Hỏi | Đáp các vấn đề , thắc mắc của Counter Strike mọi phiên bản [I]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi So_No_Mi, 17/6/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sora1988

Sora1988 Mr & Ms Pac-Man

Sao em bị lỗi "your .dll[.......]differs from the server's" là sao??

2. justsee

justsee T.E.T.Я.I.S

trời ui ,đọc cái FAQ của box đi .stick lên đó .

3. hellme

hellme Youtube Master Race

Trời! Ping >70 mà còn than, hic. Mình chơi bằng ADSL của VNN bản CS Non-steam, toàn server ping >200 không à, gặp cái nào ping<200 là mừng quýnh rồi.
    Mình hỏi chẳng qua để biết cách tăng tốc Modem lên thôi, mà mình nhớ cái hướng dẫn đó hình như giúp tăng tốc Dial-Up để chơi CS hiệu quả lắm.
    Bạn nào nhớ thì post lên nha.

4. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Deal Up ping cao là phải rồi...vì đường truyền nó chậm..nếu đó là máy ở nhà thì khoảng 100-150 ....cũng còn tuỳ vào server có tốt hay là không nữa....nếu muốn bắn mà ping thấp thì chỉ có dùng ADSL thôi..còn cách kia thì cũng đỡ...tuy ping nó có giảm 1 chút:))....

5. Sora1988

Sora1988 Mr & Ms Pac-Man

Sao tui lên Find Servers thì kô có cái Ping nèo dưới 600 hít???Còn cái server Procs thì ping 85->90 àh nhưng mà kô ai chơi hết vào đó tự đặt bom tự chạy luôn:D

6. So_No_Mi

Bạn vào Counter Strike,nhấn vaò phím Find Server...sau đó có 1 cái cửa sổ như vầy nè:
    _Map:Bạn đánh vào map gì muốn chơi,ví dụ map dust2 thì đánh vào chữ "de_dust2" thì nó sẽ tự chọn ra cho bạn các server đang chơi map de_dust2....
    _latency:Bạn chọn ping..tuỳ ý..nhưng nhớ là ping dưới 100 thì đó là server Stẻam đó nhé...connect vào mấy cái đó là sẽ hiện ra lỗi "Class C" đấy:>
    _Location:chọn nước..nên chọn Asia thì hơn...
    _Đánh dấu vào mấy ô vuông....
    thế thôi :'>

7. langtuhocgioivt

langtuhocgioivt Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái nì :
    1. CS Sourse có khác 1.6 ko ???? :o
    2. Có phải cái lỗi Lan ..... (Class C ) khi connect vô 1 server là do mình ko có steam ko ? :-s
    3. Link down cái security module để khi connect khỏi phải down nữa :hug:
    4. Sao mình chơi với bot, đựoc 1 lúc thì ko quay ngang quay dọc được = chuột và = phím mũi tên ( cái mouse + keyboard nhà mình ko hề bị seo cả ???) , lúc trước vẫn đuợc mà tự dưng bi giờ ko đưộc ??? :-s
    Nhờ các bác giúp :D

8. 1st | Lara.vn <Bao>

1st | Lara.vn <Bao> C O N T R A

1. Source rất khác 1.6, chưa biết gì về Source thì cũng quên nó đi, đừng đua đòi tập tành. Hết. Ok xong câu 1

2. Khi gặp lỗi Class C nghĩa là bạn đã connect vào 1 server khác version, khác steam chả hạn. Ví dụ nhà bạn cài 1.6, thế nhưng bạn lại connect nhầm server CS Source. Thế thì làm sao chơi được, đúng o. Thay vì đưa ra Valve đưa ra 1 câu thông báo là: "Sorry, you are so stupid when connecting the server that has different version with yours...." thì họ lịch sự dùng câu "Restricted Lan...Class C..." gì gì đó. Vì thế nếu gặp tình huống này, đừng hỏi vì sao, đừng hỏi nguyên nhân vì có rất nhiều nguyên nhân, hãy kiếm server khác mà connect. Hết câu 2

3. Hình như là mỗi server có 1 security module khác nhau, vì thế vào mỗi server lại phải down, mất có vài min, no problem

4. Cái này có rất nhiều nguyên nhân, có thể là vì:

- zbot cũ và bug: cài patch v19 lại và cài zbot mới vào
    - cs1.6 non-steam, bug lỗi là chuyện thường...
    - hardware conflict hoặc incompatible driver: máy nhà bạn cấu hình phần cứng bị đụng dẫn đến bị mass, thiếu RAM,...hay driver không tương thích...cái này bạn tự tìm nguyên nhân hay mang máy vi tính đến nhà tôi sửa dùm cho
    ....Hết

9. langtuhocgioivt

Ukie ukie, thanks anh Lara nhiều, mới tập chơi nên chưa biết nhiều
    Mà tại sao lại ko nên chơi Sourse , phải thử mới biết chứ, hay là rất khó ---> chưa đủ trình độ ---> ko chơi nổi :;) :D
    Còn về cái PC thì nó ko bị sao cả, hoàn toàn compartible. Hình như là cứ sau khi mua đồ bằng phím tắt (bin ..."...") VD : bind f "buyequip" ,mua grenerade thì 1 lúc sau ko way ngang way dọc được :o :-/ :>

