Hỏi | Đáp các vấn đề , thắc mắc của Counter Strike mọi phiên bản [I]

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi So_No_Mi, 17/6/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. agassi55mhd

agassi55mhd Youtube Master Race

@Birain: Bây giờ trang web procsvn.has.it die rồi.
    Có gì bác ra hàng đĩa hỏi 1.6 là có hết ý mà..

2. kinniku33

kinniku33 Youtube Master Race

a w p đúng là loại súng nguy hiểm nhất trong các loai súng , chỉ một vien là die khi bắn nhau hy hữu lắm ta mới thoát dược thôi . đôi khi bị bắn trúng mà chưa chết nhưng máu chỉ còn có 14-16

3. killer13

killer13 C O N T R A

.... không còn hỏi gì thêm thì xin mời các bác Play CS...
    đừng vào đây chat nhảm nữa....
    have fun!
    Go pro with procsvn

4. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Đó là khi tên kia chỉ bắn trúng...chân hoặc tay thui #>:) Phần lớn là "chết đẹp" khi dính đạn loại súng này :'>

5. luongtanhu

luongtanhu Youtube Master Race

Cho mình hỏi máy mình chơi bản 1.6 . Khi chơi màn mansion thì hay tình trạng mất điều khiển. Con chuột nó cứ đơ ra ko di chuyển được, thế là bị bắn chết toi. Mình thử cài bản 1.3 thì vẫn bị y chang . Nhưng khi chơi màn asualt thì ko bị , cũng như các màn khác . Vậy thì máy mình bị cái gì vậy? ai biết chỉ mình vớii. Hic cám ơn anh em nhìu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

6. killer13

killer13 C O N T R A

Chú ý chỉ số Ping
    Chỉ số cuối cùng đó, khi chỉ số ping lên quá cao thì bạn sẽ không di chuyển được và bị đơ luôn
    bạn nên chơi ở các serve Việt Nam
    như vậy thì sẽ không bị lag và đơ nữa

7. JindoReload2

JindoReload2 T.E.T.Я.I.S

cho hỏi sao khi connect vô sẻve no' bao' cái này :

8. zopo

zopo Youtube Master Race

Giúp mình với về Sierra\Half-life1.3 trong mạng LAN ko nhận nhau

Mạng LAN thấy nhau, share và tất cả các máy đều copy qua lại được.
    Tất cả cài XP pro đều chơi được Sierra\Half-life1.3
    Nhưng sau đó mình cài 7 máy thành Win MEDIA CENTER 2005 thì khi các máy này làm máy chủ thì các máy khác không thấy máy chủ này để kết nối vào mạng ??? mình không biết tại sao ?? trong khi thử hết 7 máy đó đều như nhau luôn ??

Nhưng khi lấy máy cái máy còn lại vẫn là XP pro làm máy chủ thì tất cả các máy khác đều thấy máy chủ và đề connect và bắn với nhau được ?? mình không biết phải chỉnh lại cái gì ? ai biết cách khắc phục chỉ mình với !!
    Xin cảm ơn rất nhiều

9. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

-Cậu chơi Beta 6.1 thì làm sao onLine?Đồng ý là bản nào cũng chơi online được cả...nhưng vấn đề là không có server!Bạn chỉ chơi online được khi có 1 server nào đó cũng là 6.1...nhưng không có đâu bạn ơi,hiện nay trên thế giới người ta chỉ chơi Counter Strike 1.6,Counter Strike Source,Condition Zero... mà thôi...muốn chơi online thì bạn phải có 1 trong các version trên ( đã đủ điều kiện online )
    -Muốn chơi online...ở đây tôi chỉ nói về Version 1.6 thì bạn download file setup và patch là được...link thì bạn có thể tìm thấy trên http://www.procsvn.com ( Phần download )...
    -Download về xong rồi thì cài đặt sau đó chơi thôi...

-Dễ thôi,nguyên nhân thì tôi không biết vì sao...nhưng có thể chỉ cho bạn cách khắc phục...
    -Bạn ra máy chủ,máy tạo server...mở console và copy địa chỉ IP của nó...sau đó về máy con,gõ vào dòng lệnh connect số IP là được thôi!Máy nào cũng vậy cả...

-Mở console,gõ vào dòng lệnh Crosshail 1 là được thôi...nó sẽ hiện ra bình thường,còn 0 là giấu đi...

-Sau khi down về rồi thì unzip...sau đó paste vào thư mục cstrike...rồi Run game...nhấn phím H để addbot,không thì mở console gõ vào dòng Bot_add là được...muốn Bot có skill từ dễ đến khó thì cũng nhấn phím H mà chỉnh...

-Counter Strike 1.6 nó đòi hỏi cấu hình máy không cao lắm,nhưng máy yếu thì không chơi được đâu...về trang bị thêm lại là được,trang bị phần cứng lẫn phần mềm đó...như Ram 1.024G,Card Video 128M...Monitor 17inch hay LCD (;)))....

10. hcthanh1610

hcthanh1610 Youtube Master Race

mấy bro chỉ tui cái này đi. phòng net tui cài CS1.3 , tui create game chay background trên server (chọn phần delicate ở góc trái phía dưới màn hình) như hình attach kèm theo. Tui đánh vô các lệnh sv_gravity, maxclient như đánh trong console đều kô có tách dụng gì hết. Tại sao vậy?
    Còn một chuyện nữa là tụi nó đang chơi hay bấm nút "windows" trên keyboard rồi trở vào trong để nhìn xuyên tường. có ai biết cách trị chiêu này kô? cảm ơn nhiều! :whew:

11. nguyenromantic

nguyenromantic Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi, làm sao có thể coi replays của CS:S vậy? VD như replays của WCG05 ấy, cảm ơn nhìu nghen!!

12. Himura-Kenji

Himura-Kenji Youtube Master Race

10 "điều răn" cho người mới chơi Counter Strike

Với những người mới chơi CS, sống sót sau một vài phút đầu của một vòng đấu có thể là cả một vấn đề.

Những hướng dẫn dưới đây là để giúp những người mới chơi có nhiều cơ may sống sót hơn. Cuối cùng, bạn vẫn có thể bị những người chơi hay xử lý nhưng chí ít thì bạn cũng đã sống sót qua những phút đầu.

1. Bạn cần biết bản đồ đang chơi

Thuộc bản đố là một nửa của trò chơi. Đơn giản là bạn cần phải biết đối phương sẽ định tấn công vào nơi nào để có thể lên kế hoạch cho sự sống sót của bạn. Hãy bỏ một chút thời gian để tạo một LAN game và đi vòng quanh bản đồ là một cách. Nếu bạn thấy cách này tẻ nhạt quá thì hãy sử dụng thời gian bạn ở 'ghost mode' để nhìn những người chơi khác xem họ di chuyển thế nào. Hãy cố gắng tìm ra nhưng nơi dễ cho việc ẩn nấp.

