Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Ờ nhẩy, đúng là cách này chỉ áp dụng được với mấy con muỗi thui, đánh Omega thì ^^.
    À nè, chế độ Wait ở FF8 có giống như FF7 không vậy? Tức là khi mình chọn menu thì nó không làm được gì ngoài việc chờ mình chọn xong ý.
    Được thế thì tốt thật ^^

2. ChocoboX

ChocoboX Mr & Ms Pac-Man

đọc câu đố thì đúng là hoa cả mắt lên ,nhưng nhìn kĩ thì lại chẳng có vấn đề gì ,khả năng tung hỏa mù của bạn xem ra còn phải nghiên cứu thêm
    theo tôi ,tung hỏa mù ko phải là làm cho câu hỏi thêm rối lên ,mà phải làm cho người khác bị lạc hướng mới đúng >)
    ví dụ ,trong câu hỏi của tôi : khi đến tương lai ,bạn có thể chơi bài với những người nào ?
    đa phần người chơi đều đã biết đến CC group ,còn về card queen ,và king thì ko phải ai cũng biết ,nên họ sẽ trả lời là CC group ( cả king )và CQ ,và họ sẽ nghĩ câu trả lời của họ là đúng ,mà ko nghĩ tiếp là có thể chơi bài với người khác nữa ko ( chocobo kid )
    quên còn mấy câu hỏi từ hồi đầu vẫn chưa đưa ra đáp án
    1.đã nói rồi thì phải
    2.nếu bạn có trí nhớ tốt ,sẽ nhớ được tên người đưa cho bạn 7 card và dạy bạn cách chơi bài ở đầu đĩa 1
    3.cái này thì hình như cũng đã nói rồi
    4.nếu chú ý ,sẽ thấy rằng tôi ko nói là đáp án nằm trong nhưng phương án đã cho ,ngoài ra trong các phương án đó bạn sẽ thấy thiếu 1 phương tiện di chuyển trên mặt đất nhanh hơn các phương tiện khác ,và cũng rất quan trọng nữa

ôi ,thật là ,sao mình thích đưa người khác vào tròng thế nhỉ >) >) nếu có làm mọi người bực mình ,cũng mong các bạn bỏ qua nha :D

3. nhoccontoinghiep

Không hẳn vậy, lần đâu chơi thì có thể cần, nhưng những lần sau thì không cần lấy 7 card đầu tiên vẫn có thể chơi được, xem nhá, lúc đầu có card Ifrit, con cá ở biển, con muỗi, con cá đuối, con sâu, đủ 5 card chưa.

4. nguoikhongten

nguoikhongten Youtube Master Race

Trích dẫn:
    1.đã nói rồi thì phải
    2.nếu bạn có trí nhớ tốt ,sẽ nhớ được tên người đưa cho bạn 7 card và dạy bạn cách chơi bài ở đầu đĩa 1
    3.cái này thì hình như cũng đã nói rồi
    4.nếu chú ý ,sẽ thấy rằng tôi ko nói là đáp án nằm trong nhưng phương án đã cho ,ngoài ra trong các phương án đó bạn sẽ thấy thiếu 1 phương tiện di chuyển trên mặt đất nhanh hơn các phương tiện khác ,và cũng rất quan trọng nữa

ông chocoboX trả lời như vậy thì bố ai mà hiểu được (Nhu tôi nè ,mới vào giữa chừng chẳng hiểu gì cả). Làm ơn ai đó trả lời lại rõ ràng đi.

5. Dương44

Dương44 Donkey Kong

Đúng là cô em kém rùi , The End ra theo may rủi , ăn may thì ra chứ sao , vẫn có cách câu giờ để câu ra The End khi đánh Omega mà ^^

6. high summoner

high summoner Fire in the hole!

lúc bạn hỏi tui đã vào rừng thử đánh với thằng nhỏ("người" duy nhất còn lại );))mà đâu có được ?
    đổi đáp án rùi àh ...đúng ra bạn phải có cái đáp án này ngay từ đầu
    haha ..anh nghĩ sao nhỉ ....anh đánh giá người ta thấp quá đấy ,ultima là bạn tui thì tui nói cho vui thôi bộ anh tưởng tui ko biết cái trò bật nắp đĩa lên à ...nhưng tui ko chơi the end ..vả lại cách tui đánh omega ko có giống anh đâu ..anh post cách anh đánh lên đây xem nào

7. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Đánh Omege mà câu giờ đợi The End thì thôi nghỉ đánh đi cho khỏe,nếu muốn chơi kiểu đó thì tui setup cho 100 bình The End để dành mà xài.

8. nhoccontoinghiep

Nhắc đến THE END mới nhớ, có bác nào có đoạn phim quay về cảnh con Selphie nó chơi THE END mà lại có thể chèn vào power point được thì send cho tui với, tui đang cần đoạn phim đó.

