Hỏi Đáp Cho Final Fantasy IX

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi Steiner, 1/11/04.

1. the_whites055

the_whites055 Youtube Master Race

Cho em hỏi nếu mình mang viên ngọc thần thì mình sử dụng thần đó sẽ mạnh hơn phải không . Ví dụ như nếu mình mang viên Topaz thì mình sử dụng thần Ifrit sẽ mạnh hơn lúc mình không mang phải không hay là vẫn vậy .

2. viptony

viptony Youtube Master Race

Lá bài đó thiếu là cái chắc vì hầu như chưa tìm được hết các rương ẩn trên World Map (-24 Chocograp )
    Ngay như mình ! Bây h cũng ko thể nào tìm được 3 cái này :(
    Hình như là 1 trong 3 cái này có vũ khí của Freya thì phải :-S

3. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

muốn Edilon mạnh hơn thì tốt nhất là dùng ability Boost học từ viên Pumie Piece, còn dùng mấy viên đã đó thì chỉ để học ability thôi chứ còn cài nó vào trong khi bạn có đồ # mạnh hơn thì chỉ có hại thôi
    Muốn khắc phục cách đánh miss thì nên dùng ability Accuracy+, ability này sẽ tăng khả năng đánh trúng lên rất nhiều lần
    Mình thấy Quina cũng được đấy chứ, có gì đâu mà ko thích,học phép nhanh,nhiều phép rất hữu ích, ví như White Wind hay Mighty Guard,... có thể cast cho tất cả thành viên trong nhóm, hơn nữa về sau Quina còn có 1 ability mà các members # ko có, đó là milionaire, cài nó vào thì bạn sẽ có nhiều tiền hơn sau mỗi trận đánh. Điều này rất cần thiết đấy vì về sau bạn cần có rất nhiều tiền mới có thể trang bị tốt cho các thành viên được
    Hơn nữa lúc đầu đi theo nhóm thì Quina là 1 thành viên khá mạnh, đánh vật lí cũng tốt mà dùng phép cũng tốt

4. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Đó là lúc đầu , sau này đánh mấy con super boss mà có cái con " ăn tạp " đó theo thì hơi phiền phức . Dù sao , thích hay không , mạnh hay yếu thì còn tùy vào quan điểm của mổi người (^_^)

5. viptony

viptony Youtube Master Race

Change bài cái là đã tìm đủ được các crack ( sao vàng ) rùi ! Cái thứ 3 đơn giản vì .. màu đất nơi có cái vết nứt đấy hơi sì tin quá nên khó nhìn :P
    Nhưng anh sterner đã nói tìm các sao rùi vậy chỉ em cái cách đánh 12p như bên hướng dẫn đi bác

6. Darshia

Darshia

Tối đa là 99 con mà.
    Tức là sao ? Amarant ném đồ càng giá trị thì damage càng mạnh.
    Eat muốn dễ trúng thì đối tượng phải yếu, hoặc cả ngủ ( sleep ) hoặc back attack là dễ trúng hơn...
    [/QUOTE]Ai biết cách để có các vũ khí xịn mà cuối của các nhân vật chỉ cho tui đi nhé!
    Cho hỏi có cách nào khắc phục tình trang hay đánh MISS của Quina không nhìu lúc bực lắm , vì nó mà mấy lần suýt gameover, chắc hẳn mấy người mới chơi cũng giống như mình không thích nhân vật này nhỉ

7. starwar122

starwar122 Mr & Ms Pac-Man

Vậy sao bác AN nói là 99 viên Garnet thì Bahamut đánh mạnh hơn, nhiều ngọc nào thì eidolon đó mạnh?
    Còn bác Vaan2410 thì bắt được 200 con ếch ở trong topic ALL SIDE QUEST AND SECRET
    Anh Steiner làm cho em cái avatar nhé, em up link ảnh trong Linblum Bar rùi đó.

