Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ga CN

Ga CN Mr & Ms Pac-Man

Oài , có ai chê HS là ko Pro đâu chứ ??? But ko bít cha đó chơi FF từ hồi nào ta ??
    Nhớ hồi tui chơi FF8 với ông anh , năm 99 thì phải , hai anh em vác quyển tùe điển to cụ đi theo , vừa chơi vừa ghi ghi dịch dịch , vậy mà cũng qua đuợc FF8 , cũng lấy gần đủ GF , cũng làm được gần hít nhiệm vụ. Vậy mà chả thấy ổng kiu pro hồi nào .
    GIờ thì huớng dẫn đầy , chơi 1 lần đọc kĩ là ai mà chả có thể xưng pro chứ ??

2. high summoner

high summoner Fire in the hole!

@hạnh : chú dương chuẩn bị "cua" bà cà ..... sẵn sàng chưa .....;)) ...nhớ dấu bệnh "...e...s" đi đấy =__=
    chơi FF thì ai chả chơi ít nhất là 2 cái ..3 cái là pro à ..... trong này chẳng ai nhận là pro cả ..trừ dương44 thui .....
    hổng dám "rớ" chơi năm 2000,chơi 1 mình,đi lại nhiều ..ko biết internet là gì ..được chứ ?

3. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

chơi mấy cái game RPG này mà cũng có Pro hả????

qua chơi game đối kháng như Tekken, Winning Eleven... đi mới biết thé nào là Pro chứ =________=

4. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

Pro = chơi khám phá hết các bí mật ..có cách luyện hiệu quả ...chơi hiểu cốt truyện ..và đạt max hầu hết mọi thứ ! !

5. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

HS là con gái mà ông :)) , nghe nói xinh vãi =P~

PS : Pro á , định nghĩa rất đơn giản : chơi qua 1 lần tự khám phá đc hết các bí mật - tui nè :p

@ HS : bản tính anh nó thế đó :)) ko phải tự vênh đâu :)) , hỏi pa Ga CN thì bít , hắn gặp anh ngoài đời rùi đó , có thấy anh kiêu căng gì đâu , lên Net đùa chút cho vui , gặp mấy thằng ngu thì chửi , đơn giản thế thôi :))
    @ Ga CN : tui nói có đúng ko nào :))

6. Ga CN

Ga CN Mr & Ms Pac-Man

oài , ông đúng là . Đọc lại mấy topic thì đúng là ông ở đâu , con cháu Chocobo ở đó , từ từ thui ông , he he
    Hì , HS là con gái á , sry hen . Đúng là tự chơi , tự tiùm hiểu , tuy ko bít hít các bí mật nhưng mà tui .
    Nhớ hồi chơi FF8 , phải lấy chân đè lên cái tay cầm để Draw , nghĩ lại mà vui , bà chủ quán cứ nhìn mấy thằng như là đien ấy .
    Mà cái hồi đó có bít trò đó là FF đâu , toàn gọi là trò : Cô gái đẹp ko hà , mãi đến năm 2001 đi học đại học rồi mới bít đó là FF . Có có bạn lôi movie ra cho coi bảo là của FF , coi một hồi mới thấy bài Eyes on me , hix , mới bít cái mình chơi là FF

7. Rin[Hanh]

Rin[Hanh] Mr & Ms Pac-Man

siêu xinh ;)) siêu giỏi :"> , phải chi làm ngừoi yêu mình :">

8. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

HS xinh lắm, cỡ Yến Vy thôi >:)........................................

9. Chobit

Chobit Youtube Master Race

tôi đang chơi FF7 đến đoạn có chiếc xe Buggy (thoát khỏi Corel Prison ),có gặp 1 vài rắc rối mong các bác giúp đỡ :

1.tôi đã lấy được cái Mythril từ Sleeping man ,nhưng khi mang đến ngôi nhà gần bãi biển ,thì chỉ thấy nó nói trong nhà ko có ai rồi bỏ ra ngoài ,tại sao vậy ??? ( nghe nói cái Mythril này dùng để đổi limit cuối của Arith ,1 limit rất khủng bố có phải không ?)

2.
    sao tôi ko thấy cái Omnislash nào vậy cà ???

3.
    sao tôi chẳng thấy Tifa yêu cầu gì vậy ???

4.
    vậy carob nut là cái gì ,có quan trọng ko ,tôi đã đủ GP để mua ,nhưng vẫn thấy tiếc tiền quá

5.
    vậy làm thế nào để tham gia trận đấu đặc biệt này ???

6.
    làm thế nào để tham gia cái SUBMARINE GAME này

7.
    tôi đã rất cố gắng ,nhưng vẫn không đạt được số điểm như yêu cầu ,(tôi vốn không hợp với các game tốc độ ) ,mong các bác rộng lòng giúp đỡ ,lấy giùm tôi mấy cái item này có được không (tôi sẽ gửi file save của tôi lên đây)

8.khi tôi lái cái Buggy tới làng của Red XIII ,sau 1 hồi nói chuyện linh tinh ,tôi định ra ngoài lấy xe ,đi dạo 1 vòng ,thì thấy cái xe đã bị down ,không chạy được ,tại sao vậy ??? (giờ tôi đang phải lấy file save ra chơi lại )

9.tiện thể tôi xin hỏi luôn về con rắn ở trang trại chocobo ,lần đầu gặp nó tôi phải mất mấy tiếng mới học được chiêu Beta của nó (mà lúc ấy Lv của tôi cũng khoảng 16-17 rồi ) ,không biết các bác có cách nào để xử lý nó 1 cách đơn giản hơn không

10.cuối cùng tôi xin được hỏi :tại sao tôi lại ko có quyền gửi file đính kèm vậy ?

10. Pharaohs

Pharaohs Donkey Kong

Post đủ 50 bài thì mới được quyền gửi !

11. Rikkunhongnheo

Rikkunhongnheo Mario & Luigi

Trời tui post hoài mà toàn nhảm cũng đâu có ai xóa bài đâu,ở bên Gamethu an ninh ổn định lắm,khỏi phải lo nhìn mấy cái chữ kí có hình nhảm nhí ,chỉ tại lên rank khó quá,muốn lên đời cái Avartar mà không được nè

12. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Yến Vy xấu bỏ cha ấy , xinh quái gì . Mà HS mới nghe đồn thui chứ chưa bít mặt :)) HS up hình lên cái nhở :))=))

13. high summoner

lại bắt đầu bị lôi ra "mổ xẻ" đây ...lắng đi 1 thời gian nó bùng nổ lại ....bye bye trốn 3 tháng quay lại nghen bà con ;))

14. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

thui đc rùi, đến nước này đành nói sự thật, HS xinh cớ ... Thị Nở đó anh em >:)

@chobit:
    1. đổi cũng đc, ko đổi cũng đc, hồi tui chơi ko đổi vì nó chít, >:)
    2. nó là cái chiêu cuối đó, cố đánh đủ tiền ở đây mà mua ^____^
    3. bác có để nó trong party ko vậy???
    4. ko nhớ
    5. đến thăm thằng nhà Vô địch nói chuyện xin ảnh là okie, nó ở ngay cạnh đấu trường đó
    6 + 7. ko nhớ
    8. hình như hết xăng đó =__=
    9. chăn chocobo rồi đem nó ra cưỡi, đợi qua disc 2-3 way lại fang nó cực nhanh =___=

15. high summoner

khích tướng "chị" hả ..nếu dính đòn thì "chị" đâu có giữ được tới giờ hả em =))
    nên xem mặt người nói câu này nè ......hoa hậu Hà Nội đó bà con ^_^,lại là dân HN chính gốc ..tui ở quê xem làm gì ;))
    tự lấy chỗ mấy cái hộc tủ ..nó ko đưa đâu
    Omnislash 51200 bp (limit 1)
    đấy đánh đủ 51200 bp rồi vô mua ...lúc này lấy còn sớm vì vậy điểm còn cao ..sau này còn 32k thôi
    sau khi táng ultima weapon
    sau khi có tàu ngầm
    .
    tui cũng ko rõ ...ko biết trong ff7 có cái gì gọi là "xăng" như trong ff8 ko nhở
    lv9 tui đã có beta rùi .... lúc đó thì chắc bạn có viên element rồi chứ ? HP cũng đã hơn 1000 ? cho thành viên có enemy skill ra hàng sau ,đeo element+fire vào là có thể học được mà ko chết ...đánh đơn giản thì sau này mạnh quay lại cũng được

