Hỏi Đáp Cho Final Fantasy IX

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi Steiner, 1/11/04.

1. Tung_choat_90

Tung_choat_90 Mr & Ms Pac-Man

Muốn chocobo bay được bạn đi lên 1 khu rừng ấn X là bay được nếu muốn hạ cạnh thì cũng bay ở trên 1 khu rừng ấn D là đáp xuống còn bạn muốn lên Chocobo AirGarden thì bạn tìm 1 cái bóng màu đen đậm hình tròn sau đó bạn dùng Deappear bay lên là được :D

2. mercuries_no

mercuries_no Donkey Kong

Vậy hả, cám ơn nhé, để tui về làm thử xem, còn cái choco airgarden thì kiếm có dễ kô?

3. Tung_choat_90

Cái chocobo AirGarden thì dễ lắm tìm cái bóng đen đậmh hình tròn bay len rùi dùng Deaper xong lên được ngay bạn lên 1 lần còn lần sau thì nó sẽ hiện tên lên bản đồ luôn

4. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Nè , box anh mở ra để cập nhật thêm thông tin cho Final Fantasy IX chứ đâu có mở ra để hỏi đáp đâu ? nếu mấy em cần hỏi đáp về Final Fantasy IX thì qua bên FFFC ấy , anh có lập bên đó một chủ đề đó (^_^)

5. Tung_choat_90

Nhưng mà ông anh Steiner ơi ở Box FFFC đó đâu có tính điểm mà sao mấy anh ko tính điểm bên đó đi

6. Steiner

Tại mấy em chat nhiều quá cho nên phải dỡ bỏ chế độ tính điểm đó .

Steiner nói rồi nha , thấy một bài viết nữa là 2 exp và 5 mp đi đứt đấy nhé .

7. paragon

paragon Youtube Master Race

Trời! Kuja là con trai đấyko phải con gái đâu. Như kiểu pede ấy. Tui đánh nhiều nên biết mà

8. MECER

MECER Donkey Kong

mấy anh ơi thế sao thanh command của em ngay từ đầu đến cuối lại ko hiện lên thế ?

9. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Em phải nói rõ là em dùng trình giả lập nào ( pc ) hay epsx chứ , anh dạy cách chỉnh sửa cho .

10. MECER

MECER Donkey Kong

Dạ , em đang dùng epsx1.5.2 bác nào bít nhớ chỉ em nhé

11. Steiner

Nói bi nhiêu lần rồi là Box mở ra để tui sửa bài chứ không phải để gửi bài . Hôm nay là trừ nhẹ , tui mà còn thấy ai viết nữa là trừ gấp 3 đó .

12. for_garnet

for_garnet T.E.T.Я.I.S

trừ exp em đi!trừ exp em đi!trừ exp em đi!Trừ nhiều cũng tốt mà trừ ít cũng xong

13. Arcia Rinslet

Arcia Rinslet T.E.T.Я.I.S

ủa chỗ này post bài lại dc rồi ah lâu lắm ko way lại topic này keke trừ em ít exp nèo keke

14. trummoigames

trummoigames Youtube Master Race

cha`o mấy bác em cố gắng tìm dc đủ bảng item nhưng sao ko dc nhỉ? o đây có ai biết cách tìm toàn bộ item ko chỉ em với xin đa tạ

15. ff1013

ff1013 Mr & Ms Pac-Man

tui vừa mới chơi xong ff8 liền đi mua ff9 về chơi nên chưa hiểu hết các chức năng trong game.Anh em cho tui hỏi muốn thay đổi các ability trong cái bảng command lúc mình đánh thì phải làm sao,nó để mặc định là attack,item với cái gì nữa đó, mún đổi thì phải làm sao.Hình như cái ff9 này ko có thần như ff8

16. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

cha`o mấy bác em cố gắng tìm dc đủ bảng item nhưng sao ko dc nhỉ? o đây có ai biết cách tìm toàn bộ item ko chỉ em với xin đa tạ

bạn muốn lấy đầy đủ bảng Item của FF9 thì chỉ có dùng hack thôi còn chơi bình thường thì ko bao giờ có đủ được đâu

17. Tieu_Tran_Phong

Tieu_Tran_Phong Youtube Master Race

Bác Mod ơi! Em là mem mới của diễn đàn nè. Sao bác không post thêm nhạc vào mục giai điệu củab FF9??? Em thấy thiếu thiếu , mà toàn thiếu mấy bài hay à! Bác post thêm đi chứ!

18. Darshia

Darshia

Có thể có đầy đủ đó chứ nhưng có điều là hơi lâu thôi !
    Không thể thay đổi được các bảng Command. Ở đây phân ra pháp sư, chiến binh... đầy đủ nên mỗi người có một chức năng riêng. Bạn phải chọn người phù hợp. Ví dụ như Vivi có Attack, Black Magic, Focus, Item. Vivi theo Ma thuật đen nên bạn chỉ có thể sử dụng các phép đen của Vivi như Blizzard, Fire...Garnet và Eiko thì dùng Ma thuật Trắng, tức là tự chữa, tự bảo vệ, và Summon ( triệu hồi ), Zidane thì Steal ( ăn cắp, rất hay đấy, cái này quan trọng lắm vì có một số đồ phải Steal mới có ) hay Skill ( chạy trốn, xem Item của đối thủ...Và khi lên Trance, nó có những khả năng đặc biệt rất mạnh...)
    Thần như bạn nói tức là Eilodons. Ở đây cũng có chứ nhưng chỉ có Eiko và Garnet là có các nhân vật khác không thể sử dụng được. Bạn phải học các phép ở các đồ đạc trang bị để nhân vật nhớ ( đầy AP quy định ), vẫn có trong bảng Ability mà không bị mất khi bạn chuyển Equip ( trang bị khác ). Ngoài ra còn có nhiều cái như Antibody ( chống độc ), Auto-Regen ( tự động cast Regen-hồi máu theo tỷ lệ %- vào người trong trận đánh ) ... Rất nhiều vấn đề ở cái này.
    Cái đó bạn vào mục FFFC, topic "FF Music" của Syvil.

19. Zero1388

Zero1388 Youtube Master Race

bác ơi cho em hỏi cây runeblade của Steirner lấy ở đâu vậy em tìm mãi mà không thấy

20. Steiner

Qua mục thông tin tổng thể coi đi em , em hỏi bây giờ anh cũng không thể nhớ (^_^)