2. Bạn cần phải biết sử dụng đúng vũ khí

Một số vũ khí dễ sử dụng, số khác khó. Mặc dù thử sử dụng tất cả các loại vũ khí có thể là một điều tốt nhưng có lẽ tốt hơn nếu lúc đầu bạn chỉ sử dụng một loại vũ khí cho đến khi bạn thực sự thành thục với nó. Không có lý do gì để sử dụng hết số tiền bạn có mua khẩu súng máy Para và bị bắn chết trước khi bạn bắn được một viên.

MP5navy (3-1) là một lựa chọn tốt cho những người mới chơi. Nó rất chính xác, đặc biệt là khi quỳ, và có độ giật thấp. Nó cũng đủ mạnh để giết chết đối thủ nếu bạn bắn trúng đối phương vài viên. Vì nó có độ giật thấp, bạn có thể bắn cả loạt (vâng, bạn có thể bắn như vãi đạn) mà không sợ súng sẽ giật và đạn sẽ bay hết lên trời. Tuy nhiêu, điều này dẫn tới điểm tiếp theo

3. Bạn không nên bắn một tràng liên tục

Mặc dù điều này có thể làm bạn thích nhưng giữ cò quá lâu sẽ làm cho độ chính xác giảm nghiêm trọng và kết quả là đa số đạn bạn bắn ra đi chệch mục tiêu. Trừ khi bạn ở ngay gần đối phương, hãy cố bắn theo từng loạt ngắn. Khi bạn bắn, đầu ruồi (crosshair) sẽ rộng ra, cho thấy những viên đạn có thể bay đi bất kỳ đâu. Một khi bạn nhả cò ra, đầu ruồi sẽ thu nhỏ lại, làm cho những viên đạn tiếp sau sẽ chính xác hơn. Nếu bạn bắn từng loạt ngắn, lúc nào bạn cũng có thể bắn khá chính xác.

4. Bạn không nên chạy vòng quanh chỉ với một nửa băng đạn

Giả sử bạn vừa bắn chết một nửa đội địch (hehe, chỉ là giả thuyết thôi :) và bạn còn 10 viên đạn còn lại trong khẩu MP5 của mình. Đừng tiếp tục chạy đi tìm những kẻ thù còn lại mà không lên đạn trừ khi bạn biết rằng đối phương đang xáp lại gần (vì lên đạn trong lúc đối phương đang bắn xối xả vào mình thì cũng chẳng hay ho gì). Điều đầu tiên sẽ xảy ra với bạn là khi bạn chạy qua một đối phương khác, bạn bóp cò rồi nghe thấy tiếng 'click' khủng khiếp bào hiệu bạn đã hết đạn rồi bạn thấy ruột gan phèo phổi của bạn văng lên bức tường đằng sau bạn. Ối ....

5. Bạn không nên tách ra khỏi đội của mình

Khi bạn mới chơi, điều cuối cùng mà bạn muốn làm là một mình đối mặt với một hay nhiều kẻ thù bởi vì trừ khi bạn cực kỳ may mắn (đối phương cũng là một người mới chơi và không được đọc những "điều răn" này !) bạn sẽ chết nhiều hơn là sống. Khi mới chơi, điều tốt nhất nên làm là đi theo đội của bạn, bắn hỗ trợ khi bạn có thể. Theo cách đó, bạn có thể giết được một vài kẻ thù và tạo ra ảo tưởng là bạn có khả năng và vẫn còn sống sót cùng một lúc. Thật là tuyệt!

6. Bạn không nên nấp (camping) trừ khi nó phục vụ mục đích của đội

'Camping' là trốn trong một góc với hy vọng bàn sẽ may mắn và giết được ai đó vì kẻ thù sẽ không nghĩ rằng bạn hèn nhát đến nỗi nấp vào chỗ đó. Đa số người chơi rất không tán thành 'camping', đặc biệt là khi họ bị những kẻ 'camping' bắn chết.

Nếu 'camping' không phục vụ cho mục đích của cả đội, họ hoàn toàn đúng. Khi bạn là Counter Terrorist trong bài giải cứu con tin, 'camping' không cho tới cuối vòng sẽ làm đội bạn thua và bạn có thể bị những người chơi khác phản đối. Nếu đội của bạn có mục đích đòi hỏi phải tấn công (như Counter Terrorist trong cứu con tin và ám sát, Terrorist trong đặt bom và trốn thoát (escape)), đừng nấp trong bài đó. Dừng lại để phục kích đối phương là chấp nhận được nhưng trốn vào một góc kín trong khi đồng đội cần bạn là hèn nhát.

Mặt khác, nếu đội của bạn đang phòng thủ và bạn là người cuối cùng của đội mình, hãy nấp vào đâu đó. Dù phải nấp nhưng bạn hãy chọn một chỗ thích hợp. Nấp gần chỗ đặt bom trong bài đặt bom nếu bạn là Counter Terrorist, nấp gần vùng giải cứu con tin trong nếu bạn là Terrorist là hoàn toàn chấp nhận được vì điều bạn đang làm là ngăn cản đối phương hoàn thành nhiệm vụ trừ khi họ giết bạn.

Luôn có ít nhất 2 con đường để tới bất kỳ điểm nào trong bản đồ. Nếu bạn đang canh gác một con đường và không thấy bất kỳ kẻ thù nào, gần như chắc chắn họ sẽ xông vào bằng con đường kia. Bị tấn công từ bên sườn là một điều chẳng dễ chịu chút nào nên luôn luôn quay lại và quan sát cả con đường kia.

Làm theo những điều trên, nếu bạn bị chỉ trích vì nấp, bạn hoàn toàn có thể nói rằng đó là vì toàn đội và nếu họ chưa đủ ngượng vì bị giết chết quá nhanh chóng khiến bạn buộc phải nấp.

7. Bạn không nên chạy thẳng một đường

Đã bao giờ bạn chú ý nhìn kẻ thù xông tới bạn, lắc lư, nhẩy tưng tưng như bọn thiếu niên sau vài cốc bia ? Bạn có ước rằng họ chạy thẳng vào bạn để bạn có thể dễ dàng bắn hạ như bạn đang xông thẳng vào địch thủ ? Di chuyển sang trái, phải và nhẩy liên tục làm cho bạn khó bị trúng đạn hơn.

