Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Sao dùng cái PlugY 9.00 lên V1.11b mà chỉ đc cái tên thôi zậy? k thấy cái rương đc mở rộng :-s

2. l3al3y112

l3al3y112 Mr & Ms Pac-Man

Hic ai có thể chỉ cho em ở bản Median Xl đó á thỳ cái map mà bảo là không có trên bản đồ là nó ở đâu ạ? dùng đồ nào là xịn ? với cả là có map săn boss không ạ? chỗ nào ạ?
    ai giúp em với. làm ơn!

3. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

plugy chỉ mở rộng hồm đồ lưu trũ và nâng nó lên gần như là vô đối, còn hành trang và cube trên người thì giữ nguyên
    tưởng ông hoahung85 là mem cũ thì phải biết rồi chứ :-?

4. l3al3y112

l3al3y112 Mr & Ms Pac-Man

Tại sao em không + được điểm skill trong khi em có thừa điểm nhỷ? toàn tiếng Anh nên hok hiểu nó yêu cầu vũ khí hay cái gì ai giúp với giúp luôn cả Map săn boss với cả dùng đồ nào có chữ gì của MedianXl với. Help!

5. Kai1411

Kai1411 T.E.T.Я.I.S

các skill phía dưới yêu cầu phải cộng các skill bên trên theo chiều mũi tên , còn việc yêu cầu lvl sẽ có dòng required level X , đến cấp X sẽ cộng được skill đó
    yêu cầu vũ khí là required weapon , nhưng cái dòng nè không ảnh hưởng tới việc cộng skill , mà chỉ là cộng rồi mà vẫn không dùng được
    ngoài ra hình như MXL còn có char mà cộng skill này rồi thì không cộng được các skill loại khác nữa thì phải
    cái việc này thì Med ơi vào giải thích điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :D

6. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

ờ biết mấy cái đó rùi mà h cài lại d2, cài plugy zô mà vẫn k thấy có biến động gì ở hòm đồ hết. Làm đi làm lại mấy lần 1 lát sau cái d2 die lun, cài lại thì k up lên đc v1.10. Hết cách nên mới lên hỏi này. Đó h mới gặp trường hợp kiểu này

7. bobby_2102

bobby_2102 Youtube Master Race

các bác ơi. em là mem mới.xin các bác chỉ dẫn em cách download cũng như cài đặt diablo2 đi ạ.có làm theo một số topic nhưng vào rồi thì lại chơi ko dc.vd download diablo thì cần có những phần nào, rồi patch là sao em cũng chưa hỉu lắm ạ

8. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Vô coi nhé bạn, k hiểu thì cứ hỏi thềm :)), mà chắc sẽ hiểu mà, bài viết hướng dẫn rõ và kỹ càng
    >>>>>>>>> Here <<<<<<<<<<<

9. bobby_2102

em vẫn chưa hỉu lắm vì thấy nhìu cái download wa.bây zờ em mún chơi bản Median XL thì cần download những phần nào ạ.thanks các bác nhìu

10. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

hoahung85: cleanmod rồi up lên, chả có gì mà k thể up trừ khi sai đường dẫn =))
    bobby_2102: hãy nghĩ đơn giản hơn, có nhiều link để cho cậu lựa chọn cho phù hợp thôi, nhưng thứ giống nhau đều xếp vào 1 mục, đọc kĩ sẽ thấy, sơ sơ là down diablo full (bài đầu), down patch (bài 2), crack nếu cần (bài 1)

11. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Làm đc rùi, hình như file up bị lỗi hay sao ấy, cài lại mà vẫn k up đc, down patch khác mà vẫn chả biến động gì, copy cái giải nén file up zô rùi ok :D
    Khó hỉu là sao lúc cài up lên cái bảng v1.11b rùi cái PlugY 9.0 zô mà hòm đồ k mở rộng #-o, mà thôi, dù gì h cũng ok rùi :))

12. HellBlade

HellBlade Youtube Master Race

các bác cho mình hỏi cái D2 mình cài chơi đến làng 5 rùi nhưng ở chỗ thằng bán thuốc chỉ bán mỗi HP mà ko bán mana, mà ngày trước chơi mình nhó là có, ko bít có phải do bug j ko?? bản v1.07 nhé :D

13. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

MOd hay LOD thế? Lod hình như đâu có xảy ra mấy cái lỗi như thế ;))
    Mà bản v1.07 từ thời nào vẫn còn chơi à? Up lên v1.10~ mà chơi

Chỉnh sửa cuối: 14/5/10
  14. juventus_1988

juventus_1988 Mr & Ms Pac-Man

có bác nào biết có tool nào chỉ tăng kích thước hòm đồ ko, ko làm thay đổi cái j hết. mấy tool trong box kia như PlugY hay j j đó toàn làm tăng tỉ lệ nhặt đồ, mất vui.
    MÌnh dùng cái plugY toàn bị mất đồ thôi, đồ để trong hòm là mất hết, trên người thì ko

15. hoahung85

hoahung85 Persian Prince

Chỉ có PlugY thôi bạn ạ :). Cài đặt đúng theo hướng dẫn thì sẽ k bị mất hết đồ hay gì đâu, nếu cẩn thận thì bạn có thể copy file save mà làm như vậy sau mỗi lần chơi thì mệt đấy ;))
    Hòm đồ trong file save có tên _LOD_SharedStashSave.sss, bạn có thể copy file đó để lưu trữ hòm đồ :)

16. NobitaVN 2009

NobitaVN 2009 T.E.T.Я.I.S

Chắc bạn down nhầm cái file tăng kích thước hòm đồ trên người và tăng luôn cả tỉ lệ nhặt đồ Unique rồi. Và đó ko phải là PlugY. Nếu bạn xem và down ở đây thì chỉ cần down 1 bản clean mod (ở đây) của phiên bản trong máy về giải nén ra và cóp hết vào thư mục Diablo hiện tại là được. Tỉ lệ lượm đồ khủng sẽ mất và hòm đồ vẫn to !:D Còn PlugY thì bạn tìm bản 9.0 ! Have fun !:)

17. bobby_2102

các bác ơi.sao em cài đặt rùi mà vào chơi diablo nó hiện ra cái này[​IMG]
    nhấn run program thì nó hiện ra cái này[​IMG]

---------- Post added at 08:44 ---------- Previous post was at 08:40 ----------

hình nó đây ạ[​IMG]

---------- Post added at 08:46 ---------- Previous post was at 08:44 ----------

---------- Post added at 08:48 ---------- Previous post was at 08:46 ----------

18. urani_om

urani_om Mayor of SimCity

nó bắt bạn bỏ đĩa cài vào mới cho chơi
    copy cái crack No CD vào là nó không đòi đĩa cài nữa
    nếu cậu up lên 1.13 thì copy 2 file D2XVIDEO.MPQ và D2XMUSIC.MPQ từ đĩa vào vì ver này không có crak No CD

Chỉnh sửa cuối: 16/5/10
  19. bobby_2102

nhưng mà cả trong 4 file .iso mount từ ổ đĩa ảo.mình ko thấy cái crack no cd ở đâu hết à.hay cái đó là fai download

20. urani_om

urani_om Mayor of SimCity