Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [8] - [Quá Tải]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi AN_Dragoon, 3/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

trời ạ , áp dụng cho tất cả đối thủ , trừ Ultimecia :|

2. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Ko hề Ultimecia vẫn dính đó chứ :| Vừa vào trận the end 1 cái là nó gọi geiver lên luôn mà :|

3. Senjuro

trời đất , cái con đó có mấy chục k máu thì nói làm rì , ý mình nói là cái con Ultimecia mấy trăm k máu cơ

4. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Ý cậu ấy nói là bình thường phải chém mấy quả 9999 để nó hết lượng máu hạn định --> nó gọi Griever. Chỉ cần dùng 1 lần the end là nó gọi ra griever luôn --> The end có tác dụng với Ultimecia.
    Cậu thấy dùng the End con Ultimecia nó không chết luôn vì trận cuối nó chia ra làm nhiều giai đoạn --> dùng the end chỉ chấm dứt nhanh 1 giai đoạn nhỏ thôi :D

5. Senjuro

bản thân final boss trong FF VIII có 4 con nhưng final boss thật sự cũng là mạnh nhất ( sau omega weapon ) là con Utimecia Socceress , máu nó dùng Scan ko nhìn được máu nhưng mình đoán tầm > 500k , con này thì ko dùng the end được

6. FantasticDream

FantasticDream Youtube Master Race

Các bạn ơi, mình mới chơi FFVIII đến cuối disk II (đoạn qua Trabia Garden _ rồi phát hiện ra cả nhóm đều thuộc về orphanage -> quay lại orphanage -> Garbadian Garden).
    Sau khi đụng độ Garbadian garden -> Có đoạn Rinoa bị rơi xuống vực (phải bám vào mỏm đá ý), -> đến đoạn nhóm Square đi lên thang máy -> đến tầng 2 và vào phòng học _ khi còn là học sinh...
    Đúng đoạn này thì mình gặp một đoạn movie nhỏ và... out luôn ra khỏi FFVIII :((
    Mình đã mua thử vài đĩa FFVIII disk 2 rồi nhưng đều hỏng cả. Có ai giúp mình qua đoạn save được ko? _ Mình chơi FFVIII bản PC và đã save ngay chỗ đó rùi. Mọi người giúp được thì reply và cho mình địa chỉ email nhé, mình sẽ gửi file save!!!
    Thanks nhiều :X :X

7. Senjuro

như thế thì chắc là giả lập lỗi rùi , qua box giả lập down cái khác về mà xài , nếu ko chịu khó search trong mấy topic trên thì sẽ thấy link down

8. anima99998

anima99998 Mega Man

nói chính xác là Ultimecia dạng cuối, chứ mấy dạng đầu giết vô tư bằng the end

thấy Ultima đánh khó hơn. đánh Ultimecia 6 đứa, lo gì chết

9. kenshin_top

kenshin_top Donkey Kong

Con này có đòn độc nhưng không có chiêu combo nên chả sợ, chỉ nhiều lần xém chết chứ không chết bao h cả

10. Plutonium

Plutonium Youtube Master Race

Tin nóng hổi đây bà kon, đã tìm ra sào huyệt của rùa Adamantoise :cool:
    Đây nhá, mọi người còn nhớ lúc đầu đi tàu chiến đến Dollet để đánh X-ATM092 ko ¿ Nếu đi theo hướng của con tàu chiến đấy, hình dung: đâm từ ngoài biển vào, xuyên qua Dollet và đi thẳng tiếp sẽ ra 1 bãi biến, ở đó chỉ có 2 dạng quái vật, trường hợp thứ nhất là sẽ ra 3 con cá, trường hợp thứ 2 sẽ ra 2 con rùa, hehe Tỉ lệ ra 2 con rùa là 1/4, 3 trận đánh cá sẽ 1 trận đánh rùa. Giết rùa thì sẽ cho ra 1 trong 3 loại item : Turle Shell ( cái này nhiều nhất ), cái thứ 2 là Orihancol và thứ 3 là Adamantine, 2 cái này đánh tầm 3 trận với rùa thì mới ra 1 lần, mỗi lần hình như chỉ cho 1 cái Ori và 1 cái Adam=(( Còn Mug nó thì có thể được 1 Whisper 1 lần Mug , 3 Orihancol 1 lần Mug, còn Adamantine thì chưa thấy được nên ko biết là Mug đc mấy cái:-s
    Tin vui cho những người muốn có Lion Heart ngay đĩa 1 mà ko cần giết con X-ATM092 hoặc mod lá bài của Sacred:devil:

11. Plutonium

Quên nữa, sửa lại phần sào huyệt con rùa tí, bãi biển này chỉ dành cho người nào muốn có Lion heart ngay giữa disc 1 thôi, sau khi đến Timber rồi trên đường lánh nạn sang Galbadian Garden í, đừng có vào rừng vội, đi ra caí bãi biển tui chỉ đã, ngay gần đấy mà, 20 con bài Enoyle thì biết chỗ kiếm rồi, 6 cái Dragon Fang cũng biết rồi nhá, tui chỉ chỗ rùa thôi, trong trường hợp giữa đĩa 1, ko có phương tiện gì để di chuyển ra đảo thì đến bãi này mà kiếm Adamantine

12. kenshin_top

kenshin_top Donkey Kong

Thế thì giết nó kiểu gì, thời điểm này dùng Limit cũng đâu lại được

13. michaelowenk

michaelowenk Donkey Kong

Các Pro ơi cho mình hỏi với ? Mình mới tập chơi FF8 trên PC. Đang qua cái đoạn đánh thắng con trâu trong cái hang lửa ( có 2 thằng đội mũ đứng gác đó ).Sau đó mình theo hướng dẫn đánh cá học được card và card mod. Tuy nhiên khi nói chuyện với con Queen ( Cái con mặc áo đỏ ấy ) nó chỉ cho 3 lựa chọn : 1. Trả 30.000 2,3 : Là cái gì đó mà ấn vào thì chẳng có cái gì cả. Sau đó mình về nhà lên phòng học và cái thằng chạy linh tinh đều không đánh được bài. Tại sao thế chỉ giúp mình với ? Không đánh được bài chán lắm bởi nghe nói đánh bàilaf 1 trong những cái hau nhất của FF8. Với lại không đánh mình chỉ trang bị cho Squall mấy phép vớ vẩn, đánh limit mà toàn 100 , 200 huhu

14. Nguyen.Ba.Viet

Nguyen.Ba.Viet Mr & Ms Pac-Man

Đối với ngưoi72 mới chơi như chú em thì chịu khó vô box FF8 đọc kỹ mấy hướng dẫn của Ruby hay Cigar đi.
    Tin cũ mèm, Long bach (dịch là Bãi biển dài) có từ nảo nào rồi, giờ mới biết sao :H

15. kenshin_top

kenshin_top Donkey Kong

không có gì mà phải chán, limit ông chém mỗi phát được 200 là tốt rồi, thế thì con Diablo chịu được mấy đòn
    @Nguyen Ba Viet: cũ ta nhưng mới người, nên động viên bạn ý thì hơn

16. michaelowenk

michaelowenk Donkey Kong

Mình đã đọc kỹ bài của Ruby thấy hướng dẫn sau đoạn đánh con GF trong hang lửa thì đánh bài để rèn kiếm. Sau đó Ruby có nói : Sau khi rèn kiếm và trước khi đến Dollet thì HP có thể khoảng 2000 và limit khoảng 2000 nhưng bực một nỗi là không thể đánh bài được ( trước đó mình chưa vào phòng ngủ ).

Cái topic này chỉ nói để gamer hỏi đáp về FF8 chứ không hề nói là lính mới thì không được hỏi đáp, bản thân mình đã chơi lại 3,4 lần đoạn đó nhưng vẫn không đánh bài được. Nếu bạn có giúp thì xin cảm ơn, còn không thì cảm phiền đừng nói cái kiểu đó, bất kỳ ai chơi 1 trò chơi gì thì đều có những khúc mắc, nhất là không tìm được giải đáp trong các bài tổng hợp chung.

17. S9_59

S9_59 Mr & Ms Pac-Man

Muốn đánh bài thì bạn phải có quân bài và nhớ nói chuyện bằng nút vuông với người cần đánh, bạn có quên 1 trong 2 điều trên ko?

18. FantasticDream

FantasticDream Youtube Master Race

Thanks bạn, nhưng mình đã nói ở trên rồi, mình chơi bản PC, nghĩa là cài đặt trực tiếp vào máy chứ ko phải qua Epsxe.

Với lại tìm ở các topic trên cũng được nhưng mình muốn chới phần nhớ của riêng mình cơ, chứ chơi các phần nhớ của người khác mình thực sự cảm thấy ko thích:wink:

Mình chỉ nhờ các bạn qua hộ mình đoạn đĩa bị lỗi thôi:

Mọi người giúp mình nhé:hug:

19. Senjuro

nếu bạn đã dùng nhiều disk khác nhau mà vẫn lỗi như vậy thì cài lại win ( nhớ lưu file save vào USB )

20. Plutonium

Ha HA Bác ơi coi kĩ lại cái bãi biển đó đi nhá, "Long Bach" của bác trong tiếng anh chả có nghĩa gì, với cả cái bãi biển em đang nói đến ko phải là Long Bach của bác đâu, cái bãi Long Bach gì đó chắc phải có thuyền tàu gì mới ra được, của em chạy bộ cũng đến#>:) ra khỏi thị trấn Dollet thì cứ chạy thẳng là ra cái bãi biển đó#>:)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.