Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Phía trên kia mình đã nói rõ rồi mà: invicible là limit của Rinoa ra theo random nên không thể ngăn cản nó ra được. Tui cũng đâu có muốn để 2 nhân vật kia sống, tui ngại mất 1 turn để tiêu diệt bọn nó nên muốn nhờ Omega Weapon giết hộ nhưng nó chưa kịp giết thì đã ra Invicible moon rùi, khi đó thì chính nó cũng không thể đánh được nó nữa rùi, nói gì đến chuyện giết ::)
    Nhân vật còn sống là Squall và Zell còn sống thì cũng không thể giết được.
    Này nhé, với tốc độ của Omega Weapon thì đảm bảo bạn chưa đánh được 1 turn nó đã ra đến 2 đòn rùi, vì thế muốn đánh Omega Weapon thì buộc phải có sự giúp sức của cả 3 người, 1 người không làm nên trò trống gì đâu, kể cả những điều tui nêu ra ở trên kia.
    Nếu bạn muốn thế thì tốt thôi, chúc may mắn, chịu khó reset lại vài trăm lần thì hi vọng đánh được nó bằng cách đấy nhá =))

2. high summoner

high summoner Fire in the hole!

hừ hừ .....rinoa cũng được đấy có điều là ko xài limit combine mà xài angel wing ...còn zell với squall cũng xong có điều speed phải tốt ,luck phải cao(vit với HP hay str thì khỏi nói)tại speed tớ trên ps ko được nhanh cho lắm => zell HP=1 solo omega=> omega xém chết thui =))còn tớ thì ăn 1 cái meteor của nó đi đời nhà ma(tại HP=1 để về thử HP 9999 xem sao;)))

3. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

ui, để hp =1 không yên tâm lắm dễ die lắm
    còn xài invicible thì chả nói làm gì nữa mặc dù muốn hay không muôn
    squall nếu may mắn ra được vài phat LH thì cũng có khả năng
    zell thì để chỉ số luck trên 100 và xài meldow ( gì gì đó , quên mất tên rồi ) làm cho chỉ số vit của địch xuống còn 0 .
    - ngoài ra trang bị thêm auto haste, auto protec, auto potion vv.....vv
    thế là có hkawr năng chơi nó đấy, nhưng phải rết 1 cơ số lần ^^
    nhưng nếu may mắn như mình thì vài lần là đủ

4. nhoccontoinghiep

Sao bảo không dùng Auto - Haste cơ mà, chỉ giỏi nói mồm =))
    Vit của con Omega xuống 0 thì Zell đánh cũng chỉ được 9999 mỗi đòn thôi, ra 12s thì tối đa ra được 12 đòn chứ gì, mấy nhận vật kia chết thì lại phải mất 1 turn để ra Aura, để máu vàng nguy hiểm lắm.
    Thế là 2 turn mới ra được 1 đòn limit, thử hỏi bao giờ mới giết được nó cơ chứ.
    1 đòn lionheart thì hết bao nhiêu máu ?????????
    Ra 3 ,4 đòn renzokuken chưa chắc đã có 2 đòn lionheart, ngồi đó mà trông chờ squall một mình giết nó với chỉ số luck cao.
    hum hum, cũng được đấy, ra đòn khá nhanh, nhưng trước đó phải loại hết các phép thuật vớ vẩn sang cho người khác rùi mới an tâm cho rinoa dùng chiêu đó, chẳng may nó dùng curaga cho kẻ địch thì =))
    Ai bảo thía, để ra được 1 đòn Invicible buộc máu của Rinoa phải xuống cực thấp, để 9999 máu thì tỉ lệ ra Invicible không cao (phải nói là cực thấp). Với số máu ít ỏi đó, Omega Weapon giết mình lúc nào không hay.
    Vì thế, xài Invicible phải nói là 1 nghệ thuật chứ chả phải không. Chứ chả như xài Hero hay Holy war, 1 turn là ok.

5. Final_AeonFFX

Final_AeonFFX Mr & Ms Pac-Man

Ối giời ! Ra được 12 đòn thôi á ! Gà thế ! Tui mà ra được trên 40 đòn thì bạn mất gì ! :D !

6. nhoccontoinghiep

Cái gì cơ, thời gian ra duel của Zell tối đa chỉ được có 12s thôi nhá, cá gì nào.
    Cứ cho là mỗi giây bạn bấm được 2 đòn đi, thì 12s bạn bấm được 24 đòn là cùng chứ gì, chẳng lẽ bạn bảo bạn bấm mỗi giây được 3 đòn :o

Không ai làm giúp tui bộ sưu tập bài à?
    Giúp tui với đi các bác:

7. Final_AeonFFX

Final_AeonFFX Mr & Ms Pac-Man

Uh chấp nhận là thời gian chỉ có 12s thôi ! Nhưng không biết thì dựa cột mà nghe nhé ! Hoàn toàn có thể ra được trên 40 đòn ! Chưa làm được thì đừng có nói nhé !

8. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi Lão Làng GVN

thực ra Limit của Zell đã nhất vi hoàn toàn có thể ra 50 đòn nếu 1s bạn ra 5 lượt đc, còn TB thì 1s 4 lượt, nếu lần đầu chơi FF8 hay nói đúng hơn lần đầu dùng Limit của Zell thì cũng hơi khó có khả năng ra đc số lượt như vậy ^________^

9. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

@Ko_ten92 : thích thì tự mà chơi lấy , còn vụ cái hồ kia là hồ Obel , nói chung cái bí mật đó chỉ có Three Star và Luck-J là quý thui , mấy cái còn lại xoàng quá mà :((

10. BillGatesBoss

BillGatesBoss Godslayer Κράτος ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

Ông nói ko phải ko có lý vì chiêu của zell thường lặp đi lặp lại theo một trình tự nhất định.....nếu như thuộc cái trình tự đó thì hoàn toàn có khả năng tung ra 50 đòn....cái này tôi vừa thử với TS online ....tôi chơi 2 nick ko dùng tự động công kích .....thì trong khoảng 7/10s tôi oánh 2 con ra cùng 1 chiêu vào lính ===>FFVIII cũng có thể làm được như thế ^_^

11. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Nếu thực sự thì Zell còn mạnh hơn Squall đó ( quả Final Heaven trông hoành tráng qué )

12. nhoccontoinghiep

Nhưng mà để bấm được 3,4 nút cho một đòn đánh của Zell cũng phải mất gần nửa giây, làm sao mà bạn bấm được nhanh thế, chỉ cho tui với.
    Trung bình tui chỉ bấm được 1 giậy 2 đòn thui.

13. Yurisha

Yurisha Youtube Master Race

Cách duy nhất là tập thui + nhớ cái quy luật của nó là được. Hồi trước chơi PS1 tui oánh khoảng 15% giây 1 cú, nhưng giờ chơi trên PC gõ bàn phím may ra 1s được 3 phát là cùng. Chung quy lại chỉ cần nhớ cái quy luật thui, đánh quen roài thì chỉ cần nhìn màn hình chiêu đầu tiên còn các chiêu tiếp theo nhắm mắt vào bấm cũng được.

14. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Kém quá , cái này gọi là trăm hay không bằng tay quen thui mà , trò này với tui quá trẻ con , chơi nhiều quá rùi ( 21 lần chứ ít gì , lần nào cũng chăn cho cả đội và bảng Item Perfect ) nên ko có gì đâu . Chỉ cần bạn để ý thì sẽ hiểu dc cách ra đòn của Zell thui , còn tui thì thuộc lòng , cứ thế là bấm , khỏi cần nhìn bảng đánh của Zell nên tui làm dc nhanh , thế thui .

15. nhoccontoinghiep

Hay quá, bác chơi đi chơi lại 21 lần à, thế bác làm giúp tui bộ sưu tập bài đi,hỏi mãi mà không thấy ai trả lời cả.
    File save nè:

16. Duong_44

Duong_44 Mr & Ms Pac-Man

Ồ , thế ku ko nói sớm , mà nhỡ ku làm mất 1 số cây bài rùi , ko lấy đủ dc thì sao ? mà chờ anh thì hơi lâu , anh đang bị mẹ cấm dùng máy tính , đợi Chủ Nhật thì dc , với lại dạo này bận làm Game qué , đợi dc ko đây ?

17. nhoccontoinghiep

Được thui, em đợi đến chủ nhật cũng được, miễn là trong tết em có file để chơi là ok rùi.
    Yên tâm đi, em chưa làm mất bất kì một card nào từ bảng 6 trở lên cả.
    Giúp em đi nhá.
    Cảm ơn.
    Oa, thế ra anh hai lúa trốn mẹ ra quán net ngồi online à :;) (hihi, mách mẹ :D )

18. high summoner

high summoner Fire in the hole!

cái gì 50 đòn 12s là chuyện thường iem đang luyện để nhanh hơn nữa cà ...làm gì vừa bấm vừa nhìn hay sao vậy
    ko biết gì cả ..rin chẳng bao giờ cast ra phép hỗ trợ đâu =))
    dễ gì ...die chết bà luôn nà ....tại ko phải lúc nào cũng có 12s mà bấm ....tự nhiên bỏ auto potion ...đã bảo solo sao cho ko bị đánh trúng phát nào hết á ...may mắn nhu ông thì thế nào ,zell hp=1 ko tuyệt đối tăng máu thì có thắng ko

19. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

sory nhầm hàng ^^
    - không được xài autohaste, thảo nào hôm qua khi post bài xong mình mới ngớ người ra

- ta junstion như sau: auto protect, autopotion , spd20%,spd40%
    với squall trong cái memory cảd của mình thì chỉ cần như vậy thì các chỉ số
    str =255
    vit 255
    hp= 9999
    mag =255
    spr=255
    spd =255
    do mình đã up các chỉ số đó lên
    - chiến thuật đánh omega của mình là
    để 2 nhân vật die từ đầu đến cuối trận, 1 mình squall giải quyết, chỉnh mấy cái item megalixir và aura lên đầu bảng item , khi vô trận niệm phép aura lên đầu thằng squall ^^ . sau đó cho nó chém , nếu mất hp dù chỉ 1 hp thôi thì lập tức xài megalixir cho đầy. khi dính chiêu terabreak nếu may mắn chim phượng hoàng sẽ bay đến cứu còn không thì sẽ " in the end "
    - thường thì mình hay được phượng hoàng chim bay đến cứu nên rất may mắn hạ omega, trung bình cứ st gần 20 ván thì kill được nó 1 ván ok
    => có khả năng kill omega với 1 char

20. nhoccontoinghiep

Thì đúng là có khả năng nhưng mà khả năng đó mong manh lắm.
    Hầu hết là mong đợi phượng hoàng lửa cứu mình khi mình dính Tera break.
    Thế thì cũng như không, chả khác gì dùng Hero cả.
    Cứ 20 ván mới kill được 1 ván, chán đời.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.