Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Ui giời ơi, túm lại thì cái đòn lucky seven này thì có được cái gì đâu, đánh một turn chứ mấy, cãi nhau làm gì.
    Mọi người ơi, em chơi xong phần cứu Tifa ở Wall Market rùi, em tưởng đoạn đó có Key Item rùi thì bảng điều khiển phải đủ hết chứ, sau vẫn thiếu một chỗ thế?

2. valentine28

valentine28 Mr & Ms Pac-Man

Sai rồi,mình ko định bảo bạn n... nhưng sự thực mình đã thử rồi ,lucky seven chỉ áp dụng cho cloud thôi mà đâu có xài đc ở các char.
    Mà mình mún hỏi là cái "great gospel" limit cuối của aeris mình tìm mãi thì thấy nó disk 2 mới lấy đc trong khi cái anh gần nhà tớ lại có nó ngay ở đĩa 1 điều này có đúng ko các bạn và làm cách để lấy nó ntn hả các bạn?

3. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

Cuối đĩa 1 là Aerith chết tươi rồi mà kêu sang đĩa hai mới có được limt cuối, pó tay.cơm chấm canh anh 2 luôn đó!

4. dat_squall

dat_squall T.E.T.Я.I.S

Aeris đĩa 1 chết tươi thì cho lấy LB manual ở đĩa 2 để bọn Square trêu ngươi mình chắc? Dù sao thì con Aeris cũng đĩa 1 chết ngoẻo cù từ nên không cần cố gắng lấy cái Great Gospel làm gì. Thế nhé.

5. valentine28

ko, mình mún có nó ở đĩa 1 và cần các bạn giúp chỉ thế thôi còn bình thường là đĩa 2 mình mới bít lấy T_T .

6. dat_squall

dat_squall T.E.T.Я.I.S

Ồ thế hả, vậy sorry nha.

7. Darshia

Darshia

Mình để đủ đồ mà nó chọn đấy, sao lại không được nhỉ ?
    Thực ra thì đằng nào cũng không dùng được Aerith ở mấy chỗ sau nên cũng chẳng lấy làm gì. Chỉ được mỗi disk 1.

8. valentine28

Tiny bronco của Cid là cái gì vậy bạn có nó ở đâu và khi nào có đc nó?Và khám phá trên bán đảo gần Gold saurce để làm gì hả bạn?

9. dat_squall

dat_squall T.E.T.Я.I.S

Tiny Bronco vốn là cái máy bay nhưng bị quân của Rufus bắn hỏng, nó là cái thủy phi cơ đó. Còn ở cái bán đảo gần sa mạc xung quanh Gold Saucer có 1 ngôi nhà, vào đấy. Chữ "khám phá" được hiểu là như thế. Còn nếu không biết kiếm Mythril ở đâu thì phải có Blue Chocobo hoặc Highwind (highwind thì chưa kiếm được ở đĩa 1). Đi đến 1 cái hang ở gần Junon Harbor, mà xung quanh nó là sông. Trong đó, có 1 người đàn ông đang ngủ. Nói chuyện với người đó, lão sẽ cho biết số trận mình đánh từ khi bắt đầu trò chơi đến giờ (cũng có thể là số trận mình bỏ chạy, quên rồi). Nếu số đó có chữ số hàng chục và hàng đơn vị bằng nhau (ví dụ : 377) thì lão sẽ đưa mình 1 cái Mythril. Đem nó đến chỗ cái nhà ở gần Gold Saucer như đã nói, kiểm tra 1 cái hòm ở trên gác lửng và sẽ có Great Gospel. Thế nhé!

10. nhoccontoinghiep

Vụ này giải quyết thế nào hở các bác:
    *em chơi xong phần cứu Tifa ở Wall Market rùi, em tưởng đoạn đó có Key Item rùi thì bảng điều khiển phải đủ hết chứ, sau vẫn thiếu một chỗ thế?
    * Cái vụ lấy Tiara ở Wall Market í, em vào ngủ máy lần mà có được đâu. Xem bản hướng dẫn nó bảo còn phải vào tiệm bán đồ thủ công chọn tùy chọn trên 2 lần cơ mà, mọi người biết tiệm bán thủ công ở đâu không dzậy?

