Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

vậy àh! xem đoạn trích dẫn này xem! ;))
    ==========>Tóm lại là càng cãi càng lòi cái u ra, dân newbie mới vào thì việc gì mà phải rống mồm lên thế!<=================== =)) 2 câu mâu thuẫn dễ sợ!

đã bảo đừng nói nữa, lòi cái u ra bây giờ! ko biết công thức thì nói đại, việc gì phải xé ra to + đánh trống lảng như thế ;))
    sao mài u dzữ dzạ, mấy con khác ngồi F1 F3 cho đừ ra mới ra The End à, để đánh theo kiểu truyền thống cho nhanh, còn Omega chỉ có 1, xài The End nó mới hoành tráng! vả lại đánh kiểu kia nguy hiểm lại lâu nữa! dù gì Omega vẫn nhiều máu hơn mấy con quái vật kia muh! nói ko bít suy nghĩ! ;))
    giải quyết gì zạ! chẹp! :| thằng nhỏ ấm đầu!
    bác xem bài hướng dẫn của ruby đi là biết, để làm được 1 item + vừa khó vừa lâu, trong khi chocobo của bác thì chỉ có 1 cái làm nguồn rồi lấy hoài hông hết! sướng thí mồ! còn em cực lắm!!! bác thử chơi PS đi là biết! hãm!
    đọc lại trang 173 rồi hỏi nhé! thế mới bảo U!
    hãm! teo có chơi cái trò xe xiếc này đâu mà phế liệu! :D ba cái trò kon nít! mệt!
    bác này nói gì iem chả hiểu! :-?

2. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

==========>Tóm lại là càng cãi càng lòi cái u ra, dân newbie mới vào thì việc gì mà phải rống mồm lên thế!<=================== =)) 2 câu mâu thuẫn dễ sợ!

đã bảo đừng nói nữa, lòi cái u ra bây giờ! ko biết công thức thì nói đại, việc gì phải xé ra to + đánh trống lảng như thế ;))
    sao mài u dzữ dzạ, mấy con khác ngồi F1 F3 cho đừ ra mới ra The End à, để đánh theo kiểu truyền thống cho nhanh, còn Omega chỉ có 1, xài The End nó mới hoành tráng! vả lại đánh kiểu kia nguy hiểm lại lâu nữa! dù gì Omega vẫn nhiều máu hơn mấy con quái vật kia muh! nói ko bít suy nghĩ! ;))
    bác xem bài hướng dẫn của ruby đi là biết, để làm được 1 item + vừa khó vừa lâu, trong khi chocobo của bác thì chỉ có 1 cái làm nguồn rồi lấy hoài hông hết! sướng thí mồ! còn em cực lắm!!! bác thử chơi PS đi là biết! hãm!
    hãm! teo có chơi cái trò xe xiếc này đâu mà phế liệu! :D ba cái trò kon nít! mệt!

3. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

4. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Thôi không biết gì thì im đi, đúng là mới học tiếng quốc ngữ đây mà. Nói thế tức là trong suốt quá trình chơi FF8 tao chỉ cần mỗi đồ cho kiếm cuối, đi một vòng là có hết, càng nói càng lòi cái ngu cứ ham nói.
    Cần gì phải biết, tra mấy giây là có hết. Cần gì nói đi. Xem trình độ đến đâu nào.
    =)) ĐÚng là giọng lưỡi của super noob
    Thì vừa tự thú lên đây để câu bài còn gì =))
    Cực cái con khỉ, đánh bài cũng là một nguồn vô tận chẳng kém.
    Cho link của bài đó đi, tui để 40 bài/1trang nên không rõ bài nào.
    Hehe, không có xe thảo nào đổ đến nơi rồi kìa, ông kia thấy đuối lí không trả lời nổi câu hỏi của tui nên trốn biệt rồi kìa, còn một mình bà này thì đạp cái là đổ =))

Thui thì cùng hội cùng thuyền trả lời hộ thằng S.Photocopy kia vậy, xem đánh bài nhiều trình độ đến đâu nào.

5. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Làm như anh là đày tớ của em không bằng , ra lệnh nữa cơ đấy ... không làm theo ý em thì anh sẽ bị gì nào ?!!!

6. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

hãm! con nít con nôi nói hỗn sớm! quen thói mất dạy! vậy sao mài kiu là đi 1 vòng là có hết item! nói U mà cữ cái cố!
    ừ! thì nêu công thức ra thử xem! tiện thể nói lun: vi phạm bản quyền cái từ U đấy!
    vâng ạ! iem noob lắm! em noob mà người ta ủng hộ cách noob, còn ông anh pro, chả ai ủng hộ hết, đúng là .... hãm có đẳng cấp!
    vâng, iem câu bài gì dạ?? ông anh chỉ ra xem thử nèo???
    Cực cái con khỉ, chocobo world cũng là một nguồn vô tận chẳng kém, lại sướng hơn cả đánh bài, chỉ có những kẻ nói suông mới bảo đánh bài là sướng trong khi đầu óc rỗng tếch ko biết đến công thức chế item bonus
    teo hem phải đầy tớ đâu muh bảo teo đi kiếm nhá!
    thằng nhỏ té giếng, xe xiếc ở đâu ra mà nó bảo xe đổ chài!!! pó tay! hoang tưởng nặng goài!

