tỷ lệ rớt đồ của nó đi chỉ để mặc định của D2 không nhỉ ?

2. chipchipbmt

chipchipbmt Youtube Master Race

tỉ lệ rớt đồ được quy định trong file itemratio.txt, được biên dịch thành file itemratio.bin, bây giờ bạn vào thư mục cài đặt game search trên thanh tìm kiếm keyword 'itemratio' rồi xoá 2 file tìm thấy thì khi run game nó sẽ dùng file mặc định của game trong pack d2exp.mpq. Trừ khi bản mod can thiệp sâu vào hardcode, còn không thì làm thế sẽ khôi phục tỉ lệ rớt đồ gốc của game.

3. rôngchiêntranh

rôngchiêntranh Dragon Quest

xài plugy là xong!Đâu có chỉnh gì tới tỷ lệ drop đồ đâu!tự nhiên phức tạp hoá vấn đề! ^_^

4. urani_om

urani_om Mayor of SimCity

Cảm ơn bác, nhưng không được bác ạ, đồ unique vẫn rớt ầm ầm :(. Chắc em để mặc định vậy.
    Plugy chỉ làm tăng kích thước và số trang của rương chứa đồ, còn tools kia là tăng kích thước của Cube và inventory bác ơi, khác nhau hoàn toàn mà.

5. rôngchiêntranh

nhớ không lầm cũng tăng cả cube mà!Bạn chơi 1.13 là có mà!Ngoài ra cái kia là mod đó.bạn vào thư mục theo đường dẫn \data\global\excel xóa ItemRatio.txt và TreasureClassEx.txt đi.(nhớ backup lại nếu nhỡ cần lại)

6. *Superken*

*Superken* Donkey Kong

Chào mọi người,

Mình hiện đang chơi lại Diablo 2 plugy mò version 11.02. Mình đang farm Countess thì mất điện. Vào game lại thì save game biến mất nhưng khi check save folder thì file save cùng với tên nhân vật vẫn ở trong đó. Mình đã thử backup save folder rồi cài lại game nhưng ko được. Mong mọi người giúp mình khắc phục vấn đề này với.

7. Star1

Star1 Youtube Master Race

mọi người cho mình hỏi h diablo 2 có bản nào hay ko cho mình xin link down nha
    nếu dc thì cho mình bản nào có fram đồ rùi chế vs lại ghép rune như bên titan quest nha
    thanks nhiều

8. rôngchiêntranh

bản nào chả đi farm đồ với chế rune!:) bác nói thế thì người ta biết trả lời sao? :)

9. NhokZin92

NhokZin92 Youtube Master Race

Mọi người cho mình hỏi chút mình mới down bản dragon + plugy 10.0 về nhưng khi cài plugy thì nó hiện ra bảng này thì fix như nào vậy [​IMG]

10. Shane andershon

Shane andershon Fire in the hole! Lão Làng GVN

mấy bác cho mình hỏi làm cách nào để auto cast skill chuột trái mấy bác, mình coi trên youtube có thằng tự cast skill chuột trái mà không cần click con quái đó giống như chuột phải vậy.
    mình dow cái tăng kích thước cube với inventory vào game sao nó xổ ra toàn tiếng nga ko vậy có cách nào đổi sang tiếng anh ko?

11. rôngchiêntranh

1 số skill cho lắp bên trái!Lắp nó lên rồi ấn Shjft+ chuột trái là nó cast thôi mà!
    Còn cái tăng kích cỡ thì bạn xem lại,hình như đâu có tiếng Nga gì đâu nhỉ?

Shane andershon thích bài này.
  12. eric_silver

eric_silver Donkey Kong

CHo mình hỏi cái Pugyn có xài cho MOD Median XL đc ko? Có nhét đc ngọc nhẫn rune ...vv đc ko?

13. rongdem

rongdem Youtube Master Race

sao mình không tạo được công thức " item bất kì + item bất kì = set item nhỉ.
    tạo unique thì bình thường nhưng ko tạo được set items. bạn nào biết chỉ giùm mình mod bản median xl omega 005

14. Ice_Dragon

Ice_Dragon Donkey Kong Lão Làng GVN

Mọi người cho mình hỏi. Tính tết này chơi lại diablo 2 thì nên chơi bản nào vậy? Dạo 1 vòng quanh box thì thấy nhiều bản mod quá nên hơi bị phân vân

15. rôngchiêntranh

thấy median sigma gì đó mới ra đó!Cải tiến nhiều lắm!Mình thì nghỉ d2 lâu rồi lên cũng ko rõ còn bản nào mới ra nữa ko!

Ice_Dragon thích bài này.
  16. zodiachq

zodiachq Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình chơi bản lod 1.13 với plugy, không cần bán soj cũng có Diablo Clone xuất hiện, nhưng làm thế nào để biết vị trí nó xuất hiện thế, chứ tìm hết các supper uni mosnter hơi cực

17. lovechibi

lovechibi Youtube Master Race Lão Làng GVN

Mình mới quay lại, xin file sharestash full item để nghịch chơi với a :D

18. matt

matt Youtube Master Race

Có ai có hương dan build Sorceress Enery Shield ko cho mình xin với

19. giang2000_love

giang2000_love Mr & Ms Pac-Man

Xin vô Guild GAMEVN với, mình đang apply mà vẫn Pending :((

20. Tony_Vu2005

Tony_Vu2005 C O N T R A Lão Làng GVN

US off hết rồi, qua Asia đi nhé, add RainFox#11854 vào Clan tôi kéo cho