Cho dù bạn không nghĩ rằng có kẻ thù gần đó, cũng đừng nên chạy thẳng một đường. Nếu quân địch xuất hiện đằng sau lưng bạn mà bạn không biết, ít ra là bạn cũng khó bị bắn trúng hơn. Tất nhiên là bạn không nên quá cường điệu việc này làm cho bạn giống như một thằng ngốc.

8. Bạn cần làm quen với các lệnh điện đàm (radio command)

Đây là cách tốt nhất và nhanh nhất để có thể làm đồng đội chú ý đến bạn khi bạn cần. Mặc dù chạy vòng quanh và hét lên những câu lệnh điện đàm ngu ngốc và vô dụng là rất vui nhưng bạn nên nhớ câu chuyện 'thằng bé chăn cừu và con sói'. Nếu bạn không sử dụng nó một cách hợp lý, sẽ chẳng ai quan tâm đến bạn khi bạn thực sự cần nó, vì thế hãy sử dụng nó một cách cẩn thận.

Bạn không cần phải thuộc tất cả các lệnh điện đàm nhưng có một số hữu dụng để biết.

Giả sử là các lệnh gọi điện đàm chưa bị thay đổi, sau đây là một vài lệnh hữu dụng:

Z1 - Cover me! - nên dùng để có sự hỗ trợ từ đồng đội của bạn, như thế bạn sẽ không đâm đầu vào một đống địch thủ mà không có ai để đổ lỗi là đã không hỗ trợ mình.

Z2 - You take the point Nếu bạn bị thương hoặc bạn chơi quá tệ (cũng có thể là bạn bị thương vì bạn chơi tệ quá), để một đồng đội khoẻ hơn, có khả năng hơn xông ra là một ý kiến hay (và để người đó bắn trước, hy vọng bạn có thể đánh cắp được kill đó (steal the kill)).

Z5 - Storm the Front ! Đây là lệnh gọi đồng đội xông lên tấn công phía trước và hy vọng bạn sẽ giết ké được vài người. Tất nhiên là có thể có kết quả ngược lại sự mong đợi là đồng đội của bạn bị giết hết chỉ còn mình bạn hay họ xông qua chiến tuyến và giết sạch kẻ thù. Đằng nào thì cũng chẳng có lợi lộc gì cho bạn.

Z6 - Taking fire, need assistance! bạn nghe tiếng gió thồi, nhìn thấy cây lắc lư ... hãy sử dụng lệnh này. Nó là cách nhanh nhất để có thể nhận được phản hồi từ đội của bạn. Cảm thấy cô đơn ? Taking fire, need assistance! Tất nhiên là bạn có thể nó một cách hợp pháp khi bạn thực sự bị bắn.

X1 - Go, go, go! đây là lệnh tuyệt vời để một ai đó xông lên chọc thủng phòng tuyến và bị bắn trước bạn. Cùng với Z2, lệnh này thể hiện rằng bạn muốn đồng đội xông lên trước. Nếu đồng đội của bạn có một chút bản năng sinh tồn, họ sẽ mặc kệ bạn nhưng có rất nhiều người đủ tin tưởng bạn để xông lên.

Nếu bạn sử dụng lệnh này, ít ra là bạn nên giả vờ xông lên theo vì điều đầu tiên đồng đội của bạn làm khi bị giết chết một cách dã man là quay lại xem điều gì xảy ra cho người hỗ trợ mình (là bạn).

C1 - Affirmative / Roger that nếu ai đó gọi hỗ trợ và bạn muốn ra hiệu rằng mình đã nghe thấy và họ không cần phải nói nữa, đừng hét vào radio của tôi nữa :D.

C8 - Negative nếu ai đó bảo bạn 'take the point' hay 'storm the front', đây là câu trả lời mà bạn muốn. Nếu họ muốn trở nên vĩ đại và dũng cảm, hãy để họ xông vào, còn tôi thì hanh phúc trong nơi nấp an toàn và ấm áp của mình :D Xin cảm ơn :)

C9 - Enemy down Nếu bạn trộm được kill của ai đó, hãy sử dụng lệnh này, để thông báo với đồng đội của bạn về sự đóng góp của mình. Họ may mắn có được bạn (xét cho cùng thì chỉ số 1/14 tốt hơn nhiều so với 0/14).

9. Bạn nên dừng lại, nhìn quanh, lắng nghe

Cách dễ nhất để bị giết là chạy ầm ầm trong mọi tình huống. Bạn có thể đảm bảo là sớm hay muộn (mà có lẽ là sớm) bạn sẽ chết nếu bạn tiếp tục chạy kiểu đó. Chạy tạo ra rất nhiều tiếng động và những người khác có thể nghe thấy và phục kích bạn.

Khi bạn tới khu vực mà bạn không chắc chắn, hãy dừng lại, nhìn quanh cẩn thận và lắng nghe tiếng chân của những người khác. Đa số người chơi chạy suốt cả trò chơi nên bạn có thể tự giúp mình bằng cách chờ đợi và lắng nghe. Tương tự, sử dụng nút đi thay vì chạy là một ý tưởng tốt nhất là khi không còn nhiều người chơi trong vòng và bạn không muốn đối phương biết vị trí của bạn và có thể biết lắng nghe đối phương ở đâu.

10. Bạn hãy sử dụng radar

Radar là một phương tiện rất hữu dụng trong Counter Strike để nhận diện mục tiêu của bạn. Đồng đội ở cùng tầng với bạn sẽ hiện ra trên rada như một dấu chấm. Đồng đội ở trên một tầng sẽ hiện ra như chữ 'T', đồng đội ở dưới một tầng sẽ hiện ra như chữ 'T' lộn ngược.

Nếu bạn nhìn thấy ai đó chuyển động từ xa, hãy nhìn trên radar xem đó có phải là đồng đội của bạn không. Nếu không phải, hãy ngắm và bắn (nếu không để 'friendly fire' thì bạn cứ bắn luôn cho chắc ăn). Nếu bạn bị tách ra khỏi đội của mình, hãy sử dụng radar để tập hợp lại.

Dịch từ 10 Commandments of the CS Rookie

Trích từ trang chủ

13. Himura-Kenji

Hướng dẫn sử dụng vũ khí trong Counter Strike

1. Súng lục

.45 USP Tactical

Giá : $500

Băng đạn : 12 viên

Số đạn có thể mang theo : 48 viên

USP là súng lục mặc định của Counter Terroris. Nó mạnh thuộc loại trung bình trong các loại súng lục và có thể được gắn giảm thanh. Khi gắn giảm thanh, khẩu súng sẽ ít phát ra tiếng kêu hơn nhưng bù lại sức mạn của đạn sẽ giảm đi.

