Hỏi Đáp Cho Final Fantasy IX

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi Steiner, 1/11/04.

1. WildBodom

WildBodom Donkey Kong

Excalibur2 o dau vay anh trai oi

2. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

ở lâu đài trùm cuối sau khi đánh con hộ vệ thứ 4 ,với điều kiện phải đi trong 12 giờ là xong

3. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Phải nói là ở trong lãnh địa kí ức ( memorial ) sau khi giết con Lich ở căn phòng cuối cùng trước khi đi vào Crystal thì bạn tìm ở góc trên bên phải thì sẽ có Exicalibur II

4. Tieu_Tran_Phong

Tieu_Tran_Phong Youtube Master Race

Thanks bác Darshia nhiều! Bác chỉ cho tui đúng những cái tui cần tìm ! Cám ơn bác nhiều nhé!

5. Odin_vn

Odin_vn Youtube Master Race

Chào các bạn, mình có thắc mắc này xin chỉ giáo.

Mình chơi FF IX đến đoạn giết con Balck walzt No. 2 thì .... vào phim là đứng luôn. Mò lên forum (lục lọi mọi nơi) mình tải file SAVE wa đoạn đó về chơi. Nhưng mình nhận thấy 1 điểm dở như thế này (không biết đúng không???) mong các bạn xem xét.

Giả sử bạn đang luyện nhân vật của bạn theo một hướng nào đó (chẳng hạn như bạn gì đó cố giữ để vẫn là LV1...) ---> tải file SAVE về thì OK qua đoạn đó ===> nhưng thành ra ta chơi dùm người khác. Điều khiển một nhân vật mà Không phải là nhân vật mà do mình khổ công luyện cho thì còn gì là hứng thú nữa??? (nhất là đối với các cao thủ hay với những người đã đi hơn nữa đường - mình còn yếu lắm)

Các bạn chỉ mình các nào mà tự mình vượt qua đi. Mình nghe nói dùng chương trình mô phỏng VSG gì đó thì có thể qua được phải không??? Mình không biết VSG là gì và tìm ở đâu, sử dụng ra sao. Các bạn trả lời cho mình nhé.

Cảm ơn các bạn đã đọc.

6. Jason Hold

Jason Hold Thiên Thượng Địa Hạ Duy Ngã Độc Tôn

Có cách hay nhất nè . cậu gửi file save lên cho người khác quá dùm cho . Gửi cho tớ hoặc Steiner là được . Vậy là tốt nhất .

7. Darshia

Darshia

Ở CD 4, sau khi đã đánh bại Lich ( con trùm đất có hình bộ xương ) tại Memorial, và trước khi đi vào Crystal World... ( như bạn Susubi đã nói ).
    Chẳng lẽ không ai làm tốt được nữa ? ^^
    Cái này có lẽ là do máy hoặc do lỗi đĩa. Nếu bạn đã Restart rùi mà vẫn không được thì dễ là do lỗi đĩa.

8. Jason Hold

Không phải có ý đó mà là để bọn tớ giúp đỡ cho . Vì trước đây có topic save nhưng bị xóa rùi :D . Không thì cậu gửi cho Darshia nè :D .

9. LoveGarnet

LoveGarnet Donkey Kong

Sao lại là hỏi đáp cho tháng 1 năm 2005. Băy giờ là tháng 12 rồi mà :) :p :-* :'> :hug: ::) . Tớ muốn hỏi vặy thui

10. Jason Hold

Xin làm ơn đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng dùm . Đây là Refresh tháng 1 năm 2005 tức là xóa hết tất cả các bài trong topic đấy ạ .

11. Tùng

Tùng Guest

0
    Lâu wá ko lên . Hình như mấy mem bây giờ khoái đưa mấy hình gợi cảm lên làm avatar và sig nhỉ ?
    Mấy bác làm ơn cho hỏi , có ai biết gì về clandestine GF ?? Nó nằm ở "Secrret land" . Nếu có ai rành về nó thì làm ơn replay lại cho tui nghen .

12. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Em biết mà còn giả vờ hỏi nữa , chữ bí mật viết sai gòi kìa (^_^) Chừng nào về nhớ phone cho anh hay nhé (^_^)

13. Odin_vn

Bạn check dùm mình nhé. Xin lỗi, hỗm rày bận thi nên không lên được. Nhưng mình không được gửi file đính kèm. Bạn có thể cho mình địa chỉ mail không???

Địa chì mail của mình: odin_vietnam@yahoo.com

Cảm ơn các bạn trước.

Nhân dịp này cho mình hỏi luôn. Sao mình chơi FF7 tới đoạn đua Chocobo (muốn thoát khỏi nhà tù ở sa mạc corel) bắc buộc thì bị báo lỗi và thoát luôn. Mình chuyển wa chơi FF7 vì FF9 bị hư. Nhưng cuối cùng FF7 cũng .... huhuhu sao tui khổ thế. Có ai biết tại sao không??? Cài và chơi vẫn bình thường mà.
    Cấu hình máy mình nè:
    CPU : Ce 2.4G
    Ồ cứng : thoải mái.
    512M Ram, VGA 64M Onboard.
    À Mình đang dùng WinXP SP1.

HUHUHUHU ::(

14. Odin_vn

A`...... Cảm ơn bạn nhiều lắm. Mình qua được đoạn film của FF9 rồi. Trong khi chờ ai đó giúp đỡ, mình lên forum này lục lọi tìm được 1 bài hướng dẫn. Mình về dùng PSXeven v0.19 và đã thiệt qua ngọt sớt. Có bạn nào bị dính như mình thì tìm PSXeven về chơi nhé.

Nhân tiện có ai có kinh nghiệm về PSXeven cho mình hỏi tí.