7. oblivion

oblivion Claude, S.A gang boss Lão Làng GVN

bắt đầu chuyển chủ đề sang chửi nhau òi đây
    không chat thì khích đểu nhau
    trước đến giờ vẫn thấy +_+

8. mậu khùng

mậu khùng Youtube Master Race

Sao mem trong này thích cãi nhau nhẩy. Hơi tí chê bai làm thành viên mới như tớ ngại quá không dám hỏi. Mấy con quái trên tàu vũ trụ đánh hoài sao nó không chết thía? Mấy con xanh xanh đỏ đỏ.
    nhoccontoinghiep: hơn thua với con gái mà làm cái chi? Mới bây lớn đã bị girl xài xể rồi, tội quá. :o
    TY: Chửi vừa thôi để em nó còn đường sống chứ. Coi chừng nó tăng sông máu thì #>:)
    Dọt lẹ 8-}

9. squall_phat

squall_phat Youtube Master Race

Bạn phải biết cách đánh cơ, để tui chỉ cho, đầu tiên bạn muốn đánh con màu nào thì khi bạn đánh xong con đó rồi thì bạn phải đi tìm đúng con màu đó đánh chết con đó thì con màu đỏ sẽ chết luôn còn đánh con màu khác thì nó sẽ hồi sinh mãi. ví dụ: bạn đánh xong con màu đỏ thì phải đi tìm thêm con màu đỏ giết nó. gọi là giết theo cặp.

10. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

@ Fei" Tui đi làm rồi, mà làm nghề của tui thì lúc bận thì cả tháng ko ra khỏi chộ làm, khi nghỉ thì nghĩ thoải mái. Bởi vậy tranh thủ được phút nào là bay lên thăm mọi người nè #>:)
    @ Vy: Em lại cãi nhau vớ vẩn nữa rồi :))
    >>>>> Yeah, hồi mới chơi lần đâu, tui kiếm được cả mấy chục viên Stone từ đám này, nếu muốn luyện lv hay muốn mug đám này ko bao giờ hết thì đây là cơ hội tốt.

11. nhoccontoinghiep

@Steiner: ặc ặc:
    Không thể nào ngoan ngoãn với những đứa như mày.
    Đi một vòng đánh quái vật ra một đống, đồ U.
    Công thức gì? Phải nói cụ thể thì mới tra được chứ. Cần tiền bản quyền chứ gì, ok, bay ra hà nội mà lấy =))
    =)) mấy hôm nay có ai dám ủng hộ đâu, sợ quê mà =))
    Đọc câu đấy thì có noob đến đâu cũng không dám ủng hộ, ông kia thấy you U quá không dám ủng hộ trốn biệt tăm rồi kìa.
    3 bài giống nhau, 1 bài 12h01, 1 bài 12h07, 1 bài 12h16, không phải câu bài thì là gì.
    Đã ngu còn lắm mồm, làm quái gì có item bonus.
    thử cày xem trong một tuần lấy được bao nhiêu đồ up qua chocobo, rõ lắm mồm.
    Đánh bài cực sướng khi có cái trò hạ lưu save và load.
    Hơn nữa đánh bài lại còn đỡ nhàm hơn chơi chocobo, giờ thì cái nào tốt hơn?
    Ví con thui mà, thế nào, có trả lời được không S.N
    Tui đang chửi nó đấy chứ =))
    Chạy xuống tầng dưới tìm con tím giết, sau đó chạy vào cánh cửa gần đó rùi chạy nhanh qua cánh cửa ở bên trái giết con tím thứ 2 là cả 2 con tím chết. Xong phần khó nhứt rùi đó, các con còn lại sẽ đơn giản hơn.

@TY36K: bây giừ không chửi ở đây nữa, muốn gì PM cho tao, sẵn lòng chiều.

12. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

u lắm đấy ;))! nhỏ hỗn quen! nói thì lòi cái ngu ra, cãi cố cãi chấp, lúc bảo kiếm được đầy đủ item, lúc thì bảo đánh ra cả đống, rõ là to đầu còn ko biết ...diễn đạt!
    công thức item bonus đấy! =)) té ra em nó bị chập... chị có bảo cần tiền bản quyền đâu, teo là con người rộng lượng nên ko chấp trẻ kon, chỉ nhắc cho cưng nhớ thoai!
    tội ghê, máy lag chứ bài đó chị cóa được cộng mp đâu mà phải triple post, :D suy bụng ta ra bụng người! haha
    Thèng ngu, chơi bài sướng lắm nhỉ, mài chơi hay, còn teo chơi dở, muh cứ gặp mấy cái luật random, ko có open, mài chơi cho đừ nhé! F1 F3 thử, rõ ngu lâu khó đào tạo!
    thằng bệnh hoạn, thế chị ví mài là con chóa nhé! được hem!
    tội, em nó bị mình chửi nhiều quá nên đâm ra điên, tưởng nó chửi mình, tội nghiệp! đúng y cái địa chỉ làng trẻ em SOS thệt!
    teo hok cóa rãnh đâu để đi làm ba cái chiện bao đồng này nhé!

