Hỏi đáp cho Final Fantasy IX [ 9 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. robinhood1989

robinhood1989 T.E.T.Я.I.S

1.Sao tui tìm hoài ko thấy đường lên con Oma ( ko biết viết đúng ko), nghe nói tìm cái bóng gì của nó in dưới đất, nhưng trời đất bao la quá biết nó ở đâu mà tìm chứ ^-^, nếu có hình minh họa trên bản đồ thì quá tốt, làm ơn giúp giùm
    2.Nghe mấy bác nói ra ngoài đảo cừu ở giữa bản đồ để luyện cấp, nhưng tui cũng ko thấy cái đảo đó ở đâu cả

2. cid1989

cid1989 Mr & Ms Pac-Man

1.vị trí cái bóng đó sao bác không vào box FFIX mà tham khảo, có 5 vị trí, trên bản đồ nó tên là Chocobo Air Garden nhưng bác sẽ không thấy đâu, nhìn trên bản đồ trong box FFIX mà tìm
    2. Đảo cừu là Vale Island (lâu quá không chơi nên không biết có ghi đúng không? ) nằm ở vị trí khá đặc biệt, gần như ở trung tâm của các lục địa nhưng hơi lệch về phía trên bên trái, dấu hiệu nhận biết: nó là 1 hòn đảo khá nhỏ có duy nhất 1 ngọn núi khá to và 1 khu rừng khá nhỏ. Trong khu rừng khá nhỏ đó chỉ có 1 monster khá nhỏ luôn tên là Vale =)
    còn 1 cách nữa, bác cứ vào khu rừng nào có con cừu bé bỏng đó thì hòn đảo chứ nó là đảo Vale! =))

3. robinhood1989

Đâu đâu, tôi ko tìm thấy cái chỗ nào hướng dẫn lên Ozma cả, ban post lên giùm đi

4. Dương 4444

Dương 4444 Mr & Ms Pac-Man

Po' chiếu , đã có gà bay chưa mà đòi , có gà bay đi đã rùi lên anh chỉ cho :D

5. robinhood1989

Có gà bay rồi anh ơi, đào hết kho báu ở dưới đất rồi chỉ còn bốn cái bản đồ trên trời nữa là đủ bộ, chỉ đi anh, đừng có hướng dẫn bằng lời nói nha khó biết lắm

6. Dương 4444

Ra yahoo anh nói cho tiện em ạ , mà thui , anh sợ chat lắm ( nhìu fan hâm mộ quá mà ) ^^
    Em tìm trên mặt đất chỗ nào có cái bóng đen ấy , cho gà bay đè lên cái bóng đó , ấn tam giác , dùng Dead Peeper là OK

7. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

không chỉ thì đừng có vẽ trò để câu bài , chán ......
    ---------------------------------------
    Chú gì đó download cái hình tui đã attach dưới bài viết này về coi để mà tìm C.A.G nhé .

Các file đính kèm:

8. Dương 4444

Em đâu có câu bài , chẳng qua nhà ko nối mạng nên ko đưa ngay hình cho ku kia đc , anh đừng suy bụng ta ...... =))

9. Dương 4444

FF9 xem ra ko đc yêu thix nhỉ , bỏ hoang liên tục :D

10. ninjasasukes

ninjasasukes Youtube Master Race

Thế là chú em tha hồ câu cá fải ko ?

11. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Không có thắc mắc gì về FF9 thì làm ơn đừng post bài ở đây , cứ để nó bị bỏ hoang đó cho tớ nhờ (^_^)

12. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

FF9 bị bỏ hoang thì do nhiều lí do, 1 phần theo em thì, tất cả các hướng dẫn đầy đủ được nêu ra hết rồi gồm cả các bí mật lớn nhất của trò nữa
    do vậy mọi người đều biết hết rồi ,và chẳng còn điều gì mới mẻ để trao đổi vói nhau nữa. nếu không có hướng dẫn thì lúc đó mỗi người chỉ biết 1 ít và lúc đó họ sẽ thảo luận trao đổi ầm ĩ cả lên , => lúc đó box FF9 thật sôi nổi biết bao
    - lúc đầu em định nhĩ đến vụ lập 1 topic những câu đố trong FF9 để mọi người cùng trao đổi và bàn luận , nhưng khi mới vô box thì thấy ai cũng biết hết rùi ,chẳng còn gì là hấp dẫn nữa.
    - như bên box ff8 , bí mật rất nhiều và mọi người tha hồ đố nhau , giải mã các bí mật của trò, chưa hết cách đánh trong FF8 còn phong phú hơn ff9 nhiều nên có rất nhiều chuyện để bàn bạc , nên topic hầu như mấy năm nay vẫn rất sôi nổi, bên đó em có hẳn 50 câu thuộc vào hàng rất khó trả lời, đưa lên mọi người cùng tham khảo ^^

13. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

FF9 ra đời sau FF8 nhưng lại ko có nhiều bí mật hơn và cũng ko phong phú hơn thì quả thật là sai sót của Square rồi,nhưng cũng ko hẳn là vậy,có thế có nhiều bí mật nào đó mà ta chưa biết đến cũng ko chừng.

14. Dương 4444

và mày cũng đc mót thêm 1 bài đúng ko thằng ng...
    @ Dragon : chả còn đâu , cứ nhìn bảng Item mà coi , còn gì bí mật nữa đâu =))

15. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Bảng item đầy đủ # với ko còn bí mật,ông thử tìm lại các câu hỏi trong kỳ tuyển mod box ff9 2 năm trước coi trả lời được bao nhiêu câu

16. Solitude

Solitude Mr & Ms Pac-Man

Những câu ắy đã có nguời trả lời. Hỏi lại thì nguời ta biết là cái chắc

17. Dương 4444

Tiếc quá , 2 năm trước tui ko bít Internet là chi cả nên chịu , chứ ko có lẽ giờ mình là Mod cũng nên ^^

18. gameworm

gameworm Fire in the hole!

Mấy lần trứoc tớ chơi Fan9 = PS thì ko thấy sao. Lần này tớ chơi thử = giả lập (xa nhà rồi ::( ko ở VN nữa ) thì có vấn đề.

Chẳng là tớ bị lỗi ở đĩa 1 ... lúc đánh Waltz 3 thì nó có cho mình xem 1 đoạn phim ... xem ở đó thì kẹt ... ko load đựoc tiếp. Ai có khả năng và thời gian xin hãy giúp đỡ ... cảm ơn

19. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

đây là lỗi tại đĩa hoặc là lỗi tại giả lập :D ..nếu như vậy tìh làm sao mà có thể giúp bạn đc ? MÀ nếu có thì giúp bằng cách nào ?

20. Dương 4444

Lỗi tại đĩa 100% , cái này chỉ cần đĩa xịn của tui là qua đc :D ( hông phải khoe đâu nhé , cần tui bán cho :D )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.