Mình chơi tới đầu đĩa 2 vừa ra khỏi thành Bumecia (vào World Map). Không hiểu sao ở đĩa 1 chơi bình thường nhưng ở đĩa 2 này thật lạ. Không biết có ai bị nhưng mình chưa??? Lúc đánh nhau tự nhiên lâu lâu lại bị văng ra (trở về Window) và không thể quay lại game --> restart lai game. Mà không phải là bị thường xuyên. Có trận bị, có trận thì không (là mình vừa chơi phải vừa luư tạm, không thì phải đi lại).

Làm sao giờ??? cứ chơi kiểu này chắc đến TẾT mới xong wá, các bạn chỉ mình với.

Ghi chú: Đĩa 2 này mình tạo file image không hề bị lổi gì cả. Mình sure về điều đó (mình dùng nhiều chương trình khác nhau để check CD rồi). Đĩa 1 thì quả là có bị lỗi, vì vậy mới bị đứng, nhưng đĩa này đâu có bị gì.???????????

Thank a lots.

15. Odin_vn

Xin lỗi, mình qua đoạn đó rồi. Làm phiền mấy Pro nhiều quá (cái này do mình set cấu hình cho PSXeven sai --> một kinh nghiệm nữa hehehe).
    Nhưng (cuộc sống không có chữ "nhưng" này thì hay biết chừng nào hehe) disk 2 bị hư ở đoạn film vào Clreya gì đó (chỗ Thành phố có cơn bão xoáy í). Cái này ko phải do disk hư (check từng byte đâu có sao) mà có lẽ do disk nguồn của mấy thằng chép bị hư (tại thấy nhiều người bị như mình lắm).
    Làm sao gửi file save vậy MOD??? mình muốn nhờ người ta chơi dùm nhưng mình sao không được gửi file đính kèm???
    Còn không thì: nếu ai biết ở tp HCM (trung tâm tp càng tốt vì mình thường vào đó)có tiệm nào bán bộ disk FF9 (và các FF khác) mà không lỗi (ai chơi qua hết rồi mà không bị lỗi gì á) thì chỉ cho mình đi, mình sẽ mua. Tại mua đi mua lại mà vẫn bị pan, tức lắm.
    Cảm ơn trước nghen.

16. Dic-ku

Dic-ku Donkey Kong

Cho em hỏi tí:
    - Khi em chơi tới disk 3, lúc có con thuyền, em đi đào kho báu trong mấy tấm bản đồ chocobo thì khi đào hết các vũng nước, khe nứt (dĩ nhiên là ngoại trừ cái ultima weapon ra) nhưng không thấy có vũ khí cuối của Freya trong đó, kì vậy? Không lẽ đào sớm là không là được sao?
    - Còn nữa, chocobo mới bơi được thôi, cái chocobograph thứ 20 (cái để thành gold chocobo í) thì đào mãi chẳng ra được, có cần làm gì trước không?

---- Đã trở thành gold chocobo, mong được trả lời câu hỏi đầu tiên, cám ơn trước ---------

17. Odin_vn

Hu hu hu...... Sao không ai chi mình hết vậy??? Mình lấy mấy file SAVE (vừa qua đoạn đó) về chơi thì tới lúc Cleyra bi tấn công (tới đoạn film) thì bummmmmm......

Mình muốn có đĩa để tự chơi, các bạn có công nhận với mình là các đoạn film trong FF rất hấp dẫn, vậy mà mình chẳng được xem, tiếc lắm. Mình muốn được xem hết các đoạn film đó.

Các bạn chỉ chỗ cho mình mua đĩa nhá. Cảm ơn trước.

18. LoveGarnet

LoveGarnet Donkey Kong

Xin lỗi em viết nhầm nhé. Đừng trừ Mp của em mà hẵy trừ EXP nếu thắy cần thiết, đơn giản là em viết nhầm chủ đề

19. Darshia

Darshia

Xin lỗi, minh không phải mod, nhưng mình có thể trả lời hộ bạn ? Bạn vào "dùng đầy đủ chức năng", rồi click vào "quản lý file gửi kèm". Sau đó bạn chọn file đó và chờ nó up lên. Xong việc bạn chỉ cần post bài là nó ở nguyên xi dưới bài post của bạn.
    Bạn có đào hết các khe nứt thật chưa ? Vũ khí cuối của Freya là Dragon's Hair. Khe nứt của nó nằm ở Forgotten Continent. Chỗ đó có tới 2 khe nứt chứ không phải 1. Kho báu đó trên núi phía tây bắc của Oeilvert, bạn có thể dóng từ Burmercia sang thẳng phía bên trái trên tấm bản đồ. Nó nằm ở gấn chân núi và khá khó nhìn. Bạn cứ đi vòng quanh tìm xem, rùi dùng Dead Pepper.
    Mình không rõ là đĩa lỗi hay bản giả lập của bạn bị lỗi. Bạn thử nhớ lại phần save rùi cóp lại giả lập xem. Nếu không được thì chắc là lỗi đĩa. Còn muốn chơi tiếp thì bạn up file lên đây, chúng mình qua hộ và sẽ up 1 vài img lên vậy.

20. cfc

cfc Youtube Master Race

tui ko biết tìm cái dead pepper ở đâu cả, mấy bác giúp tui dzới.
    bi giờ tui post lên cho mấy bác cái map chocograph, có luôn mấy cái crack và bubble(dùng dead pepper ở crack thì chocobo sẽ đào, dùng ở bubble thì nó sẽ lặn xuống lấy đồ).Cái dragon's hair của Freya ở cái crack phía tây của forgotten continent, các bác cứ xài dead pepper ở đó là xong còn ultima weapon thì ghi sẵn ở đó rồi.
    Chocograph Map: