hỏi đáp các vấn đề trong heroes - lính mới hãy vào đây ^_^

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi supermanhp, 14/6/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phamvan00

phamvan00 Mr & Ms Pac-Man

hic, xin lỗi các bác nhé ,số là tui hỏi cái vụ đưa địa chỉ lên mạng để dễ tìm sao tui chẳng nhìn thấy cái chỗ đó đâu cả, hic hic, làm ơn chỉ cho tui cái. Còn vấn đề nữa là tại sao sử dụng tướng ko cầm quân vẫn nhặt được đồ trong khi húc vào tướng họ thì máy treo luôn (Multi đấy) là sao đây. các bác chỉ dẫn giùm luôn cho nhé.

2. yeulaloinoi

yeulaloinoi Youtube Master Race

cho hoi? cai' item la` gi` d.az ma` ca'c ba.n ui sao ma` qua^N duoi' Lo`ng da't danh' cha'n thia' ...
    mi`nh la` da^n moi' cho*i Mong ca'c ba.n thong cam? chi? cho nha
    +luck thi` la`m d.c cai' gi` va.y ba.n
    +morale : la` gi` d.az
    +archangel : la` gi` ./....
    ca'c ba'c ui .... khi mi`nh cho qua tha'ng Nhanh ( chu? yếu để kiếm quân ) nhưng ma` sao các con quái vật đứng đường Hp no' nhieu` wwua' da.z ca`ng wua tua`n la` bo.n no' ca`ng ta.ng
    cho Yeulaloinoi hoi ghen ....

3. phamvan00

Gửi tới Yeulaloinoi:
    Quân ở dưới lòng đất đánh không hề chán đâu, nếu như quân đó là của thành Dungeon(thành Rồng đen) thì được cộng 1 speed (bước đi) khi chiến ở dưới lòng đất.Với số lượng quân hợp lý thì đánh cũng sướng đấy chứ bạn? Luck có nghĩa là may mắn thôi. Khi tướng của bạn có học kĩ năng (skill) này thì khi vào trận đánh (combat) khả năng đánh với Damage cao hơn (đánh cao hơn mức bình thường) sẽ xẩy ra khi đến turn (lượt đi) của quân đó bạn điều đến táng con nào đó. Còn morale (tiếp tục) là khi quân của bạn cầm cùng một chủng loại (Hay tướng của bạn luyện Leandeship hoặc cầm đồ cộng morale) khi vào combat nó sẽ không làm mất lượt đi của quân nào đó của bạn (với khi cầm tá lả quân nhé, một loại quân thì ko nói làm gì). Nếu như quân có morale thì có khả năng attack again có nghĩa là thêm lượt đi nữa cho quân vừa đi.
    Khi mình cho qua tháng (có nghĩa là 4 tuần) thì trong thành sẽ có 4 tuần quân. Với monter (quái vật đó) thì bọn chúng cũng tăng lên theo từng tuần theo hệ số . Tui cung chả nhớ chính xác là bao nhiêu đâu, nhưng hình như tăng theo kiểu thnàh của mình nhưng ko có Castle thì phải. Cái này ai biết chính xác chỉ dẫn giùm nhé.

4. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

Archangel là thiên thần đã nâng cấp rồi . Cò quân của monter hình như tăng 4% một ngày thì phải . Đấy là trong Wog thôi , còn trong Sod thì chịu

5. yeulaloinoi

yeulaloinoi Youtube Master Race

cảm ơn nha ba.n !
    ba.n chỉ? cho mi`nh thêm được không ... sao đa số các thành la` rồng trừ ( quân Người thui ) các Bác Thấy Đánh vậy co chán không.
    Các bác cho biết đánh sao mà Tướng mình mất thi` đánh lại lấy đồ mi`nh có trong tay được ko ,,,

