Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dương 4444

Dương 4444 Mr & Ms Pac-Man

Em HS này lâu lâu mới ghé GVN , ko có câu đố gì à , dạo này GVN bùn quá , Gamethu post bài như con củ C.... -> chán

2. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

@DM:Không ai công kích nổi tui đâu, tui luôn luôn biết cách phản kích :D. Lão KOD941 bị tui công kích một bài bây giờ phải lảng sang nói chuyện đánh bài rùi kìa :D, không tha, tấn công tiếp:
    =)) TUi thắng ngay từ trận đầu tiên =))
    Cần gì lấy con yếu cho khổ, bộ mấy con mạnh không có đủ số cho mình chọn à, tui toàn lấy card trên 8 thui, mấy cái yếu mod hết, không chừa một cái nào, rút cục là có ván nào thua đâu, luôn xem kĩ card đối phương trước khi đặt bất kì một lá nào nên tui rất ít khi bị dính Same và Plus, chỉ toàn nó dính của tui, chỉ có điều 1 ván bài với CC Group vì phải tính lâu nên thường kéo dài gần 1 phút >_<
    Bảo mấy con yếu là chìa khóa để kích hoạt Same và Plus thì tùy lúc thui, vì thế đối với PC nó chính là con dao 2 lưỡi, mod hết đi là hơn.
    Sao, công kích nổi nữa không? :D
    =)) Nói không biết ngượng mồm, tui bấm Ctrl với cả phím mũi tên rã cả tay đây nè, bấm mỗi một nút thì ăn nhằm gì.
    =)) Nói thế mà cũng nói được, đánh trên 100 con mà nó không ra cho cái nào à
    Chính chơi trên PC mới phải ém lvl, mặc dù đã cày chocobo nhưng lên các chỉ số không đơn giản chút nào, chắc gì chocobo đã cho mình tất cả các up

Chỉ có mỗi lão (tự hiểu) và ông noob gì gì đó thui, còn lại thì đều thấy tui có lí nên không xen vào :D

TUi van tui lạy các mod thiên tài đẹp trai, giải thích giùm tui vụ chém nổ đi.

3. Dương 4444

Em HS này lâu lâu mới ghé GVN , có câu hỏi gì ko ? GVN dạo này chán quá , Gamethu thì post bài như con củ C.... -> chán

4. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

lộ mánh, cái này đàn chị dạy lại đàn em! ;))
    thế, mới bảo em nó ku đù!
    chắc gì nó đã thấy được bài ;;)
    biện hộ hay đấy ;))
    đúng là hồi đó chưa max được, chỉ mới được khoảng 160 thoai!
    Omega cho limit the end quách cho rồi, vớ vẩn :D
    nhưng thằng ku nó bảo đi kiếm AP
    mình là mod thằng này GOV lâu roài
    nói được cái mồm!
    vớ vẩn! làm như giỏi lắm, thế nhưng chị đang chơi PS cưng ạ! sao! công kíck nổi kô! mà thằng nhỏ viết gì teo chả hiểu tí gì car?
    câu này quen quen .... ;)) thằng điên, cái chocoboworld đó tự động đi chứ mài thì lèm cái gì! teo cũng chơi trên pc roài nhá! :D làm như tao u lắm hả!
    thì bởi thế mới bảo xui, ăn gì mà U dzữ vậy?? #>:)
    vớ vẩn, thế chơi trên PS thì ko ém à, trên PC còn có item để tăng chứ ở PS ăn cứ devor với chả bonus, bực mình!
    sao U dzữ vậy! ai bảo nhôccon có lý dơ tay lên nào! :D vớ vẩn! có năm sáu người ở cái topic này roài mà đến hơn 50% ủng hộ teo thì ai bảo có lý!
    đã duoble shot còn mất dạy! :-*

5. Dương 4444

Sao nặng lời thế , mình mà đấu vật với em này , chắc chắn nó mất yếm

6. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

thử xem .................................................................................... ;)) nhìn chữ kí vô đối!

