Hỏi đáp cho FFVII - DOC ( PS2 )

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 22/8/06.

1. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

tiền thì ko lo đâu,chắc chắn là ko nâng dc tất cả đồ dùng trong bảng modify nhưng yên tâm đê về sau nếu bạn bắn chúng 100 enemies ở chapter 10 thì bạn sẽ dc sơ sơ là 80k:D:D:D,50000 là bạn nhặt của bọn nó khi đang giao chiến,35000 là số tiền bạn bán dc của 1 đồ vật ghi dấu ấn thành tích bác giết dc 100 tên(bạn sẽ nhặt dc nó khi giết tên thứ 100,đồ tên là gì em quên mất roài:D)thế là quá đã để nâng cấp đồ:)):)),nhưng dù sao về sau cũng sẽ có 1 gun rất rất mạnh,bạn hãy chờ xem

2. hahaman

hahaman Youtube Master Race

co ai bit cheat cua DOC tren ps2 ko chi cho tui voi
    ma hoi lun: co the danh di danh lai 1 chapter de gia tien ko vay
    ma luc dau nen nang cap nhung loai sung nao? em dang o chapter 3 nen ko bit luc dau can nang cap thu gi
    ai bit thi bao gium nha
    thanks nhiu lem

3. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

cứ nâng cerberus đi,DOC ko có cheat chỉ có secrets thôi

4. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

5. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

ac ac bác Leon _keshin chịu dịch mà chả chịu chơi gì cả(thật mâu thuẫn)

6. Jason Hold

Jason Hold Thiên Thượng Địa Hạ Duy Ngã Độc Tôn

HLV tài năng chat nhiều quá nha :| chơi quả triple chưa dủ hả :|

leon tính sao đi ha :| chứ tớ thấy số lượng người chơi DoC quá ít như vậy thì chỉ tổ thành hồ câu thôi :|

7. nemomagic2307

nemomagic2307 Youtube Master Race

cho em hỏi bản này có trên PC chua mấy anh

8. nemomagic2307

nemomagic2307 Youtube Master Race

sao tui thay may' pac' toa`n ba`n ve` vincent ko vay con` Cloud thi` sao ko thay ai nhac' den' vay ???????
    ma` ban? nay` ko fai ban? FFVII : Advance of Children ah` ???

9. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Thì tớ cũng ko ngờ FFVII DOC lại ít người chơi như vậy -___- . Chắc nhờ 2 anh Mod lock lại giùm quá . Còn câu hỏi về DOC có thể qua topic FFVII hỏi .

Xem trang 1 .

10. FinFan

FinFan Youtube Master Race

- Ồ , phần này mình chưa đụng tới , mà cách chơi có giông s như các FF khác không vậy .

11. mocking_me

mocking_me Mr & Ms Pac-Man

àh àh, cho hỏi tại sao fần control của DOC lại có bàn fím zới chuột zậy + làm đánh Azul mà đỡ tốn item bơm mana ko + đi hết stage thì nên đổi EXP ra tiền hay nên lên cấp.

12. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

bảng cotrol nó để thế thôi(chắc ý ông director là có ver trên PC)mà đánh Azul thì đánh tận 3 lần cơ,chú hỏi đánh lần thứ mấy
    -lần 1 thì chẳng cần mana:phang thật lực các bình nổ+dùng cerberus cho nhanh+né đòn né(nếu gặp chiêu "shockwave"^^ lan ra tứ fia thì nhảy lên)bạn bắn trúng tất cả các thùng là thăng cha ay chít nuôn
    -viết đến đây tôi nghĩ ra chắc bạn đánh Azul lần 3 vì cần mana mà^^,nói chung trc khi vào trận,bạn thay blizzard material(đây là material mạnh nhất)cứ bắn hết mana đi(lo gì ether nhìu vô kể,ko thì chơi limit break)nhừng tôi khuyên là nên chơi LB sau cùng vì nếu bạn chơi nuôn vì khó lòng mà tránh dc đòn của con "cẩu" ý-nhất là chiêu quật đuôi-đánh LB thì nên đánh giáp lá cà-mất nhìu máu nhất và nhanh nhất còn nếu bắn trưởng thì khó trúng(ko gian hẹp)và nó sẽ tiếp cận bạn nhanh lắm
    -cứ để nguyên EXP đấy,EXP cần hơn(về sau bạn ko có đủ máu để chơi với 100 enemies đây^^)tiền thì về sau khỏi lo,dĩ nhiên bạn ko thể nâng tất cả trong modify roài, chỉ nâng cái cần thiết như cerberus,hydra,cái giảm total weight of gun.......

