hỏi đáp các vấn đề trong heroes - lính mới hãy vào đây ^_^

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi supermanhp, 14/6/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Daki

Daki Quy Ẩn

To tacke: Mua được rồi à??? ^_^ Vậy thì vui rồi!! ^_^ Chơi SOD đi, hãy tìm tòi và khám phá, sẽ thấy nhiều điều thú vị lắm đấy!!! ::)

To HoanLongpe: Hix hà!!! Hồi trước có vài lần Daki cài thì cũng không có phần Random Map nhưng sau này cài lại thì lại có. :-? Cũng không hiểu tại sao nữa??? Có lẽ do đĩa chăng??? Vì Daki lấy đĩa khác (cũng là SOD) cài thì có Random Map. ^_^ Mà HoanLong cài trên WIN nào vậy??? WINXP hay WIN98 ...??? Chơi trên máy hay chơi trên đĩa??? ::)

2. lina_angel*

lina_angel* Legend of Zelda

công nhận là chỉ có chơi sod là hay nhất mà thôi còn wog chơi nó cứ làm sao ấy

3. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

nếu mua SOD thì sẽ ko có Random map, muốn có Random map phải dùng SOD full nghĩa là có cả bản AB (mấu chốt của Random map).

4. HoanLongpe

HoanLongpe Youtube Master Race

Mình cài trên WinXP SP1 và chơi trên đĩa.
    Mình cũng mua đĩa Heroes III 3 in 1 rồi nhưng cài trên WinXP thì không chơi được.
    Tiện đây có bạn nào chơi giỏi thành xương thì chỉ mình cách chơi thành này với !
    Cảm ơn !

5. tacke123

tacke123 Youtube Master Race

Cài tiếp WoG đè lên SoD thì thoải mái Random map.

6. Daki

Daki Quy Ẩn

To DarkPower: Hi hi hi! Lâu quá mới thấy mặt Dark!!!! ^_^ Đúng là Daki cài bằng đĩa Heroes 3 in 1 thì có cả Random Map nhưng hồi trước chỉ là đĩa SOD thôi chứ không phải 3 in 1 thì Daki vẫn có Random Map mà??? :-? Sao kì vậy nhỉ???? :-? Có vấn đề gì ở đĩa chăng???? >_<

To HoanLong: Muốn chơi trên WINXP thì chỉ còn cách chơi trên đĩa thôi!!! ^_^ Tốt nhất HoanLong cài thêm bản WOG vào thì sẽ chơi thoải mái trên WIN XP như Daki nè!!! ::) Cả tacke cũng nói vậy nà!!!

Còn thành Xương thì Daki hầu như không chơi nên cũng không rành lắm!!! Daki chỉ chuyên thành Castle thôi!!! Chỉ khi nào đánh chiếm thành Xương thì Daki mới bắt đầu chơi đến thành Xương!!! ::) Nếu muốn tìm người để hỏi về thành Xương thì HoanLong nên hỏi Smod Sinbad và Mod Cungu hoặc các cao thủ Heroes ở đây như Free Games, Darkpower ... họ sẽ chỉ cho HoanLong tường tận mọi vấn đề đấy!!! :x

7. hoamaoga

hoamaoga Youtube Master Race

Hix Meohoang ơi sao mà block Kingnothing lâu thế bảo là 1 tuần mà tui chờ mãi mà chẳng thấy được giải block huhuhu Hay là ông quên mất rùi hix hix hix Tui bít lỗi rùi mà huhuhu:-))

8. hoamaoga

hoamaoga Youtube Master Race

Đánh thành xương nếu mà nhà có điều kiện thì lên được Lich còn nếu ko thì cố gắng tranh thủ đánh để Upg được Vampires thì là điểu tốt nhất Còn nếu ko nữa thì cứ đánh như bình thường thôi giống như thằng Saki đấy Upg nông dân lên đi đánh tẹt ga luôn Mà thành xương thì nếu chọn tướng thì nên chọn Garthan là hay nhất ko thì chọn Vidomila cũng được hoặc là Issa hai con này chuyên phép Necromancy mà nên thưởng Skeleton sau mỗi trận rất khủng Hoặc giả nếu muốn ko tốn quân thì nên chọn Than cũng được con này cũng chuyên hối sinh Undeath mà Nếu có gì thắc mắc về thành xương bạn cứ hỏi mình cũng được mình cũng đã đánh thành xương nhìu nên cũng có chút kinh nghiệm Thông thường thì đầu tháng thứ 2 là có khoảng 2K xương rùi đánh cái gì cũng được kể cả là Dragon uptopia Nhưng mà kể ra thì cũng tùy bản đồ bởi mình toàn đánh 8XM8 va 160% thôi :D

9. Frozen-Star

Frozen-Star Mr & Ms Pac-Man

Heroes mãi mà chưa có phiên bản mới, liệu Heroes 5 có ra không vậy? Hình như 3DO sẽ không còn dính dáng gì đến Heroes nữa.

10. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

3DO sụp từ năm 2003 rùi bác ơi . Loạt seri Heroes of might and magic đã được Ubisoft mua lại rùi. Dự định Heroes 5 sẽ phát hành vào đầu năm sau với nhiều cải tiến mới nhưng vẫn chưa có tin gì mới cả.

11. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

Đã unblock. Nhớ lần sau cẩn thận. Rất tiếc phải làm thế với cậu.Tại cậu cố tình câu khi tớ đã nhắc nhở. Lần sau ai làm thế vẫn sẽ không tha đâu.

