hỏi đáp các vấn đề trong heroes - lính mới hãy vào đây ^_^

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi supermanhp, 14/6/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. HetZ

HetZ Youtube Master Race

bác monte_cristo_2k ơi ....
    tui là dân nông thôn chổ tui không có bản full bác có thể nói rỏ hơi không
    tui muốn mua vế xem cho biết không lại lổi thời với các bác

2. Apocalyse911

Apocalyse911 Donkey Kong

Trùi mới 2 tuần không online mà lắm bài viêt mới vậy? Hic, muốn chỉnh hoặc tạo map mới nên chỉnh sửa tất cả các thông số trong pro đó đầy đủ là chơi được. Tui vẫn tạo và vẫn chơi bình thường chẳng sao cả bác thử lại đi nha.

3. monte_cristo_2k

monte_cristo_2k T.E.T.Я.I.S

Sao lại "vé xem" gì ở đây . Tui nói là đĩa full thì nó có đầy đủ cả phim giới thiệu và kết thúc mà, nhưng đó là dành cho phần campaign (trò nào chẳng vậy) , nhưng bây giờ thì khó kiếm được đĩa full lắm ::( . Nếu bác chơi Heroes III thì khi chơi xong bản đầu tiên (tên gì wên mất tiêu rùi) hoặc bản The Shadow of Dearth thì sẽ có phim kết thúc của câu chuyện về sự khôi phục của vương quốc Erathia , nói chung là cốt chuyện của nó cũng hay phết :wink: . Nhưng còn Heroes IV thì chẳng có mấy . Thú thực là tui chưa đánh hết phần campaign ở Heroes IV nên không biết nó có phim kết thúc không nữa . :-/

4. hatn-rossoneri

hatn-rossoneri Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi bác nói thế thì em mua phải bản full đểu ah. Trời ơi phí quá, tôi cũng cài cái bản mà ở ngoài hàng người ta gọi là bản full ( cái bản mà có cả Shadow of death và in the wake of god ý ) thế mà chơi hết camplain rồi mà sao chả thất có phim lao động đường phố gì hết trơn. Mà em lại chúa thích cái loại phim mới chết chứ.
    Mà tiện đây các bác giải đáp giùm em cái thắc mắc này cái. Nếu các bác có 50 thiên thần thì người ta gọi là a lots of thế nếu em có 2000 lich thì máy nó gọi là gì hả các bác? Còn nữa khi vào cái nhà cộng 2 tất cả các chỉ số của tướng sao lại lúc cộng lúc không các bác giải thích cho em biết khi nào cộng khi nào không với?

5. hatn-rossoneri

hatn-rossoneri Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi bác darl nhé., tại vì em chưa đọc bài trả lời của bác nên lại post bài hỏi về cái nhà cộng 2 all thêm một lần nữa bác pỏ quả cho iem nhé. #>:) chứ không phải em câu bài đâu (bác sab nhé).
    Bài vừa rồi bác nói là có tuần lễ dịch bệnh nên mất hết quân mới trong nhà thì em bị mất nhiều lần nhưng ngày xưa thằng dạy em đánh H3 nó bảo là trong tuần mà không combat một trận nào thì tuần sau mất hết quân ::( .Em lại cứ tin nên tuần nào cũng phải cố sống cố chết đánh lấy một trận (mịa sư phụ) X( .Bây giờ em mới biết la random.
    Thế bác cho hỏi thêm câu nữa : Tuần lễ double griiffin thì em có nghe, nhưng gần đây em lại nghe thấy có tuần lễ nhân đôi TITAN :o với cả spiter đúng không bác. Ngoài ra còn con nào nữa hay monster nào cũng có tuần lễ của mình

6. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

monster nào cũng có tuần của mình hết và vẫn theo nguyên tắc random :p

hehe, sư phụ thì cũng có lúc nhầm chứ vì có mấy ai chơi H3 đọc hướng dẫn đâu. tất cả là mày mò và thử nghiệm hết thôi :p

7. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Đĩa có đủ cả bản SOD lẫn WOG thì chắc chắn không phải là bản Full có Video của Campaign,bản Full này chỉ có trên đĩa Restoration of Erathia đời đầu,nghĩa là khoảng tháng 4 hay 5 gì đó của năm 99,ai mua đĩa RoE hồi đó thì sẽ có Video của Campaign,sau này up lên AoB và SoD thì hình như ko có tại lười wé,không chơi hết Camp của 2 phần này :p
    Còn vụ tính số quân từ 20-49 là lots,từ 50-99 là Horde,2000 là Legion,chỉ cần có trên 1000 quân trong 1 unit là có thể được gọi là Legion,không nhất thiết cần đến 2000.

