[HỎI | ĐÁP] Các vấn đề, thắc mắc của Counter Strike [III]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi So_No_Mi, 6/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. OPETH_EMPEROR

OPETH_EMPEROR Donkey Kong

mình chơi bản css down từ steam, không hiểu sao chơi thử mấy server của vn như OCZ... thì cứ 2 phút là bị disconnect và báo lỗi sau: "Your convar rate should be greater than or equal to 25000 but was set to 10000. Please correct this before rejoining"

mình đã dùng lệnh cl_updaterate rồi nhưng vẫn bị. ko hiểu có ai bị như mình ko và cách khắc phục ra sao?

cảm ơn rất nhiều

2. chika91

chika91 Persian Prince Lão Làng GVN

cho mình hỏi, hôm bữa tự dưng cái cổng PS/2 của máy lên cơn, thế là phải đi mua bộ chuyển PS/2 sang USB cho bàn phím. úc vào CS chơi thì có hiện tượng lúc đi thẳng cũng như đi chéo (kết hợp cả w lẫn a hoặc d) thì không sao, nhưng nếu tiếp tục giữ w rồi nhả nút trái hoặc phải thì lập tức bị dừng lại, phải ấn w thếm lần nữa nhân vật mới bắt đầu đi tiếp. Hiện tượng này cũng xảy ra khi mình ngồi hoặc nhảy. Có cách nào khắc phục đc ko :-??

3. badman619

badman619 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho e xin hỏi.
    hồi trước e bắn cs trên desk ko bị gì.. nhưng bây giờ chuyển qua bắn trên lap .. mỗi lần vào 1 sv hay tự tạo 1 sv bắn... vừa vào đến bảng chọn T và CT thì bị đứng... thử reset máy vào lại cũng bị... Uninstall và setup lại cũng bị... cho e hỏi cách fix ?

4. toilavip1235pk

toilavip1235pk Youtube Master Race

mấy bác chỉ tui cái này với, định vào chơi Half Life, HL ko phải Counter Strike nhé, thì bị lỗi này, ai biết cách Fix thì HD với.

Ai giúp đc mình + REP cho

---------- Post added at 18:53 ---------- Previous post was at 18:51 ----------

mấy bác chỉ tui cái này với, định vào chơi Half Life, HL ko phải Counter Strike nhé, thì bị lỗi này, ai biết cách Fix thì HD với.

Ai giúp đc mình + REP cho

---------- Post added at 18:55 ---------- Previous post was at 18:53 ----------

ặc, sr, Double Post, Sr all, máy laz cho nên...

5. theanh11a5

theanh11a5 - NOW ON - Moderator

Góp ý với toilavip là bên này ko được dùng chữ to quá để post bài,nên dùng kích thước mặc định để post,đỡ đau mắt và tiết kiệm diện diện tích cho page! Màu mè thì thoải mái!^^

6. toilavip1235pk

toilavip1235pk Youtube Master Race

ok, nhưng mà fix giúp lỗi kia nhé

---------- Post added at 21:24 ---------- Previous post was at 21:20 ----------

ờ, thôi khỏi, dùng file *.bat đc rồi, cuối cùng cũng tìm ra, mấy bác nào lỗi giống tui thì vào file *.bat nhé, với HL thì là

half-life.bat

Còn với CS thì

counter-strike.bat

áp dụng chỉ với cso nst thôi

7. draculit

draculit Mr & Ms Pac-Man

các cậu ơi, cái menu chọn nhân vật chỉ có 4 nhân vật (cs 1.6 default), nhưng hình như còn có cả militia (T) và spetsnaz (CT) thì phải, vì mình thấy có file model .mdl của 2 nhân vật này mà. làm sao để chọn được 2 thằng này nhỉ ? hoặc hiện lên thêm cái menu thứ 5 để chọn... ?

8. Duong Adolf

Duong Adolf Donkey Kong

em vào mấy server của VN mình thì đc sao tìm thấy mấy server ( chắc của tàu khựa) ping nó thấp hơn cả ping mình mà vào 1 cái bị bay ra luôn nhỉ :|

9. protossscout

protossscout Mega Man Lão Làng GVN

bay ra có báo lỗi gì ko?
    nếu vào mà văng ra lại menu (mà ko báo lỗi gì) thì nhấn ~ bật console lên xem nó có nói lỗi gì ko.

10. spide_man

spide_man Youtube Master Race

Sao mình chơi Cs1.6 khi vào các sv zombie thì giật kinh khủng không thể chơi được, ai biết cách khắc phục không :(.

11. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Do cấu hình máy của bạn yếu, vì zombie nó có nhiều hiệu ứng nên cần phải có cấu hình từ khá trở lên thì mới không bị giật. Nâng cấp phần cứng đi.

12. Foggery

Foggery Youtube Master Race

cho mình hỏi:
    máy mình đang để chế độ màn hình là 800x600 thì trong CS có được để chế độ 1024x768 ko

13. nr.kunpin

nr.kunpin Mr & Ms Pac-Man

đã biết cách chơi css nonsteam có achievement như steam
    bạn nào cần ko mình share cho :D

14. My Own Way

My Own Way S.V.E.N Commander

Dc.. Máy nhà tôi cỡ màn hình như thế, có 1 dạo để màn hình rộng 1024x768 nhưng mà thấy lúc training tụt fps như điên nên rút về 800x600.. Do cái máy quá cùi.

15. Lucky Titan

Lucky Titan Youtube Master Race

Ai cho em hỏi cái mã nhìn xuyên tường cs 1.1 làm sao để xin thế. Lâu quá nên quên.

16. My Own Way

Vào trong phần chỉnh video chỉnh ấn vào D3D rồi sau đó khi game đang loading thì gõ sv_z "tab" ( nhấn phím tab ) 0.. Đầy đủ lệnh sẽ là sv_zmax 0.

17. nguyenmen

nguyenmen Donkey Kong

có ai bít làm thế nào để cái tâm bắn của mình nó nhỏ đi kô, mình chỉnh trong option để small rùi nhưng có một số súng tâm vẫn rộng quá khó bắn :-?

18. My Own Way

Không còn cách nào khác nữa đâu, trước tôi thấy mấy tên ở net toàn chỉnh resolution của monitor bé đi..

19. hatri0

hatri0 Bố của Duy Berserker Lão Làng GVN

Mọi người cho mình cái link Half life offline mới nhất ko
    mới cài lại win mất tiêu rồi
    thx ae

20. Foggery

Foggery Youtube Master Race

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.