Khẩu này có độ giật khi bắn (recoil) bình thường và bị giới hạn ở tốc độ bắn (dù bạn có bấm nút bắn nhanh đến thế nào đi nữa thì nó cũng chỉ có thể bắn ở một tốc độ nhất định).

Glock 18 Select Fire

Giá : $400

Băng đạn : 20 viên

Số đạn có thể mang theo : 120 viên

Glock là súng lục mặc định của Terrorist. Đây có lẽ là súng lục yếu nhất nhưng bù lại với khả năng bắn rất nhanh và ít giật.

Glock có khả năng bắn từng viên một hay 3 viên một lúc. Bạn có thể thay đổi giữa hai chế độ bằng cách bấm chuột phải (hoặc secondary attack key nếu bạn đã thay đổi nút này). Glock khá chính xác khi bạn bắn từng viên một, độ chính xác sẽ giảm đi nhiều khi bạn bắn 3 viên một.

Desert Eagle

Giá : $650

Băng đạn : 7 viên

Số đạn có thể mang theo : 35 viên

Là một trong những khẩu súng lục đắt nhất, Desert Eagle cũng là khẩu mạnh nhất. Tuy băng đạn của Desert Eagle nhỏ và độ giật khi bắn khá lớn nhưng bù lại sức mạnh khủng khiếp của nó đã làm cho Desert Eagle trở thành sự lựa chọn của rất nhiều người chơi, đặc biệt là vòng đầu tiên khi mỗi người chỉ có một khẩu súng lục. Hai hoặc ba viên đạn chính xác sẽ hạ bất cứ người chơi nào.

Sig P228

Giá : $600

Băng đạn : 13 viên

Số đạn có thể mang theo : 52 viên

Rẻ hơn Desert Eagle một chút nhưng khẩu súng này không được ưa chuộng lắm vì nó không được mạnh như Desert Eagle. Khá giống như USP nhưng mạnh hơn một chút (Mạnh hơn USP và Glock) và có băng đạn khá nhiều.

P228 thường được sử dụng trong những vòng đầu hoặc vũ khí thứ hai cho những người chơi bắn tỉa (sniper).

Dual Beretta 96G Elites

Giá : $1000

Băng đạn : 2x15 viên

Đây là vũ khí phụ (secondary weapon) đắt nhất. Chỉ có Terrorist mới có thể mua được Elites. Giá của nó cũng khá hợp lý vì băng đạn lớn (30 viên trước khi phải lên đạn lại) và khá mạnh.

Elites quá đắt cho những vòng đấu đầu nên nó thường những người chơi có thừa tiền hoặc những người quá nghèo để mua tiểu liên (sub-machine gun). Khẩu này có một khiếm khuyết lớn là thời gian lên đạn khá chậm nên nếu bạn muốn dùng khẩu này thì hãy xử lý đối thủ của mình trước khi phải lên đạn.

FN Five-Seven

Giá : $750

Số đạn có thể mang theo : 80 viên

Có mặt ngay trong bản chính thức đầu tiên của Counter Strike, chỉ có Counter Terrorist mới có thể mua được khẩu này.

Với tốc độ bắn rất nhanh và băng đạn khá lớn, FiveSeven khá hữu dụng trong vai trò vũ khí hỗ trợ. Mặc dù không mạnh như một số súng lục khác nhưng khẩu này cũng khá mạnh (tuy nhiên còn kém Desert Eagle). Tương đối đắt nên FiveSeven thường thấy ở những vòng sau.

2. Shotgun

Cực kỳ hiệu quả nếu được sử dụng đúng, shotgun rất đáng được chú ý.

Benelli M3 Super 90

Giá: $1700

Băng đạn: 8 viên

Số đạn có thể mang theo: 32 viên

Rẻ nhất trong số 2 khẩu shotgun, M3 là loại vũ khí bắn từng viên một và thời gian lên đạn sau mỗi lần bắn là đáng kể.

M3 không có hiệu quả khi chiến đấu ở tầm xa nhưng rất lợi hại trong cận chiến. Với giá rất rẻ, M3 là vũ khí lợi hạiđể hỗ trợ bắn tỉa hoặc cận chiến với kẻ thù trong những vòng đầu.

Benelli XM1040

Giá: $3000

Băng đạn: 7 viên

Số đạn có thể mang theo : 32 viên

Đắt hơn hẳn so với M3 nhưng XM1040 có thể bắn liên thanh và bắn hết băng đạn trong nháy mắt. Rất mạnh khi bắn ở tầm gần và không phải lên đạn sau mỗi lần bóp cò khiến nó trở thành một vũ khí xuất sắc cho cận chiến như khi tấn công ào ạt hay phòng thủ một khu vực hẹp.

Tuy nhiên khả năng bắn rất nhanh khiến cho XM1040 nhanh chóng bắn hết đạn do vậy khi sử dụng khẩu này bạn nên nạp đạn trước cho khẩu súng lục của bạn :)

3. Tiểu liên:

Mặc dù không mạnh lắm và tầm bắn ngắn, tiểu liên vẫn được sử dụng rộng rãi.

MP5 Navy

Giá: $1500

Băng đạn: 30 viên

Số đạn có thể mang theo: 120 viên

Mặc dù không mạnh lắm nhưng MP5 Navy cực kỳ phổ biến trong những vòng đầu. Nó cực kỳ chính xác, đặc biệt là khi bạn đang cúi người (crouching) và có tốc độ bắn rất cao khiến nó có thể giết kẻ thù dù ở tầm xa trung bình. Mặc dù có tốc độ bắn rất cao nhưng bạn ít có khả năng hết đạn vì bạn có thể mang theo mình 120 viên đạn.

Steyr Tactical Machine Pistol (TMP)

Giá: $1250

TMP hơi yếu nhưng bù lại tốc độ bắn của nó rất nhanh làm cho nó trở nên hữu dụng khi bắn nhau tầm gần. Khi tầm bắn xa hơn, khẩu súng kém hiệu quả hơn. TMP được cài giảm thanh sẵn và nó là vũ khí chính rẻ nhất trong trò chơi. Chỉ có Counter Terrorist mới có thể mua TMP.

FN P90

Giá: $2350

Băng đạn: 50 viên

Số đạn có thể mang theo: 100 viên

Đây là khẩu tiểu liên mạnh nhất, P90 đã từng là sự lựa chọn số một trong một thời gian dài ở những phiên bản trước của Counter Strike. P90 có tốc độ bắn cao và khá mạnh. Tuy nhiên nó rất giật khi bắn và độ chính xác thấp khiến P90 hữu dụng nhất khi chiến đấu ở tầm gần. Để bắn trúng bất kỳ thứ gì ở tầm trung người chơi sẽ phải bắn từng loạt ngắn (short bursts of fires) để giữ độ chính xác. Băng đạn lớn khiến P90 hoàn hảo cho việc bắn chặn hoặc cận chiến khi đa số các vũ khí khác đã hết đạn trước.

