[Hỏi | Đáp] các vấn đề , thắc mắc của Counter Strike [II]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi So_No_Mi, 30/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hathientu1

hathientu1 Donkey Kong

cái này bên topic cũ chưa ai giúp mình giờ mình xin phép post lại lần nữa mong được giúp!

Tại thấy nhiều CS quá mà ko biết hiện giờ trong nước và ngoài nước đang chơi cái nào ::(

2. zugj_kun_1405

zugj_kun_1405 Mr & Ms Pac-Man

Help me, mình chơi CS 1.1 , mình lõ chỉnh nút phải đi = W A S D, R thay đạn giống như chơi trong CF online ấy, nhưng ko biết với cách ấn nút như thế thì nút đánh cheats ở đâu, ngày trước cứ quen nút cheats là nút ~` (trên nút tab). Mình tìm trong bảng đổi nút thì ko thấy (chẳng hỉu j` cả). Lúc chỉnh lại nút = kiểu up, down, left, right thì kick vào nút ~` cũng ko ra bảng cheats, ai bít giúp mình..........:((

3. thangdep

thangdep Youtube Master Race Lão Làng GVN

cho hỏi cai mấy bạn , tôi nhớ có 1 phiên bản CS đi bàn giống Call of Duty có biểu tượng giống hl 1.6 nhưng cái phông lại là màu vàng còn biểu tượng thằng bắn súng vẫn là màu đen .Bạn nào biết đó là trò j` giải đáp hộ tôi cái ?:D lưu ý cái trò này theo tôi nhớ thì lâu lắm rồi cách đây chừng 3-4 năm

4. Elliott_Yamin

Elliott_Yamin Mario & Luigi

Nút như vậy là kiểu để mặc định của CS cũng như tất cả các game FPS từ trước tới giờ , mong bạn đừng nhầm tưởng mỗi cái CF là như vậy, CF chỉ là game sinh sau đẻ muộn mà .

Còn cái chỗ đánh cheats thì vẫn là ấn nút "~" thôi , nếu ấn không được tìm trong config xem cái console ở đâu thì chình nút "~" vào đó , nhưng mà hình như là nút "~" luôn luôn ko thay đổi chức lăng đánh cheats cho thay đổi nút thế nào đi nữa .
    Thực ra tôi nghĩ đây là do bạn vào CS = cách vào HL.exe rồi change game sang CS1.1 thì như vậy se ko sd đc cửa sổ console .

5. Lí Thông

Lí Thông Youtube Master Race

Bạn thử vào control rồi nhấn nút defaul, là nó mặc định lại toàn bộ các nút, kể cả nút ~. biết đâu lại đc.

6. Trời ơi...

Trời ơi... Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi cách cài sv non-steam

mình đả mở port

chạy file hlds.exe

mình xài bản 1.6 v23

mà sao ko dc ::(

7. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Download bot cho CS 1.6 ở đây : http://baltgames.lv/v2/downloads/256/CS_1.6_Bots
    Kết nối vào các server khác mà bị kick là do nhiều nguyên nhân như ping cao , dùng khác phiên bản như Non-Steam kết nối vào server Steam , server có cài Cheating Death ... và nhiều lý do khác ...

Hiện tại có 2 phiên bản phổ biến là Counter Strike 1.6 và Counter Strike Source , trong đó 1.6 được chơi nhiều hơn ... muốn chơi 1.6 online thì download file cài đặt cs 1.6 , thêm cái patch v23 nữa là đủ , link download có trong topic download rồi , bài đầu tiên ...

Thử cài lại xem có giải quyết được vấn đề ko nhé !

8. Trời ơi...

Trời ơi... Mr & Ms Pac-Man

ai giúp mình với !! =((

mày mò cả 2 ngày rồi mà ko dc ! ::(

hay là tại vì vấn đề đường truyền ???

9. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Làm sao để addbot cho bản cs1.6

10. chungvcvb

chungvcvb Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua em lên youtube thấy có mấy movies CS, mấy thằng Ts biến hết thành máy bay trục thăng chiến đấu to đùngb-(, cứ bay khắp sân nã pháo cho bên CT, bác nào bít làm ko chỉ em với(thấy hay hay:D)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Quên mất cho em hỏi cái này nữa, hôm nay em mới down mấy skin trên fpsbanana về, vào chơi vẫn đc nhưng một lúc sau(khoảng 1,2 trận) thì bị đẩy ra, nó báo là half-life.ễ has encouter a problem and need close, we are sorry... gì gì đấy, em thử gỡ ra cài lại mà vẫn thế:((, ai bít giúp em với nha

11. tanbinh

tanbinh Mr & Ms Pac-Man

mình bắn map awp_aim_fail nhận bot cầm dao nhưng khổ nỗi màn đó có mấy khẩu awp dưới đất nên bọn bot cứ nhặt lên,xem movie của 1 số pro hướng dẫn thì thấy chúng cầm dao bình thuờng??? vậy ai biết chỉ giúp mình với
    Thêm nữa là chỉ mình cách lập sever bắn 1 mình với bot,ko Lan hay Internet gì cả
    mính CS 1.6 patch v23...

12. So_No_Mi

Download bot về , sau đó bác xả nén vào thư mục cstrike rồi bác chạy game , rồi chạy game , mở console gõ vào bot_add là được !

13. chungvcvb

Các bác cho em hỏi sao cái bản CS 1.6 Non Steam ko vô chơi HL đc nhỉ:-/

14. So_No_Mi

chơi bình thường mà , nhấn vào icon màu đỏ là được ... tập tin đó là hl.exe đó ... có thể chơi online được , nhưng server ở VN chỉ đếm trên đầu ngón chân thôi vì rất ít , cực ít chứ ko phải là ít nữa :))

15. chungvcvb

Chơi online thì em bít, nhưmg em đang hỏi cái HL của ông gordon freeman ấy:o

16. goodman

goodman Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Vào CS 1.6 nghe dc âm thanh lạ, lập lại 3 lần rùi tự động out CS. Kô biết có lỗi gì mong anh em chỉ giáo dùm

17. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Muốn chơi bản HL thì tìm mấy cái CS 1.1 may ra có.

18. chungvcvb

Máy tui cũng bị thế, phải bật mạng mới vào đc, chắc do cái Non steam v23 rùi, cài bản gốc thì hổng sao đến lúc cài v23 mà ko có mạng vào là bị dis:-s

19. So_No_Mi

Dùng Steam lúc không có internet thì không chơi được , không connect vào bảng điều khiển chính của Steam được ... nhưng Non Steam thì bình thường mà , lúc trước tôi dùng Non Steam ( có chơi online ) , ngắt dây mạng nhưng vẫn vào game bắn với bot được đó thôi ... check lại đi !

20. thắthy12

thắthy12 Youtube Master Race

Mình nhập lệnh bot_knives_only thì tụi bot nó cầm dao trong awm_map_fair, nhưng chỉ 1 lúc sau nó bắn lại xách khẩu Awm bắn mình như vịt.Ai biết cách cho tụi bot nó cầm dao luôn không,đang tập bắn Awm.::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.