Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Tao nói LUCK của mày chứ không phải LUCK của nhân vật hiểu không :))
    Chơi FF lâu thế rồi sao còn gà thế. Tao chơi lần nào cũng kiếm được đó :))

2. gamethutapsu93

gamethutapsu93 Mr & Ms Pac-Man

bà con ơi làm sao để chỉnh limit break của thằng zell về chế độ auto thế giúp dùm cái

3. Sky Chocobo

Status đi em ơi ..........................................

4. oan_hon_đk

oan_hon_đk Legend of Zelda

Shaman stone bạn có thể lấy được bằng cách có Dark matter đổi bằng 100curse spike với siẻn lv100 rùi đổi ra thui
    Còn hero trial bạn đổi bằng hero mà đâu phải shaman stone
    còn hòn đảo đó nằm phía nam của lục địa esthar hòn đảo bé ấy những muốn lấy luck j bạn còn một số bạn phải làm nữa mới lấy được hãy theo chỉ dẫn của hồ Obel ấy

5. Sky Chocobo

Thì sau đó refine cũng được có sao đâu ^^

6. warrior01

warrior01 Mario & Luigi

Các bạn làm ơn cho mình hỏi, có bạn nào biết chỗ nào bán cái dây chuyền của Squall trong FF8 ở VN mình ko?
    Nếu ko có ở VN có thể cho mình trang web bán đồ online cũng được.
    Cám ơn nhìu.

7. Sky Chocobo

lên Ebay hay vào google đanh dòng chữ Squall necklace là nó ra tất

8. bongmano1

bongmano1 Youtube Master Race

em vô box FFVIII mà ko post bài đc đành phải post vô đây mong các mod thông cảm nha! :;)
    chả là em vừa chơi xong toàn bộ game FF8 , tất nhiên là có dựa theo hướng dẫn của Ruby nhưng mà có 1 số chỗ chưa rõ lắm ::-?
    1. Về quyển Occult Fan 4 : theo hướng dẫn thì sau khi tỉnh dậy vô 1 căn phòng đặt Rinoa nằm nghỉ ,nói chuyện với mọi người ,sau đó đi tham quan thành phố rồi quay lại nói chuyện với người đàn ông ở đó để ông ta đi chỗ khác thì chỗ ông ta đứng có quyển Occult Fan 4 nhưng em ko làm thế nào lấy đc quyển sách này . Lúc đi tham quan xong quay lại ko làm thế nào để ông ta đi chỗ khác đc hết , nói chuyển thì ông ta toàn bảo phải đến Lunargate
    Hix cho em hỏi có ai có thể giúp em cho em cái hướng dẫn chi tiết đoạn này đc ko ? ::(
    2. Sau khi lên tàu Ranagork và đánh hết 8 con quái vật rồi thì theo hướng dẫn là đến thang máy lên phòng điều khiển ...ở đây bạn sẽ đc nghe 1 bài hát cực hay của FF8 là bài Eyes on me thế nhưng em chơi ở đoạn này ko thấy bài hát đâu hết .Vô thang máy lên phòng điều kiển rồi thì chỉ có thấy nhân vật nói chuyện với nhau nói xong thì cũng là lúc phi thuyền bay trở lại trái đất và Rinoa bị bắt . KO thấy bài hát đâu hết =((
    Ai có thể cho em bít cách chơi thế nào ở đoạn này để đc nghe bài hát ko ạ?
    3.Giờ đến cái Quest khó nhất game :
    em làm theo hướng dẫn đến cái hồ và ném đá nhưng ném mãi ko thấy câu "the rock skipped many many times" xuất hiện mà thường có 1 số lúc xuất hiện dòng "STSLRM" thế là em theo hướng dẫn đến Balamb xuống bãi biển dò suốt 3h liền ko đc hòn đá nào hết tức quá bỏ luôn Quest này đi tiếp.
    Ai có thể cho em bít là em làm sai ở đâu và hướng dẫn cụ thể cho em đc ko ?

Cám ơn mọi người rất nhìu ( cám ơn trước :D )

9. Sky Chocobo

Mấy cái hướng dẫn này dài quá em à anh lười viết lắm :|

10. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Vậy cũng đâu có khác là chọn thời điểm đánh là mấy đâu.Cái chính là spd của bác là 140 còn em là 255 -> phải chọn thời điểm đánh T_T.À mà bác chưa trả lời em cái vụ mad rush đâu nhá ::(
    10 shaman stone =1 hero trial;10 hero trial = 1 hero;10 hero = 1 holy-war trial;10 holy-war trial = 1 holy war.Với cách đổi như thế này thì art money là một trong những biện pháp đáng để cho chúng ta lưu tâm ;;)
    Zell mà đánh auto limit thì không còn là zell nữa +_+
    Ra chỗ sân bay nói chuyện rồi quay lại.Chắc là thế đó :D Lâu rồi không nhớ nữa
    Đĩa lỗi thì nghe = niềm tin :devil:
    Không lên dòng đó thì đổi cách chọn khác chứ còn làm gì nữa.Tự mò đoạn đó là tốt nhất chứ đừng dùng hướng dẫn làm gì +_+
    Box FF8 bị lock lâu rồi :cry:
    Chơi xong game 3 lần mới biết đến hướng dẫn của Ruby :'>

