Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 7X7X7X

7X7X7X T.E.T.Я.I.S

đội hình mình khoái dùng 3 thằng con trai nhất dùng sức trâu k0 chơi magic :D
    level chỉ có thằng cloud lên được 99 còn lại ngại dã quá
    đánh trùm level 9 mấy dễ lắm chả lo gì level 60+ là đánh đc rồi
    có thử sức với mấy con weapon chưa?
    cách chơi ff7 với ff8 rất khác nhau đấy^^

2. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

hohoh..lv lên nhanh thì dễ ợt ..gần mấy cái disk cuối thì dễ ợt ! Toàn là quái vật nhìu EXP ! RA đó luyện một lúc là có thể được lv 99 !Hơn nữa trong quá trình chơi ..bạn ko luyện lv để kiếm tiền à ..?đồ càng về sau càng đặt nhìu khi cứ mua được một món xong là fiar ra luyện tiếp để lấy gil ..khổ quá ! :D

3. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

ko!Mình chắc chắn là đúng mà.Nếu ko đúng thì nó sẽ kêu là sai ngay.
    Trời ơi,sao mình ko phá đảo đc nè.Giết đc con JENOVA roài,đến lúc ra thì đơ máy.Sao vậy?Anh em giải thích hộ cái nào.Chán quá đi

4. 7X7X7X

7X7X7X T.E.T.Я.I.S

tại đĩa rồi...
    đĩa có phim k0 hay bị cắt phim rồi...
    FF7 hay bị chết đoạn ra world map lần đầu tiên, xem phim về các hành tinh, và đánh nhau với jenova
    mấy đoạn đấy là chuyên môn bị đơ

5. OPBC

OPBC Fire in the hole! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Tui chỉ bị đơ duy nhất một lần vào cuối đĩa 2 , lúc mới đánh xong thằng trùm cuối đĩa đấy .

6. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

bạn thử dính mấy cái patch bên FFVII mà xem có được ko ..mà cái vụ limit của yuffie nghe bạn nói thì tui cũng đến chịu :S !

7. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

xong roài,cuối cùng cũng xong roài.Mình nghe nói bảo con trùm FF7 dễ lắm,ai dè dễ quá.Buồn cười nhất là thằng cu Shephiroth,cái thằng đấy chỉ giỏi lườm,thằng Cloud cho 1 phát limit là lại lên bàn thờ nhìn về nơi xa vắng mất rồi mà ko kịp trả đòn 1 phát nào mới nhục chứ.Cái vụ mà mình bảo khi kill xong con JENOVA thì bị dis hóa ra là do mình wen ko cóp movies từ disk3 qua(mải chơi quá).Còn vụ con YUFFIE thì mình chịu,vẫn chưa tìm đc cách luyện limit cấp 4 cho nó,bạn nào bít chỉ mình với,để lần sau chơi lại để còn luyện.Disk mình chán quá,phim với chả phọt,đánh xong con trùm,đến nửa phim thì đơ làm cứng luôn cả máy.Vậy là phải logout ra.Hóa ra là hỏng file film,lúc mở ra = jetaudio thì lại là phim ngược,lộn tùng phéo hết cả lên,làm xem xong cái phim cũng mỏi hết cả cổ.
    To 7X7X7X7X:mình kill hết WEAPON rồi,đúng thật,chỉ có lúc đầu mình mới phảỉ phụ thuộc vào magic thôi chứ về sau chắc chẳng ai dùng magic làm gì nữa,đánh 4x ,mỗi x là 9999 có phải sướng và nhanh hơn ko nhẩy?
    Mà mình thấy kết thúc của FF kỉu gì ý,ko nói rõ bọn nhân vật sẽ làm gì hay như thế nào về sau nhỉ? có đúng cái movie là xong làm mình thấy hơi hụt hẫng.

8. PETmegaman

PETmegaman Sonic the Hedgehog

to tab2406 bác coi FFVII:AC chưa phần tiếp theo đấy.Bác đánh ruby bằng 4x á sao mà 9999 mỗi lần được con weapon đó đâu có sợ sát thương vật lý

9. Darshia

Darshia

Yuffie dùng limit 3 cái đánh liên tục là mạnh nhất đấy, limit 4 attack all nhưng chỉ đc có mỗi lần àh...
    0_o thật ko

10. nam_boy_1234

nam_boy_1234 Mr & Ms Pac-Man

Đã nói rồi mà FF7 bản full 4 đĩa toàn lỗi thôi! tốt nhât là bác mua cái bản FF 7 1 đĩa chơi không cần fiml ý . Còn nếu chơi muốn co film thì mua thêm bộ ff7 full rồi chơi đến đĩa nào thì vào thư mục movie của đĩa đang chơi copy nó vào cái thư mục movie của FF7 bản 1 đĩa á! ------> chơi như bình thường chả co khác gì cả.
    Cái patch FF7 đấy chỉ co ý nghĩa là chơi được đua chocobo thôi chư mấy cái lỗi như ra World map lần đầu tiên toàn do lỗi của bản FF7 full thôi---> cái này thì dù bác có cài Win 98 cũng vẫn bị out ra như thường -----> đĩa gốc bị hỏng. hehehehehe

