Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. OPBC

OPBC Fire in the hole! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Sao tui nhớ nó đứng có đúng 1 chỗ gần cái thành phố của Laguna mà ^^ . Mừ đánh bài cũng dễ mà , cheat làm gì ^^

2. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

ko đâu mấy lần sau là nó chạy lung tung hết ..bạn thử lại mà xem hồi đấy ..tui chỉ mong có cái hack speed :D!

3. OPBC

Uh , vậy thì tui không biết , tui save game lại ở đằng trước chỗ đó rồi vào đánh , thua thì restart máy lại ^^ .
    Mừ tui thua bả tổng cộng 5 lần , đau nhất là lần thứ 4 , đánh ăn bả 8-2 luôn mà bả chơi 1 phát combo : plus rùi thêm mấy cái gì nữa đảo ngược tỉ số lại thành 1-9 luôn >_________<

4. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

tui ghét nhât là chơi bài ở FFVIII hồi đầu còn ga`toàn bị thua sạch ..tức ko chơi ==> vẫn phá đảo bình thường ! :D mặc dù phải mấy lần restart vì con omega nó ác quá ! Đánh chết nó xong mà tim cứ nhảy lên vì sướng ! LÚc đó tui cũng chưa biết chocobo world là gì ..tưởng square khuyến mãi ..thêm cái .....nuôi gà :D

5. Chirts_Evil

Chirts_Evil Mr & Ms Pac-Man

_ Hình như em nghe ở Box Tin Tức có ra FF VIII trên Ps2 .Không biết mấy anh có biết chính xác là có hay ko vậy :-? .

6. OPBC

Hãng Se không có xác nhận về vụ này , nhưng chắc là tin vịt thui , dù sao ta cũng cứ nên hy vọng ^^

7. Truong123

Truong123 Youtube Master Race

- Con người tui sao , ko lẽ tui chỉ viết bài thôi mà bạn đánh giá được con người tui sao , tuy tui viết bài ri đấy , nhưng còn đỡ hơn mấy kẻ ra vẻ ta đây , ai cũng ghét .

8. AnhBocC14

AnhBocC14 Youtube Master Race

tụi Mod nì làm ăn theo cá nhân 1 có biết gì về " Block học " đâu ? nó cũng GameOver tụi tui ! Trời cho tụi bây sống trên đời làm cái..........

9. Darshia

Darshia

Nhưng mà chơi bài cũng đổi ra được mí đồ đó chứ, không chơi bài thì làm seo nâng cấp đc đồ trừ phi...cheat ? :p

10. Truong123

Truong123 Youtube Master Race

- Bé Darshia dễ thương nhỉ , hiih , hôm ni là hôm cuối cùng mình vào đây .

11. Darshia

Darshia

Thx bạn...nhưng sao thế ?
    Xin phép mod cho em đi lạc đề 1 chút, nếu không mod del cũng được...
    Bạn àh... bạn có thể cho mình xin cái link mà cì lý do đó anh an đã cảnh cáo bạn không ? Nếu như đó là thật, bạn có thể hỏi trên ý kiến đóng góp chứ đừng như thế này, vì các mem đảm bảo sẽ không đồng ý với bạn đâu. Còn nếu không phải thì admin có thể xin lại nick cho bạn...Đừng nông nổi quá, sẽ không tốt cho cả bạn và mọi người... Thân !

12. hanbangnhan

hanbangnhan Youtube Master Race

Các bác chỉ cho em cách save ảnh khi chơi trên PC với. Muốn save thì phải dùng phím gì? thanks

