Hỏi Đáp Cho Final Fantasy IX

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi Steiner, 1/11/04.

1. Pharaohs

Pharaohs Donkey Kong

Hình như chỉ đánh trúng các con sợ Thunder !

2. jungmi

jungmi ღ Flower Princess ღ

điều mình ko thích ở FF9 chính là mất công chơi bài rùi chả được cái ji`, ko như FF8 có thể đổi mấy lá bài lấy item
    ngay cả cái rank S medal rốt cuộc cũng chỉ là 1 cái mề đay ko hơn ko kém:D
    chỉ có điều là đã chơi FF thì phải cố gắng lấy hết mọi item và khám phá tất cả mọi bí mật;;)

ko phải, mình vẫn đánh trúng các con khác mà

3. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

hì cái này chắc có lẽ chưa đúng à
    tại cái hội bài gì đó ở Treno nếu mà Jungmi ko có bài xịn xịn 1 chút sao mờ thắng được chứ
    nếu mà chỉ có 1 vài là yếu là die á ( oánh thắng là được cái Rebirth Ring mờ ngon đó , ko bít mình nhớ có chính xác ko)

với lại FF9 mình thấy làm công dụng của bài chẳng có lợi ích gì mấy

và mình cũng nói thêm 1 điều hơi xấu hổ ko bít cái PS1 của mình bị cái gì mà chém chiêu Thunder Slash never trúng hổng hiểu sao nữa

4. jungmi

jungmi đánh bài ở Treno toàn thắng mà
    hôm hội bài jungmi còn chiến thắng giành chức vô địch nữa mà có được cái ji` đâu

5. Zantetsuken9

Zantetsuken9 Mr & Ms Pac-Man

Hồi đó ông sư phụ Prune Oil (ko bít có ai còn nhớ bố hâm này ko ^^)
    chỉ cho tớ "bí quyết" chiến thắng mấy trận đánh bài đó là mua toàn goblin với flan ỏ ngoài cửa vô à, đúng là mấy con này khắc mí con Shiva,oglop.. dc thiệt tuy nhin cũng hơi run :o
    Kím cho đủ bài cho đẹp chứ bạn ^^ tớ mổ gà cả ngày cũng ăn rùa dc Odin,Dark Matter đủ hết cạnh cũng gần max chỉ số(nếu vậy vẫn còn noob bỏ qua ngheng)chỉ có bố Ark là tớ cày nát con PS sút 3 ngày muh hông dc,h` xấu cả đội hình -_-
    Thunder Slash ko dùng nhìu nhưng hồi trước mình có nghịch thử(cũng khá đẹp !)có bị trượt mấy âu nhỉ? mà hình như chả miss phát nèo nữa ấy chứ :cool:

6. jungmi

mình ko mua bài ngoài cửa nhưng mà để đánh thắng mấy cao thủ trong Treno thì dễ lắm, dùng bài yếu cũng có thể đánh thắng được
    mình trông Steiner chẳng có cảm tình mấy nên chẳng mấy khi dùng:D , nhất là mấy chiêu của Steiner mất nhìu Mp quá
    tuyệt chiêu của Freya tốn có 16 mp mà damage tới 9999 ( tất nhiên là phải giết được ít con rồng đã:wink: ) dùng mãi mà chả hết được mp

7. prison

prison Donkey Kong

đánh ở Treno thì ko có khó,đánh với Master Phantom ở MEmory mới sướng
    Bài của hắn mạnh quá trời,hôm qua đánh thử thua mất tiêu lá bài lượm ở phòng Kuja,giờ chỉ còn thiếu mỗi lá đó ::(
    Còn cái Thunder Slash,hĩ,mình cho thèng Steiner đánh liên tục 7 lượt mà ko trúng cái nào,pó tay

8. Thanh_Nguyen_BKV

ặc mình nhớ rõ ràng đánh bài thắng ở treno là sẽ được item mà
    trong cái lễ hội đấu bài mà Cid khi còn là con cóc là nhà vô địch ấy

9. Pharaohs

Pharaohs Donkey Kong

Thắng trận cuối cùng với đệ tử Cid thì được Rebirth Ring ( phải thắng vì cái này khá hiếm ), ko thắng vẫn qua cửa nhưng ko dc Item !