8. Heralex

Heralex Youtube Master Race

Cho tui hoi, có ai gặp phải trường hợp này chưa?Tui đánh chui vào thành quân đồng minh để bảo vệ giúp nhưng mà chẳng hiểu sao,sang ngày hôm sau thành đồng minh thành thành địch,quân đồng minh trong thành thì thành quân mình,còn khi tấn công quân địch thì thấy địch chỉ có đúng mấy loại xe cơ giới còn sót lại,không thấy có một mống quân địch nào?
    Khi mình xông vào thì chỉ hiện ra được trận địa rồi cứ thế thắng luôn ,không cần phải động đến một thằng quân nào?
    Ai biết xin giải đáp cho tôi với.

9. RichterRosenheim

RichterRosenheim Donkey Kong

Đang chơi SOD trên Win XP tự dưng hôm qua nó bị mất phần tạp Ramdom Map và không chọn được thành Conflux có ai biết cách giải quyết không,cài lại vẫn không ăn thua

10. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

Bác Heralex gặp trường hợp quái dị vậy?????
    Tui thì chưa bao giờ gặp cái vụ này,tuy nhiên bác bảo bác đứng trước cổng thành của quân đồng minh nhưng sau đó thành đấy lại biến thành thành của địch thì quá là vô lí ,chỉ có một lí do là Random bi lỗi thui,bác thử autosave lại xem thế nào,lần sau bác mà muốn giữ thành cho quân đồng minh thì theo tui,bác cứ để kệ cho bọn com nó chiếm ,bọn nó ngu không ấy mà,chiếm xong rùi là nó vác tướng chạy lăng nhăng ngay,lúc này ta hãy nhảy vào ,thế là kiếm luôn được thành của thằng đồng minh,khà,vậy là một công đôi việc .......
    Bác nào biết sau khi các chỉ số att,def... của tướng khi lên đến 99 thì chuyện gì xảy ra không vậy?????,có thằng bạn nó hỏi tôi,nó bảo nếu mà lập map để tướng với các chỉ số đều là 99 thì sau khi tăng Lv sẽ quay về 0,tui đang đi học quân sự nên không có thời gian để thử nghiệm(mà thật ra tui cũng chưa bao giờ có con tướng nào lên đến chỉ số khủng long như vậy),bác nào biết thì chỉ dùm.......

11. NOBODY44

NOBODY44 Mr & Ms Pac-Man

Các thông số pro đó là gì vậy. Bác chỉ cụ thể cho tui xem với.
    Có phải là Tên map, mấy cái Event, vv... không vậy. Mấy cái đấy tôi chình hết rùi.

12. human is me

human is me Fire in the hole!

Trời ạ !!! Chuyện dễ ợt chứ gì đâu !!!! Đĩa full thì xài chương trình giả lập ổ đĩa ảo !!! Vituarl CD Room . Bán đầy ngoài chợ

13. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

tui ko nhớ có quay về 0 hay không (các chỉ số) nhưng tướng mình bị quay trở lại là level 1 thì đúng đấy (thử cheat là biết ngay mà cứ cheat tăng level lên là được ngay , mỗi tội bấm mỏi tay). Có 1 bài cực hay trong Hero3 cuối cùng mình phải đánh thằng tướng có 4 chỉ số đều là 99 đó, tui chơi chưa đến đoạn đó , tên map là The Lord Of War hay là The Empire Of The Word thì phải. Có bác nào biết chỉ số luck và morale tăng tối đa được là bao nhiêu không?, và sau đó tăng tiếp thì sẽ có hiện tượng gì??? (tui có 1 map cứ đi vào 2 chỗ đất là tăng morale và luck nên mới hỏi các bác thế). Chắc chưa ai gặp nên tôi trả lời luôn: kết quả là morale và luck bị trừ thê thảm (chả biết bao nhiêu), còn tối đa thì tôi không thể đếm được vì nhiều quá