7. Dương 4444

Giá anh ở Đà Nẵng thì anh đã thử gòi
    @ All : mình ko spam đâu nhá

8. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

@Nhóc
    Anh đã nói là để Squall Str150+, Zell Str 70+, thằng em mắt mũi kèm nhèm sao mà không biết chứ. Còn Selphie anh ko tính vì lúc đó chỉ có 2 Str-Juction thôi #>:)
    @Dê:
    OK, ông không Spam, :)) Coi cái -1MP thì chỉ có mấy em không biết Spam là gì mới tin thôi =))
    @ Vy:
    Đừng nói vơi anh là em tự chụp nha, làm anh đau lòng lắm đấy :((

9. oblivion

oblivion Claude, S.A gang boss Lão Làng GVN

hầu như ván nào đánh bài mà có nhiều luật như same/plus thì hầu như nó toàn ăn hết ah` +_+
    -1mp là bình thường thoai

10. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Thế thì các bác nhầm rùi, tui chơi cái kiểu là save/load liên tục ở cái chocobo thì mới có cơ kiếm nhiều đồ, cho nó thả rong kiểu đó chắc gì mình đã lấy được nhiều đồ. Chẳng may mà nó qua luôn cái chỗ Power up mà mình không thấy là coi như xong >_<
    Có gì đâu, nếu không có luật Open thì phải chắc chắn là sẽ kiểm soát để không ra Same còn Plus thì từ từ tính :D
    Tui cũng nói y như bả =))
    Hết cãi nhá, thế mà trong bài hét lên 255, cái ông vớ vẩn copy bài KOG941 cũng dám nói cái đó là đúng, hết chịu nổi.
    Nói thế mà cũng nói, đến Omega mà cũng giết dễ dàng thế thì FF8 chả còn cái gì khó
    Riêng cái khoản tính toản trong trò bài này thì tui giỏi lắm đó, mặc dù không save vẫn không thua trận nào, không thèm dùng cái trò vớ vẩn của bọn hạ đẳng.
    Không bao giờ có chuyện nó không ra cả, lvl cao khoảng trên 25 nó ra hết, bịa cũng không biết đường mà bịa, từ lvl 8 đến lvl 100 tui đoán phải đánh ít nhất là 120 con, làm gì có chuyện không có
    =)) CÓ cái quick save với quick load để đánh bài rùi thì muốn gì chả được.
    Có pro nào vào đâu, quanh đi quẩn lại có mấy ông boy ... thì làm gì chả ủng hộ =))
    Mà cũng đâu phải tất cả đều ủng hộ, ít nhất là những người thấy tui có lí đều không nói câu nào, thế là đủ biết rùi
    EM hông hiểu gì hết trơn, thế hóa ra là Str 70+ không có 12s à, kể cả máu thấp ư???? Khó tin quá >_<
    Các bác chả biết kĩ thuật đối phó với nó là gì cả, rõ chán >_<

11. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

=)) nực cười! sao mấy người khác chơi không nhọc như dzậy, có mình chú em chơi kiểu dzậy thoai àh!
    tìm xem bài nào chị hét là 255, chỉ ra chị cho xiền nhá! ;))
    khó khiếc gì, đó là biện pháp nhanh nhất thoai muh :D
    ui xời! mấy cái lá bài đó đẻ ra tiền để en àh! sao phải khoe! thì đấy là hạ đẳng đấy! muh sao ko??? mắc gì ko xài! thế mài bảo đứa nào xài PS là hạ đẳng hết àh! vậy chơi chocobo world chắc cũng là thượng đẳng chăng ;;))
    thế mà chị lại ko có đấy! sao ko???
    thế F1 F3 đẻ ra được item up àh! vớ vẩn!
    Câu này rõ U... không phải pro thì vào đây bàn luận làm cái giề! ai thấy có lý đâu mà phải mún nói =)) chẳng qua họ thấy U quá nên ko dám liên lụy thoai!

