Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

hic, mới nghĩ ra vài thông tin cần trao đổi liền lên post mấy câu bên trang game thủ, đợi mãi không thấy ai trả lời nghĩ bụng ....làm ăn vất vả quá, mong các bạn giải quyết giùm mấy câu sau
    >_< ặc ặc , hàng hóa dạo này ế ẩm quá, sao không ai mở hàng cho vài câu.... tui còn 4 câu nữa lận T_T .
    mấy u trả lời giùm vài câu cái nào
    to Ultima: mod xem emmoichoi trả lời câu về 2 limit còn thiếu của selphie thế nào , hôm trước mod nói với tui như nào nhỉ tui quên mất tiu rùi,

- to ......: sao dạo này chả thấy đức vua alexander đâu rùi nhỉ, dạo nọ thấy đức vua chăm post bài lắm mà, đức vua giải quyết giùm em mấy câu trên nha

tiếp theo 1 còn 1 số câu nữa trao đổi luôn thể
    15: với những yêu cầu sau bạn liên tưởng đến điều gì
    - 20 card enoyle
    - 3 X-potion
    - GF có sẵn Quezacolt ( hic ko biết viết đúng tên không nhỉ ), Shiva , Ifrit , Siren , Brother , Diablos.
    - đang chơi ở disc 1
    và thời gian để làm 1 công việc rất quan trọng với những điều kiện trên chỉ là 20 phút
    => hãy cho biết bạn sẽ làm gì với những điều kiện trên, và hãy nêu cách thức chi tiết của việc làm đó của bạn

16: có bao nhiêu đoạn nhạc chiến thắng mà không phải trong trận đấu

17: làm thế nào để Squall yêu Quistis ( chú ý cái tên ) ^^

18: cách kiếm tiền nhanh mà không phải do buôn bán.

19: không cần đếm mà biết Lionheart chém được bao nhiêu phát

20: trong tất cả các đoạn phim thì đoạn nào xuất hiện con mog

21: vụ con ếch ở nhà thằng zell ( >_< cái này đang tìm hiểu, bạn nào biết thì có thể trao đổi với mình không )

22: những thành viên quân ta xài magic ngoài trận đấu đó là ai, xài magic gì và bao nhiêu lần .

23: nhiều quá, hôm qua vừa nghĩ ra được vài câu .... quên hết rùi tiếc quá

======> bạn nào có thể trả lời được hết những câu của mình thì.....mình rất .......vui vì......bạn quả thực là 1 cao thủ FF8
    - nếu bạn trả lời được chính xác 1 thông tin nào thì có thể lấy 1 thông tin mà bạn thích

2. NeverCry

NeverCry Youtube Master Race

Cho mình hỏi 1 chút nhé!
    Mình chơi Chôcboworld trước FF8 đến lv 75 rùi mới chơi FF ..
    Nhưng không thể nào lấy được Item từ đó(đã xem hướng dẫn)..
    ẶC ẶC...
    Giúp mình với

3. Tàu Phi Phi

Tàu Phi Phi Mr & Ms Pac-Man

hiện bạn đi đến đoạn nào rùi,nếu chưa đến khu rừng chocobo thi và thử xem,còn đến rùi mà vẫn ko được thì pó tai

4. NeverCry

NeverCry Youtube Master Race

tất nhiên là đến rùi nên mới ra đây hỏi!

5. Gà Boko

Gà Boko Mr & Ms Pac-Man

Rõ là bạn này bị điên rồi , chơi Chocobo World mà ko chơi FF thì lấy Item thế nào đc ? bạn phải chơi FF , bắt đc ít nhất 1 con gà rùi chạy sang Pocket , chơi Chocobo World , rùi send lại Item sang FF8 mới đc chứ :-/ , rõ là hâm thiệt :D

6. phuthuyden_2107

phuthuyden_2107 Youtube Master Race

ăc nói gì mình chả hiểu gì cả sao các bạn có trò chocobo mà sao ở nam định lại không có nhỉ ở đây ai có khả năng giữ lv SQ ở mức 7 ko chỉ tôi với ( vẫn max CHỈ số nhe)

7. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Phải có Pocket station thì mới chơi trên PS được, còn trên PC thì không cần.
    Bây giờ hầu như chả có ai bán cái đso nữa cả, nếu bạn chơi trên PS thì từ bỏ đi :D

8. Darshia

Darshia

Kiếm Lionheart ở disk 1. 20 Card Enoyle đổi ra 2 Energy Crystal, Quezacotl có Card Mod tất nhiên mới đổi được. Sau đó đổi tiếp ra Pulse Ammo từ Ammo-RF của Ifrit. Mấy con kia chỉ để đánh lạc hướng thôi. Chơi disk 1 đánh cua máy kiếm Adamantine. 20` là thời gian đủ để đánh cua máy. 3 X-Potion đổi ra dragon fang. Mình để qua qua thôi mai edit ( đang bận ^^ ) Hết chưa ?
    Là sao ? Chiến thắng mà không trong trận đấu thì chẳng có cái nào. Trừ phi là của đoạn cuối disk 4 thì 1 đoạn.
    Có Tonberry. Mai edit tiếp.
    Không nhớ lắm. Chỉ nhớ Selphie đoạn trong Districk Prison 2 lần: cho Zell và Moomba
    Đang bận mà, thông cảm mai viết đầy đủ.

9. nhoccontoinghiep

Câu này dễ ợt, scan máu của Omega Weapon trước và sau khi chém Lionheart rùi lấy số máu bị mất chia cho 9999 là ok
    Selphie xài cure 2 lần, hình như chỉ có thế thui thì phải.

10. Darshia

Darshia

Dar trả lời típ nè:
    Tonberry Haggle và Sell High ability. Nếu cần thì có luôn Call Shop cho tiện. Ngoài ra còn phải có Carbuncle Recovery Medicine ability. Mua 100 Tent ở shop với giá 75000 G. Đổi ra 25 Mega-Potion ( từ Carbuncle như trên ). Bán đi được 105,000 gil.
    Còn 1 cách nữa: trang bị Rare Item, chạy tới Cartuar Island, đánh Cartuar được món Item là Jet Engine. Bán được 150000 gil
    Chưa nghe bao giờ. Bạn có thể nói rõ hơn ?
    FMV ?
    Malboro ( lv 100 ) chăng ? Không dùng Lionheart hay Pulse Ammo, Odin, The End...
    Nhớ mỗi con cua máy ở disk 1. Chém 7 phát.
    Khoảng 600-700 ^^
    Mấy con trùm phụ cuối disk 3 thì phải (ra 1 loạt sau đó chuyển cảnh liên tục đó ). Không nhớ rõ lắm.
    Đoạn đi gặp mấy tên lính và con Anacondaur disk 1.
    Không tính Seifer và Edea thì là 0.
    Lúc đến Dollet ( tất nhiên không phải bài thi SeeD ) thì chạy ra ngoài rừng gặp.
    Squall. Có thể chém nổ được mà.
    Dùng limit của Irvine, tất nhiên là với Pulse Ammo.
    Hoặc có thể dùng Shockwawe Pulsar của Quistis, học từ Dark Matter. Không thì cũng có thể dùng Acid giảm Vit đối thủ xuống 0 ( không phải Metldown nhé ^^ )
    trang trước ^^
    Limit limit và limit.
    Hì...tất nhiên là Ultimercia và các loại Monsters thuộc loại Undead.

11. Shuu_shirakawa

to nhocontoinghiep: cau 19 sai roai` , cau 22 cua? banj con` thieu' ( ac, tu dung ko go~ tieng' viet duoc >_< )

to Darshia: ko telex go~ tieng viet duoc ban thong cam nha......
    nhung cau cua? ban co' cau thi` tra loi` gan` dung' co' cau thi` sai .... chua thay cau nao` hoan` chinh cho lam'
    cau 18: khong phai buon ban' ma` .
    cau 3: ko phai malboro roi` , con nay` ko biet cach danh thi` no' se~ ko bao gio` chet ay' chu' ... bat tu? la` dang khac'
    cau 4: sai roi` con cua may' Squall chem' 4 nhat
    cau 6: sai roài
    cau 8: còn trận nữa đấy ( a tự dưng lại gõ được tiếng việt )
    - sai roài
    - EXP tăng tối thiểu mà.... SF và Edea ... hic không tính 2 nhân vật này , quân ta thui mà
    câu 9: ok
    cau 10: thieu' ( lai khong danh' tieng' viet duoc nua~ rui` )
    cau 11: chu' y' , lam` tu` dics 1 khi chua toi' timber
    cau 12: nhung chua noi toi' tac' dung cua? 2 chieu do' ma`
    cau 13: sai roai`
    cau 14: sai roai`
    => thanks a lot cam' on cau da~ co' hung' thu' voi nhung cau hoi? cua minh`

12. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Hình như Steiner còn bán đấy.Nhưng mà cái PocketStation đó bé tí mà giá lại mắc lắm,Steiner bán 150K thì phải.

13. nhoccontoinghiep

Nhiều lắm. Nếu không biết đánh thì ngay cả Diablos cũng sẽ rất lì lợm cho những người mới chơi chưa biết gắn GF đó chớ. Con cua máy mà không biết đánh thì cũng rất lì lợm.
    Ultima Weapon cũng khá lì lợm.
    Nói về lì lợm thì khá nhiều đó.
    Cái này phải cheat mới biết được, bạn có cheat không ^^
    Trong tất cả các phát Renzokuken thì Squall luôn luôn có một đoạn nhảy lên chém, mặc dù hầu hết là khá thấp. Không tin bạn check thử mà coi
    Mỗi thằng đánh một kiểu nên không thể so sánh được.
    Nhưng nếu có thì có thể là Seifer, chỉ cần mất khoảng 1/4 máu là có thể dùng được Limit, nó mà là phe mình thì tốt thật ^^
    Đánh cua máy tui toàn đánh khoảng 45 giây một trận mà, ra limit rùi chém, có lâu lắm đâu nhể.

14. nhoccontoinghiep

Nhiều lắm. Nếu không biết đánh thì ngay cả Diablos cũng sẽ rất lì lợm cho những người mới chơi chưa biết gắn GF đó chớ. Con cua máy mà không biết đánh thì cũng rất lì lợm.
    Ultima Weapon cũng khá lì lợm.
    Nói về lì lợm thì khá nhiều đó.
    Cái này phải cheat mới biết được, bạn có cheat không ^^
    Trong tất cả các phát Renzokuken thì Squall luôn luôn có một đoạn nhảy lên chém, mặc dù hầu hết là khá thấp. Không tin bạn check thử mà coi
    Mỗi thằng đánh một kiểu nên không thể so sánh được.
    Nhưng nếu có thì có thể là Seifer, chỉ cần mất khoảng 1/4 máu là có thể dùng được Limit, nó mà là phe mình thì tốt thật ^^
    Đánh cua máy tui toàn đánh khoảng 45 giây một trận mà, ra limit rùi chém, có lâu lắm đâu nhể.

15. Darshia

Darshia

Mình nhầm. Vậy lên SeeD rank A, mỗi lần được 30000 gil. Cách lên SeeD rank A có nhiều:
    -Hoàn thành nhiệm vụ thật nhanh
    -Đánh thật nhiều quái vật, không được chạy
    -Làm bài kiểm tra
    Ừ nhỉ ? ^^ 1 nhát nhảy lên chém xuống, 1 nhát đứng trên lưng con cua cắm kiếm xuống bật lên, lần nữa nhảy lộn xuống đất chém từ trên xuống và kết thúc bằng 1 lần chém nữa. ^^
    Percent: Làm HP của địch xuống còn hơi thấp ( gần die )
    Catastrophe: 1 đòn với sát thương (damage ) lớn.
    Quên nhỉ ^^ Lúc đó chưa có Irvine. Thế thì chỉ có 1 cách nè: Cho GF Siren học RF-Tools và cho Quezacolt học Card Mod. Mod ra 100 Curse Spikes rùi Đổi ra Dark Matter. Cho Quistis học Shockwawe Pulsar đảm bảo đánh 9999 ^^
    Còn thiếu ai nữa nhỉ ? Squall có chém nổ. Nếu có thể thì là Zell, Limit phải ấn hoặc là Selphie, Limit có thể chọn. Vấn đề là có tính Limit không.
    Diablos ? Hp và Atk của nó rất cao.
    !? Bạn thử kiểm tra lại xem. Khi đánh mấy con thuộc loại Undead và Ultimercia thì The End của Selphie...^^
    Vậy các câu khác ( 19, 20...) ?