13. mocking_me

àh..thanks. thực ra tui là girl (đừng gọi = chú) ^.^ ...... lúc đánh azul xong thì mana hết mà tiền cũng cạn luôn (khó sống gòi) nên mới hỏi xem có cách nào vừa kiếm xiền nhìu mà lại add đc EXP ko + lúc sau có điều khiển đc Cloud hay mấy nhân vật còn lại ko zậy????
    P/S có ai viết hướng dẫn DOC chưa zậy (dạo này ko rảnh chơi mà lại muốn về nước sớm T__T )

14. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

thấy 1 bạn nữ hâm mộ fantasy thật là "admire':D,ko những thế lại còn chơi thể lại shooting và còn chơi trên PS2 nữa chứ,hâm mộ hiết bít:D.Về sau chỉ control dc sith cath_nhưng cũng chỉ dc 1 lát,ko có đánh nhau,chỉ có "núp"và"chuồn",ko có gì đặc biệt mấy,măc dù phá đảo xong nhưng vì chưa bít hết secrets cũng như các bí quyết chiến đấu nên tớ cũng ko dám post hưỡng dẫn vả lại theo như các dân anh chị trên box fan nè ko khoái thể loại này lắm
    -Đây là link hướng dẫn của DOC,secrets thì bác Leon_keshin post roài còn hướng chọn bộ cách chơi thì đây(bằng TA,nhưng rất dễ hỉu và đầy đủ)bạn vào Walkthrough để xem nha,chọn cái nào cũng dc,cái nào cũng đầy đủ ^^
    http://www.gamespot.com/ps2/action/dirgeofcerberusfinalfantasyvii/hints.html
    -nếu bạn đang thiếu thốn về tiền thì,có 1 số lời khuyên cho bạn:ko bao giờ mua máu hay mana(mấy thứ linh tinh like that),bán nuôn LB đi,nếu bạn sợ hay chuẩn bị cho đánh trùm thì giữ lại 1 cái là đủ,nâng thật lực cerberus nha,còn về EXP thì chết cũng ko sao,sống thì càng tốt,nếu bạn chết thì điểm kinh nghiệm vẫn tăng nhưng khi bạn chơi lại mà lại bị chết lần nữa,có lúc bạn sẽ thấy điểm của bạn ko lên nữa,đó là vì bạn chết ở chỗ nào đó gần cái chết ban đầu tức là những chỗ bạn đi,những đứa bạn đã bắn lần trc roài thì ko còn tính điểm EXP nữa( hơi khó nhỉu,thông cảm:D:-P) tốt nhất là đưng chít cho điểm tăng vèo vèo 1 thể:D,nhưng thật khó nếu chơi hard mode đấy

15. mocking_me

Đấy chính là cái pờ-rốp-lầm #-o thấy bản DOC cũng hay mờ (ngồi từ trưa tới tối mà ko chán + mấy đoạn chuyển cảnh cũng đẹp wé trời) tại sao lại ít người chơi đến thế :-?
    ko mua HP hay mana làm sao sống sót...(có lẽ tui chơi còn tệ) 3:-o

16. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

mocking_me chơi fantasy lâu chưa,chơi dc mấy version roài,theo mình DOC cũng hay(lucrecia xinh đứt Tifa:D) thế mà các bác ấy lại chê chán,mong crisis core nhanh để còn chơi nhưng lại trên PSP:-?,ko hỉu có trên PS2 ko

17. mocking_me

àh..chơi FF đc bản ff8(về nước ^.^ ) ff9,7,10,10-2 chơi dang dở T___T . Chắc là ff's fan ui thể loại RPG wá nên khi ff7 chuyển wa action thì mọi người ko thích cho lắm.Nhưng Criss core cho PSP mà (tui ko có để chơi gòi) đâu có nghe đả động zì tới bản cho PS2...
    ngoài lề chút xíu: hôm nọ coi trong web youtube thấy có trailer của ff13 *__* ,hình như cũng là action như DOC lun, ko bít mọi người nghĩ seo.

18. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

thế à,send link cho tớ trailer fan13 ở youtube dc ko:D,nè nè cho hỏi thăm nha,bạn đi du học gì về đấy,nhân tiện chia sẻ với ấy là tớ mới chơi dc 3h 20 phút fan7 là quit ra window roài,chán wa,chơi xong DOC chẳng bít chơi trò nào,à ấy chỉ thik chơi fan trên PS2 à

19. voldo-scorpius

voldo-scorpius Mr & Ms Pac-Man

Nâng cấp Súng là nâng cấp kiểu gì vậy mấy bác, tôi thấy fire là mạnh nhất.

20. voldo-scorpius

voldo-scorpius Mr & Ms Pac-Man

chơi Súng Sniper cũng hay, nhất là với những tên lính quen bắn lén