hỏi đáp các vấn đề trong heroes - lính mới hãy vào đây ^_^

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi supermanhp, 14/6/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Conan Doyle

Conan Doyle Mario & Luigi

He he, có ngọc đen, sau đó nó sẽ hoá phép thu phục con xương, sau đó mang Lich bắn. :D He he he.

2. Pisoga

Pisoga Mr & Ms Pac-Man

Xin hỏi là tại sao tui không có mục Random Map vậy ? Tui đang chơi bản Shadow of the death

3. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

To SupermanHP:
    Sao vậy cha nội?Coi kĩ lại coi tui viết cái gì đi?Đã nói là chưa gặp nên chỉ có thể nghĩ đó là cách duy nhất,hix hĩ Nghĩ chớ hổng phải khẳng định nha cha nội.Mà nếu kêu tui nói sai thì thử lí giải xem tại sao nó vậy đi?Cãi nhau hoài chán wé,thử đưa ra câu trả lời xem
    To Pigosa:Bản SOD thì làm gì có Random map ^^,lại phải 1 lần nữa thống kê các bản Heroes 3 cùng tính năng của nó:
    Heroes III Restoration Of Erothia(Ko có Conflux,ko có Random)
    AoB(có random,có Conflux)
    SOD(Ko có random,ko có Conflux)
    Heroes III complete(Có hình của SOD,bản này hợp nhất tính năng của 3 bản kia nên có Random map,nếu muốn thì tìm bản này về chơi)

4. Conan Doyle

Conan Doyle Mario & Luigi

Còn một cách nữa, cách này Conan áp dụng khi chưa có bản Add on Random map ra đời trên thị trường. Đó là: Đầu tiên U cài bản Armagedon Blade vào máy, sau đó cài SOD vào cùng 1 thư mục với AB. Thế là U sẽ có random map để xài. :))

5. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Mấy bạn cho mình hỏi là có cánh nào để có được những wái vật siêu mạnh như trong Map Editor không ? mình đã chơi nhiều lần , wa nhiều chế độ mà cũng không thấy , chỉ thấy được con rồng tím thôi . Còn những con như là Ruby Dragon hay Master Thunder thì làm để có ? Ai biết thì please trả lời giùm , Thanks .

6. masterthant

masterthant Youtube Master Race

cả 2 cầu của người mới đến này các bác đã trả lời được đâu
    Bác SINBAD hiểu nhầm ý em , em ko hỏi là đổi đất ở chân thành - cái này ai chả biết
    EM hỏi là điều kiện đổi đất thành đất phép dưới chân tướng mình sau khi qua ngày cơ

Với lại cho em hỏi thêm , cái ERM SCRIPT để làm gì, có thể dùng cho mình chơi không, có dùng cho Multi ko .Và cách sử dụng cái ERM đó thế nào các cao thủ

7. masterthant

Em lại quấy rối các đại gia vậy :
    4 - Các cái tên thành sắp xếp trong TOWN PORTAL theo thứ tự gì vậy (câu này chắc tìm ra được thí sinh khá giỏi đấy)
    5 - Câu này lấy điểm 10 : Khi tướng bị giết chết đi , bao giờ nó sẽ lại xuất hiện lại trong Tavent để mua được nó , vì sao ta giết tướng nó , tuần sau lại mua đc tướng đó ngay , có lúc mãi không gặp .Nói cách khác em hỏi qui luật hồi sinh tướng ( hồi sinh ở phe nào - vào lúc nào).Hay là các bác chỉ lại nói là RANDOM

HEHEHE em ăn nói hơi khiêu khích , nhưng chắc các cao thủ chả chấp em đâu nhỉ , mong sớm nhận được hồi âm

8. luppin

luppin Mario & Luigi Lão Làng GVN

em ơi !em chỉ cần có Ểpt Diplomacy và gặp khoảng 78 con giants la no sẽ theo em gấp(với đk là lính em mạnh).Sau đó thì:"tiền là tất cả(để up nó lên í mà)hehe

9. luppin

luppin Mario & Luigi Lão Làng GVN

Trả lời masterthant:
    5-thứ tự hồi sinh hẻo chắc là random rồi.Vì có lúc đánh 7 máy,sau khi giết tưóng nó xong,thấy tướng no level 20 mấy,sẳn dư tiền tui bỏ ra khoảng 4 5 chục ngàn thì kiếm được con hero đó.He he,có lúc còn mua được con hẻo chưa chết của nó nữa chứ(lỗi của máy í mà).

10. HOKATA

HOKATA Donkey Kong

Câu 4 : theo thứ tự thành gần nhất.
    Câu 5 : Ngoài Random thì thua. Nhưng xác suất có lại tướng thì thường là xuất hiện lại từ thành cùng cấp. Nếu như ta mua gần hết tướng thành mình thì nếu tướng chính chết (cùng loại với thành) thì tuần sau có thể có lại trong tavern
    cái erm scrip là để chỉnh lại các thông số khi ta bắt đầu chơi Heroes, erm scrip có hẳn 1 chương trình riêng để ta chạy nó. Đụng vào cái này nếu như ko thạo có thể làm hư game --> phải cài lại.