16. Shuu_shirakawa

to nhoccontoinghiep
    câu 3: không phải đâu, con mà tớ nói đến nếu không biết đánh thì nó sẽ không bao giờ chết ấy chứ, lì hơn omega là cái chắc

cau 6: khong can` cheat ma` van~ biet duoc. day' ( cu' enter xuong dong` la` mat tieng viet.... sorry )

cau 7: cau tra loi` khong phai nhu vay

cau 10: minh` dang hoi? cach' danh' ma` ko phai hoi? limit ( ma` limit cua? SF thi` ko phu thuoc vao` HP tham chi' HP 100% van~ ra limit duoc )

cau 13: danh' limit la` mat' thoi` gian roi`, cach' cua? to' ko can` dung` limit, neu' danh' 1 tran thi` mat' co' khoang 20 giay thoi, tinh' tat ca khi vao` tran, ra tran khoi dong. thi` chi mat co' 1 phut thoi

to Darshia:
    cau 18: dung' la` cach' do' roi` day' nhung can` them 1 phuong tien. di chuyen? nua~ de len tien` nhanh hon .

cau 12: chinh' xac' ( ban co' the lay' 1 thong tin cua to' ma` ban thich' ^^ )

cau 10: ko tinh' limit, Squall thi` dung' roi`

cau 11: cach' do'.... minh` kiem tra lai da~ , nhung con` nhieu` cach khac nua~ ma`

cau 3: ko phai? ru`i

17. Darshia

Darshia

Thông tin gì vậy ? Mình không hiểu ?
    Chocobo.
    Lạ nhỉ ? Nếu tính thì mình nghĩ là Edea, đơn giản vì bà ta Attack cũng là Magic, phóng băng xuống kẻ thù.
    Àh mình đoán ra rùi chắc chắn là con cua máy ở disk 1. Muốn giết nó thì...^^
    Bạn cứ thử xem. ^^
    Câu 14 cũng đâu có sai nhỉ ?
    *** Các câu khác như thế nào ? Có được không ?

18. nhoccontoinghiep

Câu 10:Tui đã nói rùi, mỗi đứa đánh một kiểu khác nhau mà, làm gì có cái nào khác lạ đâu.
    Nhưng nếu có thì đó có thể là Ward chăng, phóng lao rùi chạy đến nhặt mà không sợ đối phương ... cắn :D
    Nói vớ vẩn, nếu không biết đánh thì không một con monster nhiều máu nào chết cả.

19. Shuu_shirakawa

to Darshia:
    tức là bạn có thể lấy 1 câu hỏi của tớ mà bạn thích và tớ sẽ trả lời câu đó câu mà bạn có thể chưa biết y'
    caau 18: hoan ho dung' la` chocobo ^^ , 2 phut' len tien` 1 lan` ok , cau co' the chon 1 cau hoi? cua? to' ma` cau chua biet'

cau 3: hoan ho lai dung' nua~ rui`

cau 14: u` duoc roi` nhung con` 1 con nua~ do'
    cau 11: thu thi` lau qua'...... con` nhieu` cach' khac' nua~ ma` ( ac. cu' enter xuong don` la` ko danh' tieng viet duoc nua~ )

to nhoccontoinghiep:
    cau 10: co 2 nhan vat la` co' cach' danh' khac la nhat do' 1 la` squall Darshia noi' rui`. con` 1 nhan vat nua

cau 3: y' to' la`..... neu' ko biet' danh' thi` danh' toi' tet con nay` cung khong die ke ca? Lionheart cung~ ko lam` gi` duoc no'

20. nhoccontoinghiep

Con cua máy đó hả, chả vấn đề gì, những người mới chơi không biết gì vẫn có thể tương GF cho nó ngã rùi chạy đấy chứ, nó có làm được gì đâu.
    Không biết cách đánh thì thách mà giết được Malboro đấy ^^
    Câu 10: bạn bảo Squall khác lạ ở đâu, tui chả thấy ở đâu cả.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.