[HỎI | ĐÁP] Các vấn đề, thắc mắc của Counter Strike [III]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi So_No_Mi, 6/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Huyxvn

Huyxvn Youtube Master Race

Mình đã setup một Server CS 1.6 trên Linux theo hướng dẫn này http://forum.gamevn.com/archive/index.php/t-63219.html
    Tuy nhiên làm theo cách đó, mình để ý là server sẽ sử dụng protocol mới nhất (hiện tại là 48). Trong khi đa số các bản Client hiện nay sử dụng protocol 47. Mình đã thử update client lên protocol 48 nhưng vẫn ko thể chơi được. Bị lỗi Class C. Đây là đoạn mã mà mình dùng để khởi động Server: ./hlds_run -game cstrike +sv_lan 1 -nomaster +maxplayers 18 +map de_dust2
    Có ai biết cách khắc phục ko, giúp mình với.

2. jun2502

jun2502 Youtube Master Race

Cho hỏi kill BOT trong CT là gì vậy?Ai biết giúp với

---------- Post added at 12:00 ---------- Previous post was at 11:55 ----------

Kill BOT trong CSCZKE đó ...................................

3. -Wesker-

-Wesker- Dragon Quest

Mở console gõ bot_kill là lệnh kill all bot.

4. gwnejart24

gwnejart24 Youtube Master Race

Có ai biết scoreboard như này ko.
    Hồi trước down bản p48 j` đó ko nhớ có cái scoreboard như thế.

5. lalalalelele

lalalalelele Youtube Master Race

mấy anh cho hỏi bản Counter-Strike 1.6 Protocol 47 với Protocol 48 thì phân biệt thế nào ạ

6. gwnejart24

p48 add ip thoát ra là mất -.-

7. Orpheus

Orpheus ♥ ♡ ToMaTo TasTe Kiss ♡ ♥ Moderator

nhảm ~

nói đơn giản là là phương thức xác định máy cậu + máy chủ khi connect vào server ~

phân biệt thì cứ connect vào vài cái server là biết bản p47 không chơi được ở servernr p48 và ngược lại ~

muốn tiện lợi thì cậu có thể download bản CS 2010 - cho phép chọn lực sử dụng p47 hoặc 48 khi vào game - bản này có link trong topic download - post 2~

8. gwnejart24

Thì bạn ý đang bảo là phân biệt mà.
    Bản p48 nào chả bị lỗi đấy.Nhưng bây h có cách fix rồi.
    http://www.mediafire.com/download.php?zomtyrgdhjz
    Paste đè lên thư mục cs p48
    Hầu hết bây h server toàn cài dproto nên cả p47 lẫn p48 đều vào đc.

9. FalconZx

FalconZx Mayor of SimCity

chơi = Garena có những điểm yếu gì nhỉ ?

10. -Wesker-

-Wesker- Dragon Quest

Ta có thâm niên host zombie plague 1 năm ở GG.. Ta thấy trên đó chơi lag, thấy thằng nào ping 2xx là phải ra ping cho nó đỡ lag.Thỉng thoảng có hiện tượng thằng khác connect server làm thằng kia disconnect.

11. MMike.

MMike. Dragon Quest Lão Làng GVN

Cho mình hỏi mình add sever vào rồi nó lại báo not responding là fsao hả các ban, từ đợt mình format lại ổ cách đây mấy hôm, cài lại chơi được vài hôm thì giờ cứ add sever vào là báo not responding. Mình dùng bẳn cs 1.6:)

12. hacker_mutrang_

hacker_mutrang_ Youtube Master Race

úi các bạn ơi sao tôi down mấy cái map về thì vào toàn là bị lỗi hết
    bản cs 1.9

13. -Wesker-

-Wesker- Dragon Quest

Cs1.9 nào thế ~:>. Post cái bản ấy + video hay screenshot lên ta xem nào

14. vuonghuy229

vuonghuy229 Youtube Master Race

các bác ơi làm ơn giúp em vụ nay cái. Chả là em mới mua cái tivi lcd toshiba em ban cái màn hinh cho thằng bạn nhưng bây giờ cứ vào choi cs la màn hình nó đen thui không ak. các bác làm ơn giúp giùm em vụ nay cái trước kia em chơi vẫn bt ma từ khi thay cái màn này thi ko chơi được cs con cf va đặc nhiệm thì lại chơi rất tôt và các game khác nữa huhu mỗi cái cs1.6 thick nhất thì lại không lên gì vao đen thui có mỗi nhac không thôi.... help me!

