hỏi đáp các vấn đề trong heroes - lính mới hãy vào đây ^_^

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi supermanhp, 14/6/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

hehe, nguyên văn trong nhà up item là thế này:

upgrade artifac level 1 to level 2: 2000
    upgrade artifac level 2 to level 3: 3000
    upgrade artifac level 3 to level 4: 4000 and so on.

hehe, các bác mún hỉu chữ 'so on' thế nào thì hỉu nhưng túm lại là ko thể up lên đồ cộng all, và đồ cộng all cũng ko thể up típ được.

2. Barca

Barca Donkey Kong

__Không hiểu oánh nhà castle chọn con commander như sau có ổn không :Defence ,Attack,Power Magic ,Damage...
    __Mấy cái Reduce attack hay Defence là chi vậy mấy sếp.

3. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Chưa chơi kí nè beo giờ nhưng theo tui thì Reduce att và Def đương nhiên là để làm giảm sát thương phải chịu đựng!

4. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Cũng ổn!Nhưng tui nghĩ bác nên chọn speed thì hay hơn.Thực ra tui không thích chọn magic power lắm.
    Too Lyon:Bác chơi MU bao giờ chưa????Phê lắm!tui mới chơi ham quá.Mấy hôm nay không lên GVN được.

5. hoangtuluoi308

hoangtuluoi308 T.E.T.Я.I.S

Tên này quảng cáo MU ở đây làm chi zậy, đây là box heroes đó nha ! Muốn quảng cáo MU thì vô box MU đi, ở đó có bạn vui hơn, tui cũng đang chơi MU nè !

6. darkpower

ấy thằng cha này chọn att, dep, magic, dam thì ko ổn rùi. Con này uýnh nhau thì hay thật nhưng với speed 4 thì ko hỉu đánh đấm kỉu gì đây.

hehe, theo tui thì chọn thế này là hay nhất nè: dam, health, magic, và speed. Tướng luyện lên tầm level 20-25 thì cực kỳ khủng khíp với chiu att 2 lần và death stare, chỉ với một turn có thể giết thịt 10 chú angel như chơi :*

7. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Đúng roài.Att+defen không quan trọng bằng speed.Nên ưu tiến speed thì hơn vì mình đi trước sẽ làm chủ cục diện trận đấu.Bác nên chọn như bác dark nới thì hợp lí hơn.

8. hoangtuluoi308

Speed thì tất nhiên là lợi rùi ! Nhưng speed đi trước lắm lúc lại bất lợi mới chết chứ, nếu như đổ độc hay là sét thẳng, sét cong thì không vấn đề nhưng mừ blind 1 đạo của địch, turn sau hắn giải phép cũng bực lắm cơ !

9. Antimagic

Antimagic Donkey Kong

Không hỉu lắm, xài blind thì speed cao có gì là bất lợi so với speed thấp đâu nhỉ? Mà nhân thể hỏi các bác cái này luôn. Commander mà speed thấp thì có ảnh hưởng tới nước đi của tướng không nhỉ? Cả mấy con thần giúp mình tăng một chỉ số căn bản ý, tụi nó speed thấp như vầy có giảm nước đi của tướng không nhỉ?

10. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

He he he chẳng hiểu blin để làm gì.Speed cao thì ai chả muốn chứ.Mình làm chủ trận đấu thì mình có lợi còn gì nữa.Bác không hiểu à.Cứ thử mang toàn quân trâu chó mà speed thấp thì sẽ biết ngay mà.
    Too Antil:Tui nghĩ là nếu comander thì không còn các thằng thần muốn có nó thì mình phải tốn slot thì phải.Mõi thằng chiếm 1 ô đúng không????nếu thế tui nghĩ mang theo chúng se giảm đấy.

11. darkpower

y cua thang cha HTL la speed cao, toi turn dau tien cua minh la blind dich lun. The la toi turn cua no, no cung dispel luon.

hihi, thong thuong neu toi choi, bao h toi cung cast phep cuoi tran, doan dau bao h cung wait da. Nen speed cao cung co loi la sau khi wait thi minh se duoc di cuoi cung, luc do cast van chua muon. Uynh voi nguoi thi chuyen cast phep vao luc nao, truoc no hay sau no la rat quan trong. Vd, minh vua slow all, no lai haste all thì có phải là mình phí chưởng ko :) hoặc mình blind nó, nó cast lại antimagic, thế là mình cũng coi như chưa cast :)

cái nầy thì chắc ai chả bít đúng ko, nhưng vận dụng chuối phết :) hihi, đôi khi là thử lòng kiên nhẫn của nhau. Thông thường thằng nào cast phép trước đều là thằng quân yếu hơn, speed thấp hơn nên ko thể nắm giữ thế chủ động. Hoặc nếu ko là thằng tướng magic gặp might.

12. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Nói thế chứ tuỳ tình hình mà mình vận dụng phép thế nào cho hợp lí thôi.VD biết nó không có air thì thường slow là nhất rồi.
    Vận dụng phép như bác Dark nói chí lí phết.Thằng nào mất kiên nhẫn trước là die ngay.

13. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

att là tăng sức đánh của com còn de là tăng sức phòng ngự . Nhưng mà theo bản thân tôi thi những con tướng đi chinh chién thì nên lấy 4 phép cuối cùng ( máu , damage , speed , chống phép ) . Lên máu thì nhiều máu ( đương nhiên ) lên speed ( cái này thì khỏi phải nói ) lên damage để chém 2 lần còn lên chống phép thì chém xuyên và chém chết ( như con bò thành đầm lầy ý còn tên là gì thì tôi quên mất rồi )

14. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

lên att thì được cái bắn được còn lên de thì bay được , nói chung là thành thiên thần mà lên 2 cái này thì không hiệu quả lắm

15. yeulaloinoi

yeulaloinoi Youtube Master Race

chỉ cho tui cheat của heroes III đi kiếm cả 17 trang rồi mà hổng thấy các bác cho tui gì hết đang buồn nè

16. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Bạn vào đây mà xem nè.Nó ở ngay trang đầu đấy thôi tại bạn không để ý thôi.
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=33.
    Địa chỉ tui đưa cho rôi nhừng có một lời khuyên là bạn không nên chơi cheat thì mới nhanh giỏi được!thế nhé.
    Thông cảm không viết dài thì bị trừ mp mất.

17. darkpower

18. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

19. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

Cái này thì đúng rồi
    Cái này lại càng đúng luôn . Còn nếu nó không có air mình dùng slow thì cũng không phải là chắc chắn lắm . Nó dùng dispel thì cũng đến thế cả mà thôi , phí phép

20. hoangtuluoi308

Cách viết của Enchanter như vậy có phải là 1 cách câu bài không vậy hả Enchanter ?
    Tưởng khi post bài đã có quy định là không post bài kiểu ùa theo và câu bài kiểu như vậy rùi chứ nhỉ ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.