Ingram Mac-10

Giá: $1400

Số đạn có thể mang theo: 90 viên

Không mạnh lắm nhưng bắn rất nhanh, khẩu súng này thường chỉ được sử dụng bởi Terrorist trong những bài ám sát VIP (Assassination map). Hữu dụng trong tầm ngắn nhưng rất nhanh chóng mất hiệu quả khi tầm bắn xa hơn. Thường được sử dụng trong những vòng đầu tiên khi súng trường (rifle) chưa phổ biến. Mac-10 hiệu quả nhất khi được sử dụng trong cận chiến hoặc trong vai trò giúp đỡ.

H&K UMP45

Giá: $1800

Băng đạn: 25 viên

Được giới thiệu trong bản 1.0 của Counter Strike, UMP45 tương tự với MP5 Navy nhưng tốc độ bắn chậm hơn và mạnh hơn MP5. UMP45 chỉ có 25 viên đạn trong một băng nhưng tốc độ bắn chậm hơn do vậy điều này không có nghĩa là bạn sẽ hết đạn một cách nhanh chóng. Sức mạn của UMP45 khiến nó hữu dụng khi tầm gần nhưng cũng như các khẩu tiểu liên khác, khả năng của nó giảm theo khoảng cách.

4-1. AK-47

Giá: $2500

Băng đạn: 7.62mm, 30 viên

Số đạn tối đa có thể mang theo: 90 viên

AK 47 là khẩu súng trường rẻ nhất trong Counter Strike và cũng đồng thời là khẩu đơn giản nhất. AK 47 rất mạnh nhưng độ giật khi bắn cao và không chính xác khi bắn xa trừ khi bạn bắn từng loạt ngắn. Nếu bạn có thể bắn theo cách này, AK 47 cực kỳ nguy hiểm, kể cả khi cách đối phương rất xa. AK 47 hữu dụng nhất ở tầm gần và tầm trung khi bạn có thể ngắm đối phương dễ dàng hơn. AK 47 có đủ sức mạnh để tấn công vị trí kẻ địch nấp hay hỗ trợ những vũ khí bắn xa hơn. Chỉ có Terroris mới mua được AK 47.

4-2. SG-552 Commando

Giá: $3500

Băng đạn: 5.56mm, 30 viên

Sig Commando 552 là vũ khí tuyệt vời cho mọi mục đích. Nó rất mạnh khi bắn gần và có ống ngắm (zoom) khi bắn xa. Mặc dù độ giật khi bắn là đáng kể làm cho nó trở nên không chính xác khi bắn một loạt dài nhưng khi bắn từng loạt ngắn, Sig Commando 552 chính xác và mạnh. Sig Commando 552 hữu dụng trong cả tấn công và phòng ngự tuy nhiên chỉ có Terrorist mới mua được khẩu này.

4-3. Colt M4A1 Carbine

Giá: $3100

Chỉ dành riêng cho Counter Terrorist, Colt đã từng là sự lựa chọn số một của rất nhiều người chơi trong những phiên bản đầu của Counter Strike. Trong phiên bản 6.5, Colt bị bỏ mất ống ngắm để game cân bằng hơn làm cho nó trở nên kém thông dụng. Thay vào đó là một ống giảm thanh có thể tháo lắp được (nhưng sẽ làm giảm độ mạnh của súng khi sử dụng). Mặc dù vậy, Colt vẫn là một vũ khí rất mạnh, sự phối hợp giữa độ chính xác và độ giật thấp làm cho nó rất hiệu quả khi bắn đối phương ở tầm trung tới ngắn và có thể xa hơn nếu người sử dụng có khả năng.

4-4. Steyr AUG A1

Cũng dành riêng cho Counter Terrorist, Steyr AUG khá giống Sig Commando. Nó rất mạnh trong tầm ngắn và có ống ngắm cho bắn xa. Cũng giống như Sig Commando, AUG hữu dụng trong mọi tình huống.

4-5. Steyr Scout

Giá: $2700

Băng đạn: 7.62mm, 10 viên

Số đạn tối đa có thể mang theo: 60 viên

Là khẩu súng bắn tỉa rẻ nhất, Scout cũng là khẩu kém mạnh nhất. Tuy vậy, đạn của nó cũng đủ mạnh để xuyên qua các hộp và tường. Scout là loại vũ khí bắn từng viên một và là khẩu bắn tỉa chính xác nhất trong trò chơi. Scout hiệu quả nhất khi người sử dụng không di chuyển và chính xác nhất khi người sử dụng đang quỳ (crouching).

Vì không mạnh như các khẩu bắn tỉa khác và thực tế là nó chỉ bắn từng viên một được, tốt nhất bạn nên bắn tỉa từ rất xa với chỗ nấp và/hoặc một người chơi khác hỗ trợ bạn với vũ khí thích hợp. Nếu người sử dụng Scout bị tất công ở tầm gần, sử dụng súng lục tốt hơn nhiều là tiếp tục ngắm bắn đối phương với khẩu Scout.

4-6. Arctic Warfare Police Magnum (AWP)

Giá: $4750

Băng đạn: 0.338 Lapua, 10 viên.

Số đạn tối đa có thể mang theo: 30 viên

Là vũ khí mạnh nhất trong trò chơi, chỉ cần một viên đạn của AWP trúng đối phương bất cứ đâu (trừ cạnh sườn) là bạn đã hạ được đối thủ. AWP cũng là vũ khí bắn viên một và chính xác nhất khi người sử dụng quỳ tại chỗ. Tốt nhất bạn nên bắn từ rất xa, đặc biệt là những chỗ quân địch hay qua lại. Đạn AWP dễ dàng xuyên thủng tường, cửa, hộp với đủ sức mạnh để giết bất kỳ thứ gì nó bắn trúng. Cũng giống như Scout, sẽ là mạo hiểm nếu bạn sử dụng AWP trong cận chiến nơi khẩu súng lục sẽ là sự lựa chọn tốt hơn.

4-7. G3/SG-1 Precision Sniper Rifle

Giá: $5000

Băng đạn: 7.62mm, 20 viên

Là khẩu súng bắn tỉa đắt nhất, G3 không mạnh bằng AWP nhưng bù lại nó có thể bắn một tràng và có băng đạn 20 viên. Thời gian nạp đạn của nó chậm hơn so với những khẩu súng trường khác nhưng bù lại bạn ít phải lên đạn với băng đạn khá nhiều.

Nó cũng đạt độ chính xác nhất khi người sử dụng quỳ tại chỗ và mất hết độ chính xác khi người sử dụng di động.