6. phamvan00

gửi tới yêu là lời nói:
    Mình có thể kể ra một nửa không phải là thành rồng đấy: Fortress, Stronghold, conflux,Inferno, Castle. Và đánh dưới lòng đất chỉ có quân của thành Dungeon là có lợi thế hơn vì đúng đất được cộng một bước đi ,thế thôi.Đánh không chán đâu bạn ah vì chơi game này là cả một nghệ thuật đấy, từ chiến thuật ,cách chuyển quân kiếm đồ (tiền, tài nguyên, báu vật, thành), cách sử dụng phép thuật, và cả cách chiến đấu nữa. trò này khiến người chơi cần phải động não để tính toán đó.
    Bạn có thể nói rõ hơn xem, nếu tướng của bạn bị chết hay bạn retrest(bỏ chạy) hay là suderlen(hic, tui quên mất cái từ đầu hàng này rồi)? Và chết thì chết vì quân canh hay chết vì bị tướng đối phương bắt được? Nếu như chết vì bị tướng đối phương bắt thì chỉ có cách đánh chết đúng tướng đối phương đó , bạn sẽ lấy lại được những đồ và kèm theo cả đồ của bên kia. Còn nếu chết vì quân canh thì bạn phải chịu khó ngồi buôn tướng thôi,mỗi con 2500 gold. Cứ thế mà mua cho dến khi tướng đó xuất hiện, mua tiếp ra bạn sẽ lại có đồ đó. Còn nếu như bạn retrest(bỏ chạy không mất tiền nhưng mất sạch quân đó) thì chỉ việc mua ra thôi. Còn nếu như bạn đàu hàng thì cũng như vậy.Hi hi, đánh thắng là cả một nghệ thuật lớn đấy. Và trò này còn làm cho hồi hộp và căng thẳng chờ đợi nữa => tuyệt đấy chứ bạn? Nếu như bạn rảnh thì cứ gửi tin nhắn cho tui, tui sẽ chỉ tận tình luôn!

7. lunar chaos

lunar chaos Donkey Kong

có ai ở đây giàu lòng hảo tâm có thể cho tui danh sách các phép thuật chỉ có thể có được do báu vật hoặc grail không,đang cần gấp.

8. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

Cái trò buôn tuớng này nghe hay nhỉ , thừa tiền à ? mà có ai đánh lại để chết tướng vậy ? chết vì quân canh thì càng nhục , sao không chạy đi để mất tướg làm gì ? khi đẫ mất tươnmgs thì gần như là không mua được nữa

9. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

Xin hỏi có ai biết cách nào để tướng mình lên ex tất cả các kĩ năng không ? vãi lúa lắm . tôi không biét chúng nó lên cách nào nhưng mà nghe nói là mất 49000 để lên một kĩ năng nữa thì phải

10. phamvan00

Không hề như bạn nghĩ đâu, bọn tui đánh cũng hay buôn tướng lắm, chẳng qua là buôn tướng hiệu thôi, tiền thì đương nhiên là thừa rồi. Cái cần là tướng với quân , chỉ số là chính thôi. khi đã mất tướng vãn có thể mua lại được, tui đảm bảo một điều chắc chắn đó vì con tướng đó đã xuất hiện rồi chứ nó không nằm trong nhà tù ( cái nhà giải cứu tướng đó) .
    Còn cách để tướng lên hết exp.. thì đơn giản lắm, cứ chiến thật điên cuồng vào, khi level tướng đạt 23, 24 thì sẽ lên exp hết thôi. Đơn giản như vậy mà cũng không biết sao? Khó hiểu quá , Còn nói chết vì quân canh thì nhạt lắm, chỉ vì định chuyển quân , chit tướng về thành nên cầm mỗi một quân yếu nhất, chẳng may nó xông lên lại moral, thế là tèo.

11. phamvan00

Phép đầu tiên : Express Prayer , phép này do lắp bộ Angelic gồm có : Mũ cộng 6 all, kiếm cộng 5 all ..... đến giáp cộng 1 all, đặc điểm chung là cộng tất cả : Attack , defent , power, knownledg.

Phép Titan Thunder : Do bộ titan , ghép từ Kiếm cộng 12 At trừ 2 Def, khiên cộng 12 Def trừ 2 At , mũ cộng 10 Know trừ 2 Power, giáp cộng 10 Pow trừ 2 Know. Đặc biệt khi tướng chiến chưa mua sách phép chỉ cần đeo bộ này trên người ,ngay lập tức nó có sách phép. Khi bỏ xuống sách phép không mất đi và trong sách không có phép gì cả. Titan thunder cho phép đánh với Damage 600, với bất kì Pow như thế nào, và không mất lực (mana).