10. Zantetsuken9

Hồi đó anh ấy phải chỉ tớ như vậy là bởi vì tớ quên choa Vivi rung chuông lấy cạc T.T
    Freya dragon kn đúng là chiến binh rất đắc lực ngoài chiu Dragon Crest đóa ra còn ...còn cái chiu gì hút mp rất đắc lực choa những ai thích dùng đội hình magic(đặc bịt n~ ai keo cả đời ko xài ether như tớ#>:) )Mà còn chiu Six Dragon nữa chớ #>:) hay nhất !ng` chết hết mình ta sống thoi=))
    Ghét "Steiner" như vậy tớ bảo này choa vào trận rùi kill đi ! nhìn nằm 1 đống trông vui hơn là đủi ra đội hình đóa=)) :-"
    Chơi lại đi bác -_____- ko thì lèm seo đổi tên dc tớ chỉ bít có đúng 1 cách đóa để lấy Naming Way Card thoi đó :-/
    Phải bác thì tớ sẽ = mọi giá để chơi lại dù xa đến mấy, dù seo cũng ko thể đủ hết bài
    Mấy con Phantom đóa thì tớ xài đội hình sau:(bàn bài chút nhá)
    Cho con chocobo đủ hết cạnh làm mồi nhử,Odin và Dark Matter 1 Str 1 Mag lèm 2 tiền đạo cánh ! cho Alexanderia vào phòng thủ hay Ark gia tăng tấn công tùy trường hợp, cuối cùng là 1 lá bài ko thể thíu ,quân át chủ bài,Alexander của ta hah hah hah(ôi nghĩ lại đau lòng mất mã òi T.T)
    3 con tấn công của tớ lựa lựa chơi chính con chocobo của tớ nhử ra để xí Combo, kiểu đánh này chắc nhẹ tim nhất nhưng cũng dễ thua. Cơ mà thua lút lại ngay thà mình chết chứ bài ko thể chết#>:)
    PS: mình mới vào cho mình hỏi các bạn trên này nhẩy dây đỉnh nhất dc mấy lít cái vậy? 5 hay 6 hay 999=)) (đừng bảo tớ 1000 nhá tớ Shock đấy:o )

11. jungmi

hi`, bạn giống mình ghê, hầu như chả bao giờ mình dùng ether cả, hết mp thì đi lấy của bọn địch thủ:D
    kill member đi thì level của member # tăng vèo vèo ah, mà mình chẳng thích chơi level cao cho lắm:;)

12. -RinoaHeartilly-

-RinoaHeartilly- Youtube Master Race

Kho báu cuối cùng(Ultima weapon) kiếm mãi không thấy >.< hay là phải dến dĩa 4 mới lấy được(em đang ở dĩa 3 lấy được Hilda Grade III thôi)
    Nếu lấy được luôn thì ai cho em xin tấm hình(đưa em link thôi post lên giống mấy bài kia load hổng nỗi<---mạng chuối wah)

13. Thanh_Nguyen_BKV

14. jungmi

Ko bít là bạn chơi đến chỗ nào rồi nhưng phải đợi đến khi Zidane trở về nơi đã sinh ra mình rồi thì mới có thể lấy Ultima Weapon

15. -RinoaHeartilly-

0.o vậy là đầu disk 4?
    Ah` hồi đó không biết chơi lụm cái cảd Namingway được có 2 hảy mũi tên gì ah` không biết có chỗ nào khác dễ lấy lại cái card này không(để cho nó có nhiều mũi tên chút,đi lại lâu lắm>.<)

16. Zantetsuken9

Tớ đùa thui mà#>:)
    Ko còn cách lấy thứ 2 đâu bạn ơi mà seo lại phải cần mạnh quân bài đóa nhẩy ? 1 ng` cầu toàn như tớ mà cũng có vô số quân bài chả có cạnh nèo mà chỉ số lại gần Zero=))
    Tớ nhớ Ultima Wep disk 4 mới lấy dc, chắc tại mạnh quá:))
    PS: mà mọi người ỉm của tớ vụ nhảy dây à !thú thật là tớ chỉ nhảy dc 300 + cái thoi (nhưng cũng là khá nhất trong hội bạn -__-) mong là có 1 ngày đẹp tròi tay dẻo mắt tinh lên dc 400 #>:)

17. jungmi

thì quân bài mạnh hay yếu cũng chả để làm ji`
    nhưng mà đang hè rảnh rổi luyện bài đẹp 1 chút cũng được:wink:

18. Zantetsuken9

Ưm bạn nói cũng phải nhưng trừ 1 số quân bài như Odin,Dark Matter,Alexander,Invincibe... tớ sống đi chít lại mới có dc lá mạnh:o
    Mấy hum nữa chơi lại Fan 9 òi (tranh thủ chưa ra FF12) định lèm Lv1 Beat Ozma Quest và Excalibur 2 Quest cùng lúc( chả bít dc hông)
    Tuy nhin chơi trên giả lập thì dễ dàng cho mình wa' , thực ra có con quick save ở đóa ko xài thì cũng như chơi trên PS thoi nhưng...bố ai mà nhịn dc=))
    *Jungmi vẫn xù của tớ vụ nhảy dây >< noái đi để tớ còn về fao tin với mấy thèng bạn ^^

19. -RinoaHeartilly-

Cái vụ nhảy dây với lại cai vụ chạy thi với con hà mã chắc cả đời cũng không lấy được 2 cái key item đó cho dù xài quicksave trên PC ac..ac..

20. Pharaohs

Pharaohs Donkey Kong

Tại sao lại ko nhỉ, cái vụ chạy thì tui làm được rồi, còn nhảy dây thì chưa !