Nó hiệu quả nhất ở tầm xa tới tầm trung nơi 20 viên đạn có thể giúp người sử dụng tạm thời làm choáng váng đối phương khi bắn trúng phát đầu tiên, tạo cơ hội để giết chết đối phương.

Cũng giống như các khẩu bắn tỉa khác, nó không hiệu quả ở tầm ngắn nhưng không đến nỗi như Scout và AWP vì nó không phải lên đạn ngay sau khi bạn bắn trượt một viên.

4-8. SG-550 Sniper Rifle

Giá: $4200

Khẩu súng trường mới nhất được giới thiệu, SG 550 tương đồng với SG1-G3. SG550 không có khả năng giết chết đối phương chỉ bằng một viên đạn nhưng vài viên đạn được ngắm chính xác sẽ giết bất kỳ kẻ thù nào. SG550 có băng đạn 30 viên, nhiều nhất trong loại súng bắn tỉa. Điều này cũng hợp lý vì SG550 tương đối kém chính xác. Thực tế cho thấy bạn có thể ngắm hết cỡ (full zoom) và bắn mà vẫn không trúng điểm ngắm. Đây là lý do khẩu súng này có băng đạn lớn.

5. Súng máy

5-1. FN M249 Para

Giá: $5750

Băng đạn: 5.56mm, 100 viên

Số đạn tối đa có thể mang theo: 200 viên

Para cực kỳ mạnh có băng đạn cực lớn và tốc đô bắn rất cao. Tuy nhiên nó có một nhược điểm lớn là rất không chính xác sau vài viên đạn đầu tiên cũng như giá quá đắt của nó.

Para có thể giữ độ chính xác nếu người sử dụng quỳ khi bắn và bắn từng loạt ngắn và sức mạnh của nó khiến nó trở nên hiệu quả ngay cả khi bắn xa.

Nó có khả năng bắn xuyên tường, hộp và vẫn còn rất mạnh sau khi xuyên qua vật cản. Para được sử dụng hiệu quả nhất trong những chỗ chật hẹp khi mà độ chính xác không quan trọng lắm và bắn hỗ trợ khi tấn công vào vị trí quân địch phòng thủ.

14. killer13

killer13 C O N T R A

lolz mấy cái này có từ xưa rồi mà trời, post gì lắm thế
    Câu MP hả?
    =)) =))
    cẩn thận anh Lara đọc được lại ăn CC giờ.

15. Himura-Kenji

Hướng dẫn sử dụng vũ khí trong Counter Strike

1. Súng lục

.45 USP Tactical

Giá : $500

Băng đạn : 12 viên

Số đạn có thể mang theo : 48 viên

USP là súng lục mặc định của Counter Terroris. Nó mạnh thuộc loại trung bình trong các loại súng lục và có thể được gắn giảm thanh. Khi gắn giảm thanh, khẩu súng sẽ ít phát ra tiếng kêu hơn nhưng bù lại sức mạn của đạn sẽ giảm đi.

Khẩu này có độ giật khi bắn (recoil) bình thường và bị giới hạn ở tốc độ bắn (dù bạn có bấm nút bắn nhanh đến thế nào đi nữa thì nó cũng chỉ có thể bắn ở một tốc độ nhất định).

Glock 18 Select Fire

Giá : $400

Glock là súng lục mặc định của Terrorist. Đây có lẽ là súng lục yếu nhất nhưng bù lại với khả năng bắn rất nhanh và ít giật.

Glock có khả năng bắn từng viên một hay 3 viên một lúc. Bạn có thể thay đổi giữa hai chế độ bằng cách bấm chuột phải (hoặc secondary attack key nếu bạn đã thay đổi nút này). Glock khá chính xác khi bạn bắn từng viên một, độ chính xác sẽ giảm đi nhiều khi bạn bắn 3 viên một.

Desert Eagle

Giá : $650

Băng đạn : 7 viên

Số đạn có thể mang theo : 35 viên

Là một trong những khẩu súng lục đắt nhất, Desert Eagle cũng là khẩu mạnh nhất. Tuy băng đạn của Desert Eagle nhỏ và độ giật khi bắn khá lớn nhưng bù lại sức mạnh khủng khiếp của nó đã làm cho Desert Eagle trở thành sự lựa chọn của rất nhiều người chơi, đặc biệt là vòng đầu tiên khi mỗi người chỉ có một khẩu súng lục. Hai hoặc ba viên đạn chính xác sẽ hạ bất cứ người chơi nào.

Sig P228

Giá : $600

Băng đạn : 13 viên

Số đạn có thể mang theo : 52 viên

Rẻ hơn Desert Eagle một chút nhưng khẩu súng này không được ưa chuộng lắm vì nó không được mạnh như Desert Eagle. Khá giống như USP nhưng mạnh hơn một chút (Mạnh hơn USP và Glock) và có băng đạn khá nhiều.

P228 thường được sử dụng trong những vòng đầu hoặc vũ khí thứ hai cho những người chơi bắn tỉa (sniper).

Dual Beretta 96G Elites

Giá : $1000

Băng đạn : 2x15 viên

Đây là vũ khí phụ (secondary weapon) đắt nhất. Chỉ có Terrorist mới có thể mua được Elites. Giá của nó cũng khá hợp lý vì băng đạn lớn (30 viên trước khi phải lên đạn lại) và khá mạnh.

Elites quá đắt cho những vòng đấu đầu nên nó thường những người chơi có thừa tiền hoặc những người quá nghèo để mua tiểu liên (sub-machine gun). Khẩu này có một khiếm khuyết lớn là thời gian lên đạn khá chậm nên nếu bạn muốn dùng khẩu này thì hãy xử lý đối thủ của mình trước khi phải lên đạn.

FN Five-Seven

Giá : $750

Số đạn có thể mang theo : 80 viên

Có mặt ngay trong bản chính thức đầu tiên của Counter Strike, chỉ có Counter Terrorist mới có thể mua được khẩu này.

Với tốc độ bắn rất nhanh và băng đạn khá lớn, FiveSeven khá hữu dụng trong vai trò vũ khí hỗ trợ. Mặc dù không mạnh như một số súng lục khác nhưng khẩu này cũng khá mạnh (tuy nhiên còn kém Desert Eagle). Tương đối đắt nên FiveSeven thường thấy ở những vòng sau.

2. Shotgun

Cực kỳ hiệu quả nếu được sử dụng đúng, shotgun rất đáng được chú ý.

Benelli M3 Super 90

Giá: $1700

Băng đạn: 8 viên

Số đạn có thể mang theo: 32 viên

Rẻ nhất trong số 2 khẩu shotgun, M3 là loại vũ khí bắn từng viên một và thời gian lên đạn sau mỗi lần bắn là đáng kể.

M3 không có hiệu quả khi chiến đấu ở tầm xa nhưng rất lợi hại trong cận chiến. Với giá rất rẻ, M3 là vũ khí lợi hạiđể hỗ trợ bắn tỉa hoặc cận chiến với kẻ thù trong những vòng đầu.

Benelli XM1040

Giá: $3000

Băng đạn: 7 viên

Số đạn có thể mang theo : 32 viên

Đắt hơn hẳn so với M3 nhưng XM1040 có thể bắn liên thanh và bắn hết băng đạn trong nháy mắt. Rất mạnh khi bắn ở tầm gần và không phải lên đạn sau mỗi lần bóp cò khiến nó trở thành một vũ khí xuất sắc cho cận chiến như khi tấn công ào ạt hay phòng thủ một khu vực hẹp.

Tuy nhiên khả năng bắn rất nhanh khiến cho XM1040 nhanh chóng bắn hết đạn do vậy khi sử dụng khẩu này bạn nên nạp đạn trước cho khẩu súng lục của bạn :)

3. Tiểu liên:

Mặc dù không mạnh lắm và tầm bắn ngắn, tiểu liên vẫn được sử dụng rộng rãi.

MP5 Navy

Giá: $1500

Mặc dù không mạnh lắm nhưng MP5 Navy cực kỳ phổ biến trong những vòng đầu. Nó cực kỳ chính xác, đặc biệt là khi bạn đang cúi người (crouching) và có tốc độ bắn rất cao khiến nó có thể giết kẻ thù dù ở tầm xa trung bình. Mặc dù có tốc độ bắn rất cao nhưng bạn ít có khả năng hết đạn vì bạn có thể mang theo mình 120 viên đạn.

Steyr Tactical Machine Pistol (TMP)

Giá: $1250

TMP hơi yếu nhưng bù lại tốc độ bắn của nó rất nhanh làm cho nó trở nên hữu dụng khi bắn nhau tầm gần. Khi tầm bắn xa hơn, khẩu súng kém hiệu quả hơn. TMP được cài giảm thanh sẵn và nó là vũ khí chính rẻ nhất trong trò chơi. Chỉ có Counter Terrorist mới có thể mua TMP.

FN P90

Giá: $2350

Băng đạn: 50 viên

Đây là khẩu tiểu liên mạnh nhất, P90 đã từng là sự lựa chọn số một trong một thời gian dài ở những phiên bản trước của Counter Strike. P90 có tốc độ bắn cao và khá mạnh. Tuy nhiên nó rất giật khi bắn và độ chính xác thấp khiến P90 hữu dụng nhất khi chiến đấu ở tầm gần. Để bắn trúng bất kỳ thứ gì ở tầm trung người chơi sẽ phải bắn từng loạt ngắn (short bursts of fires) để giữ độ chính xác. Băng đạn lớn khiến P90 hoàn hảo cho việc bắn chặn hoặc cận chiến khi đa số các vũ khí khác đã hết đạn trước.

Ingram Mac-10

Giá: $1400

Số đạn có thể mang theo: 90 viên

Không mạnh lắm nhưng bắn rất nhanh, khẩu súng này thường chỉ được sử dụng bởi Terrorist trong những bài ám sát VIP (Assassination map). Hữu dụng trong tầm ngắn nhưng rất nhanh chóng mất hiệu quả khi tầm bắn xa hơn. Thường được sử dụng trong những vòng đầu tiên khi súng trường (rifle) chưa phổ biến. Mac-10 hiệu quả nhất khi được sử dụng trong cận chiến hoặc trong vai trò giúp đỡ.

H&K UMP45

Giá: $1800

Băng đạn: 25 viên

Được giới thiệu trong bản 1.0 của Counter Strike, UMP45 tương tự với MP5 Navy nhưng tốc độ bắn chậm hơn và mạnh hơn MP5. UMP45 chỉ có 25 viên đạn trong một băng nhưng tốc độ bắn chậm hơn do vậy điều này không có nghĩa là bạn sẽ hết đạn một cách nhanh chóng. Sức mạn của UMP45 khiến nó hữu dụng khi tầm gần nhưng cũng như các khẩu tiểu liên khác, khả năng của nó giảm theo khoảng cách.

4-1. AK-47

Giá: $2500

Băng đạn: 7.62mm, 30 viên

AK 47 là khẩu súng trường rẻ nhất trong Counter Strike và cũng đồng thời là khẩu đơn giản nhất. AK 47 rất mạnh nhưng độ giật khi bắn cao và không chính xác khi bắn xa trừ khi bạn bắn từng loạt ngắn. Nếu bạn có thể bắn theo cách này, AK 47 cực kỳ nguy hiểm, kể cả khi cách đối phương rất xa. AK 47 hữu dụng nhất ở tầm gần và tầm trung khi bạn có thể ngắm đối phương dễ dàng hơn. AK 47 có đủ sức mạnh để tấn công vị trí kẻ địch nấp hay hỗ trợ những vũ khí bắn xa hơn. Chỉ có Terroris mới mua được AK 47.

4-2. SG-552 Commando

Sig Commando 552 là vũ khí tuyệt vời cho mọi mục đích. Nó rất mạnh khi bắn gần và có ống ngắm (zoom) khi bắn xa. Mặc dù độ giật khi bắn là đáng kể làm cho nó trở nên không chính xác khi bắn một loạt dài nhưng khi bắn từng loạt ngắn, Sig Commando 552 chính xác và mạnh. Sig Commando 552 hữu dụng trong cả tấn công và phòng ngự tuy nhiên chỉ có Terrorist mới mua được khẩu này.

4-3. Colt M4A1 Carbine

Giá: $3100

Chỉ dành riêng cho Counter Terrorist, Colt đã từng là sự lựa chọn số một của rất nhiều người chơi trong những phiên bản đầu của Counter Strike. Trong phiên bản 6.5, Colt bị bỏ mất ống ngắm để game cân bằng hơn làm cho nó trở nên kém thông dụng. Thay vào đó là một ống giảm thanh có thể tháo lắp được (nhưng sẽ làm giảm độ mạnh của súng khi sử dụng). Mặc dù vậy, Colt vẫn là một vũ khí rất mạnh, sự phối hợp giữa độ chính xác và độ giật thấp làm cho nó rất hiệu quả khi bắn đối phương ở tầm trung tới ngắn và có thể xa hơn nếu người sử dụng có khả năng.