10. jakez13

jakez13 Mr & Ms Pac-Man

Source là phiên bản mới của CS nên đồ hoạ dẹp hơn và cũng yêu cầu cấu hình cao hơn 1.6 .Muốn biết đẹp sao thì cứ kiếm chơi thử thì biết .Cho hỏi phải tìm Cheating Death for CS 1.6 ở đâu (cho địa chỉ chính xác ,link sống nhé )

11. langtuhocgioivt

Vậy sourse đòi cấu hình mạnh lắm hả ???? Chắc là chơi được ....:D

12. VoE | Luke

VoE | Luke Mr & Ms Pac-Man

Vào trang procsvn.has.it thử xem

13. 1st | Lara.vn <Bao>

1st | Lara.vn <Bao> C O N T R A

Bác langtugioivitinh, tôi đã nói là bác đừng hỏi và đừng đua đòi qua Source thì bác đừng hỏi thêm nữa, rất mất thời gian. Hãy để những câu hỏi đó để hỏi những gì đáng cần hỏi, nếu o lần sau chả ai trả lời bác đâu. Còn phần PC compatible, cái này tôi cũng nói rồi, bác tự sửa or mang cho tôi sửa, bác cố hỏi cũng chả ai giúp được đâu. Ok, hết, đừng thắc mắc những cái o cần thiết nữa.

14. Forza999

Forza999 Youtube Master Race

http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=41851
    khà khà coi chừng bị trừ MP...khẹc khẹc

15. langtuhocgioivt

Hix, hix, pó tay rùi, đang bắn tự dưng chỉ đi thẳng được chứ ko way ngay way dọc được nữa :( rõ ràng là cái mouse ko bị sao + cài lại CS mấy lần, update đầ đủ cả ). Lúc trước còn chơi ngon lành mà , kì vậy cà ???? ----> ko thể tại phần cứng được, chắc tại lỗi CS, bác nào biết cách sửa ko ???Còn phần cứng thì tôi tự sửa :D ^^

16. thanhcs

thanhcs Youtube Master Race

các bác cho em hỏi một câu hơi gà một tí " Ping là gì"
    cái này thì em hiểu bản chất nhưng không giả thích được.
    vào mạng có ping cao thì khó bắn, giật loạn xạ, bắn nhắm là bùn cười nhất.gặp nó bắn xong nhẩy sang bên, phả vài giây sau mới bít mình bắn trúng.
    bác nào bít giải thích giùm nhé

17. So_No_Mi

Ping ấy à....xài adsl thì ping thấp,deal upthì ping cao/....ví dụ ở Vn có 1 server mà bên nuớc ngoài connect vào thì ping khá cao....có thể nói là ping phụ thuộc vào đường truyền,vào khoảng cách giữa máy con và máy chủ..thế thôi

18. X-III

X-III Legend of Zelda

Ping là IP, giải thích dậy nắng gọn quá không nhỉ, ^_^ , nó tìm ra được ip của sever và xét xem đang ở đâu... Vào dos đánh lệnh là biết à! ^_^

19. VoE | Luke

VoE | Luke Mr & Ms Pac-Man

=)) =)) =)) =)) =)) ---------> ha ha ha ha ha -------> IP cũng có hai chữ đầu đọc ngược của PING đó (PI) ha ha ha ha . Nói chung để đọc về PING thì cứ lấy quyển sách mạng ra mà đọc sẽ hiểu đến .....đáy xã hội luôn ...còn đối với dân chơi Game nói như dzậy cho dể hiểu nè : Ping là cái thứ cho bạn biết tốc độ truy cập của máy mình đến máy chủ nhanh hay chậm , Ping càng thấp thì tốc độ càng nhanh , chơi game càng mịn , Ping càng cao thì chơi càng giật ....he he he nếu như mà nhìn lại thấy ping = 0 thì đem cái máy tính củng mình ra soi gương và tự hào : MÁY MÌNH LÀ MÁY CHỦ :D

20. blackhunter

blackhunter Youtube Master Race

Hôm nay tự nhiên bắn bị lệch tâm.Mịa,thử đủ mọi loại súng đứng yên bắn vào tường đéo có phát nào bay vào tâm cả mà bay lung tung.Làm thế nào để cho nó hết được vậy??Đừng nói là cài lại nhé,tui dùng steam mỗi lần cài phải download từ đầu lâu lắm.Mịa chắc tại cái VGA card đi mượn,bây giờ muốn install lại cái card màn hình cũng đéo có driver.Đéo hiểu bao giờ nó mới sửa xong cái card màn hình cũ cho mình nữa.Các bác có cách nào thì chỉ giùm với,chứ để thế này đéo bắn được ức chế lắm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.