Hỏi Đáp Cho Final Fantasy IX

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi Steiner, 1/11/04.

1. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Cài Win RAR , sau đó dùng nó nén file save lại dưới dạng RAR và gửi lên đây . Tui sẽ qua giùm cho .

2. BabyFantasy

BabyFantasy Youtube Master Race

Cám ơn bác Steiner đã tận tình, nhưng khốn nỗi mình mới lv 2 nên ko thể gủi file đính kèm , chắc bác phải chờ một thời gian nữa rùi , cám ơn bác

3. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

4. BabyFantasy

Bạn có thệ chỉ tân. tình cho mình ko , bạn biết đấy mình là lính mới mà, mình rất mong co ai dó bỏ ra chút thời gian chỉ giáo cho mình một so điều thi hay quá

5. Darshia

Darshia

Bạn vào phần Mem của game, chuyển cái file save FF sang dạng Zip đi ( properties đó ). Xong rùi up lên đây. Nhưng trước đó bạn phải lên 5th Class đã, hoặ up lên 2 trang Susubi đưa, chuyển link lên đây.

6. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Mấy cái này mà ko biết thì :-? hơi bị lạ vì nó có chữ Browse chọn File ấn Upload là xong đứa trẻ mấy tuổi còn biết mà /:) .
    Nếu muốn để thì để dạng Zip cho tiền kích chuột phải vào cái File đó ( file cần Up lên đó ) rồi chọn Send To rồi chọn Compressed ( Zipped ) Folder là được , Win XP là có ::) . Rồi Up lên 2 trang ko thì qua Y!M gửi cho 1 ai đó rồi bảo người đó Up hộ lên 2 trang trên ko thì Up hộ lên GVN luôn .
    Mà 1 cái file Save của ePSXe 1.6.0 Up có khi chưa đến 2,3s , chưa đến 1mb mà /:) .

7. BabyFantasy

May' bac' biet lv may' co the gui file dinh kem ko
    (dinh gui may file save cuaff9 len nhi may bac wa ho ay ma) , ai biet chi tui voi nha , dang can gap lam'

8. Darshia

Darshia

Cái này không liên quan tới lv. Bạn cần có 50 bài lên 5th Class Gamer là được thui. Sau đó dùng đầy đủ chức năng up lên, nhớ chỉ trong khoảng những file ghi ở "quản lý file gửi kèm thui đó )

9. obe

obe Youtube Master Race

mình cũng không chắc lắm nhưng nếu bạn lỗi do trình ePSXe thì bạn thử chỉnh lại về cấu hình của ePSXe
    như trong phần hướng dẫn trong box ấy
    có 3 cách chỉnh mà
    mình toàn bị lúc mới đầu vào đĩa 2 và 3 chỉnh lại là vào chơi ngon ơ

10. embe3tuoidl

embe3tuoidl Youtube Master Race

em nha` we^ xin anh chi giup' em voi':
    em muon choi ff9 wa' cho em hoi~ 1 teo.
    co' trang web nao` down ff9 ve choi ma ko ca^n` disc ko vi` may' nha` em ko co o^~ disc . ma choi Win nao` thi ff9 va 7 ko bi. lo^i~ vay
    em choi gia lap 1.55 va 1.6 cheat code la lam `ji zday anh chi

11. Darshia

Darshia

Mình nghĩ Win 98 là tốt nhất, vì Win Xp như của mình hay bị lỗi lắm ( Win này tải nặng ). Nếu máy nhà bạn là Win 98 Pentium 3 hay 4 là tốt nhất rùi.

12. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Giờ chơi FFVII có bản vá lỗi Chocobo cho Win XP rồi đấy lên Google tìm là ra , giờ ra ngoài hàng bỏ 16k ra mua 2 đĩa FF7 về chơi cài luôn vào máy cho khỏe 3:-o .

13. obe

obe Youtube Master Race

chỗ down FF IX a`
    vào trong thu viện ấy
    có ma`

14. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

À có ai vào được cái trang Emuparadise ko trang đó giờ vào hoài ko được T__T nhiều ISO hay ra phết , may mà cắm máy down cũng xong 4 cái ISO FF9 = emu .

15. Wild-Weasel

Wild-Weasel Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi là Dagger & Eiko có thể Summon được bao nhiêu Eidolon vậy ? Làm sao để Summon được hết mấy con Eidolon đó ?

16. Susubi_2005

Susubi_2005 C O N T R A

Vào Topic những thông tin tổng thể về Final Fantasy IX của anh Steiner mà xem 3:-o , to tổ kụ ra mà ko vào ở đó có hết đấy .

17. tia_chop_do33

tia_chop_do33 Youtube Master Race

bài này mình trích của steine thôi không cộng cũng được

18. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Muốn trích dẫn là phải đặt mã

19. Wild-Weasel

Wild-Weasel Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn các bạn , mình đã đọc bài của Steiner rồi và cũng kiếm được đủ các Eidolons rồi , nhưng có một điểm mình vẫn thắc mắc là khi vào Memoria ở đoạn Đĩa 4 , có lúc mình cho Dagger gọi Bahamut lên đánh thì sau khi làm xong 1 phát Mega Flare , Bahamut tự động đánh thêm 4-5 phát Mega Flare như thế nữa cho đến khi con trùm 3 đầu chết hẳn . Mình muốn hỏi là làm sao Eidolon lại có thể đánh được nhiều thế , và làm sao để đánh được như vậy , vì chỉ thỉnh thoảng mình mới gặp kiểu đánh như thế thôi , mong các bạn giúp !

20. starwar122

starwar122 Mr & Ms Pac-Man

Kiểm tra lại xem Garnet có ở trạng thái Trance không, thường là khi lên Trance thì mới Summon được như vậy. Eiko không có khả năng đó.