13. RockmanX-ZeRo-Z

RockmanX-ZeRo-Z Mr & Ms Pac-Man

chào bà con cô bác tui có một số câu hỏi mong ọi người giải đáp hộ tui tui xin cám ơn trước......1-trong ques bí mật hồ oba tui tìm được 4 viên đá rùi, nhưng ko tìm được báu vật vì bình nguyên quá rộng zay ai chỉ tui chính xác vị trí báu vật đi?.......2--chơi fan8 trên pc và ps1 co gì khac nhau ko......3--choi chôcbo worl trên ps có cách gi` ăn gian để được nhìu item ko.......4---pocketstation dùng để choi chôccbo worl trên fan8 vậy những trò choi khác như fan9 nó có tác dụng gì ko.....5---toplic la` gì,, muốn lập toplic phải làm sao.......6--nếu như tui muốn gửi một bài hướng dẫn chơi fan8 thật hoàn chỉnh hơn bài cửa ruby. zay phai lam` như thế nào..ai hướng dẫn tui cụ thể cái.....7---trong ques ở làng Willhill phải lay bức tượng để lấy mảnh bình..nhưng ko hiểu vì lí do gi` tui ko cách nào lay được bức tượng đo'. ai chỉ tui coi ...............8-- ngoài pocketstation ra ps1 còn những phụ kiện gì nữa ko.......9---ở dist 4 vị trí của queen card o đâu zay.. ruby bao rằng queen ở cạnh căn cứ mặt trăng rơi..nhưng căn cứ mặt trăng rơi ở đâu zay ..ai chỉ cho tui vị trí chính xác của queen đi.. ở dis4

14. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

..........Print Screen thì phải.........
    30 chars 30 chars 30 chars

15. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Vậy cảm ơn anh đi :))
    Chính xác là sau khi tìm được các viên đá, chỉ có các viên màu Đả, đen, trắng và xanh. Nghe theo lời viên đá đen thì phải, nó chỉ nói caộ lôốc kiểu " Nó không nằm ở đây" " nó nằm ở hướng bắc"...... còn mấy viên kia thì chỉ tùm lum :(
    Khác ở chỗ:
    1/ PS và PC khác chỗ nào là em biết rồi phải không #>:)
    2/ PC hỗ trợ in ảnh, quick save và quan trọng nhất là chơi được Chocobo World, còn PS phải có cái Pocket station, mà cái này ở VN đố tìm ra :(
    Có, em tham khảo bài biết của các mem trong box FF8 nha, đặc biệt là bài của Ruby :)
    >> Đó là một thừ tương tự như cục save, nhưng VN hiếm thấy lắm ( Anh mua nó 3000000 hồi 2000 rồi té ngửa ra ngoài FF8, nó chẳng có hỗ trợ game gì hết :(( )

Đây chính là một topic nè :)), còn muốn lập như thế nào thì em coi lại quy định của gamevn nha #>:)
    6
    Như trên thôi :))
    Nếu chơi PS thì không xảy ra vụu naỳ, còn PC thì hình như bị lỗi, anh cũng có khi lấy được, có khi không lấy được chỗ bộ giáp sắt :(
    Cục save, tay cầm, bộ conver để xem phim và chơi VCD... :)
    Ngay dưới mũi đá phía Lunatic Padora ( là nơi mình dùng Ragnarok bắn vào). Còn vị trí chính xác ư, mỗi game mỗi khác em à :))

16. Dương - 4444

Dương - 4444 Mr & Ms Pac-Man

Khiếp , mấy hôm ko lên sao nhìu thế , mà ông Bá Việt này làm công an mà máu chơi game thế ? :D Giờ giả sử thằng cướp nó hối lộ ông mấy cái CD Game mới thì ông có thả cho nó đi ko vậy =))

17. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

dẹp, không nói chuyện công việc hay liên quan đến nghề nghiệp!
    Tui là thành viên của trang này từ lâu lắm rồi, chơi game là một sở thích.
    Nên nhớ là mọi dân gamer đều bình đẳng #>:)

18. valentine28

valentine28 Mr & Ms Pac-Man

Nó nằm ở gần cuối mỏm đá đó, tìm cho kĩ kẻo lại chạy lòng vòng đó .

19. Dương - 4444

Dương - 4444 Mr & Ms Pac-Man

Ai phân biệt gì đâu , tui chỉ hỏi coi ông coi Game hơn hay coi công việc hơn thoai :x
    @ All ; đã có ai tự vỗ ngực nói là mình đánh Omega ko cần hero chưa ? Tui dám đấy ;x

20. Darshia

Darshia

Em có đánh...là lần đầu tiên, lúc đó chẳng bao giờ dùng item >___<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.