Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Láo , đánh Ruby mà Mimic để nó Counter Ultima chết tươi à , cứ gọi Knight of Round xong 1 phát là Megalixir luôn , rùi lại summon Knight .. , rùi lại Megalixir , kiểu gì cũng thắng ( nhớ là có thêm Ribbon đó nhá )

2. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

CÁi bảng điều khiển bạn phải cho Cloud ấn vô bảng đồng thời với 2 người kia , phải căn thời gian một chút là đuợc thôi à , nhớ là cả 3 phải đồng thời ấn thì mới mở đuợc cửa .

3. An Sat Truy Hinh

Hix , em đang chơi đến đoạn đua gà thì out , ko hiểu nguyên nhân gì nữa , cũng ko phỉa tại đĩa ( Em đã đi mua một cái mới nguyên về rồi mà vẫn ko chơi được ) > Máy trước đó vẫn chơi bình thường , chơi lại vẫn OK , but cứ đến chỗ đua gà là tiu .
    Mong các bác chỉ giáo cho em với .
    À nếu em muốn mang phần Save lên đây nhờ mọi người chơi hộ thì em phải làm thê nào ? Em ko bít làm , mong các pro chỉ bảo cho em với .

4. Dark_Queen

Dark_Queen Youtube Master Race

Lậy bác ^:)^ bác lên Google Search cái Download Final Fantasy VII On PC đi sau đó nó hiện nên các trang tìm cái trang nào có Patch XP Chocobo ấy đó là bản đua gà cho Win Xp chứ mấy bản FF 7 từ trước ko có bản Patch đua gà nên cứ đến đó là tự Out ra ngoài . Hiện giờ nếu ở Hà Nội thì hãy lên 270 bà Triệu mua cái 2 đĩa FFVII mới nó chỉ có 2 đĩa cài luôn vào máy chơi ko cần đĩa và có hơn 1 GB thôi . Nếu thích link Down thì hôm nào đưa cho bản Fantasy VII Ultima :D

5. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

Chocobo Racing Patch

http://www.ff7-universe.com/Downloads/ff7_chocobo_patch.zip
    Description: Giải quyết việc "Bị đẩy khỏi chương trình khi đua Chocobo" trong WinXP.

==> Đúng cái có mem đang cần

6. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Các bác ơi, cho em hỏi với:
    Bán đồ ở FFVII thì có bị giảm một nửa so với giá mua không hay là bị giảm một nửa?
    Cho em hỏi để em biết đường em còn bán lại.

7. An Sat Truy Hinh

Hic, bùn ghê gớm, sáng nay con USB của mình toi , mà máy ko có ổ A , hông có một phương tiện nào mang cái pacth chocobo về nhà đuợc . Vậy là phải nghỉ chơi một thời gian rùi , còn lâu lắm mới đuợc mua USB khác.
    NHân tiện các bác cho em hỏi : cái con học Aqualung ấy , nó có trong sa mạc ở dưới chỗ tìm Dyun ko vậy ? Em tìm hoài mà chỉ thấy có con giun đất với xương rông thui , muốn tìm con Happy để học aqualung thì tìm ở đâu vậy ?

8. Chuong005vc

Chuong005vc Mr & Ms Pac-Man

con học Aqualung thì bạn hãy học khi đã có được chiếc Buggy, chạy lòng vòng quanh sa mạc gần Gold Saucer sẽ đánh với nó, con Happy, nó rất yếu nhưng hãy cẩn thận khi đánh nó level yếu mà học Aqualung thì..... nó chơi 1 phát cả ba di tong, tui thì bị dính 700HP .nên bạn hãy đánh nó khi bạn level 3x.à nè cho hỏi cái coi: những món Item để thi triển phép thuật Fire, Lighting,Ice,Earh,Holy,Poisoi lấy ở đâu và cướp từ con gì .còn ai đã chơi FF7AC thì cho hỏi, Sephiroth sống lại à, nếu vậy Zack và Aeris sao ko sống dậy luôn đi.sao FFAC Turk chỉ còn có 3 nguời Rufus,Rude,Reno, còn 2 tên con lại đâu, Steng, và Elena

9. nhoccontoinghiep

Cho tui hỏi cái. Có cái nào để có thể lấy full Item ở FFVII như là chơi chocobo world ở FFVIII không hở các bác? Hay là chỉ có thể mua và tự kiếm?
    Mong các bác giúp cho.
    Cảm ơn.

