Hỏi đáp Chiến thuật

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi hipcuoi, 20/9/06.

1. T_Virus2

T_Virus2 Mr & Ms Pac-Man

anh đưa nick yahoo em để em còn send cho vài cái link phim sếch gọi là học phí :'>.....hy vọng học mau mau để tụt quần all gờ rít ;))

2. gillsa

gillsa Youtube Master Race

Tui mới tập chơi War!!! nên có mấy cái chưa biết mong đuợc chỉ giáo. Số là tui đi campaign, đi tới campaign của human, cảnh mà tử thủ 30' chờ ai đó tới tui ko thể nào thắng được, thủ hoài mà vẫn bị nó đánh chết, ko biết làm sao, tui đang đánh ở cấp Hard nhưng ko muốn giảm xuống, cũng ko muốn dùng code, bác nào có kinh nghiệm chơi qua cảnh này xin chỉ giáo hộ với, thanks a lot.

3. betakool

betakool Mr & Ms Pac-Man

campaign ROC đó àh :X
    Mỗi cổng lên 10 cái tower, rồi lên lính bình thường và liên tục. 30 phút thì dư sức chuẩn bị hết những thứ cần thiết. :)) Cái màn đó lính chủ yếu chỉ có riflemen với phù thủy là lợi hại. Còn cái nhiệm vụ phụ cũng nên làm luôn để sau này lính nó ko quá nhiều. ;))

4. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

Bạn nên cố thủ lên mỏ trước sau đó lên quân và quấy nó từ từ . 30' chứ không nhanh như 20 phút của trận melee bình thường đâu ^__^ . Tụi nó mạnh ở chỗ quân ra nhiều ..................... >_<

5. gillsa

Hic, tiền đâu ra mà xây mỗi cổng 10tower? Nó đánh liên tục, thủ còn không kịp làm sao mà đem lính ra làm nhiệm vụ phụ được? Tuy vậy tui sẽ thử ý kiến của bác xem sao, có điều nên nâng cấp tower bắn cung hay bắn đạn?

6. T_Virus2

T_Virus2 Mr & Ms Pac-Man

bắn cung ấy......very fast percing attack range 800 :D.........

7. 88serty

88serty Youtube Master Race

_haha , cái vòng đó , teo củng phải chơi cheat mới win . Chuyện cố thủ ở camp đó gần như là ko thể nào (lvl hard ) . Hình như đến phút 27-28 thì cả đoàn Abom ở đâu kéo đến mở party , đập phá lung tung !! ;)) . Cái đó muốn win chắc chỉ có cách dùng mánh là xây nhà ở đâu đó mà nó ko biết rồi ngồi chờ..... !! ^.^

8. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Đúng rùi em cũng rứa khi còn tầm 2 3 phút thì cast tàng hình lên dân , cho 4-5 thằng chạy khắp bản đồ rồi xây farm sau đó thì đợi .Nên để thằng arthas làm tanker cho hết máu rồi lên bất tử

9. SuaKhongDuong

SuaKhongDuong Youtube Master Race

tôi nghĩ bạn nên chơi cam lại từ đầu chơi phần easy thôi, tôi chơi war 2 năm khiển quân xây quân cũng ko đến nỗi noob mà chơi campain hard ko thể đánh nổi

10. gillsa

thật ra tui đã đánh qua một lần rồi, ở cấp độ Normal, nên muốn nâng cấp độ lên nhưng chưa qua được cảnh này.

@88serty:tui cũng đã thử xây nhà rải rác ở một số nơi tối tăm khó thấy nhưng mà đến giây phút cuối cùng nó vẫn tìm ra ==> die he he :D

11. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

cho tui hỏi chút xíu nè:
    1)bản mới banshee cast Anti magic shield lên đầu thì có bị các phép như dispel giải không??? Nếu không thì khi cast nó lên đầu bọn summon,bọn summon có được chống giải phép không??
    2)silent của con dark ranger khi cast vào đầu mấy con chim trói của Hu thì mấy con đó có bị mất chiêu không(mấy con đó đang xài trói)???
    Thế thôi, ai trả lời dùm he he he he he:x =(( :p :D

12. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

1) Anti Magic = Chống phép thuật

2) Không

13. MasterNE

MasterNE Mario & Luigi

anti magic shell hình như chỉ chống damage của spell gây ra, chứ ko chống hoàn toàn effect của spell.

vd SS của Warden ko gây damage, nhưng vẫn bị slow.

14. 88serty

88serty Youtube Master Race

_silent của DR khi cast vào đám chim của HU đang trói thì hình như vẫn stop đc channel của skill trói chứ ?? Cái này trong melee chưa test nhưng trong dotA thì những skill có channel khi bị silent sẽ mất tác dụng.... :'> :'>

15. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

Ai chả biết là nó không chống tác dụng của spell,nhưng các skill như dispel hay devour có giải được không???(bản cũ anti chống được toàn bộ phép,nhưng vẫn bị dispel,còn bây giờ có bị không???)
    Còn cái kia thì có ai test thử chưa,nếu chưa thi xin tét thử dùm he he he he he:x =(( :p :D

16. ca_doi_choi_game

ca_doi_choi_game Mr & Ms Pac-Man

các bạn ơi cho mình hỏi về chiến thuật cua Orc muốn chống NiceElf khi mà nó chơi tướng nửa người nửa nai ấy:'> .khi mình và nó solo bản đồ 1 1 nó xin hero ấy xong nó xây phép trói người sau đó ko creap chạy sang nhà mình luôn và phá .Nó chỉ lên tier2 xin mỗi thằng phóng lao và thằng cung.Nó tập trung đánh phá và trói Gruint của mình làm mình không phát triển được.Và ở nhà nó còn xây rất nhiều nhà dân nữa chứ.:-s .Help me

17. dntnguyen

dntnguyen Mario & Luigi

Bạn chỉ việc dùng Blade dí nó bình thường còn quân thì có thể canh chặn đường đánh hay qua nhà nó phá . Nói chung là cố gắng hạn chế chết dân . Khi lên tier 2 cứ mua Raider bình thường và nên chơi tường Shadow Hunter

18. T_Virus2

T_Virus2 Mr & Ms Pac-Man

shadown hunter để biến cho nó thành ếch để nó khỏi cast phép trói, cho blade dí chém nó như thường, nó là tướng Nuker nên yếu sinh lí lắm, blade chém vài cái là đi đứt ngay thui...

unit thì ưu tiên raider chống NE :D

19. MasterNE

MasterNE Mario & Luigi

thế các bạn cho tớ hỏi nó bốc cả nhà cả cửa lên tát raider các bạn đỡ thế nào ;;)

20. T_Virus2

T_Virus2 Mr & Ms Pac-Man

xây mass Spirit walker attack maggic, trainning lên level 3 spirit link + hồi sinh lẫn nhau :x :x