12. fei

fei Mr & Ms Pac-Man

Mẹ, mấy hôm bận việc không bò lên đây được thảo nào đẻ ra lắm trang thế không biết. Cái trang này lại hay lag giật nữa.
    Bá Việt đi làm rồi mà vẫn còn nhiều thời gian lên đây nhỉ, làm theo giờ hành chính hay theo ca thế. Nhàn thật đấy.
    Việc chém nổ hay critical thì thích gọi là gì cũng được. Quan trọng là nó mạnh hơn đánh bình thường thôi. Như Quitis đấy, vụt roi đánh bình thường mà vẫn có lửa xuất hiện đấy thôi hay là trong roi có thuốc nổ?
    Char nào cũng làm được là điều đương nhiên. Nếu muốn gửi ảnh lên chứng minh thì bị xỉ vả nhiều hơn đấy. Chỉ có việc ăn với ngủ và chơi mà cũng không làm được thì nghỉ father nó đê. Trong khi tôi không có thời gian chơi game còn làm được. Việc đánh nổ hay critical thì cũng phụ thuộc nhiều vào chỉ số luck.
    Thanh kiếm 1 chiêu lionheart tên Revoler mà litika nói do cheat thì cũng chưa hẳn đúng. Để pm cho anti rồi thách đố mấy mem hàng khủng chơi (mem hàng khủng thì cứ quy cho lv tầm 36 trở lên cho nhanh).
    Kingofgame gì đó nói code để máu vàng bất tử cơ à. Máu vàng thì chắc chỉ còn tầm 1/4 hay 1/5 hp thôi nhỉ( vd máu đầy là 9999 thì dưới 2800 thì chuyển sang máu vàng chẳng hạn). Thế qv nó táng the end thì chắc bất tử nữa? Còn vũ khí cuối của all char. Thế nào là vũ khí cuối, lấy vd như Squall thì kiếm cuối của squall là gì. Có thể gửi file save lên không. Còn full item, thế làm ra item thuộc kiểu như item chuyển file save từ đĩa này thành đĩa khác được không. Nghĩa là xong 1 trận đánh sau khi được item thưởng nó cho thêm 1 thứ nữa có thể vào được bảng turial gì đó( ở ngay trên phần save đó) rồi nó thống kê tất cả trận đấu, char die, số lượng qv bị hạ, phần chúc mừng hạ được omega weapon mà ngay ở disk 1.
    A, có code nào để triệu hồi GF chocobo ngay dĩa 1 không vậy kingofgame. Tất cả đều trên bản PC. Code thì nó phải là những thứ giời ơi đất hỡi kiểu đó, như thế mới tăng thêm phần thú vị. Để về lục lại cái tờ code của FF8 đã, vứt đi đâu rồi không biết.

13. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Có chứ FEI,nếu tại hạ nhớ ko lầm thì chỉ cần chỉnh mã Item thì có ngay.
    Theo tại hạ thì vũ khí cuối được nhiều người định nghĩa là vũ khí mạnh nhất trong nhà rèn.
    Ko có thuốc nổ đâu,tại nó đánh mạnh quá nên cây roi chạm vào quái vật===>ma sát====> ra lửa
    @36 kế: chữ ký đó là hình của ai mà đẹp quá vậy.

14. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

Chỉnh gameshark, hay chơi trên pc thì xài Trainer cũng được [chả biết viết có đúng ko??] Trailler gì đó???
    Có con monster nào nó có phép The End đâu mà tán!
    cái đó lâu lâu mới có đấy!
    p/s Dragonmaster: Mún lùm wen hả! thấy xinh dzữ ko!

15. Dương 4444

Con này tui có nick chat hẳn hoi , muốn lấy ko ?
    @ All : GVN dạo này chán cực chết lun , vừa nhàm vừa lag , cũng vì ko còn nơi nào vào nên buộc phải chui vào đây :((

16. kingofgame981

kingofgame981 idle talk

hello every body, hôm nay tui xin được trả nlo7i2 hết các câu hỏi(không có trích dẫn)
    @nhoccontoinghiep:được, thách thức người ta hả, xem cấp dưới phản công lại nhé. Bác bảo là xem lá bài của đối thủ là gì huh, vậy bây giờ nếu không có luật Open thì xem bác tính sao nhé, bảo là để từ cấp 8, còn lại là mod hết, vậy nếu những lúc bác cần đồ thì những lá bài từ 7 trở xuống hỏi bác kiếm lại được không, còn từ 8 trở lên thì lúc mất bài thì tính sao, không save tính sao, THUA THÌ TÍNH SAO HẢ..., ví dụ bác mất đi một lá bài người rùi lá bài nhân vật mà không có luật Open và công thêm Random và Student Death thì sao, tính sao huh, không có Open thì đừng hòng xem đối thủ có lá bài gì nhé, không bít gì cả, sao, công kích lại chứ
    @TY36K: vâng, cám ơn lời khen ngợi, cấp 2th mà thua 4th thì hơi bị...
    @fei: xin lỗi bác 1 câu nhé, bác có thể đeo cái kính nặng 10 độ xem tui nói cái gì trong đó không, tui nói LÀ DÙNG CHEAT, CÓ NGHĨA LÀ CÁI CÔNG CỤ ĐỂ THÊM VÀO CHO NHÂN VẬT MÌNH, HIỂU KHÔNG, bộ bác không thấy là máu full là 9999 mà màu vàng bất tử hả, đồ item đầy đủ nhé, có nghĩa là đầy đủ đồ chứ có cần phải kể ra không hả, vũ khí cuối có cần phải kể ra không, nghe là biết, XEM LẠI VÀ TỰ SUY NGHĨ CÁI ÓC DÙM CÁI
    vâng, cậu ta không đọc kĩ nên hiểu lầm, ok
    @nhoccontoinghiep:sao công kích lại đi, ta đây luôn sẵn sàng, đừng tưởng là bé thua lớn nhé :;)