16. Rin[Hanh]

Rin[Hanh] Mr & Ms Pac-Man

xin bà khỏi người tung người hứng
    Dân Nha Trang toàn Pro

17. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

chào em Rin o_____o

HS giỏi nhỉ, nhớ hết, mình quên sạch >:)

18. Chobit

Chobit Youtube Master Race

có vào được đâu mà lấy cơ chứ ,đến cửa là nó đá ra ngoài rồi X(
    nhưng trong danh sách mua đồ làm gì có ,mà Bp thì tôi ko thiếu ,kiếm được 2 cái Championship Belt và 6 viên Speed Plus rồi
    vậy là phải đợi rồi ,cứ tưởng chơi được ngay chứ :-s
    trong FF7 làm quái gì có xăng cơ chứ ,chắc tại tôi bắt nó chạy nhiều quá ,nên nó đình công ,đòi tăng lương giảm giờ làm :D
    sau đây là cách đánh của tôi :

vào trận cast bio ,cho 2 nhân vật tấn công ,nhân vật thứ 3 ( có trang bị element+fire ) ,đứng tại chỗ hồi máu

khi mất khoảng 1/2 HP ( =2000HP ) ,nó sẽ đứng dậy ,và người tấn công tiếp đó sẽ bị nó thổi bay

sau khi bị dính 1 đòn tấn công nữa ,nó sẽ xài chiêu Beta ,nhân vật thứ 2 die

nhân vật cuối cùng (Lv17 ,HP khoảng 700 ) ,sau khi dính chiêu Beta còn khoảng 100 máu (vì viên element mới Lv1 ) ,phải lập tức cure ,nếu ko sẽ bị nó mổ chết ,sau đó thì cứ từ từ đánh ,hoặc đứng im đợi nó chết cũng được

đó là cách đánh của tôi ,phải mất khá nhiều thời gian mới tìm ra quy luật trong cách ra đòn của nó ,chứ lúc đầu toàn bị nó thổi bay ,hoặc ko kịp hồi máu sau khi dính Beta

còn bạn ,có thể đánh nó ở Lv9 ,chắc phải luyện viên Element lên Lv2 ?

còn chuyện đánh nó sau này thì quá đơn giản rồi ,tôi chỉ cần xài 2 cái T/S Bomb + 1 cái Right Arm là đủ kill nó ,nhưng để học chiêu Beta thì vẫn hơi tốn công 1 chút

cảm ơn bác đã quan tâm giúp đỡ ,còn câu 3,4 mong bác xử lý nốt cho

3.
    sao tôi chẳng thấy Tifa yêu cầu gì vậy ???(đương nhiên là phải có Tifa trong nhóm )

4.

vậy carob nut là cái gì ,có quan trọng ko ,tôi đã đủ GP để mua ,nhưng vẫn thấy tiếc tiền quá

à ,còn về cái save file
    tôi có gửi 1 file save bên gamethu ,ko biết ở đây có bác nào cũng hoạt động bên đó ko ,nếu được mong bác chuyển giùm tôi sang bên này ,chứ xem ra mấy men bên đó ko được chuyên nghiệp như bên đây ,tôi post bài cả ngày rồi mà chẳng ai chịu giúp đỡ cả :((

19. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Carob nut dùng để lai gà đó.River Chocobo,Mountain Chocobo,cả con gà đen nữa đều dùng cái này để lai.Còn Gold Chocobo thì dùng Zeio Nut để lai.Mà bác mua làm gì cho nó tốn GP,cái này Morph được đầy mà.

20. thunder168

thunder168 Youtube Master Race

trời ơi sao ko ai tra lời tui vậy FF VII trên PS2 mới ra ai có hình ảnh chi tiết gì cho tui với

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.