15. nangmoi87

nangmoi87 Youtube Master Race

Mềnh xài bản cs 1.6 v48 down ở đây http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=14785523&postcount=516
    nhưng sao xài lệnh giấu tay cầm súng k đựoc, lệnh này r_drawviewmodel 0, khi vừa bấm thì nó sẽ biến mất, nhưng khi bấm ~ hay esc để tắt bảng gõ lệnh thì nó lại hiện tay cầm súng ra như cũ. có ai biết chỉ giúp mình với :D

16. baohoan321

baohoan321 Mario & Luigi

cóa thể CS không hỗ trợ độ phân giải của màn hình bạn chăng :D."cs 1.9" =)) :)

17. zeroman_nvt

zeroman_nvt Youtube Master Race

Mình mới cài CS 1.6 và up lên v23.
    -Cho mình hỏi nếu chỉ bắn off thui thì có cần up lên patch cao hơn không, giữa v23 và các patch khác có khác gì không?
    -À mà mình hỏi lun lúc cầm súng nhắm thì chỗ giữa màn hình có 1 cục vuông đen thui, không biết phải do lỗi không, cầm các cây súng khác thì bình thường :D

18. ADSL ADSL

ADSL ADSL Donkey Kong

Các bác cho em hỏi cái CS 1.6 của em đang chơi bt, tự nhiên mấy hôm nay dở chứng, 2 nút đi sang 2 bên như bị delay, ấn 1 lúc mới chạy
    Ko phải lỗi keyboard vì chơi COD vẫn OK
    Giúp em với, thanks nhiều

19. Orpheus

chưa gặp vụ này bao giờ nên chỉ có thể gợi ý cho bạn kiểm tra:

0/ bạn thử post cấu hình cụ thể của máy (cả os) lên xem, tốt nhất thử post cái screen shot lúc treo để mọi người xem giúp~

1/ thử kiểm tra xem trong bản CS của cậu, các file ở folder platform có để read only không~

2/ có thể bạn chạy win 7 và idm, thì: trong vista và win 7 thì IDM xung với CS.

3/ có thể bạn format ổ lỗi, và data của bạn cs của bạn copy đúng vào vùng lỗi của ổ

4/ Bạn thử download một bản cs khác để thử xem nguyên nhân là do bản cs hay do máy: http://forum.gamevn.com/showthread.php?564371-DOWNLOAD-Download-Counter-Strike-moi-phien-ban

Thực chất chỉ là CS 1.6 được nhóm nào đó mod lại rồi gọi là 1.9 thôi

down về báo lỗi hay là cho vào game báo lỗi?
    nếu là vào game bị lỗi thì có thể có 2 nguyên nhân:

1/ map lỗi

2/ copy chưa đủ các thành phần của map (hoặc copy vào chưa đúng chỗ), những thành phần copy thiếu thường là: file texture cho map (file .wad), file model, file sky.

vụ màn hình đen như bạn nói thì có thể do một số nguyên nhân:

1/ do độ phân giải được set trong windows hoặc trong game cao hơn độ phân giải tối đa của màn hình (không phải như baohoan nói là do cs không hỗ trợ độ phân giải màn hình vì nếu như thế thì màn hình nó sẽ tự điều chỉnh: set nhỏ game hoặc dãn màn hình game). bạn thử kiểm tra lại cái này, vì, ví dụ: khi còn dùng màn cũ, cậu set resolution của cs và cf là 1280 x 800, nhưng màn hình mới chỉ chịu được tối đa 1024 x 768 ~> đen

2/ do game lỗi ~

3/ do hệ điều hành lỗi hoặc driver card màn hình lỗi hoặc không phù hợp (cái này chắc không phải vì bạn vẫn chơi được đặc nhiệm)

Cục vuông ở giữa màn hình là do bạn download phải bản cs đã bị chỉnh sửa bởi nhóm nào đó (sửa skin súng ngắm để thêm crosshair). bạn có thể sửa bằng cách download HLMV về (link ở topic [SOFT] đã được stick của box ta) rồi mở skin cây súng ngắm ra, chọn tab texture, chọn texture crosshair đó (cái cục đen ý), tick vào transparent rồi save model lại. Nếu bạn không biết làm thì có thể download một bản cs khác hoặc vào topic skin nhờ up giúp skin một cây súng ngắm nguyên bản.

Nếu bạn chỉ chơi offline thì dùng phiên bản nào cũng được. khuyên bạn nên chọn v.35 vì dùng phiên bản này thì bạn có thể xài được các loại skin (chắc bắn offline thì thế nào bạn cũng sẽ thích thú với việc download skin về bỏ vào bản cs của mình :D)
    Các phiên bản CS download ở đây (post 1 và 2): http://forum.gamevn.com/showthread.php?564371-DOWNLOAD-Download-Counter-Strike-moi-phien-ban
    Skin có rất nhiều trong 2 topic về skin của box. vào đó chơi tí cho vui đi :D

20. Orpheus

Kiểm tra xem có đang bật Vietkey hoặc Unikey không? nếu có thì tắt đi là được ~

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.