11. valentine28

Vậy là đĩa 2 mới lấy đc kìa, em cần nó ở đĩa 1 kia à ,giúp em với !!
    Tiện em hỏi lun là cái chìa khóa ở midgar là đào kiểu gì ở bone vila ạ ,em đào nhìu lần lắm rồi nhưng cóa đc đâu

12. Darshia

Darshia

Mình đã trả lời ở trên cho bạn rồi kia mà ! Cái chỗ nhà bên trên cùng phía bên phải đó ! Nói chuyện với người đàn ông đang nằm ( trước đo phải nói chuyện với ông ta 1 lần rồi đến nhà trọ trọ ở đó 1 đêm nửa đêm thức dậy bỏ vào máy số tiền lớn nhất nó đòi ), hôm sau đến nhà bán thủ công nói chuyện chọn tùy chọn trên 2 lần nó sẽ cho mình cái Tiara.
    Đĩa 1 chứ nhỉ ? Trước đó mình còn nói chuyện được với Aerith kia mà !
    Chọn cái tùy chọn dưới cùng ( Gold Treasure hay sao đó ) để đào đào đến khi nào được thì thôi chứ sao nữa, miễn là bạn đặt bom đúng chỗ của nó rồi hôm sau xem trong cái hòm cạnh nhà thợ mỏ đó. ( đừng nói là không biết đào nha ^^ )

13. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ko dám đâu mấy bữa lúc đánh trùm cuối đĩa 2 tui để cid all lucky7 nè được chứ sao ko ? .....

14. kiemthanace

kiemthanace Youtube Master Race

gì chớ đào cái key thì mình có nhiều kinh nghiệm lắm. bạn chỉ cần chui vào cái kẹt giữa cái đầu máy bay gãy và cái cánh của nó mà đào là chắc cú

15. kiemthanace

kiemthanace Youtube Master Race

ngay từ đĩa một bạn đã có thể có limit 4 của areis rùi ( square hổng dám trêu fans đâu)

Hãy lái chiếc Buggy vào Costa del sol và bạn sẽ có một tuỳ chọn để chuyển ngược về Midgar, khi quyết định dùng tàu thuỷ . Sau đó, bạn hãy dùng chiếc Buggy của mình để tìm một cái hang động ở phía đông và phía nam của Midgar. Bên trong hang động là một ngườI đàn ông đang ngủ. Ông ta thường cho bạn biết bạn đã thắng bao nhiêu trận từ trước đến nay. Trước hết phảI làm cho 2 con số cuốI cùng khi ông ta đọc ra đều giống nhau. Nếu chưa giống thì ra ngoài đánh vài trận là được ngay.Sau đó, bạn phảI gọI ông ta dậy, khi bị đánh thức ông ta sẽ đưa cho bạn món đồ mythril.
    Sau khi có được Tiny bronco của Cid; bạn hãy tìm trên bán đảo gần Gold saurce. Hãy đưa mythril cho ngườI thợ rèn ở đây và kiểm tra cái hòm nhỏ ở trên gác 2 để đồI lấy Great Gosper manual

16. Final_AeonFFX

Final_AeonFFX Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi là có đồ đỡ ( Armor đó ) mà có 8 ô ( trong đó cứ mỗi 2 ô là liên kết ) để lắp ngọc vào không ạ ! Nếu có thì kiếm ở đâu ạ ! Thankss :D !

17. high summoner

high summoner Fire in the hole!

có 1 món là cái wizzard gì gì thì phải .....4 cặp slot đôi mà chỉ số cộng vào yếu lắm ...khi nào mình lắp kiếm triple ít slot quá thì lắp thêm vào bù trừ thôi ...kiếm đâu quên rồi mà cứ đi bt là có thôi ko có bí mật gì đâu

18. Darshia

Darshia

Wizard Bracelet chỉ có 4 ô Double. Nhưng 8 ô Double thì không có, chỉ có Edincoat 8 ô nhưng chỉ là Single.

19. dat_squall

dat_squall T.E.T.Я.I.S

Có cái Armor 8 ô liên kết mà, nhưng quên mất là cái gì rồi. Kiếm triple là Apocalypse, lấy ở Ancient Forest (cái rừng ở trên cái gờ đá nơi con Ultima Weapon rơi xuống sau khi đã tặng cho mình cái LB quý hiếm có tên "Shadow Flare"). Đi tìm thì...lâu lắm, nó ở tận cuối khu rừng, trong 1 cái hang, trong đó có mấy cái rương báu vật (treasure chest), 1 trong đó là Apocalypse, cái kia là Megalixir (thì phải?).

20. nhoccontoinghiep

Mọi người có thể cho tui biết tác dụng của viên Materia All không?
    Tui gắn mãi mà chả thấy tác dụng gì cả.
    Thanks

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.