8. the_whites055

Cảm ơn jungmi nhiều nha , bây giờ mình khắc phục tình trạng đánh MISS rồi nhưng mình vẫn chưa sử dụng thành thạo lắm chiêu "ăn tạp " cua Quina .
    ^_^>>>>>*_^>>>>>*_*

9. the_whites055

Quina có chiêu kiếm tiền nhiều hả , vậy mà em không biết chắc phải bổ xung nhân vật này vào đội hình chính thức thôi vì em đang nghèo mà .
    ^_^ ---> *_^ ---> *_*

10. the_whites055

Trong Chocograp có 1 cái chỉ in hình mặt nước biển em tìm mãi mà không biết ở đâu , các huynh đệ có thể giúp giùm em được không . Ngồi 2 ngày nay mà vẫn "Sôi hỏng bỏng không "

11. Darshia

Darshia

Mình đã chỉ cho bạn rùi mà. Quina muốn thành công chiêu Eat thì bạn phải để Hp của địch thủ thấp, vừa đủ cho Quina "ăn" được. Tuy nhiên cái này cũng cần phải có may mắn nữa.
    Bạn gắn Millionaire vào là được thôi mà.
    Bạn tìm ở bản đồ Chocograph ở đầu trang đó, ngay phía trên này mà, bài của Viptony. Bạn nhìn kỹ cái vị trí "Ocean" phía gần dưới bên tay trái. Kho báu này cần phải có thời gian và kiên nhẫn. Tất nhiên nếu may mắn thì bạn có thể sẽ tìm được rất nhanh thôi ^^.
    Àh lần sau bạn đừng post 3 bài liên tiếp vậy nhé ^^

12. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

đâu phải tối đa là 99 con, muốn bắt thêm vẫn được mà, có điều 99 con là giới hạn cuối cùng để nhận được item hay vũ khí cuối cùng của Quina là Gastro Fork
    Trong bản đồ mình ko thấy vị trí để đến được Chocobo Air Garden, nghe nói muốn đến đó phải tìm 1 bóng đen hình tròn nhưng mình ko thấy nó đâu cả. Ai chỉ dùm mình nó ở đâu vậy ta
    là kho báu Mist Ocean trên bản đồ đó
    Nếu bạn muốn dùng Eat của Quina dễ hơn thì nên gắn ability High Tide để nhanh Trance thì chiêu Eat của Quina sẽ chuyển thành Cook, chiêu này "ăn " dễ hơn nhiều

13. Ashe&Vaan

Ashe&Vaan Dragon Quest

bắt ếch vui phết đắy các bạn ạ. hay quá

14. Darshia

Darshia

Nhưng cũng đâu cần phải bắt hơn mà, vì ý mình là tối đa bắt 99 con, còn hơn thì cũng...chỉ để chơi thui
    Phải tìm ở 5 vị trí, không phải 1. Để mai mình post cho, giờ mình phải đi ngủ rùi. Ngoài ra bạn còn phải dùng gà bay, bay rùi cho ăn Dead Pepper ở ngay vị trí có bóng đen để gà nhảy lên là được. Lưu ý: khi lên được rồi xuống Chocobo Air Garden là garden lại chuyển sang vị trí khác đó.
    Ocean thôi
    Không sai. Nhưng tất nhiên phải để quái vật yếu đi thì ăn dễ hơn.

15. the_whites055

Cám ơn các huynh đài nhiều lắm , cho em hỏi 1 vấn đề nữa lúc đánh tướng trùm cần những nhân vật nào hay nhân vật nào cũng được tùy dở thích của mình

16. the_whites055

Khi quina bắt tới 99 con nếu mình bắt nữa có được tặng thêm vật phẩm nào mới không , hay là tới 99 con rồi thôi

17. Darshia

Darshia

Zidane thì không chạy được đi đâu rùi, còn 3 nhân vật kia thích chọn ai cũng được mà.
    99 con thì được một trận đấu với Master lấy Gastro Fork-Ultimate Weapons của Quina. Sau đó hết.

18. starwar122

starwar122 Mr & Ms Pac-Man

Câu này tối nghĩa quá, hết bắt tiếp ếch hay hết nhận phần thưởng? Theo em thì vẫn bắt được tiếp chỉ không nhận phần thưởng nữa thôi.
    Ở đây có ai dám đánh Ozma mà không có Bless of Spirit chưa? À làm thế nào mà gặp mấy con Friendly nhanh nhỉ?

19. Darshia

Darshia

Gặp mấy con đó cũng rất nhanh, nhưng chỉ được có 1 lần mà thôi. Lần sau thì...><
    Đánh Ozma huh ? Đội hình như thế nào ?

20. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

Chẳng có cách nào gặp nhanh cả , có khi tôi ngồi nửa tiếng mới gặp được 1 con