11. high summoner

high summoner Fire in the hole!

thời điểm đánh :| đó là gì vậy :'> ......... cứ đầy atb thì đánh thui ah :'> ...nếu spd 255 thì ko lẽ 1 lượt nó đầy ATB :'> ..nếu thế thì cũng vậy thui ...mà đây mình hướng dẫn để những người ko thích mắc công giã ..chỉ số càng thấp càng thể hiện trình độ chứ:'> ....... ..
    Mad rush dùng auto-potion .......hết ....
    đầu tiên để HP dưới 1/2 tổng ..sau đó hứng 1 meteor dù mất bao nhiêu HP cũng sẽ tự động auto (bản chất là trong battle HP mà dưới 1/2 là nó auto roài) còn sao để tăng đầy thì ai cũng biết ..bán hết đồ bựa đi .....
    tương tự trước terra break là gravijar nó lấy 3/4 HP ..... ....

12. cloud3591

cloud3591 Dragon Quest

Ùh ! Nếu ở Hạ Long nữa thì càng tuyệt ! Vì nơi bán đồ của Squall sẽ có đồ của Cloud !!!=))=))=))

13. Cloud88

Mấy cái trên thì em biết rồi nhưng mờ terra break thì chống sao? 25k máu ::(
    Là cái lúc mình ra limit để cut turn nó ấy :D
    [/quote]...nếu spd 255 thì ko lẽ 1 lượt nó đầy ATB [/quote]
    Spd 255+haste mờ ;;) đánh xong là 1/3 chờ 2 thằng kia đánh xong là full ->đập tiếp.Thế mà vẫn có lúc nó quay lại đập cho mình 1 phát ::(
    Cái này thì hông có gì để nói cả.Mấy bữa nữa lấy Artmoney chỉnh lv về 1 đập Omega 100 xem nó thế nào ^^

14. high summoner

high summoner Fire in the hole!

có cách nhưng nó mâu thuẫn với mad rush ..vì thể sau TB nếu hên thì sống 2 xui thì sống 1 => vì thế nên chưa kill được omega = cách này :">
    do BS ...spd của omega = 63 ..nếu spd char 255 thì ko thể nào bị đánh được nếu biết cách :|

15. YuriuHaomaru

YuriuHaomaru Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi em đagh chơi tời fần gần cuối đĩa 2 roài theo hướng dẫn thì em sẽ phải đi tới gần nhà Edea kiếm con tàu Galbadia Garden mà em kiếm hoài hôk thấy có ai có thể cho em tấm hình vị trí của con tàu đó hôk zậy em giờ bí đường roài nếu hôk lên đc con tàu đóa sao wa đĩa 3 đây

16. Cloud88

Không biết đây là người thứ bao nhiêu hỏi câu này gòi ::(
    Cái tầu là white seed ship ấy
    Thì vẫn theo cách của bác cứ full ATB là đập.Máu vàng+aura thì limit nó ra thế nào chắc bác biết rồi đấy :-s

17. vietnghiavnn

vietnghiavnn Youtube Master Race

Co ai chi tui lam kiem cuoi cua squar khong? chi em voi anh ui

18. oan_hon_đk

oan_hon_đk Legend of Zelda

vào box FFVIII đọc hướng dẫn có chỉ hết đấy
    hình như là
    4 x dragon fang
    1x adamantine
    12x pulse armo

19. _newcomer_

_newcomer_ Youtube Master Race

hic mình bây giờ mới chơi FF8 trên pc, nhưng mà đến cái đoạn đánh bài với bà Queen thì bị yêu cầu là 30k, mà đánh đi đánh lại cũng chẳng thể nào kiếm đc nhiều tiền vậy, chơi 15 tiếng liên tục mà chỉ có 7k :(( a biết cách nào kiếm đc tiền để chơi bài kô chỉ với

20. gamethutapsu93

gamethutapsu93 Mr & Ms Pac-Man

bà con ơi! Tui trót dại chỗ này không biết có cách nào giải quyết hông? Cái đoạn mà mình phải đánh với hai anh em Fujin và Rajin ở balamb city ấy. Tui quên chăn level mất(tui chọn 3 thằng zell(hp 990),squall(hp: 1250) với Irvine(980)) vào bọn nó hội đồng nhanh quá đánh không kịp(mới vào mỗi thằng bị thằng Raijin đập 1 gậy là nằm im bất tỉnh) hai ngày rồi mà không qua nổi. Không biết có ai hiến kế giùm hông kiểu này phải chơi lại thì chết quá!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.