11. masterthant

Em không nghĩ đó là thành gần nhất ( vì thường thường nó cho thủ đô đầu tiên ).Mà nếu là thành gần nhất thì chả lẽ chúng ta di chuyển tướng từ đầu này đến đầu kia bản đồ , thứ tự đó lại thay đổi à --> điều này ko xảy ra

Mà các bác ơi, các bác đã sử dụng cái ERM SCRIPT để làm gì chưa

12. masterthant

À cho em hỏi thêm : nếu chơi thành Xương , COmmander lấy ATTACK-HELTH-DAMAGE-MAGIC , thì sẽ được đánh 2 lần , mỗi lần đều có Death Stare , nhưng khi có khả năng Paralize ( làm liệt 3 turn ấy mà HEL+MAGIC) thì khi đánh 2 lần , khả năng có DEATH STARE sẽ giảm đi rất nhiều , vậy làm sao khắc phục được cái này

Nếu đánh 2 lần , mỗi lần có cả 2 phép ấy thì tốt quá

13. Đức còi

Đức còi The Warrior of Light

Town Portal có lẽ sắp xếp theo thứ tự của tiền. Nếu thành đó là Capitol thì đứng đầu. Sau đó là các thành 2000(Nếu có nhìu thành 2000 thì nó sắp xếp theo thứ tự lấy trước hay lấy sau)... Có lẽ thế.
    Còn chiện mua lại được con tướng thì nếu không có tìn để đúc tướng(tức là mua liên tục các con tướng có trong tarven rồi giết )chờ đến khi nào có thì lấy. Nhưng xác suất rất thấp,khoảng 2% là mua được. Còn không có khi cả 100khìn cũng không ra được con tướng mình cần tìm. Còn nếu mà chịu khó chờ thì sau mỗi tuần sẽ có ít nhất 1 con tướng của thành chính (thành lúc đầu mình đánh) ra.Cứ ra thì mua. Có mười mấy con tướng 1 thành. Bao giờ mua hết thì nó phải ra con mình cần tìm thôi. Nhưng chờ được khi ra con tướng mình cần tìm thì có khi luyện được con khác ngon lành hơn rồi.
    Cái này chắc chỉ có cách khắc phục là lên phép Luck thôi. Bởi vì khi lên phép Luck thì khả năng có các khả năng đặc biệt sẽ cao hơn rất nhiều.Ví dụ như là rất hay lên double damage(Cái luck này thì ai mà chẳng biết)
    Hỏi lại ku: Thành xương con commander hình gì nhỉ? Chưa chơi thành này bao giờ nên không bit......

14. HOKATA

HOKATA Donkey Kong

Hình giống giống Naga nhưng có chân.
    Hè hè chú hỏi Death Stare thì chịu vì WOG Death Stare cũnng chỉ là mất thêm 1 lượng máu chứ ko giết chết lun quân đâu. xác suất mỗi thứ đều 20% ra nên ko ra dc thứ này thì đương nhiên ra thứ khác rồi

15. Đức còi

Ờ đúng roài. Hôm qua zìa nhà chơi ngay. Thấy nó giống con Naga nhưng lại đứng và mặc váy chứ không bò như con Naga.
    Còn chiện 20% thì chắc là do có 5 ô còn lại cho các phép random có thể ra(các ô ngoài 5 ô thì đương nhiên có như là maximum allways, stricke twice... He he. Chắc thế!

16. betrang

betrang Donkey Kong

Ha ha con mèo này cũng học về WOG cơ à thôi học về sod đi để hôm nao chiến chuyên về một thứ tốt hơn.

17. masterthant

Cảm ơn các bác nhiều , con Commander đó là con Lich nhưng khác đi 1 chút thôi mà
    Còn bác HOKATA à, cái Death Stare của con Commander này ( các con khác chắc chắn cũng thế thôi, nhưng cứ nói riêng con này cho đúng) không giết theo máu mà giết theo số lượng quân đấy ( hình như là bằng Commander level / Level của đối thủ -mà cái này về đọc chỉ dẫn là thấy ngay ấy mà).Và nếu chưa có Paralize thì 100% có Death Stare ( nếu lấy đánh 2 lần mà chưa có Paralize thì cả 2 lần có 2 D Stare )

Còn trao đổi với bác MEO HOANG - chắc là em lấy Pandant of Courage ( nếu được) thì cũng tốt như EXPECT LUCK nhỉ

18. Đức còi

Đúng vậy. Thành xương mang cái vòng cổ đó cũng rất tốt mà. Chỉ có điều là cái morale thì vô dụng thôi (nếu mà quân hoàn toàn chỉ là quân thành xương.)
    Đánh WOG ver3.57 cũng rất hay mà em. Thử 1 lần cho bit đi em.

19. betrang

betrang Donkey Kong

Đeo cái pandan of corage vào song sau đó đeo thêm mấy cái trừ morale và luck vào nữa thì hi hi quân địch tha hồ mà mất lượt.
    To: Mèo hoang hix muốn thử lắm nhưng cái đĩa WOG bác phải tìm xem thằng nào cầm chứ.

20. HOKATA

HOKATA Donkey Kong

Không có món đồ nào làm cho quân địch mất lượt (ko tính đồ ghép Armor of Dawn), chỉ có quân địch tự làm giảm moral mình vì đem nhiều chủng loai quân, hoặc bên mình đem rồng xương và dùng phép trừ moral lên đối phương thui

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.