Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ChocoboX

ChocoboX Mr & Ms Pac-Man

to RockmanX
    bạn đọc lại hướng dẫn của Ruby đi ,nói chung là nó nằm ở chính giữa cái bình nguyên đó thôi
    có khá nhiều điểm khác nhau ,nhưng cũng ko quan trọng lắm ,chỉ cần chú ý con Omega thôi ,ở PS nó Lv100_1'161'000HP ,còn ở PC nó Lv7_171'945HP (^^)
    làm cái hướng dẫn hoàn chỉnh hơn của Ruby ư ,đừng nói trước ,e rằng lại bước ko qua
    phải có Irvine trong nhóm mới được
    này ,post cho cái hình này

2. ChocoboX

ChocoboX Mr & Ms Pac-Man

sao chưa được nhỉ ,post lại vậy

3. sherrybogard

sherrybogard Youtube Master Race

cho mình hỏi cai quest o lang Willhil dish 2 khi lấy mảnh bình cuối cùng Ruby noi bấm vào cái bàn có một bình hoa mà sao bấm hoài không được gì hết vậy?

Chuyện thứ hai là hồi đó cũng lâu rồi mình mới chơi FF 8 lần đầu do không biết cách chơi nên chạy lung tung cũng lâu. ::( Đến khi vào hang lửa thu phục Irif xong thì chạy ra ngoài đánh mấy con quái vật là thấy có GF Odin xuất hiện vào đầu trận đánh. Cũng hổng hiểu tại sao nữa!:-s chuyện thật 100% luôn nha, nhưng bây giờ chơi lại thì không thấy nữa

Ai biết giải thích giùm tui thanks nhiều ;;)

4. valentine28

valentine28 Mr & Ms Pac-Man

-Mảnh hoa đó phải lên xem nói chuyện với reine sau đó kiểm tra cái ghế và quay lại kiểm tra cái bình hoa thì mới được.
    -Ko tin chuyện thứ 2 :-w

5. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Đánh Omega mà không xài Hero ư, chuyên thường tình. Anh chỉ xài limit của Rinoa thôi là dư sức :))
    Còn GF Odin xuất hiện ngay sau khi thu phục Ifrit ư
    1/ Em xài save có code sẵn. (ở mấyt iệm game thường có vụ này) :)
    2/ Ẽm xài code ( gameshark hoặc codebreaker....) :))
    3/ Em may mắn có được bản FF8 remake ( có nghĩa là có một số cao thủ đã chỉnh sửa mã nguồn game). Nhưng vụ này anh chỉ nghe nói chú chưa tận mắt thấy #>:)

6. RockmanX-ZeRo-Z

RockmanX-ZeRo-Z Mr & Ms Pac-Man

ui chẳng bit đâu ma` lần nữa ông nguyenbavit bao rang` ko lay được bức tượng o làng Willhill..còn ông chocoboX lại bao rằng muốn lay được phải có ivine trong nhóm mới lay đươc,ko bít tin ai bây giờ nhỉ....................tui lại có mấy câu hỏi nhờ mọi người giải đáp dùm..tui xin cảm ơn và hậu tạ..heeee........1---khi đánh nhau với GF odin ruby hướng rẫn 2 cách thu phục odin,va` tui lam theo cách 2 la` ko thu phục odin chỉ lấy magic va` card thui..nhưng tui lam` hoai` vẫn ko được...đánh no bao nhiu lần vẫn thu phục nó...ko cách nào làm cho odin đuổi minh ra khỏi căn cứ cả..ai chỉ tui coi..a` khi đánh odin tui vẫn ém lv đo'..........2---một ngày tui được phép gửi bao nhiu bài viết zay....có phải gửi nhiu` admin bock nick ko........3----ko choi chocobo worrl có cách nào làm cho chỉ số luck max ko..chứ làm theo cách của ruby lâu quá trời..chứ chơi trên ps đào đâu ra pocketstation bây giờ......4---trong bảng item tui để ý thấy có vài item ko bít co tác dụng gi` nữa. những item này ko dùng trong trân đầu va` ngoài trận đấu được, cung ko dùng để rèn vũ khí được. zay những item này để làm gi` zay..........5---chưa nghĩ ra.. bao giờ nghĩ ra hỏi tiêp...chấm hết

7. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

các pác ơi cho em hỏi tí,mình vừa mới vác về bộ 5 disk FF8,install ngon lành,vào game,xem movie thoải mái,nhưng xem xong cái movie thì bị out ra ngoài Win(mình dùng Win xp).Mình đã cài lại FF8 nhưng vẫn bị như thế.Mặc dù mình đã down bản DEMO FF8 trên mạng về chơi ngon lành mà.Chẳng bít là lỗi do đâu,có người bảo mình là phải down bản patch nhưng ko bít có phải ko?Mình cũng đã tìm ở box FF8 và cũng thấy có người gặp tình trạng giống mình và mọi người đều kêu là hỏng disk cả nhưng máy khác chơi đc mà?Bạn nào bít giúp mình với nhé

8. RockmanX-ZeRo-Z

RockmanX-ZeRo-Z Mr & Ms Pac-Man

9. valentine28

Mình chưa gặp phải trường hợp này nên hị vọng chỉ có patch cứu được thôi.
    @rockman : rinoa có limit invibliti moom nên có thể tàng hình thay hero.

10. tab2406

tab2406 Mr & Ms Pac-Man

mấy pác cố giúp em với,em sắp thi đại học roài,ko chơi bây giờ chắc chẳng còn lúc nào để chơi nữa.

11. valentine28

Đã nói như trên .
    L-)

12. HS_GGC

HS_GGC Mr & Ms Pac-Man

ủa ông là công an thiệt hả ????
    hình như ông dương này chưa bao giờ để ý xem hồi đó tui nói về việc đánh omega thế nào thì phải ? cái này nói nhiều lắm rồi mà ?

13. valentine28

Ko đó chỉ là avatar và lời nói ngông thôi.

14. hanbangnhan

hanbangnhan Youtube Master Race

khi đến Timber em đã không lấy quyển tạp chí girl next door và bây giờ đã xong đĩa 1. Vậy sang đĩa 2 có thể lấy được không? Sao em ấn Print Screen mà vẫn không save được ảnh nhỉ? Các bác chỉ giúp em với. Thanks

15. valentine28

Oái, tạp chí girl next door nó nằm ở trong mấy tờ báo cũ gần con tiếp viên ở tòa soạn, lúc vừa mới vào í.
    Print Screen xong thì atl+tab hay ctrl + esc mở phần paint ra rồi paste vô là xong.

16. hanbangnhan

các pác ơi cho em hỏi tí,mình vừa mới vác về bộ 5 disk FF8,install ngon lành,vào game,xem movie thoải mái,nhưng xem xong cái movie thì bị out ra ngoài Win(mình dùng Win xp).Mình đã cài lại FF8 nhưng vẫn bị như thế.Mặc dù mình đã down bản DEMO FF8 trên mạng về chơi ngon lành mà.Chẳng bít là lỗi do đâu,có người bảo mình là phải down bản patch nhưng ko bít có phải ko?Mình cũng đã tìm ở box FF8 và cũng thấy có người gặp tình trạng giống mình và mọi người đều kêu là hỏng disk cả nhưng máy khác chơi đc mà?Bạn nào bít giúp mình với nhé
    Bạn thử vào Input chỉnh lại mấy cái...và cái thanh gì bên cạnh Sound ở bên trái đó.Hôm qua mình cũng bị như vậy nhưng ỏ gần cuối đĩa 1...Tức quá chỉnh mấy cái đó thế là lại chơi được.

17. hanbangnhan

nhưng liệu qua rùi có còn lấy lại được không bác?

18. hanbangnhan

Ai chỉ cho em cách kiếm Item để rèn kiếm Lion heart ở đĩa 2 với.

19. 20119

20119 Youtube Master Race

Muốn lấy Adamantine nhanh nhất ở đĩa 1 là đanh' cai' con rua` ở bơ` biển gân` Dollet ây' ........................ nhanh lắm ....ok

20. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

_ Còn ko thì đổi Card anh em nhà Brother cũng có vậy .
    _ Sao khi có phi thuyền Balam bay vào Chocobo chơi đi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.