Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

master 1 hay 2 viên thì có rùi nhưng cả 4 thì chỉ có cheat thì mới có thui

2. A-LaDy

A-LaDy Youtube Master Race

Sao lại phải cheat nhỉ, theo mình thì cứ lúc nào có thuyền thì đi có được 4 viên thôi, lúc đó thì quay lại cũng được chứ sao ?

3. Senjuro

nên nhớ là luyện master cả 4 viên là 1 chuyện ko dễ dàng 1 chút nào vì phải nhớ từng monster để luyện , chưa hết , bạn cần phải làm thế nào để monster đánh skill cần luyện lên người mình , bình thường thì người ta hay dùng tẩy não nhưng khi gặp các con monster chống tẩy não thì bó tay nếu nó ko mún tung ra

4. A-LaDy

Vậy thì bằng cách nào mà bạn luyện được cho các viên đầu lên cấp master ^^. Đây chẳng qua chỉ là một quá trình lặp lại, đúng không ?

5. Senjuro

viên đầu tiên thì luyện ko có rì khó vì nó theo mình từ đầu đến cuối trò
    đến viên thứ hai thì đến disk 2 mới có ( lúc này viên thứ nhất luyện được xấp xỉ 1/2 số skill và đa số là skill dễ lấy ) nên việc lấy skill cho viên thứ 1 cách đầy đủ cũng ko mấy khó khăn lắm
    nhưng đến viên thứ 3 thì ...cả 1 ác mộng

6. A-LaDy

Nếu vậy thì ta đừng luyện skill cho viên nào nữa, mình thấy trong E skills chỉ có cái Beta ban đầu là hữu dụng nhất, còn mấy cái kia thì hơi bị ít dùng ( dù có học ) Vậy thì ta sẽ chỉ học beta cho viên đầu, đợi đủ 4 viên thì quay lại học một thể, được không bạn nhỉ ? ^^

7. Smart_8x

Smart_8x Youtube Master Race

Quá đúng, như tui ngay lúc hoc skill beta cho viên thứ 2 mãi ko được (vì level lúc này cao rồi, chém cái con rắn chết luôn), phải căn dam mãi đến lúc nó chơi beta thì thèng cần học lại bị đá văng mất rồi......điên thế

8. Senjuro

hình như trong đám monster có 2 con có thể tung Beta mà ( hình như đó là con rồng thì phải , ko nhớ rõ lắm --> bạn tự kiếm nha )
    còn về vụ căn làm sao ko giết con rắn thì có thể lấy những nhân vật mà bạn ko luyện ra rùi tháo hêt weapon ra là ok
    ngoài Beta ra còn có nhìu chiêu rất mạnh và hữu dụng như shadow flare hay pandora box....9 toàn chiêu cao cấp và hàng khủng đó

9. A-LaDy

Có mỗi con rắn là có beta thôi bạn à :P, còn các E skills khác học chỉ cho đep thôi chứ đâu có hữu dụng bằng summon và limit

10. Senjuro

nói thía thì---> 100% gà
    xin thưa với bạn là trong E-skill rất nhìu các skill hửu dụng mà magic ko hề có:
    Angel Whisper hồi sinh + hồi máu + xóa độc cho 1 nhân vật đã die
    Bad Breath chứa đủ thứ độc trên đời
    Big Guard tăng cho tất cả char các phép barrier/Mbarrier/haste ( hàng độc )
    Magic Breath 1 skill mà chứa đựng 3 nguyên tố sét , nước , lửa vô cùng lợi hại
    Pandora's Box và Shadow Flare là các skill hiếm và khó có thể học được + mạnh và có cách thể hiện đẹp mắt ( mạnh ngang sumon và có lẽ chỉ thua KORT thui )
    ngoài ra còn có bộ 3 pháp thuật Trine ( sét ) , Aqualung ( nước ), Beta ( lửa )
    dùng để đối phó với các con quái theo thuộc tính + rất nhiều skill khác nữa ...
    còn về vụ Beta thì tui xin nhắc lại là có tới 2 monster sở hữu cái skill này nhưng con monster kia thì tui ko nhớ tên và nó ở đâu

11. Smart_8x

Thật sự lúc đầu khi đội hình còn yếu thì tui dùng E-skill suốt, toàn chiêu khá mạnh mà tốn ít MP, thời gian sử dụng 1 chiêu cũng khá nhanh đỡ sốt ruột (đâu như mấy em sumon còn phải biểu diễn mãi mới được 1 chiêu), nhưng về sau khi mạnh rồi thì toàn chém chay hay dùng slap all cho nhanh (mấy con boss thì dùng limit và KoTr....)

