Hỏi | Đáp các vấn đề , thắc mắc của Counter Strike mọi phiên bản [I]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi So_No_Mi, 17/6/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. wuan

wuan Mr & Ms Pac-Man

to: Tatuan
    sao tui vào links của bác toàn bị Invalid là thía nào??? làm sao để vào đây??? có còn links nào khác kô thía???

2. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Nhấn vào link này nè:

http://procsvn.com

Nhấn vào link diễn đàn để vào Forum đó!Website về CS do dân CS lập ra...toàn dân pro trong đó ko đấy :))

3. ngoaitu_tuan

ngoaitu_tuan Youtube Master Race

tôi mày mò học hỏi mọi người trên mạng đã cài được cs16 chơi trên Nét còn vướng mắc nữa là chưa biết cách đổi nút cho phù hợp với người chơi mong được sự giúp đỡ

4. So_No_Mi

Vào Option > Keyboard rồi điều chỉnh theo ý của mình,nếu dùng mặc định thì nhấn vào phím Use Default...

Vậy là xong!Nhưng tôi khuyên nên sử dụng phím mặc định thì tốt hơn!

5. bindeptrai

bindeptrai Youtube Master Race

Pác "So_No_Mi" giúp em với, làm cách nào để khoá mã d[TAB];999 , pác giúp đi, bất cứ cách nào cũng được miễn là khóa cái mã đấy là được.

6. So_No_Mi

Thì đã bảo là dùng CD ấy,nó ngăn xài mã....còn cách giải quyết khác là chuyển qua chơi Version,chơi V1.6 đó...mã này ko có tác dụng trong Version này...Còn trong các beta cậu đang chơi thì có mã này!Ko có cách nào đâu...hồi đó chơi,cứ ghét hay phá là xài mã này...máy chủ nó bị văng...máy con đứng hết :))

7. bindeptrai

Em cài phần mềm CD tất các máy (máy con và máy chủ), nhưng khi thử mã d[TAB];999 thì cũng bị văng như thường, làm sao bây giờ, hic hic.

8. So_No_Mi

9. bindeptrai

Để em thử đã, dù gì em cũng cảm ơn pác trong thời gian vừa qua đã giúp đỡ em rất nhiều hehe, em cản ơn pác.

10. bindeptrai

À mà này, cái link pác đưa là bản cs16full_v13. Bản này em chơi ko quen, hình như chỉnh mã băng ko được và màn cs_mansion khác.Em chơi bản Beta này quen rồi, có bản nào tương tự như bản này ko pác. Hay là pác cho em cái link down bản beta 7.1 đi

11. So_No_Mi

->Chài ai:D...thời này dân pro ai chơi beta nữa?Theo như cậu hỏi thì mã băng chỉ có tác dụng trong beta mà thôi,còn tôi đưa link trên là version...ko có tác dụng đâu...

->Nếu muốn chơi beta 7.1 thì bác ra tiệm mà mua,chứ kiếm trên mạng kholăm1,vinolà hàng Beta mà :D...Version thì dễ kiếm,chứ beta thì....:D

12. thetham00

thetham00 Youtube Master Race

may pa'c oi !! cho minh hoi ??? minh choi cs ban 1.5 trong mang LAN , lam sao de cho no dung co qua ma`n , vi choi khoang 30p la no chuyen sang man khac , buc minh lam , giup em voi cam on nhieu

13. So_No_Mi

Cái đó dễ thôi,chỉ cần máy chủ mở console và gõ vào dòng lệnh mp_roundtime 4 là được...trong đó số 4 là phút...cái này tôi chỉ nói chung chung thôi...muốn ko qua màn nữa thì chỉnh số lớn vào là được!

14. haique

haique Youtube Master Race

so_no_mi oiiiiiiiiiii bạn hướng dẫn cách kết nối bằng cửa sổ console nhé va bạn cho dia chỉ vài serve hiên đang dể kết nối nhé

15. So_No_Mi

->Console ở đây là cửa sổ để chỉnh mã đó,chỉ cần nhấn phím ~ để mở / tắt nó thôi...

->Còn muốn kết nối vào Server thì dùng lenh conect...hay dùng HLSW ( hotkey : Ctrl G )

->Ip của server thì bạn tham khảo lại mấy trang trước,hay thử IP này xem:net72nguyentrai.servegame.org:27015...

16. haique

haique Youtube Master Race

tôi mở cửa sổ console gõ connect kid.servegame.org:27015 nhưng không connec được .tiếp tôi vào new game thì kết nối đựoc và vào chơi cs16 được.

17. ngoaitu_tuan

ngoaitu_tuan Youtube Master Race

tôi có cs16 nhưng kho' chơi online quá .nay choi offline trong mạng lan ngang hàng được không .máy làm máy chủ xư lý thế nao` trong mạng lan ngang hang khong co máy sẻve?

18. So_No_Mi

->Nếu viết đúng IP của Server thì mới kết nối được...và khi đó server có hoạt động hay không!Nếu time out thì không connect vào đuợc đâu...muốn biết server có hoạt động hay không thì dùng chương trình HLSW mà kiểm tra...

->Vào New Game mà cậu nói là cậu làm máy chủ,nhưng chỉ có tác dụng trong mạng Lan thôi...dĩ nhiên là khi Create game thì chơi được chứ...còn muốn Create Game trên Internet thì phải tiến hành Setup...trong box Lưu trữ có bài viết hướng dẫn của bác đu đủ đó,ông vào đó mà xem...

->Muốn chơi Online thì phải download Patch về mà chơi,theo như lời của ông nói thì ông đã có CS 1.6 đúng ko?Nếu thế thì chỉ cần download thêm cái Patch Version 21 nữa là đủ điều kiện chơi online!Link download thì vào đây kiếm : http://procsvn.has.it vào phần InstaLL...

->Trong mạng Lan,muốn chơi thì phải có máy tạo server ( New Game ),rồi mấy máy khác conect vào thôi ( Chọn thẻ Lan,rồi connect )

19. binh44tito

binh44tito Mr & Ms Pac-Man

mấy hôm nay em có download mấy cái map trên Gamespot... đa số map điều tốt, có cái map cs_assault_zt là vào ko được, có cái map cs_militia vào được mà máy nó ko di chuyển, mấy anh giúp em vụ này đi

20. minhvu_2005vn

minhvu_2005vn Youtube Master Race

Anh "So_No_Mi" ơi, giúp em với. Cái CS beta của em bị gì đó mà chỉ chơi được có 5 người (mạng Lan), đến người thứ 6 khi join game thì bị văng ra, anh coi hình nè: Bấm vào link này http://tinypic.com/bfi7gl.gif

À anh ơi, cái CS beta này chơi được mấy chục phút là tự động máy chủ và máy con (mạng Lan) đều bị văng ra.
    Anh ơi, anh tìm cách giúp em với, em cảm ơn anh trước.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.