10. Darshia

Darshia

Đã bảo summon Hades để nó ngủ rồi mà, không hề Counter nếu không mình game over ah ?
    Lấy save, dùng đầy đủ chức năng ---> quản lý file gửi kèm --> browse ---> gửi lên.

11. nhoccontoinghiep

Tui hỏi mấy câu nè:
    * Cho tui hỏi cái. Có cái nào để có thể lấy full Item ở FFVII như là chơi chocobo world ở FFVIII không hở các bác? Hay là chỉ có thể mua và tự kiếm?
    * Ở cái wall market thì cái tiệm bán đồ thủ công là cái nào thía, ở khu vực số mấy tính từ cổng vào? Tui tìm mãi để trả lời câu hỏi để lấy Tiara mà chả thấy đâu cả.

12. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Chắc chắn là FF7 ko thể full Item dc đâu chú em à :(( , kiểu gì mình cũng phải mất 1 số Item nào đó mà chúng chỉ có 1 cái đó :((

13. nhoccontoinghiep

Thế còn vụ này thì sao hở bác: Ở cái wall market thì cái tiệm bán đồ thủ công là cái nào thía, ở khu vực số mấy tính từ cổng vào? Tui tìm mãi để trả lời câu hỏi để lấy Tiara mà chả thấy đâu cả.
    Mong các bác giúp cho.
    Cảm ơn.

14. Chuong005vc

Chuong005vc Mr & Ms Pac-Man

đúng vậy Final Fantasy không thể nào lấy đc hết các món đồ ,vì chác chắn sẽ thiếu cây kiếm Masamune của Sephiroth, muốn full thì vô chỉnh đi, nhưng cũng chẳng xài đc đâu,trừ khi chỉ cho Sephioth, hãy nhớ khi muốn có Sephiroth thì đừng có lấy Vincent.Cái vụ vô Market thì bác hãy làm đại cho qua đi. Vì bạn làm đẹp ông ta sẽ chọn bạn, bạn ko thể đánh mấy thằng nhóc bên phòng bên phải.Nhớ nhen
    Sao tui hỏi ko ai trả lời hết vậy

15. kiemthanace

kiemthanace Youtube Master Race

umh muốn gặp con happy mà chạy vòng cái sa mạc của gold source thì hơi lâu ( hổng biết có gặp được không). theo mình thì bạn nên trang bị viên ngọc giúp gặp chocobo rùi đến phía nam gold source đi vòng vòng chỗ vết chân chocobo thì sẽ gặp nó mau hơn.
    còn ba cái item phép thuật thì bạn đánh một hồi là có. nhưng theo mình thì không cần thiết vì ta đã có materia ròi mà.
    ff7ac không phải là game mà chỉ là phim thôi (stenier có bán đó, nếu bạn thích thì mua về coi ), sephiroth thuộc loại 'siêu quái thú" nên hắn mới sống lại được còn zack và areis chỉ là người thường thôi sao có thể hồi sinh được (với lại họ mà sống lại thì hết phim coi ). còn the turk trong ff7ac vẫn còn đủ bốn nguời đó (cảnh rufus bị té tesng và elena bắn lưới ra cưu hắn)

16. Darshia

Darshia

Bạn nghỉ ở nhà trọ rồi chọn số tiền cao nhất gửi vào cái máy. Tiếp đó đến căn nhà trên cùng bên tay phải nói chuyện với người đàn ông đang nằm sẽ có.

17. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ủa lấy tiara làm cái gì .....lúc trước tui bận đủ đồ hết mà thằng chả có chọn tui đâu ;)) ...cứ bận bình thường rồi vào thôi ...đằng nào thì cũng chọn 1 trong 3 mà =))

18. kiemthanace

kiemthanace Youtube Master Race

vụ này mình cũng không biết nữa, nhưng cách lấy đủ đồ thì mình biết. đó là......tùng cheng : hack

19. chichibaby

chichibaby Donkey Kong

Không dám đơn giản đâu cha nội đó là để dùng đánh mấy con Monster vớ vẩn còn được chứ gặp mấy con Wepon mà dùng cách đó có mà húp cháo à
    Cái này lại càng sai lầm hơn Luckyseven chỉ có Cloud dùng được vì đây là tuyệt chiêu chỉ có riêng Cloud mới có thông cảm nhé.Ngoài Cloud ra không có nhân vật nào dùng được nữa cả!Noob

20. dat_squall

dat_squall T.E.T.Я.I.S

=)) Noob thì noob thật, nhưng chính bạn mới noob đó. Tất cả các char đều dùng được hết.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.