12. tacke123

tacke123 Youtube Master Race

3DO đã hy sinh. Hy vọng là Ubisoft tiếp tục giữ game như H3. Tách biệt tướng với các quân. Hoặc lập một option như vậy để khi nào thích thì bật on/off.

Để lẫn lộn vào như H4 thành trò giống WarCraft/AOE, quá mất công phải đưa tướng chạy đi chạy lại. Thay vì giống cờ vua/cờ tướng như H3, H4 biến thành na ná như RTS AOM/Starcraft/Red Alert...Tốt nhất là nên chơi H3 thôi :cool: SoD đặc biệt là WoG làm cho H3 hay hơn nhiều.

13. korangar

korangar Mega Man

Em có thắc mắc này muốn hỏi các bác: Trong một số thành như Tower, Dungeon.... có cái nhà mua Artifact, nhưng khi em chơi thì cái nhà đó thay đổi đồ mỗi ngày => Ai có cái nhà đó thì mua bộ Legion như cơm bữa. Em muốn chỉnh nó lại như cũ, 1 tuần mới thay đổi đồ một lần mà không biết chỉnh chỗ nào, ai biết giúp em với, đa tạ :hug:

14. kidmabu1715

kidmabu1715 Youtube Master Race

mấy chú có ai biết cheap không? chơi mà không chơi cheap toàn thua không àh. hic hic.... em chi biết có 3 cheap àh. ai biết thêm chỉ em nha. :D

15. Kingnothing

Kingnothing Mr & Ms Pac-Man

Hi thực chất tui gửi bài đó thưc ra là chỉ muốn hỏi xem là làm sao mà bloch tui thôi mà chứ thực chất tui ko có ý kiến gì đâu Bởi tui biết thân biết phận của mình mà chứ đâu có phải là kẻ cứng đầu đâu
    Còn korangar thì theo tui bạn cứ cài H3 như bình thường thì sẽ chẳng có vấn để gì xảy ra cả bởi theo như ban đầu thì H3 trong chợ mua đồ của các thành đó thì 1 tháng mới đổi đồ 1 lần mà

16. Kingnothing

Ý của chú là cheats chứ gì đánh heroes mà cheats thì còn gì là hay chứ hả Cố gắng lên để thằng máy nó củ hành 1 thời gian là tiến bộ ngay mà Hoặc là đi đánh mạng đảm bảo trình lên ngay tức khắc 1 cách chóng mặt

17. Daki

Daki Quy Ẩn

To Kidmabu: Muốn biết cheat, em đâu cần phải tìm đâu xa??? ::) Ngay trong máy em đang chơi có mà!!! ^_^ Em cài game Heroes trên ổ đĩa nào thì hãy vào ổ đĩa đó. Sau đó vào folder Heroes 3, em sẽ thấy File Cheat. Click vào đó mở ra xem, sẽ có đầy đủ các cheat em cần đấy!!! :;) Có điều nếu em chơi cheat, Heroes sẽ không còn hay nữa. Sự thú vị của nó sẽ giảm đi rất nhiều khi em chơi bình thường đấy!!! ^_^ Nếu em mới chơi thì hãy chơi cấp độ thấp nhất (cấp độ Tốt) sau khi chơi wen thì hãy chơi nâng cao dần để nâng trình độ chơi lên nhé!!! ::)

18. korangar

korangar Mega Man

Cám ơn bác nhưng cái đĩa Heroes của tôi nó đi ma teo roài, tiếc tiền mua đĩa mới quá :p , chắc phải chơi theo kiểu cấm xây nhà mua artifact quá =))

19. Kingnothing

Vậy cũng được ha:D Nhưng mà nè chơi mà chúng nó cứ xây thì làm sao mà ta biết được chứ hả
    Mà tui có câu hỏi mà vẫn chưa ai trả lời dùm chút nhỉ Rằng tui muốn có chữ kí nhưng mà chẳng bít làm cách nào cả Ai biết trả lời giùm tui nha!!

20. Daki

Daki Quy Ẩn

To Kingnothing: Daki nhớ anh Sinbad có nói với Daki là khi nào được 50 bài thì mới có thể sử dụng chữ ký được!!! ^_^ Vào Bảng Điều Khiển sẽ thấy phần thay đổi chữ ký, vô đó muốn chữ ký mình như thế nào thì cứ thế mà làm!!! ^_^ Tối đa ký tự là 250 thôi à!!! Đó là trước đây Daki nghe ảnh bảo thế, chứ còn bây giờ có thay đổi gì không thì Daki không biết!!! :p Cứ làm thử xem sao!!! :D

To korangar: Chị cũng nghĩ như Kingnothing thôi!!! ^_^ 1 tháng mới đổi đồ 1 lần, còn em sao lại có thể thay đổi đồ mỗi ngày đã vậy??? :o Chị muốn vậy để sưu tầm đồ chơi mà không được đây nè!!! :p Hix hà!

Mà đĩa bây giờ rẻ lắm, chỉ 7000-8000 đ/ đĩa thôi. Đâu có tốn tiền mấy đâu!!! ^_^ Chị nhớ ngày trước, cũng gần 10 năm rồi, thời điểm đó game mới xuất hiện ở VN mình, mua 1 cái đĩa Age Of Empire I mà mất những 30.000 - 50.000 đ/ đĩa lận! >_< Vậy mà chị cũng mua cho cả đống đĩa!!! >_< Hix, nghĩ lại thấy tốn tiền quá!!! ::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.