9. ChocoboX

ChocoboX Mr & Ms Pac-Man

thật ra cũng chả có gì đâu ,mấy câu hỏi vớ vẩn ấy mà ,đưa ra cho vui chút thôi ,còn về đáp án thì ...chậc ,đại loại câu 1 là lấy Holy từ Krysta card (rare card đạt được bằng thẻ hóa Bomb ,Buel ) ,câu 3 là cactuar island (phần sa mạc gần đảo xương rồng nhất ) ,còn câu 2,4 thì bạn có thể đoán ra được mà ,chậc ,gợi ý thêm chút cho câu 4 ,magic ở các điểm draw hồi phục dựa vào số bước chạy_step ,bạn có thể xem số step trong char report
    thì đã nói người đó là Spade đâu,đáp án của câu này là Oland (ko biết đúng chính tả chưa ) ,đại loại đó là người sáng tạo ra Triple Triad (bạn có thể vào menu Tutorial để biết thông tin này ) :D
    thêm chút ,con ở sườn núi đâu có giống cá đuối ,nếu giống cá đuối phải là con gayla ở trabia chứ ,ngoài ra ,ko nhất thiết 5 card phải khác nhau
    thằng nhỏ mà bạn nói đó là ở đâu nhỉ ,thánh địa chocobo,hay là chocobo forest _ Odin vậy :devil:

10. high summoner

ơ thế mình tưởng có 1 thằng nó tách ra làm bảy chớ hoho .....vậy thằng nhỏ chỗ nào đánh bài vậy ? ..mà có ai đánh bài với irvine chưa ,cái câu "chỉ đánh bài với con gái " có dụng ý gì đây ta ;))
    to chocobo : dẫn qua game thủ chơi với coi ;))

11. nhoccontoinghiep

Ủa, hầu như những lúc được chọn team mà có thể thành thơi đi linh tinh toàn có con trai hết mà, có lần nào toàn con gái đâu, thế là không bào giờ đánh được với Irvine à???
    Mà thằng đấy đánh có giỏi không nhỉ, hay muốn đánh với vịt giời cho dễ bắt nạt =))

12. Dragonmaster

Chả có bài gì mạnh đâu,tại vì ko cần đánh với nó thì mình cũng có bài hết rồi===>thằng này noob,nó viện cớ ko đánh bài với boy là để tránh mặt thôi,tại nó biết ko lúc nào trong party có 3 đứa con gái hết.

13. nhoccontoinghiep

Không ai trả lời à, ai có đoạn băng về con Selphie chơi THE END thì send cho tui với. TUi đang cần gấp đoạn phim đó, mong mọi người giúp cho.

14. ChocoboX

ChocoboX Mr & Ms Pac-Man

cái này lạ nha ,mà sao bạn có thể thách đấu với mấy tên chocobo kid khác ở đĩa 4 được nhỉ ,hình như bạn chưa bao giờ làm chocobo quest thì phải :devil:
    thử nhờ ai đó cheat ,hack cái xem
    ý bạn là sao ?lôi mấy câu hỏi qua bên gamethu ư?

15. Dragonmaster

Ông cần đoạn đó làm quái gì vậy,The End coi chỉ được thôi chứ có gì đẹp đâu.

16. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Dẹp The end đi ,tìm món khác.Còn 2 chiêu trong bảng Limit của nhỏ Selphie sao ko ai bàn (ngoài wall ,full cure ,rapture ,the end )còn hai chiêu bác nào đã có trong bảng Limit chưa ?

17. high summoner

à trước giờ tui tưởng chỉ có 1 thằng nhỏ thôi ..game mà =))..chocobo quest tui chỉ làm 1 lần cho biết ....về sau thì giao cho card queen hết ....mà sao bạn có thể thách đấu với mấy tên chocobo kid khác ở đĩa 4 được nhỉ đâu có được đâu ?

18. nhoccontoinghiep

Ủa, còn hai chiêu khác nữa à, tui có thấy bao giờ đâu, không còn chiêu nào ngoài bảng magic có trong limit của Selphie nữa cả, chỉ có 4 chiêu kia thui, chắc là thừa chỗ.
    Tui có bảo nó đẹp đâu, nhưng tui cần nó để minh họa cho bài thuyết trình sắp tới, ai có thì send cho tui với.

19. kiemthanace

kiemthanace Youtube Master Race

chiêu the end thật ra cũng ko có gì đặc biệt: làm phép, cánh đồng hoa xuất hiện=> quái vật die. thật ra lần trước tui cheat một cái thì không những sephie mà các char khác cũng chơi được. mấy huynh nào biết cách lấy the end mà không cần cheat thì chỉ em với.
    @nhoccontoinghiep: bạn muốn lấy cảnh đó làm tư liệu thì cheat đi

20. nhoccontoinghiep

cheat chiếc gì, tui cần đoạn phim chứ cảnh đó tui xem cả tỉ lần rùi.
    Bạn có chương trình quay phim hay máy quay phim gì mà chất lượng như phim video thì quay lại rùi send cho tui đi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.