4-4. Steyr AUG A1

Cũng dành riêng cho Counter Terrorist, Steyr AUG khá giống Sig Commando. Nó rất mạnh trong tầm ngắn và có ống ngắm cho bắn xa. Cũng giống như Sig Commando, AUG hữu dụng trong mọi tình huống.

4-5. Steyr Scout

Giá: $2700

Băng đạn: 7.62mm, 10 viên

Là khẩu súng bắn tỉa rẻ nhất, Scout cũng là khẩu kém mạnh nhất. Tuy vậy, đạn của nó cũng đủ mạnh để xuyên qua các hộp và tường. Scout là loại vũ khí bắn từng viên một và là khẩu bắn tỉa chính xác nhất trong trò chơi. Scout hiệu quả nhất khi người sử dụng không di chuyển và chính xác nhất khi người sử dụng đang quỳ (crouching).

Vì không mạnh như các khẩu bắn tỉa khác và thực tế là nó chỉ bắn từng viên một được, tốt nhất bạn nên bắn tỉa từ rất xa với chỗ nấp và/hoặc một người chơi khác hỗ trợ bạn với vũ khí thích hợp. Nếu người sử dụng Scout bị tất công ở tầm gần, sử dụng súng lục tốt hơn nhiều là tiếp tục ngắm bắn đối phương với khẩu Scout.

4-6. Arctic Warfare Police Magnum (AWP)

Giá: $4750

Băng đạn: 0.338 Lapua, 10 viên.

Số đạn tối đa có thể mang theo: 30 viên

Là vũ khí mạnh nhất trong trò chơi, chỉ cần một viên đạn của AWP trúng đối phương bất cứ đâu (trừ cạnh sườn) là bạn đã hạ được đối thủ. AWP cũng là vũ khí bắn viên một và chính xác nhất khi người sử dụng quỳ tại chỗ. Tốt nhất bạn nên bắn từ rất xa, đặc biệt là những chỗ quân địch hay qua lại. Đạn AWP dễ dàng xuyên thủng tường, cửa, hộp với đủ sức mạnh để giết bất kỳ thứ gì nó bắn trúng. Cũng giống như Scout, sẽ là mạo hiểm nếu bạn sử dụng AWP trong cận chiến nơi khẩu súng lục sẽ là sự lựa chọn tốt hơn.

4-7. G3/SG-1 Precision Sniper Rifle

Giá: $5000

Băng đạn: 7.62mm, 20 viên

Là khẩu súng bắn tỉa đắt nhất, G3 không mạnh bằng AWP nhưng bù lại nó có thể bắn một tràng và có băng đạn 20 viên. Thời gian nạp đạn của nó chậm hơn so với những khẩu súng trường khác nhưng bù lại bạn ít phải lên đạn với băng đạn khá nhiều.

Nó cũng đạt độ chính xác nhất khi người sử dụng quỳ tại chỗ và mất hết độ chính xác khi người sử dụng di động.

Nó hiệu quả nhất ở tầm xa tới tầm trung nơi 20 viên đạn có thể giúp người sử dụng tạm thời làm choáng váng đối phương khi bắn trúng phát đầu tiên, tạo cơ hội để giết chết đối phương.

Cũng giống như các khẩu bắn tỉa khác, nó không hiệu quả ở tầm ngắn nhưng không đến nỗi như Scout và AWP vì nó không phải lên đạn ngay sau khi bạn bắn trượt một viên.

4-8. SG-550 Sniper Rifle

Giá: $4200

Khẩu súng trường mới nhất được giới thiệu, SG 550 tương đồng với SG1-G3. SG550 không có khả năng giết chết đối phương chỉ bằng một viên đạn nhưng vài viên đạn được ngắm chính xác sẽ giết bất kỳ kẻ thù nào. SG550 có băng đạn 30 viên, nhiều nhất trong loại súng bắn tỉa. Điều này cũng hợp lý vì SG550 tương đối kém chính xác. Thực tế cho thấy bạn có thể ngắm hết cỡ (full zoom) và bắn mà vẫn không trúng điểm ngắm. Đây là lý do khẩu súng này có băng đạn lớn.

5. Súng máy

5-1. FN M249 Para

Giá: $5750

Băng đạn: 5.56mm, 100 viên

Số đạn tối đa có thể mang theo: 200 viên

Para cực kỳ mạnh có băng đạn cực lớn và tốc đô bắn rất cao. Tuy nhiên nó có một nhược điểm lớn là rất không chính xác sau vài viên đạn đầu tiên cũng như giá quá đắt của nó.

Para có thể giữ độ chính xác nếu người sử dụng quỳ khi bắn và bắn từng loạt ngắn và sức mạnh của nó khiến nó trở nên hiệu quả ngay cả khi bắn xa.

Nó có khả năng bắn xuyên tường, hộp và vẫn còn rất mạnh sau khi xuyên qua vật cản. Para được sử dụng hiệu quả nhất trong những chỗ chật hẹp khi mà độ chính xác không quan trọng lắm và bắn hỗ trợ khi tấn công vào vị trí quân địch phòng thủ

16. Himura-Kenji

Có người kêu mình ghi kỹ hơn

17. Himura-Kenji

Bài hùi nãy là mình - có người nhò mình viết kỹ hơn

18. Himura-Kenji

Có ai có ý kiến gì ko.
    Nếu có xin gửi tin nhắn giùm nha.
    Hi`hi`hi`:D
    Chúc các bạn chơi CS vui nha.
    có ai còn chơi CS không.?
    Hi`hi`hi`hi`hi`hi`
    hi`ih`ih`hi`
    Có Ai hay chơi 4.6 ko
    Có ai hay chơi 4.3 ko
    minh giỏi cả hai cái kia- khiem tốm.

19. tryagain

tryagain Donkey Kong

cả langnf ơi, cho hỏi cái, có bản anticrack nào để chống lại bản crack nhìn xuyên tường không ? Có bản crack nhìn xuyên tươngf mà bất kỳ máy nào cũng có thể dùng được, không phân biệt máy chủ hay máy thành viên, va những người cùng chơi không hề biết.
    Thông báo nhanh giùm tui nhe', cảm ơn nhiều.
    Bọn tui đang định tổ chức giải CS1.6, phải có bản anticrack mới an tâm được.
    Có cái hay là, Crack này chỉ dùng được với WinXP1 mà thôi, còn lại, không hiểu sao không dùng được.

20. rongnhatgan

rongnhatgan Youtube Master Race

Tui dùng ADSL + router , ví dụ IP của tui là 66.249.64.45 , khi tui cài server cho một máy thì ip sẽ là 192.168.0.2:27960 . Tui muốn hỏi cách cài hoặc config làm sao bạn tui có thể vào server của tui chơi được ?
    Xin cảm ơn .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.