Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Tui có câu hỏi nè, chỉ sợ bác vái cả nón thui:
    Sao khi tui cài đặt maximum mà không cài standard là toàn bộ nhạc battle nó biến sang của FF8 là thế nào thế???
    Ai biết việc này là thế nào chỉ cho tui biết cái coi

2. Darshia

Darshia

Mình nghĩ bạn vào Config ---> Sound rùi chỉnh lại bất kỳ dòng Sound nào. Ok, thoát ra vào play. Lại thoát tiếp game. Sau đó vào lại Sound, chỉnh lại như cũ là được. Vì nhiều trường hợp dùng lẫn chung các game cùng original

3. nhoccontoinghiep

Tui vào Sound rùi mà có thấy cái gì để chọn đâu hở bạn?
    Vào Sound rùi sao nữa?

4. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Cho tui hỏi cách để sử dụng các viên huge materia vàng, đỏ, và xanh lá đi. Mình phải luyện tất cả các viên ngọc cùng loại có trong trò chơi hay là tất cả số ngọc cùng loại mình có. Làm sao biết mình có tất cả các viên ngọc cùng một loại hay không? Với ngọc vàng, mình có phải luyện cho viên enemy's skill đầy luôn không?

5. Darshia

Darshia

Bạn chọn một kiểu Sound khác, ok sau đó chơi. Đừng choiư vội mà chỉ play thui rùi thoát ra, chọn lại kiểu sound ban đầu. Tức là chỉ đổi để thay nền nhạc, rồi chuyển ra vào lại kiểu Sound cũ. Hoặc nếu không thích kiểu cũ thì cứ để kiểu moiứ cũng được. ^^
    Cái đó chỉ dùng để học các chiêu của đối thủ thôi, cũng mạnh mà. Khi đối thủ đánh vào người đang giữ viên Enemy Skills thì nó học luôn. Sử dụng phép thuật của Materia này tốn không ít Mp ^^
    Bạn luyện vậy thì mất công tại vì cứ mỗi lần được Master ( cấp cao nhất-tối đa ) là nó sẽ có thêm 1 viên mới nữa, y hệt viên kia nhưng chỉ khác là chưa có Ap nào.
    Bạn vào box FF7 nhé, trong đó có hướng dẫn rất đầy đủ về mấy viên Materia này rùi. Lucky !

6. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Trời đất tui coi rồi nhưng không rõ nên hỏi lại đấy chứ. Ý tui là thế này:
    _VD: tui chỉ có 10 viên Magic và đều luyện master rồi, tui đem lại gần viên materia xanh lá thì có được viên master magic không, hay tui phải kiếm đủ tất cả các viên xanh lá có trong game.
    _Cũng ý trên, tui muốn luyện master Command thì sao? chẳng lẽ viên enemy's skill chưa đầy thì dù các viên vàng khác master vẫn không đựơc sao?
    Hic. Không biết hỏi cách nào cho rõ ràng hơn, khó diễn đạt quá không biết các pro có hiểu ý tui không?

7. nhoccontoinghiep

Phải lấy đủ tất cả mới đổi được thì phải.

@Dar: bạn không xem ảnh của tui à, làm gì có dòng nào để chọn đâu, vào cái ô kia cũng chỉ có mỗi một tùy chọn thui.
    Có ai biết cách xử lí thì chỉ cho tui với.

8. Darshia

Darshia

Xin lỗi bạn chơi PC hay PS 1 thế ? Mà chơi PS 1 thì bản nào vậy ?
    Mình hiểu rồi nhưng bạn có thể làm theo cách khác, nếu như không có đầy đủ các Materia đó, vì bắt buộc phải luyện hết, có hết ><. Sau khi đánh Emerald Weapons bạn đem món đồ lấy được tù nó cho ông già ở Kalm, tầng 2 căn nhà thứ 3 hay 4 bên trái, ông ấy sẽ cho bạn cả 3 viên Master ^^

9. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Trời! vậy là 3 viên huge materia còn lại vô ích. Hố to rồi, tự dưng cho 3 viên đó làm gì vậy ta, ai dư hơi luyện ngọc khi chưa qua cái hang ''bao tử'', mà đã đi qua khúc đó thì...

10. nhoccontoinghiep

Mình chơi bản PC mà.
    Có ai biết cách sửa không thì chỉ cho tui với.
    Mong các bác giúp tui qua được vụ này.
    Cảm ơn nhìu.

11. ultimate cloud

ultimate cloud Mr & Ms Pac-Man

cái con khỉ gì thế sao phần sound FF7 có cái lựa chọn kia :|

12. nhoccontoinghiep

Thì nó vốn là thế mà. Có cách nào sửa lại cho đúng nhạc không hở các bác??? Mò nát cả cái config mà chả thấy đâu.

13. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Thôi sửa làm gì.Cứ chơi bình thản qua đoạn đó có phải hay hơn không?Tìm làm gì cho mất công mà lại tốn thời giờ.

14. nhoccontoinghiep

Không phải, nó thay đổi hoàn toàn nhạc battle cơ, từ đầu đến cuối, nghe ngứa tai lắm, muốn sửa nhưng không biết sửa thế nào cả.
    Có bác nào biết thì chỉ cho tui với.

15. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

chép lại file save rồi cài lại đi, có 15 phút chớ bao nhiêu mà mất thời gian lăng xăng hổm rày. Viết nhiêu đây chắc...có lẽ...có thể cho là tạm đủ nhỉ.

16. nhoccontoinghiep

Tui đã cài lại hơn chục lần rùi mà hổng có được nè. Chả biết nó lỗi ở chỗ nào nữa.
    mấy pro nhà ta đâu rùi, sao không ai ra giúp em hết trơn dzậy???

17. Darshia

Darshia

Bạn chỉnh Sound đi mà. Tốt nhất là để "No Sound" tắt nhạc đi, sau đó chơi thử. Nếu vẫn có nhạc thì...chịu. Còn nếu không có nhạc thì lại chỉnh Pete's DX Sound gì đó là đc

18. nhoccontoinghiep

Cho tui hỏi chút, lại chuyện ở Wall market ý mà.
    Sau khi lấy tất cả các key Item rùi thì tui lại không sao thay thêm quần áo được nữa, vào tiệm bán quần áo nói chuyện mãi mà nó chả cho thay gì cả, chỉ mặc được dress với Blonde Wig thui. Làm sao để tiếp tục thay quần áo vậy?

19. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Thay quần áo nữa để làm gì , mình qua nhiệm vụ đó rồi cơ mà :-/ , cái quan trọng là chăn lên 10 viên 4xCut đê chú em :D , cả mấy viên Knight of the Round nữa , mà có ai thích chơi bài FF7 ko , tui up lên cho ? :-/

20. nhoccontoinghiep

À, không phải, em vừa chơi lại, bí quá nên hỏi í mà, thế nào, ông anh có biết không thì trả lời em đi.
    Mà FF7 cũng có đánh bài cơ à, sao em không thấy mục card nhỉ ???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.