Phép slow, cuse(rắc độc) , weckness, minforturn, do bộ ghép ma đem đến , ghép từ kiếm cộng 3 at, khiên cộng 3 def, giáp cộng 2 pow, mũ cộng 2 know.

Grail chỉ xây ở thành Conflux mới cho phép thuật. Đặc biệt là cho all các phép thuật, chỉ phải xây magic level 1 không hơn. Tướng học phép ở thành theo kiểu này kô cần phải có wisdom vẫn học được các phép level 5 như fly, dimesion door .. và còn có cả phép titan thunder như ghép bộ titan với tính năng tương tự.

12. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Nghề chăn chỉ số của tướng cũng lắm gian nan
    Vài lv đầu thì dễ lên
    Đến lv 20 thì khó lắm,10 k exp cơ mà
    Lúc này mới thấy tầm quan trọng của mấy cái gốc cây cộng lv
    Mấy cái cây này là để cho tướng lv cao đoá,cả mấy thằng tòng teng đứng đường cầm đèn nữa,khi đủ hết các kỹ năng gòi thì vào đó,nó cộng cho 1 trong 4 chỉ số,thỉnh thoảng mới dạy phép thui :D

13. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

Lên những cái này ai nói làm gì ? ai mà chả biết , đến gà cũng biết chứ không cần phải hỏi . Cái tôi hỏi là lên tất cả các kĩ năng ( hình như là 28 kĩ năng thì phải ) . Có ai biết không , chỉ cho tôi với , cảm ơn rất nhiều.

14. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

ủa có tận 28 kĩ năng cơ à, nhiều vậy à mà cái scouting có công dụng gì vậy

15. Real Fox

Real Fox Mr & Ms Pac-Man

Đánh mà làm cho chết tướng thì con tướng đó bạn sẽ gần như ko thể nào mua lại được vì tướng chết sẽ xuất hiện bên thành của đối phương trước ( khoảng 2-3 tuần thậm chí lâu hơn) sau đó mới xh bên thành của mình . Kể cả trường hợp các bác limit tiền buôn tướng liên tục . Tôi đã từng đánh có trận tiền mình lên 70K , chết tướng buôn lại đến 30-40 con tướng mà ko đưọc ( tuần sau đó xh bên thành thằng bạn )

16. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Scouting là khả năng tăng tầm nhìn cho tướng trên bản đồ,tức là khả năng mở rộng các vùng đen đó,khả năng này thực ra không hữu dụng cho lắm,thường bị xếp vào các loại kỹ năng "đểu" như học trộm phép,đi biển(vì thường không chơi bản đồ có Water),hay kỹ năng hồi mana qua ngày
    Vụ học tất cả 28 kỹ năng theo sabrina nghĩ là không thể,vì một tướng Limit có 8 kỹ năng thui mừ

17. rinoaheartilly

nhưng chơi WOG mính có 10 kĩ năng mà, cái scouting đó tui thất chả tăng tầm nhìn tẹo nào, vẫn thế

18. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Tăng tầm nhìn chứ,chắc bạn ở Basic nên không thấy rõ rệt lắm đâu

19. rinoaheartilly

trong heroes III có tất cả 20 luật, pác nào có thể dịch hộ sang tiếng việt được hông

20. phamvan00

bạn có thể kể tất cả 28 kĩ năng đó không? Với từng đó thì một con tướng kô lên được hết đâu, bạn định dùng bao nhiêu tướng chứ => câu hỏi không rõ ràng thì đừng trách người ta trả lời sai ý của bạn.
    To Real Fox: Đúng là khi bị chết tướng thì khó mua hơn, và khả năng con tướng đó chạy sang thành đối phương cũng là chuyện rất bình thường thôi. Tuy nhiên tui có thể chỉ cách cho bạn mua lại ngay con tướng đó một cách hiệu quả nhé: Bạn xem con tướng bạn luyện ở thành nào (Tướng thành Castle hay Rampart , Fortress , hay là Tower ..... ) bạn có thể giữ tướng thành đó, dismit những con tướng khác thành. Tỉ lệ buôn lại được là 80% đấy. Và buôn tướng hiệu cũng dùng cách này để xác xuất ra cao hơn vì mỗi loại thành chỉ có 16 con tướng thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.