14. ghost_sor

ghost_sor Donkey Kong

Tui không biết các bác thế nào chứ,riêng tui trước giờ morale và luck chỉ thấy tối đa là 3 thui mà,chưa bao giờ thấy cái vụ đếm ko hết

15. jupiter***V

jupiter***V Youtube Master Race

bác không biết mấy vụ ấy hả dễ lắm bác cứ mở file bản đồ trong mycomputer ra xong rồi thì chọn vào phần tạo cái hộp đồ vật ấy cho tất cả lên 99 hết xong rồi thì ấn copy và past ra vài cái hộp nữa là xong rồi lại ra cho tướng mình ăn mấy cái hộp đó đảm bảo quay hết về 0 liền cũng như vậy với các chỉ số luck thì nó có khi về âm nữa .............mà các bác biết cách tạo tướng có phép đặc biêt chưa.Cũng như vậy nhưng vào phần View ơ trên cái bản đồ của mình rồi vào phần thứ 2 từ dưới lên chọn vào phần heroes xong chỉ việc clik các heroes mà nó cho thiếu vào ...........đảm bảo có nhiều tướng khủng lắm
    vd: cho tat ca các acher thành bắn thẳng chẳng hạn mà các bác chỉ gặp dược trong phần đánh kia thôi còn bây giờ với cách này thì gặp được cả trong random nữa khoẻ ghê

16. HetZ

HetZ Youtube Master Race

help !!!!!!!!!!!!!!
    các bác ơi có ai biết heroes expansion the gathering storm crack như thế nào không
    tui mới mua về mà không có crack nên đánh không được ...
    nếu có ai có file crack thì upload cho tui với

17. Le Phu Thuan

Le Phu Thuan Mr & Ms Pac-Man

Bác mua đĩa về cài hay là download. Nếu là mua đĩa thì trong đĩa có luôn cái Crack. Nếu Download thi lên mạng kiếm Crack...

18. duyenquyet

duyenquyet Youtube Master Race

Ai có mã chơi xin co biết với nào
    Nhớ hãy đăng nhập nhanh nhé !

19. lunar chaos

lunar chaos Donkey Kong

mấy giờ rồi mà còn chơi mã ,chịu khó chơi mới thấy hết cái hay của trò này chứ
    Mà có ai nhớ các bán đồ ghẻ lấy tiền không chỉ cho tui đi

20. TitanThunder

TitanThunder Donkey Kong

Làm gì có chuyện chỉ số luck và moracle chỉ có 3 là tối đa, nếu thế thì người ta đẻ ra mấy cái skill hay đồ tăng chỉ số mần chi, chỉ số luck và moracle của tướng cao nhất là 10, về moracle thì gồm có exp Ladership +3, Glyph of Gallantry +1, Crest of Valor +1, Badge of Courage +1, về luck thì có exp luck +3, Clover of Fortune +1, Cards of Prophecy +1, Ladybird of Luck +1, còn đồ cộng cả luck và moracle gồm Stilleye of the Dragon +1 luck và moracle, Pendant of Courage + 3 luck và moracle. Ngoài ra quân còn được cộng thêm các chỉ số luck và moracle primacy của nó, nếu trước trận đấu mà tướng xơi thêm một số thứ tăng luck và moracle từng trận trên map như Buoy, Fountain of fortune, fountain of youth, idol of fortune, mermail, oassis, rally flag, swan pond, temple, water hole... thì chỉ số luck và moracle của quân có thể lên tới hơn hai chục. Nói chung là ko có cái gì có giới hạn cả. Còn nếu ai muốn đếm chỉ số luck và moracle của tuớng mình thì chỉ việc nháy chuột vào chỉ số tương ứng nó cẽ cho ra 1 list chỉ rõ từng chỉ số và thứ làm tăng chỉ số đó, chỉ số càng nhìu thì list càng dài, khi đó còn ai bảo nó chỉ có đến 3 là limit ko?, 3 chỉ là cái nó hiện lên tượng trưng thui, chỉ số âm cũng thế, nhưng chỉ có moracle là bị âm chứ luck thì ko âm bao giờ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.