13. Ultragunner

Ultragunner Youtube Master Race

Em chơi FFVIII trên PC và có một vấn đề "bức xúc" từ trước tới giờ; đó là vào khúc gần cuối disc 2, khi hai tàu Balamb Garden và Galbadia Garden đụng nhau, thì lẽ ra khi hai tàu gần chạm nhau thì trò chơi phải chuyển từ chế độ World Map sang cảnh khác(chế độ thường) thế mà khi chúng đã "xáp lá cà" mà vẫn ở ngoài World Map(không chuyển cảnh),có nghĩa là không đi tiếp được
    Không biết đây có phải là lỗi hay không mà vẫn chơi được bình thường(chỉ có không chuyển cảnh thôi) thế có lạ không chứ >_<
    Em cũng đã chơi đi chơi lạ nhiều lần và cũng đã thay hẳn một bộ đĩa mới rồi đấy mà vẫn bị như trên =>"tức muốn trào máu" ^_^
    Mong các bác giúp em ^_^

14. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Đĩa bị lỗi , mua đĩa khác về chơi nhé . Chúc em qua đc đoạn đó .

15. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

choi FF nói chung bao giờ cũng phải save bất cứ lúc nào có thể và chuẩn bị 2 đĩa ;))

16. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ý là item up chớ gì ...đúng là yêu thì ko sao mà ghét gì cái quái gì nó cũng chửi được =))
    mà này ....trò hạ-lưu-save-và-load là cái gì thế sao chị ko biết nhỉ ;)) ....save load mà hạ lưu à .....về cái khoảng này thì chocobo rõ ràng sướng hơn card rồi chẳng qua theo cách nói của NCTN là hình như no ko biết ăn gian bằng chocobo hay sao í ....TY36K thông cảm nghen ;))
    quên ..đáng lẽ tau phải hỏi là đánh con gì cho dino bone chứ nhỉ ;))

17. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

ờ, cho hỏi đĩa 4 phục hồi lại các địa điểm như thế nào nhỉ +_+

18. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

ôi! :x được bà chị nói đỡ cho thì tốt quá ạ! mà hình như bà chị cũng ở Nha Trang à! nha trang quê em đấy! hè này có gì em cũng ra Nha Trang, em hay chat ở quán New World đường Hồng Bàng đấy! có gì chị em mình gặp nhau cho dzui! :D

19. nhoccontoinghiep

Đọc lại đi, tui nói là đi một vòng là có đầy đủ Item để rèn kiểm cuối
    Tui chả biết item bonus là cái khỉ gió gì, chỉ biết ability bonus của GF thui.
    Đánh với club gì gì đó trên ragnarok tui có luật Open đâu, toàn là Random mà vẫn thắng ngon ở đây nè.
    Ví thì phải ví cho giống đi chứ. Thế nào, không trả lời được câu hỏi đó chứ gì, S.N?
    xem ai đang đuối lí =)), có mỗi cái câu cỏn con đó mà cũng không trả lời được.
    Còn vụ kia thì là hồi đó tui vào chăm sóc một con em có nick là TY72K ở Nha Trang ra chữa bệnh hoang tưởng ý mà.
    À, vấn đề này tui đã từng gặp rùi, có thể là trong quá trình trước đó bạn cheat chẳng hạn. Bạn thử xuống khu rừng ở dưới đánh một hồi xem có suy chuyển gì không nhé.
    Nó toàn moi bài của tui thì ngu gì mà tui không moi bài của nó.
    Các bác thông cảm, cái máy của tui dùng khá lâu rùi nên không hiểu sao lại không Alt-Tab được nên là mất thời gian lắm, hình như đây cũng là thực trạng chung của nhiều người chơi chocobo trên XP
    Ủa, địa điểm nào cơ?
    @TY36K: bị 1 cảnh cáo rùi mà vẫn còn ham chửi à.

20. kingofgame981

kingofgame981 idle talk

sorry nha mấy bác, hổm rày mạng lag và ở nhà dọn dẹp nên chẳng có thời gian gửi bài nên hôm nay gửi bù
    @fei: có ai giải thích giùm tui cho bác này dùm cái, muốn khản cổ mà chẳng tiếo thu được gì cả(hay là có ý đồ gì đây:-?
    @TY36K: khiếp, chửi thề gớm quá, ăn cảnh cáo mà vẫn còn chửi à, bó tay ^:)^
    @all: topic dạo này chán và lag quá, nhờ anh Stenier làm cách nào cho bõ nhẹ hơn đi để em có thể post bài(và cái vụ post bài của bác nhôccntoinghiep thì sao nhỉ, không một lời xin lỗi, câu 6 7 bài ;)) ), và mọi người đưa ra câu hỏi gì khác đi, chứ cứ cái vụ này thì...
    thui, giờ về nha, buồn ngủ quá rùi 3:-o , dạo này có dịch cúm hay sao ấy...át xì.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.