To Leon_Keshin : Thế tóm lại là có bao nhiêu bản remake của FF trên PS1 vậy bác nói lằng nhằng quá chả nhớ bản nào với bản nào cả.
    Mà tôi cũng đã xem hết movie của các bản fan rồi bản mấy bản FF tờ 6 trở xuống cái nào cũng chán hết ( cái thì làm bằng hoạt hình còn cái nào dựng 3D thì chất lượng từ FF7 đổ xuống chứ co cái nào ra hồn đâu). Chỉ có mỗi bản FF6 không hiểu sao nhìn đẹp lạ thường chất lượng y xì FF8 .CÒn đến FF 7 thì như các bác biết rồi đấy.
    Mà ở Hà Nội có bác nào biết mua FF 6 ở đâu ko nếu nó chơi trên PS1 thì giả lập tốt à---> nhưng chả biết chỗ nào bán cả!

11. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Nói vậy mà ko hiểu ah ?
    Trên PS1 : Remake FF theo thứ tự IV , V , VI . Sau đó đến I & II .
    Movie của FFIV : làm sau FFVII .
    Movie của FFV , VI : làm sau FFIX .
    Movie của FFI & II : sau FFX .
    Đó là Movie , chứ ko phải khung nền game .
    Mà bạn chơi game mà xem chất lượng đồ họa thì [-x ! Chơi thử FFI & II xem vì sao FF lại thành công mà ra đến bản thứ XII hiện nay .

12. nam_boy_1234

nam_boy_1234 Mr & Ms Pac-Man

ừ thì hè rồi bây giờ tôi mới cập nhập thông tin mà!
    Mà mới chơi FF từ năm ngoái thui ! thế túm lại mấy bản FF 1 & 2 đây chơi trên PS1 chứ gì ! bác có link down hay chỗ mua trên hà nội ko . Bác kể movie FF 1 và 2 còn đẹp hơn FF10 thì tôi máu lắm rồi nè ^o^
    Cậu nói cũng không đúng lắm, một trong những điều hấp dẫn của FF mấy bản gần đây người ta vẫn đề cập nhiều đến film mà ---> điều không thể phủ nhận được.
    Chứ hồi có FF1 và FF2 chơi trên mấy cái máy đó thì làm sao mà đòi hỏi có film bây giờ mua cái máy PS! hay PS2 về mà không có film thì FF mất đi 1/2 tính hấp đẫn của nó đấy
    Suy cho cùng tôi đến với FF cũng bắt đầu từ những đoạn film mà

13. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Uh , còn tôi chơi game chủ yếu vào Battle System và Story , đồ họa thì xếp sau 2 cái ở trên nên chơi FF từ I - VI dễ chịu , ko phàn nàn nhiều ^_^ !

14. Dương - 4444

Dương - 4444 Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy lạ ở chỗ có 1 số người sống ở thành phố hẳn hoi mà ko bít đương mua nổi cái đĩa FF , đến nỗi phải down này nọ rồi xin hết kẻ nọ tới kẻ kia . FF đâu có phải cái gì hiếm hoi đâu cơ chứ =))

15. 7X7X7X

7X7X7X T.E.T.Я.I.S

tội mấy chú bé :))
    mình cắn răng cắn cỏ mua từ hồi nó còn tới 25k một đĩa về nhà chơi độ phân giải 320x240 :))

16. Darshia

Darshia

Mua thế nèo mờ mất từng đóa dzậy ?
    ...Rất nhìu ng` đoá...hông bít tại seo...

17. Dương - 4444

Dương - 4444 Mr & Ms Pac-Man

Ừ , có thể đầu óc họ có vấn đề hoặc là ... mới ở Đông Khê ra , ý quên , ở hà Nội phải gọi là Châu Quỳ mới đúng ( trại .... )

18. 7X7X7X

7X7X7X T.E.T.Я.I.S

mua từ khoảng 7-8 năm trước mất từng đó là đúng roài
    CD cũng mất 25k tiết kiệm mua từng đĩa một ><

19. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

Các pác hiểu nhầm ý em roài.Ý của mình ko phải là đánh Ruby phát nào cũng 9999 mà là đánh các quái khác ý,chứ mình nhớ hồi đánh Ruby,thằng Cloud lv 9x đánh nó chỉ có 500-1000(chưa hero drink).
    À,tiện thể đây ,bạn nào bít cho mình hỏi luôn,mình vừa cóbooj 5 disk FF8 nhưng cài thì cài đc nhưng sao sau khi NEW GAME và xem xong đoạn phim mở đầu thì bị văng ra ngoài WIN(mình đang dùng Winxp).MẶc dù mình vẫn chơi bản DEMO FF8 down trên mạng bình thường.Bạn nào bít thì chỉ giúp mình với.

20. valentine28

valentine28 Mr & Ms Pac-Man

Đĩa lỗi chăng, ko bít có phải down bản patch về ko đây ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.