17. kingofgame981

kingofgame981 idle talk

hello every body, hôm nay tui xin được trả nlo7i2 hết các câu hỏi(không có trích dẫn)
    @nhoccontoinghiep:được, thách thức người ta hả, xem cấp dưới phản công lại nhé. Bác bảo là xem lá bài của đối thủ là gì huh, vậy bây giờ nếu không có luật Open thì xem bác tính sao nhé, bảo là để từ cấp 8, còn lại là mod hết, vậy nếu những lúc bác cần đồ thì những lá bài từ 7 trở xuống hỏi bác kiếm lại được không, còn từ 8 trở lên thì lúc mất bài thì tính sao, không save tính sao, THUA THÌ TÍNH SAO HẢ..., ví dụ bác mất đi một lá bài người rùi lá bài nhân vật mà không có luật Open và công thêm Random và Student Death thì sao, tính sao huh, không có Open thì đừng hòng xem đối thủ có lá bài gì nhé, không bít gì cả, sao, công kích lại chứ
    @TY36K: vâng, cám ơn lời khen ngợi, cấp 2th mà thua 4th thì hơi bị...
    @fei: xin lỗi bác 1 câu nhé, bác có thể đeo cái kính nặng 10 độ xem tui nói cái gì trong đó không, tui nói LÀ DÙNG CHEAT, CÓ NGHĨA LÀ CÁI CÔNG CỤ ĐỂ THÊM VÀO CHO NHÂN VẬT MÌNH, HIỂU KHÔNG, bộ bác không thấy là máu full là 9999 mà màu vàng bất tử hả, đồ item đầy đủ nhé, có nghĩa là đầy đủ đồ chứ có cần phải kể ra không hả, vũ khí cuối có cần phải kể ra không, nghe là biết, XEM LẠI VÀ TỰ SUY NGHĨ CÁI ÓC DÙM CÁI(HAY LÀ BÁC CHƯA CHƠI FF8 NÊN KHÔNG BÍT KIẾM CUỐI CỦA SQUALL LÀ GÌ;)) )
    vâng, cậu ta không đọc kĩ nên hiểu lầm, ok
    @nhoccontoinghiep:sao công kích lại đi, ta đây luôn sẵn sàng, đừng tưởng là bé thua lớn nhé :;)

18. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Bài yếu cứ mod hết, item mod được vẫn để đó, không dùng thì mất đi đâu mà lo. Toàn bài con 8 trở lên mà thua thì do sui thôi, load lại mà chơi.
    Chém ra lửa thì...Quistis cũng làm được, cái này tui vừa thử xong, liền lên post bài đây, chừng nào rảnh sẽ thử mấy đứa kia. Không liên quan tới hên sui, bấm E đúng lúc thì được thôi (trên PC). Ở đầu đĩa 1, khi lâm trận lần đầu tiên Quistis nói "Squall, you still remember? The E is the trigger. Pull it just as you trike same for the Renzokuken". từ Trigger có thể hiểu là bóp cò súng cũng có thể hiểu là "gây nổ". Nói tới đây mọi người hiểu rồi chứ? Không nhất thiết phải dùng gunblade mới "gây nổ" được.
    Cái màn đối đáp giữa Could với King tui chả hiểu mô tê gì hết. Mà sao phải Pm cho Anti chứ, tới giờ cậu Could vẫn chưa mò ra kiếm thằng đó nói phải không?

19. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

:-w bày đặt nick chat? ông biết tên gì ko? biết nhà ở đâu ko hả?
    ko biết nói gì ngoài câu chí lí! :x

20. oblivion

oblivion Claude, S.A gang boss Lão Làng GVN

tui nói thiếu
    có luật random không có luật open thử xem
    sudden death chứ không phải student death

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.