Hỏi - Đáp các vấn đề về PHẦN CỨNG/ FLASHCARD của 3DS/NDS/GBA ...

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi Atachi, 4/4/10.

1. dinpro94

dinpro94 Youtube Master Race

cho hỏi thay pin nds lite hết bn tiền vậy.tui có 1 con để 3 năm nay rồi,hỏng sạc ngại mua nên vứt xó,h lôi ra nghịch,nhưng chắc là chai pin rồi,đang định thay.
    vs lại nút power ko bật được,ko biết có sửa được ko

2. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Pin lởm thì tầm 120-150k, pin zin thì 200k+. Còn chuyện lởm và zin khác nhau thế nào thì ... quả tình là ko biết.
    Nút power của NDS là loại auto-slide, để 1 thời gian ko xài bụi nó đóng ở trong chẹt mấy cái lò xo thì bật ko lên là phải, đem ra tiệm cho nó bung máy vệ sinh, thay nút là ok.

3. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

nhưng nói zin vậy thui chứ chả khác gì loại s/x tràn lan, pin gốc kèm theo máy khi mới mua là ngon nhất:-*

bật không lên thì có 2 TH ;))
    1 - pin cạn
    2 - mạch power on/off bị đứt :P .... tốt nhất giờ rao bán rẻ đi - có gì mua con khác or tích tiền mua con 3ds 2nd mà dùng ... chứ DS 1 khi đã bung ra là mất giá lắm đó

4. N.Chamillitary

N.Chamillitary Mr & Ms Pac-Man

Mình đang dùng wood R4 1.36, hôm nay vừa up lên 1.37, thế là dùng mấy cái skin chỉ hiện ra mỗi cái đồng hồ, không ấn được gì luôn, nghe nói là ver không hợp, vậy có cách nào để dùng tiếp mấy cái skin này không :(

5. giangs2trang

giangs2trang Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi.....mình vừa mua một cái thẻ acekard 2i...nhưng mà lắp vào sau máy dsi xl của mình thì lúc rút thẻ nhớ micro ra cắm thẻ acekard vào thì nhận....nhưng khi đút thẻ nhớ micro cùng vào với acekard thì nó lại không nhận....ai biết cho mình hỏi là nó bị hỏng lẫy ở ổ hay là do thẻ...

6. Jin Axl

Đã nói khá nhiều lần rồi. Khi bị các trường hợp như thế này cách hiệu quả nhất là kiểm tra chéo. Mượn ai đó 1 cái máy DS khác, i/Lite/XL gì cũng dc, có 1 cái flashcard, R4 lởm cũng dc, và 1 cái microSD khác. Thay qua thay lại mà test khắc biết lỗi là của cái gì thôi. TH này nhiều khả năng là do cái microSD bị corrupt.

7. giangs2trang

anh à. nhưng mà nó như kiểu bị lỏng ý. lúc em tác động một lực nhỏ vào cái ace thì nó lại hiện lên giờ em cứ phải găm cái giấy vào để chơi tạm...nhưng mà nhiều lúc cũng bất tiện...em nghĩ là do thẻ hoặc là do cái thẻ nó làm hơi mỏng so với hàng đợt trước...chứ thẻ micro em mua công ty 180k thẻ 2g vẫn sử dụng trên các máy khác bt

---------- Post added at 10:11 ---------- Previous post was at 09:24 ----------

cho em hỏi thêm cái nữa....nhà em dùng mạng wifi...nhưng trong dsi xl lại ko bắt được wifi..em biết nó còn tốt vì thằng bạn hôm trước lấy để đua xe mario cash....nhưng bây giờ em vào thì nó ghi là euro rồi một loạt số :-SS rồi ko connect được....giúp em với

8. Jin Axl

Vui vậy ? Nếu là do lò xo FC thì chịu, vì ở VN chả có chỗ nào sửa ba cái đó. Nếu liều thì có thể tự sửa bằng cách tra 502 vào bằng đầu tăm xỉa răng để tạo thêm độ dày cho cái rãnh. Nhưng mà ko bảo đảm đâu nhá =))