12. A-LaDy

U` u` gà ^^. nhưng mình gà mà mình thấy mình có khả năng học được đủ cho 4 viên, còn bạn pro thì bạn không chịu học :">. Mình gà nên mình chỉ cần beta, bạn pro nên bạn dùng tất cả. Mình gà vì mình chỉ biết có một con monster sử dụng E-Skills beta, bạn pro vì bạn biết có 2 con sử dụng chiêu này ^^. Nói chung là mình thì gà bạn thì pro, hihi

13. Smart_8x

Thế thì tui còn là super chicken khi ko học được tất cả các Skill dù chỉ 1 viên, thường thì tui chỉ sử dung Beta và Aqualung thui, các skill còn lại thì con nào cho thì cho, ko thì thui (tôi ko quan tâm lắm) :D

14. F.H

F.H Youtube Master Race

nếu so với các magic ,summon thông thường thì Enemy skill mạnh hơn ,nó chỉ chịu thua các skill đặc biệt như :KoTR ,Limit ,4xCut ,Ultima Weapon (sát thương gấp 3 lần vũ khí bình thường)...

và nếu biết cách sử dụng ES còn hữu dụng hơn ,nhất là ở đĩa 1-2 ,vì ngoài các magic cực mạnh như Trine ( sét ) , Aqualung ( nước ), Beta ( lửa ) ,Bad Breath ,Angel Whisper ,Big Guard ,Magic Breath ,Pandora's Box ,Shadow Flare nó còn có các skill gây sát thương theo yếu tố đặc biệt ,như :

L4 Suicide : sát thương =31/32 HP nếu lv của monter chia hết cho 4

Dragon Force :tăng 50% sức phòng thủ ,nếu M.Def, P.Def=255 và dùng 2 lần Dragon Force ,đảm bảo ko thể chết

Laser : sát thương =HP/2 ,tuy ko mạnh nhưng có được rất sớm

???? : sát thương = max HP- HP hiện có của char

Goblin Punch :sát thương tăng 8 lần nếu Lv của monter = lv của người sử dụng magic

Chocobuckle :sát thương =số lần bỏ chạy khỏi trận đấu ->tạo sát thương chính xác khi thiết lập 7s

L5 Death :kill monter có Lv chia hết cho 5

có 1 thôi ,chắc nhớ nhầm sang Aqualung rồi

15. Kenshin101

Kenshin101 Mr & Ms Pac-Man

Ai bảo e skill không có lợi?
    Lúc đầu không có beta , trine đánh khổ cực lắm đấy? Không có mấy chiêu đấy liện skill kiểu gì?
    l4 suicide dùng đúng con dmg hơi khủng :|
    Bad breath: buff phát này rồi vào úp sọt , để lúc đầu disk 2 gặp mấy con mạnh đỡ mất máu :|
    Phép mình hay dùng nhất là big guard, quá lợi vì hơn phép wall (+haste) lạ i đỡ tốn mana và all ^^, đánh mấy boss kiểu emerald hay ruby mình toàn dùng ^^
    White Wind với 255 mag hồi phát 9999 + giải mọi trạng thái bất lợi -> hơn dùng megalixir ở điểm giải độc . Tương tự đối với angel whispher

Tui thấy bác senjuro chỉ viết bài phân tích vẻ đẹp của các e skill ^^ , beta có 2 con học được nhưng quên 1 con :)) (bảo người ta n00b lolz ^^)
    Cho mình hỏi chút: Phép laser hầu như không dùng được với các con quái mạnh (boss thì đừng hỏi) đúng không? thế thì chẳng cần dùng ^^
    Liệu với monster hp>19998( có dính laser) dmg >9999 được không?

16. Senjuro

sao bạn cứ cho là tui lầm thế nhỉ : XIN NHẮC LẠI THÊM 1 LẦN NỮA LÀ CÓ TỚI 2 CON MONSTER SỞ HỮU BETA
    sở dĩ tui nhớ rõ như vậy vì tui đã từng đánh với con rồng ( con thứ 2 sở hữu Beta ) ko nhớ tên và vị trí ở đâu , và nó tung ra Beta , dựa vào đó tui mới biết là nó có điểm yếu là kị nước và tui dùng Aqualung cho nó về gặp ông bà mình
    nếu ko tin thì tui thử cố chơi lại xem để nhìn tên chi bít mặt

17. Kenshin101

CÓ KHI LÀ CON RỒNG ĐÓ NÓ CÓ COMMAND MIME , BẠN DÙNG BETA LÊN NÓ, NÓ MIME LẠI #>:)
    Đùa tí thôi, hơi khó tin thật, up ảnh lên đi ^^
    Hình như có 1 chiêu dragon cái gì gì đó học được của con sneaky steps dưới hang Gi ở cosmo canyon , sau này không quay trở lại cái hang đó được nên khôn ghọc full được phải không?
    Tui là tui thích phép roulette, xổ số tí :>

18. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Khoái nhất chiêu Shadow Flare!
    Cái chiêu ???? vô dụng quá cơ.

19. Kenshin101

Có phải cái chiêu ??? dmg max là 9998 không? -> vô dụng =((
    Shadow flare công nhận đẹp thật
    Hôm nay mới coi lại chiêu supernova của safer seph , đẹp thật :x 1 mảnh thiên thạch đâm vỡ hết hệ mặt trời, lao vào trái đất đâm 3 chiến sĩ của ta xuống máu vàng mà thằng seph không sao hết ;))

20. A-LaDy

Ah uh bạn bảo có 2 monster để học beta thì đúng là có 2 con rồi ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.