9. giangs2trang

ho em hỏi thêm cái nữa....nhà em dùng mạng wifi...nhưng trong dsi xl lại ko bắt được wifi..em biết nó còn tốt vì thằng bạn hôm trước lấy để đua xe mario cash....nhưng bây giờ em vào thì nó ghi là euro rồi một loạt số :-SS rồi ko connect được....giúp em với

10. khanhuongforever

khanhuongforever Youtube Master Race

Máy DS lite của em bị hư lâu rồi nên em chơi Pokemon White trên desmume.Em mới mua con máy mới.Bây giờ em có cái file save .des 512kb nên lên http://shunyweb.info/convert.php để convert chơi trên DS.Nhưng em ko tìm thấy mục nào trong Source có định dạng .dsv để convert hết.Mấy a chỉ giúp em cách convert với.:D
    Với e chơi castlevania trên no$gba thì save nó chỉ có 5kb thôi.Mặc dù trong mục chọn save em để auto.Như vậy khi em convert save có chơi đc trên DS ko mấy anh :D

11. taditest

taditest Leave Luck to Heaven ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

^ Cứ việc chọn Source Format dòng đầu, định dạng save của DesMume là RAW Format đấy, đuôi file không quan trọng đâu.

Dung lượng file save gốc cũng không cần quan tâm, nó sẽ tự convert sang dung lượng chuẩn hết.

12. giangs2trang

tại sao nhà mình rất nhiều sóng wifi tại sao dsi lại không thể bắt được nhỉ.....vào wifi tất cả ổ khóa đều màu đen hoặc xám :(( ấn vào thì ko được có ai giúp với

13. Jin Axl

Vấn đề đã hỏi rồi thì nên kiên nhẫn chờ có câu trả lời. Ngay trong page này đã có đến 3 lần lập lại câu hỏi, mà cũng chỉ 2 ngày, thậm chí còn chưa trôi qua trang khác. Đừng bảo tôi ko nhắc trước khi chém.

14. [T]h3[K]jng

[T]h3[K]jng Youtube Master Race

Cho mình hỏi mình có cái R4i Gold thì bây giờ dùng firmware gì tương thích với game tốt nhất ?
    Mình mới mua NDS nên chưa biết gì cả mọi người thông cảm =)

15. khanhuongforever

khanhuongforever Youtube Master Race

Cho em hỏi Save của Rom Clean có chơi được với Rom đã patch,crack không và ngược lại:D

16. Mad Mike

Mad Mike T.E.T.Я.I.S

Mình vừa trúng cái 3DS ở Halo, nhưng khổ cái là bản tiếng Nhật, mình không biết cơ bản bây giờ mình cần biết những thứ gì? Không biết nếu mình chịu bù tiền họ có đổi cho máy tiếng Anh không nhỉ? Chứ tiếng Nhật sao mà nuốt đây!

17. Jin Axl

Tuỳ game. Có save convert dc, có save ko. Cái này thì đúng là hên xui.

Firmware Wood R4. Có gì vui mà để cái "=)" vậy ?

Đem lên hỏi xem có dc đổi bù ko. Tôi nghĩ nếu new full box chắc dc. Còn ko thì rao bán rồi mua lại cái US.

18. Mad Mike

Mad Mike T.E.T.Я.I.S

Tôi vẫn để nguyên nó ở đấy,chưa đụng đến. Để mai tôi gọi hỏi xem sao. Nếu không đổi được thì bán máy Nhật không biết có ai mua không đây!

19. Jin Axl

Máy Nhật Halo nó bán 3.680.000 đấy. Rao 3.000.000 là có người hốt ngay chứ gì :))

20. Mad Mike

Mad Mike T.E.T.Я.I.S

Tôi đã gọi điện thoại hỏi rồi, họ bảo đây là trúng thưởng nên mong mình giữ lại làm kỷ niệm. Họ cũng nói bên họ có bán cái thẻ giải mã chuyển sang tiếng Anh, tôi tra thông tin không thấy nói về cái này. Nhưng không biết nếu chuyển đổi sang tiếng Anh thì nó có chơi được game US không nhỉ ?